[Review] Mua hàng tại 2 shop PC lớn tại Hà Nội... quá thất vọng - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 20-03-2019, 22:07
minhth5277 minhth5277 is online now
Senior Member

[Review] Mua hàng tại 2 shop PC lớn tại Hà Nội... quá thất vọng

Tháng nay m đi mua đồ PC đen quá các bác ạ
Mua tản nhiệt khí bên Hanoicomputer thì lấy phải con tản cũ, mới mở ra chưa gì đã thấy chân tản đã dính đầy keo tản nhiệt, phụ kiện thì thiếu... lại phải lóc cóc mang đi đổi... may bên đó dịch vụ đổi trả tốt nên cũng ko có vấn đề gì chỉ không hiểu tại sao 1 cửa hàng to như vậy lại bán đồ cũ cho khách
M đi mua thêm con màn hình ở Anphat, đây cũng là lần đầu mình mua hàng ở đây và chắc đây cũng là lần cuối cùng
Mua đc 3 hôm, hôm nay m mới có thời gian lôi ra dùng thì phát hiện màn dính 2 vết xước, 1 vết xước sơn + 1 vết thì lõm cả vào. Thêm cả bị 1 điểm chết trên màn. M thì ở Hải Phòng... giờ chưa biết có đc đổi màn khác không... mà đc đổi thì lại làm 1 chuyến lên Hà Nội nghĩ mà thấy mệt

Update tình hình bên Anphat
Con màn mình mua 3 ngày về mới có thời gian mở hộp ra sử dụng. Đến ngày thứ 4 mình mới biết để báo về cửa hàng về tình hình màn là bị 3 xước và 1 điểm chết
Bây h Anphat họ từ chối luôn là do xước vật lý bên đấy ko chịu trách nhiệm =)) giờ cứ dúi cho khách mấy đồ xước xong nói ko có trách nhiệm là xong... đơn giản quá các bác nhỉ
Mình có hỏi là trước khi gửi hàng cho khách là có ktriem hàng thì bên đấy bảo mình là có test và ktra... mà h cái nhận đc thì lại vừa xước vừa có điểm chết??? Và nói đi nói lại tất cả xước là do khách hết cả rồi ... BEST DỊCH VỤ =))
-------------
Hiện tại a bảo hành bên anphat đang bảo mình sẽ làm việc với bên samsung về điểm chết, tác động với bên ss blah blah...

Giờ mà màn mình ko đc đổi trả hẳn thì có nên làm cái PHỐT nhẹ ko các bác nhỉ =))

Last edited by minhth5277; 21-03-2019 at 17:13.
Reply With Quote
Old 20-03-2019, 23:07
laplace's Avatar
laplace laplace is online now
Senior Member

Re: [Review] Mua hàng tại 2 shop PC lớn tại Hà Nội... quá thất vọng

Hải Phòng hình như có HNC. Và khi mua ko test giờ mở ra như vậy họ ko đổi cho thì nói thật ko ai bênh dc bác đâu
Reply With Quote
Old 20-03-2019, 23:21
Senior Member

Quote:
Originally Posted by laplace View Post
Hải Phòng hình như có HNC. Và khi mua ko test giờ mở ra như vậy họ ko đổi cho thì nói thật ko ai bênh dc bác đâu
HNC thì m mua tại HP luôn.
Anphat thì m bảo bên đó ship về chứ mình ko có mua tận nơi để mà test bác à... cả 2 đều là shop lớn nên m cũng tin tưởng, 1 bên bán đồ cũ 1 bên bán đồ xước xác. Mình cũng chỉ là khách hàng, m phải bỏ 1 số tiền cũng ko hề nhỏ mà chỉ nhận lại đc như thế bác nghĩ có đáng ko??
Reply With Quote
Old 20-03-2019, 23:33
ThuyVyKhanh ThuyVyKhanh is offline
Senior Member

Các bác ở tỉnh khổ thật.
Toàn bị dúi kiểu này.

----

Màn của bác là màn gì thế? Nếu là màn Dell thì dùng cách này để check xem nó xài được bao lâu rồi. https://superuser.com/questions/7015...isplay-on-time

Ví dụ như con của em là khoảng 9000h:

Nếu thấy đôi nghìn giờ thì chửi cho chúng nó một trận ... mới mua được vài ngày =))
Attached Images
File Type: jpg dell-2414h.jpg‎ (156.3 KB, 690 views)
Reply With Quote
Old 20-03-2019, 23:42
Tuan565 Tuan565 is online now
Senior Member

Review có tâm không 1 chiều thì show cả bill mua hàng + ảnh chụp toàn bộ các thông tin giao dịch chứ bóc phốt mà vài chữ vu vơ thế này mình cũng viết phốt full shop tại hà nội được
Xã hội giờ thật giả lẫn lộn nên tính đa nghi rồi chả tin bố con thằng nào nếu ko có bằng chứng rõ ràng
Reply With Quote
Old 20-03-2019, 23:48
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ThuyVyKhanh View Post
Các bác ở tỉnh khổ thật.
Toàn bị dúi kiểu này.

----

Màn của bác là màn gì thế? Nếu là màn Dell thì dùng cách này để check xem nó xài được bao lâu rồi. https://superuser.com/questions/7015...isplay-on-time

Ví dụ như con của em là khoảng 9000h:

Nếu thấy đôi nghìn giờ thì chửi cho chúng nó một trận ... mới mua được vài ngày =))
Con này là samsung c27fg73 bác à
Reply With Quote
Old 20-03-2019, 23:49
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Tuan565 View Post
Review có tâm không 1 chiều thì show cả bill mua hàng + ảnh chụp toàn bộ các thông tin giao dịch chứ bóc phốt mà vài chữ vu vơ thế này mình cũng viết phốt full shop tại hà nội được
Xã hội giờ thật giả lẫn lộn nên tính đa nghi rồi chả tin bố con thằng nào nếu ko có bằng chứng rõ ràng
Mình ko rảnh đến mức đấy đâu bác à
M nghĩ như này chắc cũng đc đổi thôi nhưng mua phải hàng như này thì cũng thất vọng lắm chứ
Reply With Quote
Old 20-03-2019, 23:54
Tuan565 Tuan565 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by minhth5277 View Post
Mình ko rảnh đến mức đấy đâu bác à
M nghĩ như này chắc cũng đc đổi thôi nhưng mua phải hàng như này thì cũng thất vọng lắm chứ
Bạn không rảnh nhưng đối thủ các shop đó hoàn toàn có thể rảnh bạn ạ
Nói khách quan thế thôi tóm lại bác bổ sung bill mua hàng thì mới rõ ràng được
Góp ý vậy, muốn mọi người tin thì up rõ ràng còn bác rảnh rỗi thik lên kể vu vơ ko cần ai tin tưởng thì e cũng ko care nữa
Reply With Quote
Old 21-03-2019, 00:03
Senior Member

Bác thích bill thì có ngay đây
Reply With Quote
Old 21-03-2019, 14:43
cuonganh321 cuonganh321 is offline
Senior Member

không biết như nào nhưng trước cũng nhờ người mua hàng bên ANPHAT con main , đem về thì bị xước ngay cái logo ( vẫn còn băng dính chỗ logo nhé ) , xa quá nên cũng cứ để thế xài
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules