Bệnh tật nó sẽ giết em - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 21-07-2018, 09:12
nokib1280 nokib1280 is offline
Đã tốn tiền

Bệnh tật nó sẽ giết em

Ngày mưa ngồi buồn xin phép được ỉ ôi với anh em trên voz vì thực sự chẳng còn chỗ nào mà trải lòng tâm sự nữa. Đm căn bệnh quái ác không làm cho em chết hẳn đi mà cứ lóp ngóp sống trong đau đớn. Lúc nào vợ và mẹ cũng động viên là không phải lo chuyện tiền bạc mà trong đầu không thể không suy nghĩ được. Bế tắc và buồn bã. Ngày đi bộ 2 tiếng thời gian còn lại thì ngồi trong nhà với cái laptop và điện thoại mà chẳng biết làm gì ngoài lướt voz.
Ban đầu lạc quan quá, khi mới chữa gặp bác sĩ tư vấn thì họ nói chỉ chữa trị chỉ hết tầm mấy chục triệu thôi. Đúng là chi phí hoá xạ trị hết có tầm 70tr thật. Chữa 5 tháng đầu tưởng xong là xong ai dè đủ loại biến chứng. Vốn 2 vợ chồng có 100tr, anh trai cho 100tr, bạn bè họ hàng anh em voz 40tr.
240tr cứ ngỡ là chữa xong mà 18 tháng sạch bách không còn xu nào lõm thêm 50 củ. Vợ và mẹ thì lúc nào cũng động viên rằng không phải lo chuyện tiền bạc. Nhưng không lo sao được khi nhìn bữa cơm chỉ có rau và nước mắm.
Lên xã xin cái bảo hiểm 100% thì họ bảo phải khuyết tật cụt chân cụt tay hoặc hộ nghèo mới được mà họ xét hộ nghèo theo kiểu mỗi thôn chỉ được 5 nhà. Thôn em thì có đủ xuất hết rồi bây giờ muốn hộ nghèo thì phải bỏ 1 hộ khác ra.
Bố em 60 tuổi rồi sức khoẻ kém đi bây giờ đi xây chỉ khi thiếu người quá họ mới thuê tạm vài buổi chứ chả có việc như ngày trước nữa.
Trăm cái éo le dồn hết vào gia đình mình nhìn mà đau sót. Nhiều lúc phẫn uất mà tự bật khóc. Cay quá đm cuộc đời.
Hôm nọ tâm sự với vợ thì vợ muốn có 1 đứa con nữa trước khi em chết vì sợ có duy nhất 1 đứa nhỡ có chuyện gì xảy ra thì vợ em không sống nổi. ( em có gửi tinh trùng trên viện sản trước khi chữa trị).
Túng thiếu lên voz bán cái đồng hồ seiko 5 đi thì gặp ngay ông lừa đảo nhận hàng nhưng 4 tháng nay chưa trả tiền cứ nghĩ người ta biết hoàn cảnh mình thế này rồi chả ai nhẫn tâm lừa mình mà không phải
Cả ngày ngồi đồng chả biết làm gì mong thím nào có công việc gì tại nhà chỉ lối cho em với chứ càng ngồi không càng suy nghĩ tiêu cực rồi lại bế tắc quá.
Một lần nữa mong anh em thông cảm vì suốt ngày lên kêu la ỉ ôi trên voz nhưng thực sự không biết tâm sự với ai.
Quote:
Originally Posted by nokib1280 View Post
Cám ơn mọi người.
Hôm nay ra ngân hàng rút tiền về để mấy hôm nữa lên viện.
Tiện thể vòng qua chợ mua bộ quần áo cho con. Từ lúc sinh "em tý" đến giờ chưa mua bất cứ gì cho em cả.
Thấy có bà bán con mèo bị bệnh nhìn nó mà tự dưng thương quá. Nó không tự đi được cứ ngã sấp ngã ngửa liên tục các thím ạ.
Cũng bệnh tật giống nhau nên em mua về nuôi. Hi vọng có 1 phép màu nào đó giúp cả 2 trở lại bình thường.

Em đặt tên nó là vốt các thím ạ
https://youtu.be/4l76Gq4uRq0
Có thím nào biết nó bị làm sao? Và chữa thế nào không?
Cám ơn ae voz đã quyên góp, ủng hộ,giúp đỡ... em

Gửi bằng vozFApp

Last edited by nokib1280; 26-07-2018 at 12:08.
Reply With Quote
Old 21-07-2018, 09:19
Clementine12 Clementine12 is offline
Senior Member

Cố lên thím ơi. Không biết nói gì hơn chúc thím mạnh khỏe cường dương

Sent from using vozFApp
Reply With Quote
Old 21-07-2018, 09:19
em moi bi di dao em moi bi di dao is online now
Member

Bác thử nghiên cứu bảo hiểm bảo trợ xã hội xem, cũng 100% nhưng sẽ dễ dàng hơn nghèo
Reply With Quote
Old 21-07-2018, 09:20
Bensexma's Avatar
Bensexma Bensexma is offline
Senior Member

Vaiz lonz thế nhỉ, bán seiko5 nó quỵt luôn đéo trả à, đúng là lũ voz súc vật cũng đến 90%

Gửi từ Bluebird EF500 bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 21-07-2018, 09:25
11031996's Avatar
11031996 11031996 is offline
шеф-повар

Quote:
Ngày mưa ngồi buồn xin phép được ỉ ôi với anh em trên voz vì thực sự chẳng còn chỗ nào mà trải lòng tâm sự nữa. Đm căn bệnh quái ác không làm cho em chết hẳn đi mà cứ lóp ngóp sống trong đau đớn. Lúc nào vợ và mẹ cũng động viên là không phải lo chuyện tiền bạc mà trong đầu không thể không suy nghĩ được. Bế tắc và buồn bã. Ngày đi bộ 2 tiếng thời gian còn lại thì ngồi trong nhà với cái laptop và điện thoại mà chẳng biết làm gì ngoài lướt voz.
Ban đầu lạc quan quá, khi mới chữa gặp bác sĩ tư vấn thì họ nói chỉ chữa trị chỉ hết tầm mấy chục triệu thôi. Đúng là chi phí hoá xạ trị hết có tầm 70tr thật. Chữa 5 tháng đầu tưởng xong là xong ai dè đủ loại biến chứng. Vốn 2 vợ chồng có 100tr, anh trai cho 100tr, bạn bè họ hàng anh em voz 40tr.
240tr cứ ngỡ là chữa xong mà 18 tháng sạch bách không còn xu nào lõm thêm 50 củ. Vợ và mẹ thì lúc nào cũng động viên rằng không phải lo chuyện tiền bạc. Nhưng không lo sao được khi nhìn bữa cơm chỉ có rau và nước mắm.
Lên xã xin cái bảo hiểm 100% thì họ bảo phải khuyết tật cụt chân cụt tay hoặc hộ nghèo mới được mà họ xét hộ nghèo theo kiểu mỗi thôn chỉ được 5 nhà. Thôn em thì có đủ xuất hết rồi bây giờ muốn hộ nghèo thì phải bỏ 1 hộ khác ra.
Bố em 60 tuổi rồi sức khoẻ kém đi bây giờ đi xây chỉ khi thiếu người quá họ mới thuê tạm vài buổi chứ chả có việc như ngày trước nữa.
Trăm cái éo le dồn hết vào gia đình mình nhìn mà đau sót. Nhiều lúc phẫn uất mà tự bật khóc. Cay quá đm cuộc đời.
Hôm nọ tâm sự với vợ thì vợ muốn có 1 đứa con nữa trước khi em chết vì sợ có duy nhất 1 đứa nhỡ có chuyện gì xảy ra thì vợ em không sống nổi. ( em có gửi tinh trùng trên viện sản trước khi chữa trị).
Túng thiếu lên voz bán cái đồng hồ seiko 5 đi thì gặp ngay ông lừa đảo nhận hàng nhưng 4 tháng nay chưa trả tiền cứ nghĩ người ta biết hoàn cảnh mình thế này rồi chả ai nhẫn tâm lừa mình mà không phải
Cả ngày ngồi đồng chả biết làm gì mong thím nào có công việc gì tại nhà chỉ lối cho em với chứ càng ngồi không càng suy nghĩ tiêu cực rồi lại bế tắc quá.
Một lần nữa mong anh em thông cảm vì suốt ngày lên kêu la ỉ ôi trên voz nhưng thực sự không biết tâm sự với ai.

Gửi bằng vozFApp
Nick tên lừa đảo là gì hả thím? Thím đưa lên đây đi ạ

Gửi từ bún cá bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 21-07-2018, 09:29
vipcongcf1 vipcongcf1 is offline
Junior Member

Chúc bác khỏe mạnh, sớm hết bệnh. Quan trọng nhất vẫn là tâm lý nha thím
Reply With Quote
Old 21-07-2018, 09:30
thangchochet's Avatar
thangchochet thangchochet is offline
Senior Member

vozer lương ngàn đô, toàn bàn chuyện chính trị thế giới mà làm ra cho này. Thằng nào cũng lấy dk cái đồng hồ, ko biết nhục à

Gửi từ KHÁM CHÍ HOÀ bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 21-07-2018, 09:33
nokib1280 nokib1280 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by 11031996 View Post
Nick tên lừa đảo là gì hả thím? Thím đưa lên đây đi ạ

sari1121

Thím này nhưng không thấy online voz nữa rồi. Em có địa chỉ với sdt nhưng không muốn làm ảnh hưởng đến thím ấy. Ai cũng có lỗi lầm mong thím sari1121 nghĩ lại

Gửi bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 21-07-2018, 09:40
11031996's Avatar
11031996 11031996 is offline
шеф-повар

Quote:
sari1121

Thím này nhưng không thấy online voz nữa rồi. Em có địa chỉ với sdt nhưng không muốn làm ảnh hưởng đến thím ấy. Ai cũng có lỗi lầm mong thím sari1121 nghĩ lại

Gửi bằng vozFApp
Thím ơi đừng làm vậy ạ. Thím hiền là 1 chuyện nhưng hắn lừa đảo là 1 chuyện khác. Nếu giờ thím tha cho hắn, hắn được nước đi lừa nhiều người khác nữa vì thấy quá dễ dàng, thím có hối hận không? Ai cũng muốn mong mình được tha thứ nhưng sao lúc làm ra chuyện thất đức lại không tiết chế bản thân, nhất là thím đang khó khăn như vậy, hắn lại có thể làm ra cái trò khốn nạn đó thì chẳng đơn giản đâu thím à.
Tận 4 tháng liền rồi, đủ để thím hiểu hắn không thành tâm hối lỗi gì đâu, giờ tốt nhất thím nên đưa lên để mọi người chí ít biết mà né hắn ra ạ.
Dù sao cũng không muốn thím nghĩ ngợi nhiều. Mong thím lạc quan vui vẻ chiến thắng bệnh tật, còn việc làm gì với tên lừa đảo kia hãy để những người khác lo ạ.

Reply With Quote
Old 21-07-2018, 09:47
neogel's Avatar
neogel neogel is offline
Senior Member

Thôi cố lên thím, chúc thím sớm vượt qua
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules