Mặc [Skincare] Dành cho các bạn Nam muốn điệu chút chút <3 - Page 13 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 21-11-2018, 10:23
Keisan Keisan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by plusvn View Post
đang xài tuýp EFFACLAR DUO [+] này, thấy hiệu quả vcc, mụn đỡ ửng đỏ nhiều lắm
thì em bảo chai đó là 1 chai trị mụn nhẹ nhàng rất tốt, nói chung cũng là 1 chai hiệu quả tốt cho mụn bình thường, chứ đã sưng to, mủ , mụn sưng tấy nặng này nọ thì em xin phép chai đó ko hiệu quả gì bất ngờ đâu ạ.
Reply With Quote
Old 21-11-2018, 11:55
ducdunggl2014 ducdunggl2014 is online now
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Keisan View Post
thì em bảo chai đó là 1 chai trị mụn nhẹ nhàng rất tốt, nói chung cũng là 1 chai hiệu quả tốt cho mụn bình thường, chứ đã sưng to, mủ , mụn sưng tấy nặng này nọ thì em xin phép chai đó ko hiệu quả gì bất ngờ đâu ạ.
thế sài gì trị bọc đây ạ
Reply With Quote
Old 21-11-2018, 13:49
plusvn's Avatar
plusvn plusvn is offline
Đã tốn tiền

mụn bọc tốt nhất không nên xài gì
đang tìm dưỡng ẩm không biết loại nào ok
Reply With Quote
Old 21-11-2018, 15:58
Keisan Keisan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by plusvn View Post
mụn bọc tốt nhất không nên xài gì
đang tìm dưỡng ẩm không biết loại nào ok
bao nhiêu cũng có hết bác ơi ,từ rẽ tiền của neotrogena, the face shop đến , Kiehl's , fresh đến, sum37 nhiều mà bác, tùy vào da và túi tiền của bác thôi ạ

Quote:
Originally Posted by ducdunggl2014 View Post
thế sài gì trị bọc đây ạ
Em nói thật là đã tới mụn bọc to, mủ thì ra khám bác sĩ đi bác, đó là vấn đề về da , về nội tiết tố rồi chứ ko còn là vấn đề chăm sóc da mặt nữa r bác ơi
Bác đọc bài viết này cũng khá hay ho, có nói về sulfur là lưu huỳnh mà em từng nhắc tới ạ, em từng xài 1 tg dài và có hiệu quả rất nhiều, trừ 1 vài tác dụng phụ là khô da, bong da và hôi mùi khéc ra còn lại trị mụn rất good.

https://news.zing.vn/nhung-sai-lam-k...ost616307.html

Và khi bác đã muốn trị mụn r thì tập trung trị mụn đi bác, bỏ hết mấy vụ khác ra, Chỉ giải quyết nguyên ngân gây ra mụn và dức hết mụn, đến khi nào xong mụn chúng ta mới giải quyết đến hậu quả của mụn để lại là sẹo lồi, rỗ, lỗ chân lông to chúc bác may mắn.

Last edited by Keisan; 21-11-2018 at 16:06.
Reply With Quote
Old 21-11-2018, 17:43
mb.bchhnbddbib's Avatar
mb.bchhnbddbib mb.bchhnbddbib is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by ducdunggl2014 View Post
thế sài gì trị bọc đây ạ
Mụn bọc thì nên ra da liễu chứ tự skincare k ăn thua. Trước mình bị nhiều mụn nội tiết, nó sưng to đau vlin, tự skincare thì chỉ thấy bớt đỏ tấy mấy cái mụn đang có xíu thôi, mấy hôm lại lên cái khác to với đau y chang. Mà đi bsi xong bây giờ chỉ còn li ti, ở nhà skin care đơn giản, chăm xài chống nắng (mình mua viên uống chứ k xài kem tại lười ), da đang dần khoẻ đẹp lại ) Mà đã bị mụn thì nên giản lược hết quá trình skincare đi, cho da thở đã rồi khi nào nó khoẻ hẵng đắp lên thêm.

Được gửi từ iPhone 7 - vozForums

Last edited by mb.bchhnbddbib; 21-11-2018 at 17:46.
Reply With Quote
Old 21-11-2018, 18:25
plusvn's Avatar
plusvn plusvn is offline
Đã tốn tiền

Quote:
bao nhiêu cũng có hết bác ơi ,từ rẽ tiền của neotrogena, the face shop đến , Kiehl's , fresh đến, sum37 nhiều mà bác, tùy vào da và túi tiền của bác thôi ạ
em cũng nghe đứa bạn tư vấn cái netrogena xài nhẹ mà ok, nhưng mình chủ yếu hiệu quả, nó thực sự tốt mà đắt thì cố đầu tư chút cũng được

Được gửi từ XXX - vozForums
Reply With Quote
Old 21-11-2018, 22:23
batuocbongdem_ht88 batuocbongdem_ht88 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Mình dùng BHA được 1 tháng rưỡi,mụn bị đẩy lên kinh lắm,bây h nó hết đẩy rồi nhưng đang để lại thâm đầy 2 bên má,đi đâu ai cũng hỏi sao dạo này mụn nhiều thế!Thôi có gắng chiến đấu cho nó hết thâm thôi,cũng vì thế mà ngại đi ra ngoài luôn!
Tiện thể thím có biết cái nào làm nhanh hết thâm mụn nhất ko nhỉ?

Last edited by batuocbongdem_ht88; 21-11-2018 at 22:25.
Reply With Quote
Old 22-11-2018, 10:13
Keisan Keisan is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by batuocbongdem_ht88 View Post
Mình dùng BHA được 1 tháng rưỡi,mụn bị đẩy lên kinh lắm,bây h nó hết đẩy rồi nhưng đang để lại thâm đầy 2 bên má,đi đâu ai cũng hỏi sao dạo này mụn nhiều thế!Thôi có gắng chiến đấu cho nó hết thâm thôi,cũng vì thế mà ngại đi ra ngoài luôn!
Tiện thể thím có biết cái nào làm nhanh hết thâm mụn nhất ko nhỉ?
Bác thử tìm hiểu về Glutathione dạng uống nhé, nó hiệu quả cho thâm nám nhưng bác phải tìm hiểu kĩ ạ.

Còn loại bôi thì có Serum Vitamin C, ức chế mellanin, tăng sinh colagen, nói chung điều trị thâm xám tốt. Nhưng bác nên hiểu mình nên xài gì nhé, serum vitamin C nó dễ hư lắm. Mà serum vitamin C thì nó cần da có độ PH thấp nên bạn buộc phải xài toner để cân bằng da xuống độ ph cần thiết đê kích hoạc được vitamin C serum nhé.

Kem chống nắng là bắt buộc để điều trị thâm nám, vì ánh nắng là tác nhân chính khiến cho da bạn bị thâm hơn

Em chỉ gợi ý bác nhé, da của bác, sức khỏe của bác nên bác nên tìm hiểu tí về nó trước khi quyết định xài thế nào nhe,.
Reply With Quote
Old 22-11-2018, 10:21
batuocbongdem_ht88 batuocbongdem_ht88 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Bác thử tìm hiểu về Glutathione dạng uống nhé, nó hiệu quả cho thâm nám nhưng bác phải tìm hiểu kĩ ạ.

Còn loại bôi thì có Serum Vitamin C, ức chế mellanin, tăng sinh colagen, nói chung điều trị thâm xám tốt. Nhưng bác nên hiểu mình nên xài gì nhé, serum vitamin C nó dễ hư lắm. Mà serum vitamin C thì nó cần da có độ PH thấp nên bạn buộc phải xài toner để cân bằng da xuống độ ph cần thiết đê kích hoạc được vitamin C serum nhé.

Kem chống nắng là bắt buộc để điều trị thâm nám, vì ánh nắng là tác nhân chính khiến cho da bạn bị thâm hơn

Em chỉ gợi ý bác nhé, da của bác, sức khỏe của bác nên bác nên tìm hiểu tí về nó trước khi quyết định xài thế nào nhe,.
Ok,thanks b
Reply With Quote
Old 22-11-2018, 16:02
plusvn's Avatar
plusvn plusvn is offline
Đã tốn tiền

Quote:

bác cho hỏi kem chống nắng loại nào ok và cách chọn thế nào để phù hợp với da của mình ạ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules