2.

Thread Tools
Old 26-09-2019, 23:21
Toreno's Avatar
Toreno Toreno is offline
Đã tốn tiền
Re: [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

Chào anh em
Mình kinh doanh mỹ phẩm cũng 2 năm nay và xài nhiều, phân phối khoản 150 hãng, từ thấp cấp đến cao cấp, cũng khá hài lòng với làn da của mình nên chia sẻ kinh nghiệm cá nhân:

Nam thì không make up như nữ , ngoài mụn mủ - bọc do cơ địa hoặc nội tiết tố thì da Nam skin care rất đơn giản:

-Giữ da sạch, cái này thì dùng sữa rửa mặt nào cũng được, từ Oxy đến Biore. Nhất là với da dầu, giữ nó sạch thì hết hẳn mụn đầu đen
-Giữ da khỏi yếu tố môi trường chủ yếu là nắng
-Chăm sóc thêm: dùng nước hoa hồng buổi tối và dưỡng sáng,
Trong ngày có thể dùng thêm xịt khoán hoặc pad làm sạch da

Để các bác biết xài cái gì hợp thì nên tìm hiểu thêm về thành phần, 1 loại da chỉ cần vài thành phần hợp là được, như da mình chứ AHA/BHA là hết mụn.

Mình là Nam, cũng hiểu nổi chật vật của các thanh niên vào con đường skincare nên đã áp dụng công nghệ vào.
Cụ thể là qua mobile app của mình https://inbea.vn sau khi làm 1 survey ngắn như loại da gì, bị vấn đề gì thì app bên mình nó tự custom cho bạn 1 store riêng tên là Fit For You. Trong Store này có các sản phẩm có những thành phần mà phù hợp với da của bạn.

Bạn có thể đọc và tìm hiểu, các thành phần tô xanh là được.

Hàng hóa bên mình phân phối có 2 nguồn:
1. Chính hãng tại VN, tức là mua từ hãng để bán lẻ ra, đầy đủ hóa đơn chứng từ
2.Hãng nào chưa phân phối chính hãng tại VN hay giá nước ngoài rẻ hơn thì bên mình ship từ Hàn Quốc về, chỉ 29.000đ bao gồm tất cả thuế phí

Luôn có code giảm giá, hy vọng đáp ứng được nhu cầu của anh em
https://www.facebook.com/TheKhaiHuyen
Reply With Quote
Old 27-09-2019, 22:13
demon123456 demon123456 is offline
Senior Member

cho xin 1 loại serum BHA/AHA dùng ok đi anh em nhu cầu là làm mờ thâm, ngừa mụn và căng mịn da
Reply With Quote
Old 27-09-2019, 23:11
Feb.H's Avatar
Feb.H Feb.H is offline
Senior Member
Re: Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3

Quote:
Originally Posted by demon123456 View Post
cho xin 1 loại serum BHA/AHA dùng ok đi anh em nhu cầu là làm mờ thâm, ngừa mụn và căng mịn da
BHA/AHA là tẩy tế bào chết nhé bạn. Bha là tẩy tbc hóa học phù hợp cho da dầu và da hỗn hợp. Aha là tẩy tbc vật lý, phù hợp cho da thường và khô. Nếu da mặt đang có mụn hoặc nhạy cảm thì không nên tẩy tbc. Tẩy tbc là quá trình bổ trợ cho việc tái tạo da nhưng ko nên lạm dụng.
Mờ thâm: bạn có thể thử serum C, dark spot,...
Ngừa mụn: liên quan đến làm sạch da và ăn uống.
Căng mịn da: làm sạch và cấp ẩm đầy đủ cho da. Che chắn nắng tốt.
Bạn xin tư vấn Bha/aha thì mình xin đề cử Paula's choice.

Sent from 1000 cây vàng using vozFApp
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 00:37
decumun's Avatar
decumun decumun is offline
Đã tốn tiền

Đu ma e combo da dầu, hè thì nhờn, đông thì khô. Mũi thì đầy mụn đầu đen
Nhìn chán vl

Gửi từ Xiaomi MI 8 bằng vozFApp
Có lúc anh gặp một người, tưởng cô ấy chính là người đi cùng anh đến hết cuộc đời, quay đầu nhìn lại, thực ra cô ấy cũng chỉ là người đem lại cho anh những cái mà anh cần trong một quãng đường mà thôi…
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 11:32
I'm V N I'm V N is offline
Senior Member

Mụn mình cũng đỡ rồi, giờ nó để lại sẹo thâm và rỗ nhẹ. Đang định mua cái Hirusca Post Acne, ai dùng rồi cho mình xin rv, và nên dùng ở bước nào trong các bước chăm sóc da ạ
Thêm nữa là cái Lotion Meushoku biganshui nhiều người bảo thật ra nó là toner, nên mình cũng đang phân vân về cách dùng

Last edited by I'm V N; 28-09-2019 at 11:59.
Reply With Quote
Old 28-09-2019, 12:26
I'm V N I'm V N is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Fall in love View Post
Ở bv có mà, ở HN thì wa chỗ đh y đó,có đc dùng bhyt luôn,trc làm ở đó thấy ok
Rỗ bhyt cũng chi trả á bạn ?? Chi phí ,hiệu quả sao vậy rv chi tiết 1 chút đc ko
Reply With Quote
Old 29-09-2019, 12:32
**Doremon**'s Avatar
**Doremon** **Doremon** is offline
Senior Member

Da em khá khô và tối (kiểu nó cứ sạm sạm sao ấy ) thì nên dùng sữa rửa mặt gì các bác, em định mua mấy cái tẩy da chết của bọn st.ives ko biết ổn ko nhỉ, lâu lắm rồi e ko dùng sữa rửa mặt

Sent from SK3 using vozFApp
Old 29-09-2019, 12:38
Lupine's Avatar
Lupine Lupine is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Toreno View Post
Chào anh em
Mình kinh doanh mỹ phẩm cũng 2 năm nay và xài nhiều, phân phối khoản 150 hãng, từ thấp cấp đến cao cấp, cũng khá hài lòng với làn da của mình nên chia sẻ kinh nghiệm cá nhân:

Nam thì không make up như nữ , ngoài mụn mủ - bọc do cơ địa hoặc nội tiết tố thì da Nam skin care rất đơn giản:

-Giữ da sạch, cái này thì dùng sữa rửa mặt nào cũng được, từ Oxy đến Biore. Nhất là với da dầu, giữ nó sạch thì hết hẳn mụn đầu đen
-Giữ da khỏi yếu tố môi trường chủ yếu là nắng
-Chăm sóc thêm: dùng nước hoa hồng buổi tối và dưỡng sáng,
Trong ngày có thể dùng thêm xịt khoán hoặc pad làm sạch da

Để các bác biết xài cái gì hợp thì nên tìm hiểu thêm về thành phần, 1 loại da chỉ cần vài thành phần hợp là được, như da mình chứ AHA/BHA là hết mụn.

Mình là Nam, cũng hiểu nổi chật vật của các thanh niên vào con đường skincare nên đã áp dụng công nghệ vào.
Cụ thể là qua mobile app của mình https://inbea.vn sau khi làm 1 survey ngắn như loại da gì, bị vấn đề gì thì app bên mình nó tự custom cho bạn 1 store riêng tên là Fit For You. Trong Store này có các sản phẩm có những thành phần mà phù hợp với da của bạn.

Bạn có thể đọc và tìm hiểu, các thành phần tô xanh là được.

Hàng hóa bên mình phân phối có 2 nguồn:
1. Chính hãng tại VN, tức là mua từ hãng để bán lẻ ra, đầy đủ hóa đơn chứng từ
2.Hãng nào chưa phân phối chính hãng tại VN hay giá nước ngoài rẻ hơn thì bên mình ship từ Hàn Quốc về, chỉ 29.000đ bao gồm tất cả thuế phí

Luôn có code giảm giá, hy vọng đáp ứng được nhu cầu của anh em
da mình là da hỗn hợp :v xài srm nhẹ là đc , giờ muốn tẩy tb chết thì dùng loại nào nhỉ thím .,
Reply With Quote
Old 29-09-2019, 14:00
Feb.H's Avatar
Feb.H Feb.H is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by **Doremon** View Post
Da em khá khô và tối (kiểu nó cứ sạm sạm sao ấy ) thì nên dùng sữa rửa mặt gì các bác, em định mua mấy cái tẩy da chết của bọn st.ives ko biết ổn ko nhỉ, lâu lắm rồi e ko dùng sữa rửa mặt

Sent from SK3 using vozFApp
Srm chỉ có tác dụng làm sạch, nêu bạn muốn da hết khô và sáng lên thì cần cấp ẩm đủ cho da nhé. Tẩy tbc thì tùy vào loại da để chọn sản phẩm phù hợp aha hoặc bha. Không biết da bạn thuộc loại nào?
Quote:
Originally Posted by Lupine View Post
da mình là da hỗn hợp :v xài srm nhẹ là đc , giờ muốn tẩy tb chết thì dùng loại nào nhỉ thím .,
Da hỗn hợp thì mình đề xuất Paula's choice bha 2% nhé.

Tiện khoe luôn, mới được đứa em cho. Dùng sample miễn phí quanh năm ko tốn tiền.

Reply With Quote
Old 29-09-2019, 14:50
Lupine's Avatar
Lupine Lupine is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Feb.H View Post
Srm chỉ có tác dụng làm sạch, nêu bạn muốn da hết khô và sáng lên thì cần cấp ẩm đủ cho da nhé. Tẩy tbc thì tùy vào loại da để chọn sản phẩm phù hợp aha hoặc bha. Không biết da bạn thuộc loại nào?

Da hỗn hợp thì mình đề xuất Paula's choice bha 2% nhé.

Tiện khoe luôn, mới được đứa em cho. Dùng sample miễn phí quanh năm ko tốn tiền.

em xài cấp ẩm của halalobo gì ấy nói chung ok , giờ lâu lâu muốn tẩy tbc cho sạch dạ bác
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules