Cần giúp TÌM ĐỒNG ĐỘI - NETWORK / SYSTEM - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Mạng gia đình & Doanh nghiệp nhỏ

Thread Tools
Old 14-10-2018, 16:58
little_plaque's Avatar
little_plaque little_plaque is offline
Member

Re: TÌM ĐỒNG ĐỘI - NETWORK / SYSTEM

Quote:
Originally Posted by Bexuanmai View Post
Bên nào nhận được em vào cũng tài thật
Dạ em làm part time cho công ty này được hơn 2 năm rồi. Giờ nó mở rộng nên kéo em sang luôn . Giải pháp phần mềm em có thể chơi tốt chứ về hạ tầng em hơi lăn tăn, thím biết bắt đầu nên từ đâu chỉ em với .

Last edited by little_plaque; 14-10-2018 at 17:04.
Reply With Quote
Old 14-10-2018, 19:09
Bexuanmai's Avatar
Bexuanmai Bexuanmai is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by little_plaque View Post
Dạ em làm part time cho công ty này được hơn 2 năm rồi. Giờ nó mở rộng nên kéo em sang luôn . Giải pháp phần mềm em có thể chơi tốt chứ về hạ tầng em hơi lăn tăn, thím biết bắt đầu nên từ đâu chỉ em với .
Nói về cái này thì dài lắm lắm luôn

Kinh nghiệm của mình là đi theo network trước => system sau.

Network thì nên tìm hiểu theo cisco - thực tế thì có thể sử dụng các thiết bị / giải pháp của hãng khác (juniper / fortigate / checkpoint / aruba / palo alto / bla bla bla ) , nhưng kiến thức mạng của cisco nó là nền tảng để bạn bắt đầu.

Bạn cần hiểu cơ bản về chức năng / cách thức cấu hình của từng loại thiết bị - thực tế thì tập trung vào phần switching trước, còn phần routing thì chủ yếu vendor / ISP làm hết rồi

Hiểu được cách thức vận hành về hạ tầng thì tiếp đến học về hạ tầng. Server thì tìm hiểu về OS ( phổ biến nhất là Microsoft Windows , rồi đến Linux ) . Tìm hiểu về server thì tiếp theo tìm hiểu về ảo hóa ( chủ yếu là vmware / hyper-v )

Xong phần hạ tầng định hướng tiếp lối đi : theo về security hoặc về system.
Reply With Quote
Old 15-10-2018, 10:59
.IDBanned .IDBanned is offline
Đã tốn tiền

các thím có group không cho em vào trao đổi kn với, đang ngồi cày lại đống ccna, dự tính xong chuyển sang mcsa với vmware, ceh
Reply With Quote
Old 15-10-2018, 16:31
little_plaque's Avatar
little_plaque little_plaque is offline
Member

Quote:
Nói về cái này thì dài lắm lắm luôn

Kinh nghiệm của mình là đi theo network trước => system sau.

Network thì nên tìm hiểu theo cisco - thực tế thì có thể sử dụng các thiết bị / giải pháp của hãng khác (juniper / fortigate / checkpoint / aruba / palo alto / bla bla bla ) , nhưng kiến thức mạng của cisco nó là nền tảng để bạn bắt đầu.

Bạn cần hiểu cơ bản về chức năng / cách thức cấu hình của từng loại thiết bị - thực tế thì tập trung vào phần switching trước, còn phần routing thì chủ yếu vendor / ISP làm hết rồi

Hiểu được cách thức vận hành về hạ tầng thì tiếp đến học về hạ tầng. Server thì tìm hiểu về OS ( phổ biến nhất là Microsoft Windows , rồi đến Linux ) . Tìm hiểu về server thì tiếp theo tìm hiểu về ảo hóa ( chủ yếu là vmware / hyper-v )

Xong phần hạ tầng định hướng tiếp lối đi : theo về security hoặc về system.
Thanks thím Em đăng ký học ccna ngay và luôn. Có thiết bị sẵn rồi chắc thực hành cũng nhanh
Reply With Quote
Old 15-10-2018, 20:00
Bexuanmai's Avatar
Bexuanmai Bexuanmai is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by little_plaque View Post
Thanks thím Em đăng ký học ccna ngay và luôn. Có thiết bị sẵn rồi chắc thực hành cũng nhanh
Học CCNA xong, nếu muốn đi tiếp theo mạng của cisco thì lên tiếp CCIE luôn (không thi thì cũng nên học kiến thức trong này, nó chi tiết cụ thể hơn CCNP - cái này là kinh nghiệm bản thân )
Reply With Quote
Old 23-10-2018, 10:05
ngahaibara49 ngahaibara49 is offline
Member

Quote:
Học CCNA xong, nếu muốn đi tiếp theo mạng của cisco thì lên tiếp CCIE luôn (không thi thì cũng nên học kiến thức trong này, nó chi tiết cụ thể hơn CCNP - cái này là kinh nghiệm bản thân )
Hi thím, nếu mình hướng qua security luôn thì có cần qua CCNP không? Nếu kết hợp cả network vs systems thì theo thím có ổn không nhỉ? 1 cái network đã rộng rồi mà thêm cả system nó cũng vô vàn quá đâm ra thấy hơi mông lung.

Hiện tại thì mình có CCNA và MCSA

Quote:
Originally Posted by .IDBanned View Post
các thím có group không cho em vào trao đổi kn với, đang ngồi cày lại đống ccna, dự tính xong chuyển sang mcsa với vmware, ceh
https://www.facebook.com/groups/quatrimangCC/ mình đang trong group này, thấy anh em chia sẻ hỗ trợ cũng nhiệt tình lắm

Last edited by ngahaibara49; 23-10-2018 at 10:08.
Reply With Quote
Old 23-10-2018, 10:41
.IDBanned .IDBanned is offline
Đã tốn tiền

Re: Cần giúp TÌM ĐỒNG ĐỘI - NETWORK / SYSTEM

Quote:
Originally Posted by ngahaibara49 View Post

https://www.facebook.com/groups/quatrimangCC/ mình đang trong group này, thấy anh em chia sẻ hỗ trợ cũng nhiệt tình lắm Image
Em cũng đang ở trong group nầy
Nhớ trước có lão Thịt luộc nữa

Sent from Ipỏn ích pờ lết using vozFApp
Reply With Quote
Old 23-10-2018, 16:36
Reset_My_Mind's Avatar
Reset_My_Mind Reset_My_Mind is offline
Junior Member

Hi các bác, Em đang tính học một khóa MCSA. Hiện tại em muốn hỏi bác nào biết chỗ nào học ổn và giá không quá cao thì giới thiệu giúp em với ạ. Em cảm ơn
Reply With Quote
Old 24-10-2018, 11:10
ngahaibara49 ngahaibara49 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Reset_My_Mind View Post
Hi các bác, Em đang tính học một khóa MCSA. Hiện tại em muốn hỏi bác nào biết chỗ nào học ổn và giá không quá cao thì giới thiệu giúp em với ạ. Em cảm ơn
HCM thì VNPro còn HN thì BKCAD còn lại nếu mà muốn ít chi phí nữa thì tự cày xong rồi mua voucher đi thi thôi
Reply With Quote
Old 24-10-2018, 13:50
Reset_My_Mind's Avatar
Reset_My_Mind Reset_My_Mind is offline
Junior Member

Em ở ngoài HN, tự cày thì em không muốn tại một phần muốn học nhanh cái thứ 2 quan trọng hơn là học được tư tưởng của người đi trước, đỡ phải mò mẫm sau này. Thank bác để em check bên BKCAD sao.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules