2.
Notices

Thread Tools
Old 25-03-2018, 22:30
Daltonss's Avatar
Daltonss Daltonss is offline
Senior Member
Re: Những điều nhận ra ở tuổi 30

Quote:
Originally Posted by volam2369165 View Post
Chọn một công việc thú vị, tạo cho mình hứng khởi đi làm mỗi ngày thứ 2.
Nếu vì an phận hoặc do sắp đặt mà bạn chấp nhận một công việc nhàm chán, lặp đi lặp lại thì coi như bạn đã chết ở tuổi 25 vì cuộc sống của bạn sẽ xoay quanh nó và mọi sự trải nghiệm, khám phá, hưởng thụ cuộc sống tươi đẹp này đã dừng lại ngay từ lúc đó

ưng nhất câu này rồi.
Minh cũng 30 và đã chết từ tuổi 25 cmnr, công việc đang làm y chang thím thớt mô tả
Reply With Quote
Old 25-03-2018, 22:30
Levian7299's Avatar
Levian7299 Levian7299 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ktbvd View Post
- Cứ 5 năm bạn sẽ mất đi 1 nửa số bạn của mình. Đây là sự chọn lọc tự nhiên rất bình thường. Nếu 1 ngày bạn chợt nhận ra thằng bạn mà mình chơi cùng bấy lâu gây rất nhiều phiền phức cho cuộc sống của mình hay cảm thấy không thoải mái, thậm chí bực mình mỗi khi gặp nó thì nên tìm cho mình 1 người bạn khác thay vì níu kéo hay tiếp chơi với nhau theo kiểu bằng mặt không bằng lòng. Nếu bạn sống tốt thì chảng bao giờ sợ không có bạn để chơi vì ai cũng muốn có những người bạn như vậy.

Thằng bạn mình đi nói xấu mình với thằng khác để thằng khác không chơi với mình thì sao bác
gọi là bạn đéo gì thể loại ấy
Reply With Quote
Old 25-03-2018, 22:34
ktbvd's Avatar
ktbvd ktbvd is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Levian7299 View Post
gọi là bạn đéo gì thể loại ấy
Thì nó ghét em, nó đi nói xấu với đưa khác bác

Hãy thể hiện sự văn minh đơn giản nhất bằng cách comment mang tính xây dựng
Reply With Quote
Old 25-03-2018, 22:35
bomcon123456's Avatar
bomcon123456 bomcon123456 is offline
Senior Member

Bạn bè rồi quan hệ các kiểu, cái đứa mà ngày xưa chơi game cùng thân thiết vl ra thì giờ thành người dưng. Tự thấy thời gian thời trẻ tuổi sử dụng ngu si lãng phí đéo chịu.

Trong khi những cái thứ mà quan trọng, ấm vào thân mình. Như học ngoại ngữ hoặc rèn luyện sức khỏe, thậm chí tập hát hò, nấu nướng các thứ, toàn mấy thứ quan trọng trong cuộc sống thì đéo học, giờ lấy đâu ra thời gian

Với có cái ông bà già nào mà cứ ra rả là phải ổn định, ra trường ổn định, lập gia đình để ổn định, 30 tuổi là phải ổn định, nhiều lúc chỉ muốn cãi nhau.
Old 25-03-2018, 22:36
ngabachieutim ngabachieutim is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by xuan1312 View Post
Trải nghiệm và đúc kết của riêng mình thôi nhé, có thể với nhiều người sẽ rất khác vì không phải ai cũng giống ai nên mình chỉ chia sẻ các vấn đề chung chung

- Thời gian không bao giờ quay lại và tuổi trẻ chỉ có 1 thời oanh liệt, bạn có thể trở thành một người thành đạt, một thằng nghiện hay 1 con phò... Điều đó không quan trọng, xã hội muôn hình muôn vẻ và bạn có quyền trở thành bất cứ thứ gì, miễn là bạn thực sự thích.

- Không bao giờ tranh luận những thứ vô bổ, nhất là với những người bạn của mình vì dù bạn thắng hay thua cũng đều khiến tình bạn rạn nứt. Nếu ở gần những người như vậy tốt nhất nên tránh vì hàng ngày bạn đã có quá đủ bực mình trong công việc hoặc gia đình. Bạn bè dù giàu hay nghèo, trình độ học vấn hay nghề nghiệp thế nào ko quan trọng, miễn là thấy thoải mái khi ngồi với nhau. Bạn là bạn, không phải đồng nghiệp hay đối tác nên nếu quan hệ bạn bè dựa trên tiền bạc hay lợi ích nó sẽ không thể bền. Cùng đừng bao giờ tỏ ra giỏi hơn, giàu hơn bạn mình vì vị thế của bạn bè và mình là ngang nhau.

- Một ngày có 24 tiếng, 8 tiếng làm việc, 8 tiếng nghỉ ngơi và 8 tiếng còn lại hãy dành cho bản thân, gia đình, bạn bè để cảm nhận những giá trị thực sự của cuộc sống. Đừng phá vỡ tỉ lệ cân bằng này.

- Dù bạn có thông minh tài giỏi đến đâu đi chăng nữa thì khi kinh doanh bạn bắt buộc phải có 1 số vốn. Nếu không tất cả vẫn chỉ nằm trong đầu bạn là những ý tưởng không thể thực hiện. Thời gian, vòng quay cuộc sống sẽ dần giết chết nó.

- Chọn một công việc thú vị, tạo cho mình hứng khởi đi làm mỗi ngày thứ 2.
Nếu vì an phận hoặc do sắp đặt mà bạn chấp nhận một công việc nhàm chán, lặp đi lặp lại thì coi như bạn đã chết ở tuổi 25 vì cuộc sống của bạn sẽ xoay quanh nó và mọi sự trải nghiệm, khám phá, hưởng thụ cuộc sống tươi đẹp này đã dừng lại ngay từ lúc đó.

- Không nên tập trung phần lớn thời gian, tiền bạc của mình cho 1 hay 2 sở thích đơn thuần mà hãy chia nhỏ nó ra. Thay vì dùng hết 1 ngày lương của mình ( khoảng 500k) để đánh tất tay 1 con lô thì bạn có thể dùng 20k cafe, 30k mua gói thuốc lá, 100k để cải thiện bữa chiều cho gia đình, 80k để mua vé xem phim, 120k mua đôi quần sịp mới và dùng 50k còn lại đánh văn nghệ 2 điểm lô. Dù được hay mất chắc chắn bạn sẽ có 1 ngày cuối tuần vui vẻ.

- Cứ 5 năm bạn sẽ mất đi 1 nửa số bạn của mình. Đây là sự chọn lọc tự nhiên rất bình thường. Nếu 1 ngày bạn chợt nhận ra thằng bạn mà mình chơi cùng bấy lâu gây rất nhiều phiền phức cho cuộc sống của mình hay cảm thấy không thoải mái, thậm chí bực mình mỗi khi gặp nó thì nên tìm cho mình 1 người bạn khác thay vì níu kéo hay tiếp chơi với nhau theo kiểu bằng mặt không bằng lòng. Nếu bạn sống tốt thì chảng bao giờ sợ không có bạn để chơi vì ai cũng muốn có những người bạn như vậy.

- Khi giúp đỡ người khác bạn sẽ không bao giờ thiệt. Có thể người được bạn giúp sẽ không bao giờ giúp lại được bạn nhưng sẽ có người khác thay họ làm điều đấy với bạn. Lòng tốt và sự nhiệt tình luôn được đánh giá cao và những người có khả năng sẽ đánh giá điều này ở bạn và giúp đỡ khi bạn cần. Chẳng ai thừa tiền hay thời gian đi giúp 1 kẻ chẳng ra gì trừ khi đó là bố, mẹ, anh chị người đó. Mọi việc đều có nhân quả, mặc dù chỉ tồn tại ở mức tương đối nhưng hãy tin rằng mọi hành động của bạn đều phải trả giá, tốt hay xấu là do bạn.

- Dù bạn là ai, đang giàu có hay khó khăn thì cùng đùng ngại đối mặt. Nếu bạn nghèo mà cố gắng mãi cũng không ngóc đầu lên được thì cũng đừng buồn mà hãy nghĩ đơn giản rằng: oh, đây là những trải nghiệm mà những kẻ giàu có không bao giờ có được.

- Tìm hiểu và học hỏi kiến thức không bao giờ là thừa dù nó có áp dụng cho công việc của bạn hay không. Mình quen 1 ông anh qua 1 người bạn và ông này cũng rất thích nói chuyện về phim ảnh, lịch sử như mình nên đã gián tiếp dùng sự ảnh hưởng của anh này giúp mình rất nhiều trong công việc cũng như cuộc sống.
Nếu tôi nhớ không nhầm thì thớt chính là thanh niên vật nhau với tay x-art về vụ người VN sang Cam đánh bắt cá trái phép gì đấy. Thằng thớt đã nói chuyện rất bố đời mất dạy, xong bị tay x-art lôi dẫn chứng, số liệu ra vật cho chạy mất dép. Thớt đuối lý xong quay sang công kích cá nhân.

Tranh luận thua trong nhục nhã rồi giở thói tiểu nhân. Bỗng dưng một ngày nào đó thằng thớt ... lại viết topic dạy đời tuổi 30. Vãi LOL con chồn.

Đúng là đời đéo biết đâu mà lần. Những thằng nói có vẻ hay ho thì lại sống như cứt.
Reply With Quote
Old 25-03-2018, 22:36
hoailetudi's Avatar
hoailetudi hoailetudi is offline
Junior Member

32t mà tỏi vẫn lên VOZ tranh đấu hàng ngày trong F17 thớt ạ . Tỏi thấy tỏi tội lỗi và trẻ dạ quá
Old 25-03-2018, 22:37
xuan1312 xuan1312 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by kaoxofuto View Post
28t rồi có còn cơ hội để chọn (đổi) công việc thú vị nữa không? Hay là đã chết ở cái tuổi 25?
Mình từ trước làm 6 7 công việc. Đầu tiên là công nhân năm 19 tuổi ( gọi là công nhân nhưng đứng máy cũng khá nhàn). Sau đó mình làm cộng tác viên viết bài về phim ảnh, điện thoại, game. Sau đó mới thi lại dh và đến 24 mình ra trường. Năm cuối mình cộng tác cho vietnamnet và sau khi ra trường mình làm cho zingnew dc 1 tháng tại ban xã họi thì nghỉ. 25 tuổi mình mở 1 quán cafe nhưng làm dc 1 năm thì nghỉ và chuyển qua làm sale. Dc 2 năm thì mình thấy làm nghề này khá hại sức khỏe nên chuyển qua buôn dt. Dc 1 năm thì nghề nghề này ko còn hot nên mình nghỉ chuyển sang kd thực phẩm... Nói chung các nghề mình trải qua đều thu nhập dc nhưng mình cứ chán là đổi ngay kể cả khi phải bắt đầu lại từ đầu

Đến hiện tại thì tất nhiên mình vẫn chưa thể xây nhà hay mua oto dc nhưng cơ bản là mình khá hài lòng với mức sống hiện tại. Mỗi lần đổi việc mình lại nghỉ tầm 1 2 tháng rong chơi cho nhẹ đầu rồi tính tiếp, đến đâu thì đến . Cái giá phải trả là 30 chưa vợ
Reply With Quote
Old 25-03-2018, 22:38
vampire795 vampire795 is offline
Đã tốn tiền

Chất vãi

Sent from Xiaomi Redmi 4X using vozFApp
Reply With Quote
Old 25-03-2018, 22:41
Supersoyx Supersoyx is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Daltonss View Post
Minh cũng 30 và đã chết từ tuổi 25 cmnr, công việc đang làm y chang thím thớt mô tả
Có công việc nào ko nhàm chán bác. Chỉ khác nhau là nhiều tiền và ít tiền thôi.
Reply With Quote
Old 25-03-2018, 22:42
xuan1312 xuan1312 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ngabachieutim View Post
Nếu tôi nhớ không nhầm thì thớt chính là thanh niên vật nhau với tay x-art về vụ người VN sang Cam đánh bắt cá trái phép gì đấy. Thằng thớt đã nói chuyện rất bố đời mất dạy, xong bị tay x-art lôi dẫn chứng, số liệu ra vật cho chạy mất dép. Thớt đuối lý xong quay sang công kích cá nhân.

Tranh luận thua trong nhục nhã rồi giở thói tiểu nhân. Bỗng dưng một ngày nào đó thằng thớt ... lại viết topic dạy đời tuổi 30. Vãi LOL con chồn.

Đúng là đời đéo biết đâu mà lần. Những thằng nói có vẻ hay ho thì lại sống như cứt.
Bạn tìm kĩ còn nhiều bài mình trẻ trâu hơn nhiều. Đấy cũng là 1 phần bản chất của mình và mình không chối. Mình ko bao h nói mình hiền lành hay giỏi hơn người. Hiểu nôm na mình là kiểu mà cái gì cũng vui vào 1 tí, nói chuyện tử tế đàng hoàng khá ok, chửi nhau , phá hoại cũng biết, kẹo ke cũng chơi mà đá phò cũng tháng 2 3 lần. Sống mà cứ mãi 1 kiểu thì chán vl ra nhỉ. Tuy nhiên vì 1 2 cái bài trên mạng mà đánh giá ng khác sống như lồn thì hơi vội và mình cũng ko quan tâm lắm. Hôm nay mình tâm trạng bt nên nói chuyện có đầu có đuôi, hôm khác tâm trạng ko dc thế này mình sẵn sàng văng địt vào mặt bất kì 1 ai trên này là chuyện bt.

Last edited by xuan1312; 25-03-2018 at 22:46.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules