Cần mua ĐTDĐ gấp - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 06-03-2008, 13:50
khant khant is offline
Senior Member

Re: Cần mua ĐTDĐ gấp

Liệu virus có xâm nhập vào bộ nhớ trong của máy đc ko?Vì lúc đầu quét thẻ thì thấy có virus.Mình có 1 cái đầu đọc thẻ,nên lúc mua 2nd thì ko mua thêm cáp nữa.Nếu dùng cáp có đọc đc bộ nhớ trong của nó ko?Và đọc ghi có nhanh hơn đầu đọc ko?Thẻ của mình đi cùng máy ghi hãng Sandisk,có 468MB thôi.Mấy lần gần đây thường bị treo trong khi nghe nhạc,FM.
Mình có thể tải thêm hình,nhạc chuông,theme...ở trang nào?Mới dùng nên chưa biết

Last edited by khant; 06-03-2008 at 14:01.
Reply With Quote
Old 06-03-2008, 15:31
Mr.Katze's Avatar
Mr.Katze Mr.Katze is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by khant
Liệu virus có xâm nhập vào bộ nhớ trong của máy đc ko?Vì lúc đầu quét thẻ thì thấy có virus.Mình có 1 cái đầu đọc thẻ,nên lúc mua 2nd thì ko mua thêm cáp nữa.Nếu dùng cáp có đọc đc bộ nhớ trong của nó ko?Và đọc ghi có nhanh hơn đầu đọc ko?Thẻ của mình đi cùng máy ghi hãng Sandisk,có 468MB thôi.Mấy lần gần đây thường bị treo trong khi nghe nhạc,FM.
Mình có thể tải thêm hình,nhạc chuông,theme...ở trang nào?Mới dùng nên chưa biết
Máy ko có OS thì làm gì có virus nào phá chứ, chỉ sợ lỗi firmware thôi.

Dùng cáp thì phải tùy máy nó mới nhận phone cắm vào như 1 disk drive (có pc nhận ngay ko cần phone tool, có pc nhất định không nhận trừ khi cài phone tool, cái này mình cũng ko rõ nguyên nhân gì, chỉ biết nếu cắm qua cáp vào mày chạy Vista thì win sẽ nhận ngay, XP thì hên xui).

Thẻ dung lượng 512MB thì dung lượng thực độ khoảng 49xMB, bro kiểm tra lại thẻ xem thế nào.

Có thể tải theme cho SE tại các side như ledmobile.net , mmcmobile.net , 66mobile.com ..... và dùng GG để search cũng có nhiều.
Reply With Quote
Old 06-03-2008, 17:15
khant khant is offline
Senior Member

Hu hu đúng là mua lần đầu ko có kinh nghiệm,lại mua 2nd nữa.Bi đát quá. Máy này tem chắc là bóc của máy khác dán vào.Thẻ bảo hành thì lởm nốt.Ko để ý vụ nó tẩy số cũ in số mới vào.Pin may ra thì thật,ghi xuất xứ là Nhật-Malaysia.Thẻ thôi đành chịu,có lẽ do format nhiều quá.Đã format thẻ và cài lại máy.Hi vọng là hết virus(Mình nghĩ đây là lí do máy treo)Lần sau cạch mua 2nd thà thêm $ mua mới cho sướng...
Cho mình hỏi ở HN nếu bán lại con S.E này tại ngay chỗ mua sau tầm 4-5 ngày thì lỗ bao nhiêu(vẫn biết là lỗ nặng)?Mình mua 2tr6,như thế là quá đắt với hàng ko chính hãng...
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules