Tư Vấn Jack và cáp rời nhau, mua ở đâu? - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 10-11-2018, 12:04
thuongshoo4's Avatar
thuongshoo4 thuongshoo4 is online now
Đã tốn tiền

Jack và cáp rời nhau, mua ở đâu?

Hiện sợi cáp mình xài cắm vào tai nghe nhưng nó dính liền với jack. Nên hay bị vấn đề ở chỗ jack. Với lại mình thấy nếu có gì thì cáp và jack văng ra. Như vậy ít bị đứt dây đồng hơn. Mình muốn có loại để bỏ túi quần. Mình có xem 3kshop nhưng chưa thấy có. Đa số dây tai nghe đều thẳng ở đoạn nối với jack. Như vậy khi cắm vô điện thoại, rồi bỏ điện thoại vô túi quần thì rất hay gãy đoạn đó. Có lần mình đi bộ, có bà kia không hiểu sao chạy xe máng nguyên tay lái vô mình. Chỗ tai nghe, đầu nối dạng tháo rời nên bung ra không sao, nhưng đoạn gần với jack bị đứt hoàn toàn. Nếu hai phía đều dạng cắm thì quá ngon
Reply With Quote
Old 13-01-2019, 16:20
thuongshoo4's Avatar
Đã tốn tiền

Re: Tư Vấn Jack và cáp rời nhau, mua ở đâu?

Vẫn chưa kiếm ra được. Đã kiếm được chỗ bán cọc nối 2 chân cái, đực nhưng quá mắc. Mà có mua về thì cũng phải tự chế thêm https://s.lazada.vn/s.3dGw
https://s.lazada.vn/s.363w
https://s.lazada.vn/s.3jzr
Reply With Quote
Old 13-01-2019, 17:22
thuongshoo4's Avatar
Đã tốn tiền

Re: Jack và cáp rời nhau, mua ở đâu?

đã có giải pháp. Đó là chơi thêm jack đực sang cái. Nếu có vướng thì sẽ bực ra. Đỡ đứt dây hơn
Reply With Quote
Old 13-01-2019, 19:04
dang.duong dang.duong is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by thuongshoo4 View Post
Vẫn chưa kiếm ra được. Đã kiếm được chỗ bán cọc nối 2 chân cái, đực nhưng quá mắc. Mà có mua về thì cũng phải tự chế thêm ]
Mấy cái này là connectors trên tai nghe rồi, jack hàn cố định vẫn chắc chắn hơn.
Còn nếu thớt thích kiểu thay được jack thì có bọn Dita Audio nhé, google Dita Twins để biết thêm chi tiết, và giá cũng ko rẻ xíu nào. Jack này hư ra Xuân Vũ họ hàn lại 10p là xong thôi.
Reply With Quote
Old 13-01-2019, 19:08
thuongshoo4's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by dang.duong View Post
Mấy cái này là connectors trên tai nghe rồi, jack hàn cố định vẫn chắc chắn hơn.
Còn nếu thớt thích kiểu thay được jack thì có bọn Dita Audio nhé, google Dita Twins để biết thêm chi tiết, và giá cũng ko rẻ xíu nào. Jack này hư ra Xuân Vũ họ hàn lại 10p là xong thôi.
mình đi xe buýt thấy detacchable tốt trước khi bị vướng rồi đứt cáp.
trước khi xài detachable thì dĩ nhiên mình cũng như mọi người thôi! Bực nhất là hay mà toàn bị gãy dây. Cũng vì vậy mà mình quyết tâm mua cho được tai nghe detachable nhưng vẫn chưa đủ, jack detachable luôn mới sướng.

Dita Twins là tai nghe rồi bạn ơi! tai nghe detachable và jack semi detachable nha! Jack vặn thì có thể tháo ra được. Vậy không tốt nha! Xuống xe buýt gấp hay vướng ghế xe lắm!
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 14:10
Junior Member

Thế thì mình chịu rồi, trên tai thì có nhiều loại connector, dưới jack thì chỉ có loại đó thôi, đa số là hàn chết, còn ko thì làm kiểu jack nó gập lên gập xuống như mấy con Sennheiser MX985 cho an toàn vậy.
Dita Twins không tốt thì còn ai tốt đây :(
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 14:19
thuongshoo4's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Thế thì mình chịu rồi, trên tai thì có nhiều loại connector, dưới jack thì chỉ có loại đó thôi, đa số là hàn chết, còn ko thì làm kiểu jack nó gập lên gập xuống như mấy con Sennheiser MX985 cho an toàn vậy.
Dita Twins không tốt thì còn ai tốt đây :(
hàn chết mà tốt thì có chuẩn detachable làm chi ?
cuộc sống của mình như vậy đó! Mình xài đứt dây cái brainwaz delta 3 lần luôn! Gãy mấy cái sennheiser cỡ 1 triệu 2. Nên mình đã quyết tâm mua cho được detachable. Nhưng không ngờ vẫn không đủ. Nên đang nghĩ cách detachable cho jack luôn! Vì gần đây bị gãy chỗ gần jack mấy lần.
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 15:52
Junior Member

Quote:
hàn chết mà tốt thì có chuẩn detachable làm chi ?
cuộc sống của mình như vậy đó! Mình xài đứt dây cái brainwaz delta 3 lần luôn! Gãy mấy cái sennheiser cỡ 1 triệu 2. Nên mình đã quyết tâm mua cho được detachable. Nhưng không ngờ vẫn không đủ. Nên đang nghĩ cách detachable cho jack luôn! Vì gần đây bị gãy chỗ gần jack mấy lần.
detachable trên tai nghe thôi chứ mấy ai detachable trên jack bao giờ, thôi thì chúc bác may mắn, làm đc thì show anh em xem chứ mình sửa jack chắc cũng gần trăm cái rồi nên vẫn ưu tiên hàn chết hơn, hàn có kỹ thuật thì chỉ có đứt dây chứ mối hàn không bao giờ đứt đc
Reply With Quote
Old 14-01-2019, 16:41
thuongshoo4's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
detachable trên tai nghe thôi chứ mấy ai detachable trên jack bao giờ, thôi thì chúc bác may mắn, làm đc thì show anh em xem chứ mình sửa jack chắc cũng gần trăm cái rồi nên vẫn ưu tiên hàn chết hơn, hàn có kỹ thuật thì chỉ có đứt dây chứ mối hàn không bao giờ đứt đc
đứt dây mà không chịu đứt chắc phải 1000
tui mới đặt hàng jack vuông rồi! Thấy mấy tiệm sao không bán nhiều món 1 tí. Nếu có thì chỉ bán màu đen. Chán quá! Đặt hàng riêng tốn tiền vận chuyển quá trời.
https://shopee.vn/Jack-c%E1%BA%AFm-k...718.1429627043
không lấy được hình của shopee. Chỉ lấy được liên kết thôi
==> đã lấy được hình

Last edited by thuongshoo4; 14-01-2019 at 17:42.
Reply With Quote
Old 15-01-2019, 13:29
Junior Member

Quote:
đứt dây mà không chịu đứt chắc phải 1000
tui mới đặt hàng jack vuông rồi! Thấy mấy tiệm sao không bán nhiều món 1 tí. Nếu có thì chỉ bán màu đen. Chán quá! Đặt hàng riêng tốn tiền vận chuyển quá trời.

không lấy được hình của shopee. Chỉ lấy được liên kết thôi
==> đã lấy được hình
Tưởng là cái gì ghê gớm chứ cái này thì đầy nó cũng chẳng khác cái lỗ trên dt là bao nhiêu, 1 khi đã vướng thì nếu jack nó đi ra đc khỏi cái lỗ cái của cái jack chuyển này thì nó sẽ ra khỏi cái lỗ cái của đt hoặc máy nghe nhạc được thôi. Mà thôi, đứt dây hay đứt jack thì có hư thì tự sửa đc nên không lo mấy cái này lắm. Chúc bác mua đc đồ như ý, ko đứt thêm sợi nào nữa
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules