[ Truyện Tâm Linh ] Trẻ trâu và những chuyện ma vụn vặt chứng kiến trong cuộc đời. - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 11-10-2018, 20:57
Saitdark's Avatar
Saitdark Saitdark is offline
Senior Member

Re: [ Truyện Tâm Linh ] Trẻ trâu và những chuyện ma vụn vặt chứng kiến trong cuộc đời.

Có xem được tuổi thọ thì giúp e phát bác thớt.
Reply With Quote
Old 11-10-2018, 21:43
minhladan9x minhladan9x is offline
Senior Member

Re: [ Truyện Tâm Linh ] Trẻ trâu và những chuyện ma vụn vặt chứng kiến trong cuộc đời.

Có lẽ nếu truyện dừng ở đó thì giờ em cũng đã quên đi mất rồi.

Thằng bạn em được bố nó đưa về nhà thì chẳng nói chẳng rằng gì nữa. Bố nó thấy nó lạ lạ nên hôm sau cho nó nghỉ học ở nhà. Đến chiều thì nó bắt đầu bị ốm và miệng thểu ra thứ nước nhớt nhớt nửa vàng nửa xanh và bốc mùi khăn khẳn. Đến chiều tối thì bố nó và bố em đưa nó đi bệnh viện. Các bác biết thời đó cả khu 6-7 xã mới có 1 cái bệnh viện đa khoa cũ kĩ. Mà phương tiện di chuyển lúc đó cũng khó khăn. Cả làng em mới có 2 chiếc xe máy mà may mắn bố em lại có một chiếc để cất hàng về bán. Nói ra thì tội tình lắm có lúc 4-5 giờ sáng vẫn có người sang gọi bố em chở đi bệnh viện. Mệt lắm mà cả làng có 2 chiếc giờ làm sao? Có người biết ý thì gửi tiền xăng, có người họ keo kiệt xong họ cũng phủi tay. Những lúc đấy bố em toàn cười bảo giúp đc họ cái gì thì giúp (Sau này nhiều người vô ơn nên bố em rất tiêu cực khoản này).
Đến bệnh viện các bác sĩ kết luận nó bị ngộ độc thực phẩm. Phải truyền nước 2 ngày nó mới bắt đầu tỉnh táo nhưng vẫn không nói gì được. Đến đêm thứ 3 nói ra thì xấu hổ cho nhà nó, bố nó đưa nó trốn về và không đóng viện phí vì bố nó nghĩ nó khỏi rồi. Chả biết bố nó đưa nó về bằng phương tiện gì vì không nhờ bố em đón

Về đến nhà sáng hôm sau nó lại bắt đầu thểu dớt thểu dãi ra. Đến chiều bố em dắt em qua nhà thăm nó. Kể chuyện với các thím mà giờ em vẫn dởn gai ốc. Luỡi của thằng bạn em thè ra như chó, dài phải cỡ 15cm. Em không hiểu sao mà lưỡi con người có thể thè ra ngoài dài đến vậy. Không những thế mà nó còn đen xì xì cộng thêm nước vàng chảy rểu rảo quanh miệng. Nhìn em vừa sợ vừa thương thằng bạn.

Bố em nóng tính lắm, nghe chuyện bố nó trốn về bố em mắng bố nó bao nhiêu rồi dắt em về định mang xe máy chở nó đi bệnh viện lại. Lúc đi về em tự dưng có cảm giác như có ai đó đang đi theo mình hoặc giả có ánh mặt nào đó trong bóng tối nhìn mình. Hay tự huyễn hoặc mình thì không biết.

Về tới nhà chưa kịp bước vào nhà thì mẹ em ở trong buồng bật dậy quát:
-Thằng Đ, có phải mày và thằng D ăn trộm đồ cúng của họ ăn không?
Em điếng hồn. Thú thật với các thím mẹ em biết xem bói và có cảm ứng tâm linh đặc biệt cao. Năm mẹ em mới biết xem, dịp tết nhà em đầy một nhà người xem. Thậm chí đông quá họ ngồi đầy cả sân chờ xem. Chính vì thế bố em mới không thích vì không còn chỗ tiếp họ hàng cộng thêm nữa bố em trước đây là bộ đội nên mấy chuyện tâm linh bố em đặc biệt không tin. Bố em cấm không cho mẹ em được xem bói.
Kế tiếp chuyện vừa rồi. Em biết không thể giấu nổi chuyện đó nữa nên đem toàn bộ câu chuyện chiều hôm đó kể ra hết.
Reply With Quote
Old 11-10-2018, 21:50
minhladan9x minhladan9x is offline
Senior Member

Không ai đọc à@@ t
Reply With Quote
Old 11-10-2018, 22:00
bao_lun's Avatar
bao_lun bao_lun is offline
Junior Member

Re: Page 2 - [ Truyện Tâm Linh ] Trẻ trâu và những chuyện ma vụn vặt chứng kiến trong cuộc đời.

Tiếp đi thớt. Đang hay

Được gửi từ iPhone 6s - vozForums
Reply With Quote
Đang tải...
Old 11-10-2018, 22:02
Banhcanhcadam312 Banhcanhcadam312 is offline
Member

Hóng
Reply With Quote
Old 11-10-2018, 22:09
dauphu_tn dauphu_tn is offline
Junior Member

Tiếp đi thớt

Gửi từ Nokia ba một không i bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 11-10-2018, 22:09
cafe.lak's Avatar
cafe.lak cafe.lak is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by minhladan9x View Post
Không ai đọc à@@ t
Có mà thím, thím kể tiếp đi, đang hay

Gửi từ Sony H4133 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 11-10-2018, 22:13
taliban06 taliban06 is offline
Senior Member

up up up
Reply With Quote
Old 11-10-2018, 22:13
mizuki93's Avatar
mizuki93 mizuki93 is offline
Senior Member

Lên
Reply With Quote
Old 11-10-2018, 22:19
CDSHT_2808 CDSHT_2808 is offline
Senior Member

đã cố đọc nhưng được 1/2 thì mỏi mắt quá, được thì thím thớt edit tách đoạn ra giúm ae đọc đỡ mệt
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules