[Unbox] TV Coocaa 50S5G mua trên lazada - Page 180 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 07-07-2019, 19:52
loyal_2906's Avatar
loyal_2906 loyal_2906 is online now
Senior Member

Re: [Unbox] TV Coocaa 50S5G mua trên lazada

Quote:
Originally Posted by dzuidzui90 View Post
Bạn phải đk MyTV và phải mở luồng iptv mới xem đc.

Gửi từ Xiaomi Mi Note 3 bằng vozFApp
Dùng link lậu cũng tạm, có điều vài vài hôm bị scan là lại die, die thì ông mod kia cập nhật thì mình cập nhật theo xem cũng khá ok, nếu ổng không online hoặc không cập nhật thì tịt dăm ba chục ngày, còn dùng link của mấy bác thanhduong đồ thì ổn định ít die hơn cơ mà chất lượng bị nén, độ trễ cao, ít kênh nên mình dùng tạm link lậu kia , đợi sóng dvbt2 chùm kênh vtv mà lâu có quá, nhu cầu xem vtv với htv thôi nên cũng không lắp truyền hình làm gì

Gửi từ Xiaomi MI 8 SE bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 07-07-2019, 20:27
20404667's Avatar
20404667 20404667 is offline
Senior Member

Quote:
Bạn phải đk MyTV và phải mở luồng iptv mới xem đc.

Ủa mình tưởng MyTV trên box mới của VNPT hay smart TV bây giờ dùng OTT hết rùi chứ nhỉ, VNPT sẽ mở max băng thông 300Mbps đến server của MyTV luôn còn IPTV chỉ dùng cho các box VNPT đời cũ.
Reply With Quote
Old 07-07-2019, 21:34
dzuidzui90 dzuidzui90 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by 20404667 View Post
Ủa mình tưởng MyTV trên box mới của VNPT hay smart TV bây giờ dùng OTT hết rùi chứ nhỉ, VNPT sẽ mở max băng thông 300Mbps đến server của MyTV luôn còn IPTV chỉ dùng cho các box VNPT đời cũ.
Thì chỉ dành cho bác nào còn box cũ, hoặc khu vực đó còn thiết bị thì cứ yêu cầu kĩ thuật thôi, còn mình thì đk lâu rồi nên có luồng thì cứ xem thôi, có điều chả hiểu sao cái tv xem bị bể hình.

Bác có xài iptv thử giùm em với, xài tvheadend hay udpxy đều bị.
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 02:27
abcccc's Avatar
abcccc abcccc is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hninja222 View Post
Hôm nay sửa nhà ngu nên để cái cửa quẹt vào màn hình con TV TCL làm xước 1 đường.

Giờ thay kính TV như thế nào bác, chỉ thay được tính ngoài được không hay phải thay cả panel.
Chưa kể mấy hôm trước còn có kiến bu vào bên trong màn hình (Bên trong, không sờ tay đến được)

Mấy bác có kinh nghiệm giải quyết máy vụ này không nhỉ.

Xước 1 đường có sâu k. Nếu hên thì đi dán lại tấm phân cực, tụi hãng éo làm đâu. Ra thợ ngoài. Kiếm thằng nào làm thật kỹ và dặn dò nó dán kỹ k cho lọt bụi vào. Maya thằng làm ẩu vl. Kiểu j cũng lọt. Thỏa thuận từ đầu thêm ít tiền để nó cam kết k lọt, lọt bụi tháo ra dán lại. H đầy thằng có phòng kín với máy dán nên bác k kiếm dc thằng này thì kiếm thằng khác. Đừng có dán lụi
Còn con kiến thì khi dán kêu nó tháo ra thổi luôn. Cơ mà nếu 1 con kệ mẹ nó, chứ lột ra lọt bụi vào còn nhiều hơn
Còn tụi hãng là tụi bh ủy quyền. Làm ăn như cc nhé. Chỉ tổ bực mình
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 08:02
20404667's Avatar
20404667 20404667 is offline
Senior Member

Quote:
Thì chỉ dành cho bác nào còn box cũ, hoặc khu vực đó còn thiết bị thì cứ yêu cầu kĩ thuật thôi, còn mình thì đk lâu rồi nên có luồng thì cứ xem thôi, có điều chả hiểu sao cái tv xem bị bể hình.

Bác có xài iptv thử giùm em với, xài tvheadend hay udpxy đều bị.
Mình ko có xài IPTV, đang định lắp MyTV mà chưa lắp. Theo mô tả của bạn thì do App chứ không phải do tivi, thử chỉnh các thông số như giãn hình, hình ảnh lại xem sao.
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 08:19
dzuidzui90 dzuidzui90 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by 20404667 View Post
Mình ko có xài IPTV, đang định lắp MyTV mà chưa lắp. Theo mô tả của bạn thì do App chứ không phải do tivi, thử chỉnh các thông số như giãn hình, hình ảnh lại xem sao.
Chẳng biết sao nữa, mình xài chỉ có tvheadend với prv live dành cho live channel là ổn nhất rồi, box hay tv trc đều dùng đc chỉ riêng con này là bị. Sau khi thử đã đời thì thấy tv này k có hdr như nơi bán quảng cáo. K chỉnh đc độ sáng màu sắc trong app. Thấy giống như androibox gắn thêm cái màn hình hơn là tv tích hợp android. Khi gắn xuất âm thanh 3.5 thì tv cũng chỉ xuất qua 3.5 chứ k sử dụng đồng thời đc như tv sony.

Reply With Quote
Old 08-07-2019, 09:01
abcccc's Avatar
abcccc abcccc is offline
Senior Member

bạn vào âm thanh chỉnh cho 2 ngoài vói loa trong thử xem
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 14:27
hninja222's Avatar
hninja222 hninja222 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by abcccc View Post
Xước 1 đường có sâu k. Nếu hên thì đi dán lại tấm phân cực, tụi hãng éo làm đâu. Ra thợ ngoài. Kiếm thằng nào làm thật kỹ và dặn dò nó dán kỹ k cho lọt bụi vào. Maya thằng làm ẩu vl. Kiểu j cũng lọt. Thỏa thuận từ đầu thêm ít tiền để nó cam kết k lọt, lọt bụi tháo ra dán lại. H đầy thằng có phòng kín với máy dán nên bác k kiếm dc thằng này thì kiếm thằng khác. Đừng có dán lụi
Còn con kiến thì khi dán kêu nó tháo ra thổi luôn. Cơ mà nếu 1 con kệ mẹ nó, chứ lột ra lọt bụi vào còn nhiều hơn
Còn tụi hãng là tụi bh ủy quyền. Làm ăn như cc nhé. Chỉ tổ bực mình
Có vẻ là không sâu lắm.

Cho mình hỏi tấm phân cực là một tấm màng như ni lông hay là cả cái tấm kính thế. Với giá tấm này cho TV 40 inch khoảng nhiêu tiền nhỉ. Thấy vết xước nó cũng ko nghiêm, nhìn xa cũng không nhìn rõ. Đắt quá thì thôi kệ.

Mà cái TV mà kiến vào thì có vẻ như keo dán cái tấm kính ngoài bị lỏng nhỉ, chứ mình nghĩ bản thân cái màn hình phải có thiết kế để chống vật thể lại bay vào, vậy mà lại có côn trùng vào được.
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 14:58
abcccc's Avatar
abcccc abcccc is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hninja222 View Post
Có vẻ là không sâu lắm.

Cho mình hỏi tấm phân cực là một tấm màng như ni lông hay là cả cái tấm kính thế. Với giá tấm này cho TV 40 inch khoảng nhiêu tiền nhỉ. Thấy vết xước nó cũng ko nghiêm, nhìn xa cũng không nhìn rõ. Đắt quá thì thôi kệ.

Mà cái TV mà kiến vào thì có vẻ như keo dán cái tấm kính ngoài bị lỏng nhỉ, chứ mình nghĩ bản thân cái màn hình phải có thiết kế để chống vật thể lại bay vào, vậy mà lại có côn trùng vào được.
là tấm nilon như dán màn hình đt ấy, dày gấp 2
dán thì tầm 400k, mà k khó chịu thì kệ nó đi
còn muốn bền thì tụi tàu có tivi cường lực ấy, nghe đồn chọi chai vào k xi nhê
gọi lên tổng đài hỏi hãng có giải pháp nào k
Reply With Quote
Old 08-07-2019, 15:10
hninja222's Avatar
hninja222 hninja222 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by abcccc View Post
là tấm nilon như dán màn hình đt ấy, dày gấp 2
dán thì tầm 400k, mà k khó chịu thì kệ nó đi
còn muốn bền thì tụi tàu có tivi cường lực ấy, nghe đồn chọi chai vào k xi nhê
gọi lên tổng đài hỏi hãng có giải pháp nào k
Tổng cộng mình đã gọi lên tổng đài của tụi nó hơn 10 cuộc vào các ngày và khung giờ khác nhau, kết quả là không một cuộc nào gọi nổi.

Chắc phải bóc phốt. Thật sự chưa thấy hãng nào mà chăm sóc khách hàng nào tệ như vậy.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules