Thảo luận Câu chuyện chơi ngu về RJ45 CAT6 - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Mạng gia đình & Doanh nghiệp nhỏ

Thread Tools
Old 02-09-2018, 10:38
ngunhucho12345's Avatar
ngunhucho12345 ngunhucho12345 is offline
Senior Member

Re: Câu chuyện chơi ngu về RJ45 CAT6

Quote:
Originally Posted by NewOcer View Post
Nhà thím cho thuê làm khách sạn hả, cắm Tivi nhiều vậy.
Nhà em làm phòng trọ á a
Reply With Quote
Old 02-09-2018, 10:38
ngunhucho12345's Avatar
Senior Member

Quote:
Nhà thím cho thuê làm khách sạn hả, cắm Tivi nhiều vậy.
Nhà em làm phòng trọ á a tại mấy ktv viettel gà quá nên em mới lắp cáp, hết hợp đồng cáp em lắp full iptv của viettel luôn, 22k/ tháng truyền hình hd ngon hơn. Bữa mấy má viettel không biết cấu hình VLAN trên vigor2925, chán vật vã, em đi Đài về làm 15p xong
Reply With Quote
Old 02-09-2018, 22:26
NewOcer's Avatar
NewOcer NewOcer is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ngunhucho12345 View Post
Nhà em làm phòng trọ á a tại mấy ktv viettel gà quá nên em mới lắp cáp, hết hợp đồng cáp em lắp full iptv của viettel luôn, 22k/ tháng truyền hình hd ngon hơn. Bữa mấy má viettel không biết cấu hình VLAN trên vigor2925, chán vật vã, em đi Đài về làm 15p xong
KTV đa số là lười á, có tiền cà phê vô là ok ngay. Với đa số đều đào tạo cấp tốc(LĐPT) rồi xuống cơ sở làm việc thôi chứ ít ai chuyên sâu lắm, đưa TP-Link thì cấu hình dễ chứ đưa mấy bọn khác là thua do ko quen, mấy ai có nhu cầu dùng chuyên nghiệp đâu. Như con Netgear mình ông KTV cũng ko biết cấu hình nè, nhưng ko trách họ được vì của mình hàng chuyên quá làm sao biết hết. Đâu ai thông thạo tất cả được. Ban đầu nhờ ổng xuống làm vụ bridge thôi còn sau mình phải tự cấu hình con H646EW luôn vì ổng chỉ quen series H640.

Cái IPTV nó chạy chung với Internet sợ lỡ hôm nào mất cáp là mất hết ko, vậy thì phiền nhỉ. Với cấu hình IPTV chung với Internet hình như phức tạp hơn nữa nên rắc rối ko. Thà chạy riêng từng loại hư cái nào định vị nó dễ, có sửa cái này cũng ko ảnh hưởng cái kia, riêng biệt nhau.

Đám khuếch đại với bộ chia cáp TV của Pacific ngon mà, nhà mình sợi cáp đồng trục mua của LS cũng ok lắm, có 6 cái Tivi thôi cũng ráng đú cái bộ khuếch đại PDA-8640 nên tín hiệu trong veo. Bạn của ba mẹ đến nhà đều hỏi sao tín hiệu ngon vậy(đang dùng gói HD của SCTV Bình Thạnh). Có điều hàng Pacific giả kinh lắm, thà đến ngay công ty Pacific mua cho chắc. Mua ngoài tiệm điện toàn đồ giả.
Reply With Quote
Old 03-09-2018, 00:16
ngunhucho12345's Avatar
Senior Member

Quote:
KTV đa số là lười á, có tiền cà phê vô là ok ngay. Với đa số đều đào tạo cấp tốc(LĐPT) rồi xuống cơ sở làm việc thôi chứ ít ai chuyên sâu lắm, đưa TP-Link thì cấu hình dễ chứ đưa mấy bọn khác là thua do ko quen, mấy ai có nhu cầu dùng chuyên nghiệp đâu. Như con Netgear mình ông KTV cũng ko biết cấu hình nè, nhưng ko trách họ được vì của mình hàng chuyên quá làm sao biết hết. Đâu ai thông thạo tất cả được. Ban đầu nhờ ổng xuống làm vụ bridge thôi còn sau mình phải tự cấu hình con H646EW luôn vì ổng chỉ quen series H640.

Cái IPTV nó chạy chung với Internet sợ lỡ hôm nào mất cáp là mất hết ko, vậy thì phiền nhỉ. Với cấu hình IPTV chung với Internet hình như phức tạp hơn nữa nên rắc rối ko. Thà chạy riêng từng loại hư cái nào định vị nó dễ, có sửa cái này cũng ko ảnh hưởng cái kia, riêng biệt nhau.

Đám khuếch đại với bộ chia cáp TV của Pacific ngon mà, nhà mình sợi cáp đồng trục mua của LS cũng ok lắm, có 6 cái Tivi thôi cũng ráng đú cái bộ khuếch đại PDA-8640 nên tín hiệu trong veo. Bạn của ba mẹ đến nhà đều hỏi sao tín hiệu ngon vậy(đang dùng gói HD của SCTV Bình Thạnh). Có điều hàng Pacific giả kinh lắm, thà đến ngay công ty Pacific mua cho chắc. Mua ngoài tiệm điện toàn đồ giả.
Bên e thì ktv nhiệt tình lắm, hôm cấu hình iptv làm mất gần 5 tiếng, chỉ có điều chuyên môn hơi thấp. E cũng dân ngoài nghề tự mò thôi a nhưng xem hướng dẫn bên an phát chỉ thì cũng làm xong .
Pacific này là ktv sctv xuống lắp đặt luôn nên chắc không có giả
Reply With Quote
Old 03-09-2018, 00:51
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

- Chỉ sợ mấy ông KTV hay có trò mua hàng chỗ khác được chiết khấu cao rồi tính vs khách theo giá công ty để ăn chênh lệch, xui sao mua nhầm chỗ bán đồ giả thì mệt.

- Giờ chỉ mong ba cái đồ điện tử nó chạy ổn định thôi, vọc thì có vui nhưng cực với lỗi mệt vcl.

- Bữa thấy con X4S có firmware mới, hí hửng update xong đánh Liên Quân trận nào cũng nhảy ping 460ms đơ lag gần chục giây. Xui sao trùng vụ "đứt cáp" mùa lễ nên tưởng do set DNS Google làm lag, set về DNS Viettel cũng vậy. Nghĩ là do firmware rồi, lên trang chủ down bản cũ về rồi upload lại thì hết, đau đầu vcl.

- Mà Netgear ngon, úp lên rồi úp về bản cũ ko bị gì hết cũng ko cần reset về mặc định trước khi úp, đỡ quá đỡ. Mấy con khác nghe nói phải down lại firmware gốc rồi reset gì tè le mới downgrade được.

Last edited by NewOcer; 03-09-2018 at 07:26.
Reply With Quote
Old 03-09-2018, 02:47
thanhtungidt thanhtungidt is offline
Senior Member

Re: Thảo luận Câu chuyện chơi ngu về RJ45 CAT6

X4S bác mua bao xị zậy?

Gửi từ Samsung SM-G955F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 03-09-2018, 07:26
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by thanhtungidt View Post
X4S bác mua bao xị zậy?

Khui seal bảo hành 1 năm ở SG hết 5 triệu 4 nha thím, hihi.
Reply With Quote
Old 03-09-2018, 08:13
ngunhucho12345's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thanhtungidt View Post
X4S bác mua bao xị zậy?

Netgear nếu k ngại vụ bảo hành thì săn hàng mẽo ngon phết giá rẻ lòi. Đợt cũng tính xúc 1 con có beamforming giá sale còn có 50usd mà thấy có 4.0 sao trên amazon ớn quá lại lượn ra
Reply With Quote
Old 03-09-2018, 08:36
Megahalem Megahalem is offline
Senior Member

Bị y bác chủ thread, trước cũng mua con kìm đó nhưng 350k, chân không đều nên bấm hư từa lưa!

Mấy cái bán 50k bấm còn ngon hơn con này gấp n lần. Bác nào mua kìm bấm mạng nhớ để ý mấy cái chân không lại tiền mất tật mang.
Reply With Quote
Old 03-09-2018, 09:23
NewOcer's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ngunhucho12345 View Post
Netgear nếu k ngại vụ bảo hành thì săn hàng mẽo ngon phết giá rẻ lòi. Đợt cũng tính xúc 1 con có beamforming giá sale còn có 50usd mà thấy có 4.0 sao trên amazon ớn quá lại lượn ra
Ở SG có chỗ bán bảo hành trách nhiệm mà thím, mắc hơn đặt ship Amazon tầm 20% nhưng coi như phí bảo hiểm đi. Hư là được đổi mới cái khác mà.

Wifiprovn.com đó, mua con X4S bên này.

Quote:
Originally Posted by Megahalem View Post
Bị y bác chủ thread, trước cũng mua con kìm đó nhưng 350k, chân không đều nên bấm hư từa lưa!

Mấy cái bán 50k bấm còn ngon hơn con này gấp n lần. Bác nào mua kìm bấm mạng nhớ để ý mấy cái chân không lại tiền mất tật mang.
Mấy nay lười quá chưa chụp cây kềm fake cho anh em xem nữa, đợi qua lễ ra khiếu nại nó xem ntn.

Đợt mua ko check kĩ tại cửa hàng, về thấy bấm cũng xài đc nên chỉ ra hỏi vụ ko có logo. Ai dè nay bấm cho PC mới ăn hành, bữa bấm cho Camera nó nhận có 100Mbps nên ko biết
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules