Chơi Hội anh em mua hàng trên Aliexpress - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Các món ăn chơi

Thread Tools
Old 08-07-2018, 17:43
doithuabac's Avatar
doithuabac doithuabac is offline
Senior Member

Hội anh em mua hàng trên Aliexpress

Thấy anh em mua hàng Aliexpress cũng kha khá, mà lượn Voz không thấy topic nào nói về cái này, nên mình lập topic này cho anh em có cùng đam mê săn hàng độc lạ giá rẻ nhưng không bị cấm thông quan trên Aliexpress cho chúng ta có cái mà thảo luận.

Ok, trước tiên nói sơ về aliexpress.com cho anh em hiểu,trang này được mệnh danh là Amazon của China nha, rất nhiều món hàng độc lạ, đẹp, giá siêu rẻ được bày bán ở đây, điển hình là trang sức, nhẫn, đồ điện tử...các loại, nơi mà các bạn sẽ tìm thấy những món hàng chỉ có trên aliexpress mà không tìm thấy trên các trang thông dụng mà chúng ta biết như amazon, ebay hay taobao, tmall, thậm chí cả alibaba. Nhưng trang thương mại quốc tế nào cũng có ưu và nhược cả, trang này anh em nào muốn mua nước hoa thì khỏi nghĩ tới đi, vì chả ai bán nước hoa trên trang này đâu, lên amazon mà tìm nhé.

Trang chủ :

https://aliexpress.com/

Khi đăng ký mới sẽ được coupon 4usd cho lần đầu tiên mua sắm như thế này nhé

Họ cũng có mục Flash sale từng khung giờ y như Lazada hay shoppe của vn mình nhé

và sau khi click vào View more:

Bước thứ 2, là cách thức mua, rất đơn giản:

Click vào 1 món bạn muốn mua, sau đó chọn mẫu, màu sắc, kích thước, số lương cần mua (lưu ý, chỉ free ship 1 hoặc 2 món, mua sll nhiều sẽ bị tính phí ship, có món hàng không được freeship dù chỉ mua 1 món có 1usd, cái này tùy nhà bán hàng nhé, một món có thể có vài người bán nên cứ tìm thôi, hoặc muốn nhanh thì chọn ship có tốn tiền cho lẹ, freeship thì lúc nào cũng lâu hơn rồi)

Các hình thức Ship của nhà bán hàng , có thể có nhiều lựa chọn từ Freeship tới ship hỏa tốc vài chục USD, hoặc có nhà bán hàng chỉ cho một lựa chọn ship duy nhất, khi đó, gặp trường hợp này thì một là mua hai là không mua tìm nhà cung cấp khác nhé các bạn

Sau khi qua các bước trên như chọn hàng, chọn mẫu, số lượng, kế tiếp vào giỏ hàng, điền các bước cuối cùng là thêm thẻ visa để thanh toán và ghi địa chỉ nhà thôi nhé

Lưu ý ở đây, chỗ Get Seller Coupons, tức là đây là chỗ phiếu giảm giá của nhà cung cấp, tức là mua 20 usd thì được giảm 1 usd, tức là đôi giày trên kia 34,96 usd thì sau khi Click Buy from this seller sẽ còn 33,96 USD nhé, mình có coupon 2usd nên nó trừ 2 usd, ai có coupon cao hơn thì nó tự động giảm tiền vào món hàng cho mình nhé. Hoặc nó còn 1 lựa chọn khác như bên dưới là mua thêm 1 món trong store bán đôi giày đó 1 món khác giá 14 usd trở lên, nó giảm cho 2 usd nhé, mua thêm bao nhiêu và giảm bao nhiêu là do người bán quy định chứ không phải Aliexpress quy định nha các bạn

Bước thứ 3, điền địa chỉ nhà và add thẻ Visa

Contact name: nhập họ và tên
Country/Region: chọn Vietnam
Street Address: địa chỉ nhận hàng
City: thành phố
State/Province/Region: tỉnh thành
Zip/Postal code: mã bưu chính
Mobile: mặc định đã có +84 (thay cho số 0 đầu tiên của số đt), bạn chỉ nhập các số còn lại.
Check set as default để làm địa chỉ ship hàng mặc định, lần sau mua không cần nhập lại.

Số nhà = No
Đường = street
Quận, huyện: district
Phường = ward
Thành phố = city
Tên công ty, tổ chức: Company’s name
Nhà, căn hộ: Building, apartment / flat
Ngách: Alley
Ngõ: Lane
Thôn: Hamlet
Xã: Village
Tỉnh: Province
Tiểu bang: State

Ví dụ địa chỉ của mình:

trước tên đường là số nhà nhé, sdt thì điền sdt bỏ số 0 đằng trước, ví dụ bạn có sdt : 0933 363 933
thì điền 84 933 363 933

Bước cuối là add thẻ Visa:

Card Number : Số thẻ trên thẻ Visa thanh toán quốc tế
Expire date: Ngày hết hạn trên thẻ
Security Code: là 3 số mặt sau thẻ
Cardholder Name : tên chủ thẻ

Xong bấm Done nhé

Bước cuối là Click Confirm & Pay, tiền sẽ tự động trừ vào tài khoản thẻ của các bạn, nếu thẻ còn đủ tiền nhé, không thì giao dịch thất bại , phí trừ là đúng với số tiền nhà bán hàng trên web, quy đổi ra VND tùy từng ngân hàng mà chênh lệch nhau ít nhiều, không trừ thêm phí nào khác nếu đó là Freeship nhé

Sau đó vài hôm hàng sẽ bắt đầu được vận chuyển đi cho các bạn, các bạn có thể theo dõi tình trạng hàng hóa ngay trên web được luôn nhé, vào mục My orders, bấm Track Order theo dõi.

Show cái cho có với anh em

Note: ở mục Global Order Tracking nó hiện chi tiết hơn nhé, bấm vào đó, sau đó copy cái mã bên dưới chỗ Mã số theo dõi, paste vào trang web nó hiện ra và track như thế này

Ai có lưu ý gì thì mình sẽ bổ sung sau cho anh em nhé. Chúc anh em mua đồ được ưng ý và ít dính thuế hải quan
Reply With Quote
Old 08-07-2018, 18:04
trivu11 trivu11 is offline
Đã tốn tiền

Re: Chơi Hội anh em mua hàng trên Aliexpress

Lâu quá ko update cái app nên làm nhiệm vụ nó ko tính xu.
Reply With Quote
Old 08-07-2018, 18:06
doithuabac's Avatar
Senior Member

Re: Chơi Hội anh em mua hàng trên Aliexpress

Quote:
Originally Posted by trivu11 View Post
Lâu quá ko update cái app nên làm nhiệm vụ nó ko tính xu.
thật vãi lọ, hahaha
Reply With Quote
Old 08-07-2018, 18:15
imnightmare's Avatar
imnightmare imnightmare is offline
Senior Member

Re: Hội anh em mua hàng trên Aliexpress

Đăng ký bằng PC trước sẽ được cái thẻ giảm giá 4 đô. Sau đó tải app về, login trên app sẽ được thêm 1 cái thẻ giảm giá 4 đô nữa.
Reply With Quote
Old 08-07-2018, 22:14
doithuabac's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by imnightmare View Post
Đăng ký bằng PC trước sẽ được cái thẻ giảm giá 4 đô. Sau đó tải app về, login trên app sẽ được thêm 1 cái thẻ giảm giá 4 đô nữa.
k được nữa đâu, log in app cũng chỉ có 4 usd thôi
Reply With Quote
Old 08-07-2018, 22:21
echconnay2 echconnay2 is offline
Senior Member

mua trên này shop nó có bị kiểm soát ko hay cũng tràn lan giống mấy trang vn thím
Reply With Quote
Old 08-07-2018, 22:22
Em_khong_biet_hon's Avatar
Em_khong_biet_hon Em_khong_biet_hon is offline
Senior Member

đang đợi cái dock eGPU về, lắp ok thì mua thêm cái này nữa
1 tháng coi bộ lâu phết
Reply With Quote
Old 09-07-2018, 22:38
MME.VN MME.VN is offline
Senior Member

So với ship taobao thì hơn kém ntn bác chủ?
Reply With Quote
Old 10-07-2018, 11:29
doithuabac's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by echconnay2 View Post
mua trên này shop nó có bị kiểm soát ko hay cũng tràn lan giống mấy trang vn thím
đây là trang quốc tế chứ k phải của riêng china, nên trước khi mua nhìn ng ta comment nhé. như thế này đây, và nó protect ng mua nên bạn yên tâm đi

Quote:
Originally Posted by Em_khong_biet_hon View Post
đang đợi cái dock eGPU về, lắp ok thì mua thêm cái này nữa
1 tháng coi bộ lâu phết
freeship thì chịu thôi bro, miễn phí ship thì lấy đâu ra về nhanh, nhưng coi bộ cái dock mình nghĩ khả năng cao về đây hải quan áp thuế
Quote:
Originally Posted by MME.VN View Post
So với ship taobao thì hơn kém ntn bác chủ?
có món rẻ hơn và có món đắt hơn, nhưng ali bán rất nhiều món mà taobao k có, kể cả tmall
Reply With Quote
Old 10-07-2018, 14:14
tieuvu003 tieuvu003 is offline
Senior Member

Hình này được tự động upload và chèn link bởi Voz Living
Mình mua cái tai nghe bluetooth của Xiaomi không biết có bị nộp thuế không? nếu mình không trả thuế nó có tự back về không các bác.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules