Thảo luận Có nên chờ AB mới trong thời điểm này - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old 25-11-2018, 23:13
vodanh1213's Avatar
vodanh1213 vodanh1213 is offline
Đã tốn tiền

Re: Page 2 - Thảo luận Có nên chờ AB mới trong thời điểm này

Quote:
Originally Posted by Tony-Stark-Version.5 View Post
Ba vớ là gì vậy mấy thím.

Được gửi từ iPhone 5 - vozForums
mấy cái mạt liti của kim loại đó mà, tới 2000 mới hết nhưng chuc km đầu là nhiều nhất.

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Reply With Quote
Old 25-11-2018, 23:44
Cleaner's Avatar
Cleaner Cleaner is offline
Senior Member

Re: Page 2 - Thảo luận Có nên chờ AB mới trong thời điểm này

Quote:
Ba vớ là gì vậy mấy thím.

Được gửi từ iPhone 5 - vozForums
Hay gọi là mạt sắt, roda để bào mòn động cơ mới, giúp các chi tiết ăn khớp hơn từ đó trong nhớt xuất hiện nhiều mạt sắt
Reply With Quote
Old 26-11-2018, 06:41
ngunhucho12345's Avatar
ngunhucho12345 ngunhucho12345 is offline
Senior Member

Re: Thảo luận Có nên chờ AB mới trong thời điểm này

Quote:
Originally Posted by IAT View Post
Cảm ơn bác tư vấn nhé, quá chi tiết luôn. Mình thường đi trong thành phố nên cũng tính dùng w30 cho nhẹ, bên topic nhớt của voz cũng nói vụ này kỹ lắm.

Sent using vozFApp
Xong rodai rồi cứ Repsol Matic Sintetico MB đủ hết các chuẩn SAE 10w-30, JASO MB, API SN luôn
Reply With Quote
Old 29-11-2018, 22:38
ESiR's Avatar
ESiR ESiR is offline
Member

Re: Có nên chờ AB mới trong thời điểm này

Quote:
Originally Posted by NewOcer View Post
Thời điểm này đến cận Tết âm giá xe cao lắm, chênh lệch vài triệu là có. Khuyên thím ráng chờ qua Tết vừa có giá tốt vừa có thể có mẫu mới(All New) hoặc bản Facelift cũng ổn.

Có mua thì mua bản AB tiêu chuẩn ko có Smartkey rồi về gắn Smk của SH ngon hơn. Smartkey của SH có chống dắt còn AB ko có lại thao tác phiền phức hơn(phải bấm nút đề mới lên nguồn còn SH xoay trực tiếp trên núm).

Nếu ở TPHCM gắn SMK thì tìm Gari Shop trên FB là ok nhé, đèn trước xe tối quá muốn nâng cấp thì tìm hiểu mạch tăng sáng của AB bên OlightVN trên FB. Muốn làm điện xe ngon thì tìm hiểu Long Orsam trên FB.

Nhớt thì đi loại có chỉ số như hãng khuyến cáo là 10w30 hoặc 5w30 chứ đừng đi nhớt w40 rồi than xe nặng. Xe ga thì nên kĩ phần nhớt máy, nhớt hộp số và nước làm mát. Nhớt máy thì SAE 10w30 - 5w30, JASO MB. Nhớt hộp số thì SAE 80w90 hoặc 75w90, dùng của Liqui Moly có loại tổng hợp hoàn toàn, các loại khác đa số là nhớt khoáng. Nước làm mát dùng của hãng là được, 1 năm thay 1 lần.

Vài kinh nghiệm chia sẻ cùng thím.
Tiện thể cho hỏi bác biết lý do sao con AB 2018 của e lúc bấm nút đề để vặn núm mở khoá lại ko kêu beep như lúc trước nữa, cảm ơn bác.
Reply With Quote
Old 29-11-2018, 23:10
NewOcer's Avatar
NewOcer NewOcer is offline
Đã tốn tiền

Re: Có nên chờ AB mới trong thời điểm này

Quote:
Originally Posted by ESiR View Post
Tiện thể cho hỏi bác biết lý do sao con AB 2018 của e lúc bấm nút đề để vặn núm mở khoá lại ko kêu beep như lúc trước nữa, cảm ơn bác.
Bó tay thím ơi, mình ko có AB bản 2018 mà bạn bè cũng toàn đi bản 2013 2017 nên ko rõ nó bị gì. Bộ SMK nó có 1 cái loa để phát ra tiếng, thím đem ra tiệm điện nào nhờ kiểm tra cái loa đó xem có bị hư ko, có thể nó hư bất chợt hoặc đi rửa xe bị vô nước nên tịt luôn.

Đợt con Vario mình cũng bị, mà mấy tiếng sau nó khô kêu lại bt.

Hoặc thím có gắn thêm bộ chống trộm phụ trợ nào ko, có thì có thể lúc gắn thợ người ta vô tình ngắt cái loa của bộ SMK theo xe rồi.
Reply With Quote
Old 30-11-2018, 22:20
Tony-Stark-Version.5 Tony-Stark-Version.5 is offline
Senior Member

Re: Page 3 - Thảo luận Có nên chờ AB mới trong thời điểm này

Quote:
Bó tay thím ơi, mình ko có AB bản 2018 mà bạn bè cũng toàn đi bản 2013 2017 nên ko rõ nó bị gì. Bộ SMK nó có 1 cái loa để phát ra tiếng, thím đem ra tiệm điện nào nhờ kiểm tra cái loa đó xem có bị hư ko, có thể nó hư bất chợt hoặc đi rửa xe bị vô nước nên tịt luôn.

Đợt con Vario mình cũng bị, mà mấy tiếng sau nó khô kêu lại bt.

Hoặc thím có gắn thêm bộ chống trộm phụ trợ nào ko, có thì có thể lúc gắn thợ người ta vô tình ngắt cái loa của bộ SMK theo xe rồi.
Bác cho mình tí thông tin về em vario của bác đc không ạ. Có kêu như người ta nói không, có lỗi nhiều không ạ

Được gửi từ iPhone 6 Plus - vozForums
Reply With Quote
Old 30-11-2018, 22:39
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Bác cho mình tí thông tin về em vario của bác đc không ạ. Có kêu như người ta nói không, có lỗi nhiều không ạ

Dàn áo hở hơn Click, đi tầm 1 vạn km sẽ rè rè hơn Click.

Nước sơn nhám ko bóng như Click.

125 hay 150 thì đề máy đều kêu 1 lát rồi hết, do Click/Vario dùng dây curoa 2 mặt trong ngoài. Muốn êm thì thay dây của AB vô loại 1 mặt trong.

125 hay 150 đều hao xăng hơn ABVN do chạy bốc hơn.

1 phuộc nên qua ổ gà hơi nhẹ hơn AB, cảm giác hơi sàng.

Xe nguyên bản ko có công tắt tắt/mở đèn lái - đèn hậu như AB.

Hộc để đồ nhỏ hơn AB do bình xăng nằm dưới yên, bù lại có khoảng để chân nên nữ chạy thoải mái hơn AB.

Đèn đóm thì xe nguyên bản Click/Vario/AB sáng tệ như nhau.

Nếu mua thì nên mua Click Thái tốt hơn Vario Indo, Vario Indo chỉ nhỉnh hơn ABVN xíu phần máy móc thôi chứ dàn nhựa AB còn liền lạc sát hơn dù cũng sẽ kêu rè rè nhẹ.
Reply With Quote
Old 30-11-2018, 22:42
Senior Member

Quote:
Dàn áo hở hơn Click, đi tầm 1 vạn km sẽ rè rè hơn Click.

Nước sơn nhám ko bóng như Click.

125 hay 150 thì đề máy đều kêu 1 lát rồi hết, do Click/Vario dùng dây curoa 2 mặt trong ngoài. Muốn êm thì thay dây của AB vô loại 1 mặt trong.

125 hay 150 đều hao xăng hơn ABVN do chạy bốc hơn.

1 phuộc nên qua ổ gà hơi nhẹ hơn AB, cảm giác hơi sàng.

Xe nguyên bản ko có công tắt tắt/mở đèn lái - đèn hậu như AB.

Hộc để đồ nhỏ hơn AB do bình xăng nằm dưới yên, bù lại có khoảng để chân nên nữ chạy thoải mái hơn AB.

Đèn đóm thì xe nguyên bản Click/Vario/AB sáng tệ như nhau.

Nếu mua thì nên mua Click Thái tốt hơn Vario Indo, Vario Indo chỉ nhỉnh hơn ABVN xíu phần máy móc thôi chứ dàn nhựa AB còn liền lạc sát hơn dù cũng sẽ kêu rè rè nhẹ.
Click 2018 thì nhìn y như vario 2018 chỉ có điều là ngon hơn vario đúng hông ạ

Reply With Quote
Old 30-11-2018, 22:53
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Click 2018 thì nhìn y như vario 2018 chỉ có điều là ngon hơn vario đúng hông ạ

Sơ sơ là dàn áo nó làm rất chuẩn rồi đó thím. Các khe hở rất liền, dàn áo sơn rất đẹp bóng và ko có ba dớ, các khớp nối nó vuốt rất đều ko dư ko thiếu. Cái nữa là yên xe Click đóng rất cứng như AB chứ ko lỏng như Vario, chạy đường xấu yên Vario nó rè rè va đập bực vcl.

Còn cảm giác chạy, chất xe thì thím mượn được xe chạy thử sẽ tự có cảm nhận. Nói trên này mắc công mấy thằng óc bò đọc thông số ra rồi lại bảo y chang nhau khác đéo gì, trong khi đó sơ sơ tỉ số truyền các nhông đã ko giống nhau rồi.

Last edited by NewOcer; 30-11-2018 at 22:56.
Reply With Quote
Old 01-12-2018, 00:01
Senior Member

Quote:
Sơ sơ là dàn áo nó làm rất chuẩn rồi đó thím. Các khe hở rất liền, dàn áo sơn rất đẹp bóng và ko có ba dớ, các khớp nối nó vuốt rất đều ko dư ko thiếu. Cái nữa là yên xe Click đóng rất cứng như AB chứ ko lỏng như Vario, chạy đường xấu yên Vario nó rè rè va đập bực vcl.

Còn cảm giác chạy, chất xe thì thím mượn được xe chạy thử sẽ tự có cảm nhận. Nói trên này mắc công mấy thằng óc bò đọc thông số ra rồi lại bảo y chang nhau khác đéo gì, trong khi đó sơ sơ tỉ số truyền các nhông đã ko giống nhau rồi.
Thế thì khổ cho em rồi. Kinh phí để rước con click về xa vời quá. Chỉ đủ để rước con vario thôi

Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules