[PC] [Online] Black Desert Online SEA - Event cho tài khoản chơi vĩnh viễn. - Page 201 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Thảo luận chung

Thread Tools
Old 23-06-2019, 10:40
H7bg3a6's Avatar
H7bg3a6 H7bg3a6 is online now
Senior Member

Re: [PC] [Online] Black Desert Online SEA - Event cho tài khoản chơi vĩnh viễn.

Quote:
Originally Posted by SakakiMakio View Post
Mò mẫm cày quest lên được 24 sau 1 đêm mệt nhọc, mấy bác cho hỏi giờ nên farm bãi hay chạy quest.
Đã mua được cái vũ khí blue 28 atk, lúc đầu k hiểu sao k mua được, hoá ra phải nhét tiền vào kho mới dùng tiền ý mua trên market được.
Giờ muốn bắt ngựa phải có lv Training 5, k hỉu cày lv cái này ra sao, tìm bãi ngựa ra sao mong các bác giúp :(
bãi ngựa hay tài nguyên gì gì đó vào map này kiếm http://www.somethinglovely.net/bdo/
training lv thì chịu khó lên ngựa cưỡi lòng vòng là lên
còn cái game này farm quái mau lên lv hơn làm quest, cứ kiếm bãi theo lv mà farm thì chắc 2 ngày lên mợ nó 50
Reply With Quote
Old 23-06-2019, 10:46
genesis1990's Avatar
genesis1990 genesis1990 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by SakakiMakio View Post
Mò mẫm cày quest lên được 24 sau 1 đêm mệt nhọc, mấy bác cho hỏi giờ nên farm bãi hay chạy quest.
Đã mua được cái vũ khí blue 28 atk, lúc đầu k hiểu sao k mua được, hoá ra phải nhét tiền vào kho mới dùng tiền ý mua trên market được.
Giờ muốn bắt ngựa phải có lv Training 5, k hỉu cày lv cái này ra sao, tìm bãi ngựa ra sao mong các bác giúp :(
Chạy quái thì sẽ nhanh hơn, chơi quest thì sẽ trải nghiệm game từ từ, mà bác làm quest tới lv 24 chắc cũng hiểu mấy cái cơ bản rồi. Giờ có mấy tip thế này cho bác lên lv 50 trong 1 ngày rất nhanh
lv này bác tìm ra Biraghi Den ở ngay phía bên trái thành phố Heidel, farm tới tầm lv 33 thì chạy 1 mạch qua Marni's Lab, ngay bên trái phía trên Keplan 1 tí, farm chó máy ngay đoạn đầu lên dốc 1 mạch tới 50 luôn đc.
- Bác là người mới chơi nên lúc vào cứ auto chọn sever Olvia 1 vì nó buff exp nhiều chỉ dành cho player mới.
- Lên Cental market mua "Milk Tea", cắn cái này nó sẽ buff thêm % exp nhận được.
- Hàng ngày lúc nào bắt đầu farm quái thì bấm Y để nhận cái buff 200% exp trong vòng 1 giờ. (ngoài ra nhớ bấm B và check black spirit's safe icon góc phải bên dưới màn hình nhận hết thưởng có thể)
Lên 50 rồi h chỉ còn login 7 ngày thôi thì bác có thể quay về làm main quest chơi thư thư vì đã đủ yêu cầu đc free acc rồi. Bác nên làm main quest vì thứ nhất làm main quest sẽ tới lúc nó cho bác con ngựa Tier 5 rất tốt để di chuyển đỡ mệt, thứ 2 là bác làm xong main quest lv 50 thì sẽ có đủ điều kiện để làm quest nhận vũ khí Cliff +15 (làm trước lv 55, vì sau lv 55 làm quest nhận cliff +15 sẽ khó hơn), cuối cùng tất nhiên là để trải nghiệm game và kiếm thêm tiền, riêng chạy main quest bác đã đc thêm 100mil nữa rồi

Địa điểm đi thế nào bác chịu khó search google youtube nhé
Bản đồ toàn bộ đây, zoom lên rồi đi tới nhé
http://www.somethinglovely.net/bdo/

Last edited by genesis1990; 23-06-2019 at 10:55.
Reply With Quote
Old 23-06-2019, 13:20
muhaha.ver.2's Avatar
muhaha.ver.2 muhaha.ver.2 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by genesis1990 View Post
Đấy là vì bác tạo nhân vật SHAI nhé, Shai thì hôm 26 tháng này mới cho vào chơi, nếu bác tạo nhân vật khác thì vào chơi đc luôn, bác tạo thêm 1 con nhân vật nữa đi, vào cầy lên lv 50 lần này thì nhanh lắm, k mất nhiều thời gian như lên lv 56 đâu
Cho mình hỏi luôn cái quest mà nhận đồ +15 mình ra thằng cliff mà k thấy quest đó nhỉ
Reply With Quote
Old 23-06-2019, 13:22
H7bg3a6's Avatar
H7bg3a6 H7bg3a6 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by muhaha.ver.2 View Post
Cho mình hỏi luôn cái quest mà nhận đồ +15 mình ra thằng cliff mà k thấy quest đó nhỉ
hình như thím phải làm đủ quest chính tới cấp 50 mới nhận được
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 08:52
SakakiMakio's Avatar
SakakiMakio SakakiMakio is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by genesis1990 View Post
Chạy quái thì sẽ nhanh hơn, chơi quest thì sẽ trải nghiệm game từ từ, mà bác làm quest tới lv 24 chắc cũng hiểu mấy cái cơ bản rồi. Giờ có mấy tip thế này cho bác lên lv 50 trong 1 ngày rất nhanh
lv này bác tìm ra Biraghi Den ở ngay phía bên trái thành phố Heidel, farm tới tầm lv 33 thì chạy 1 mạch qua Marni's Lab, ngay bên trái phía trên Keplan 1 tí, farm chó máy ngay đoạn đầu lên dốc 1 mạch tới 50 luôn đc.
- Bác là người mới chơi nên lúc vào cứ auto chọn sever Olvia 1 vì nó buff exp nhiều chỉ dành cho player mới.
- Lên Cental market mua "Milk Tea", cắn cái này nó sẽ buff thêm % exp nhận được.
- Hàng ngày lúc nào bắt đầu farm quái thì bấm Y để nhận cái buff 200% exp trong vòng 1 giờ. (ngoài ra nhớ bấm B và check black spirit's safe icon góc phải bên dưới màn hình nhận hết thưởng có thể)
Lên 50 rồi h chỉ còn login 7 ngày thôi thì bác có thể quay về làm main quest chơi thư thư vì đã đủ yêu cầu đc free acc rồi. Bác nên làm main quest vì thứ nhất làm main quest sẽ tới lúc nó cho bác con ngựa Tier 5 rất tốt để di chuyển đỡ mệt, thứ 2 là bác làm xong main quest lv 50 thì sẽ có đủ điều kiện để làm quest nhận vũ khí Cliff +15 (làm trước lv 55, vì sau lv 55 làm quest nhận cliff +15 sẽ khó hơn), cuối cùng tất nhiên là để trải nghiệm game và kiếm thêm tiền, riêng chạy main quest bác đã đc thêm 100mil nữa rồi

Địa điểm đi thế nào bác chịu khó search google youtube nhé
Bản đồ toàn bộ đây, zoom lên rồi đi tới nhé
http://www.somethinglovely.net/bdo/
Tks các bác giúp đỡ, mình định chơi lại char khác, nếu farm 1 mạch lên 50, sau đó mời làm Quest thì liệu làm xong Quest 50, lv của char có vượt quá 55 (lúc này làm quest cliff khó hơn) không.
Đánh witch cảm giác k đã tay lắm, chơi Dark Knight ổn k nhỉ, nặng về pay không, thấy sexy quá

Last edited by SakakiMakio; 24-06-2019 at 12:59.
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 19:03
laianhduc's Avatar
laianhduc laianhduc is online now
Senior Member

Đến chỗ thằng CLiff không nhận được Q nhỉ , có ai biết tại sao không :( .
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 19:07
shenlong90's Avatar
shenlong90 shenlong90 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by laianhduc View Post
Đến chỗ thằng CLiff không nhận được Q nhỉ , có ai biết tại sao không :( .
làm main quest xong cái Qualities of god mới nhận được thì phải
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 19:47
DarkTaiga's Avatar
DarkTaiga DarkTaiga is online now
Đã tốn tiền

Game này skill nâng có cần bài bản k nhỉ, mình cày toàn bấm lung tung
Reply With Quote
Old 24-06-2019, 20:08
Arthas Menethil's Avatar
Arthas Menethil Arthas Menethil is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by DarkTaiga View Post
Game này skill nâng có cần bài bản k nhỉ, mình cày toàn bấm lung tung
có chứ, skill pvp pve rồi xếp thứ tự để cc lâu nhất (Crowd Control like stun, knockdawn, knockback etc).
Reply With Quote
Old 28-06-2019, 00:38
emmuongi1109 emmuongi1109 is offline
Senior Member

Xigncode Error 0xE019101A
Có bác nào bị lỗi này chưa nhỉ, mình mới tạo acc, chơi được tầm 5 phút là bị crash vì cái lỗi hãm loz này
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules