Cảm nhận về s9 plus - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 19-03-2018, 09:51
.UNBREAKABLE. .UNBREAKABLE. is offline
K.I.A

Re: Cảm nhận về s9 plus

Pin như shit vậy bác, onscreen chưa đc 4 tiếng nữa.
Vậy thua xa 7+ rồi, 7+ pin gấp đôi thế kia, mà thời gian sạc cũng gấp đôi luôn.
Cơ mà thấy chả có gì nổi bật hơn s8 nhiều, mấy thứ s9 làm đc s8 cũng làm đc chỉ khác mỗi camera.
Còn mấy thứ mấy bác trên nói thì cái android 1tr cũng làm đc, cần chó gì phải xài s9. Vói cả tuỳ chỉnh gõ tắt ký tự ios vẫn tích hợp sẵn mà.
Ios ăn tiền hơn ở chỗ nó mượt hơn, ổn định, app chất lượng tốt, pin khoẻ, đc hỗ trợ lâu hơn, nhiều ứng dụng hay tích hợp sẵn như imess, facetime, icloud.
Reply With Quote
Old 19-03-2018, 10:29
hanagiomongraversionone's Avatar
hanagiomongraversionone hanagiomongraversionone is offline
Senior Member

Bạn mua cái ốp UAG kia hết bao tiền thế. Mấy cái uag này chống sốc tốt nhưng giá thì mắc quá, toàn 7-800k sao ko xài qua ringke vừa thẩm mỹ vừa rẻ, đều có droptest chống sốc như nhau

Gửi từ ai-phone xxx bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 19-03-2018, 10:54
manhcuong18's Avatar
manhcuong18 manhcuong18 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Cong An One View Post
Bạn này có S9 Plus mà ko biết dùng hay sao ý nhỉ Sao ko dùng Intelligent Scan, đây mới là cái ăn tiền hơn S8 +. Còn vân tay mình thấy đặt hơi thấp, vẫn dễ chạm nhầm camera
Intelligence scan thực chất chỉ là quét mống mắt và khuôn mặt cùng lúc, thậm chí nhắm mắt vẫn mở được máy-> bảo mật ko cao nên mình ko xài

Gửi từ Samsung SM-G965F bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 19-03-2018, 11:00
manhcuong18's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by .UNBREAKABLE. View Post
Pin như shit vậy bác, onscreen chưa đc 4 tiếng nữa.
Vậy thua xa 7+ rồi, 7+ pin gấp đôi thế kia, mà thời gian sạc cũng gấp đôi luôn.
Cơ mà thấy chả có gì nổi bật hơn s8 nhiều, mấy thứ s9 làm đc s8 cũng làm đc chỉ khác mỗi camera.
Còn mấy thứ mấy bác trên nói thì cái android 1tr cũng làm đc, cần chó gì phải xài s9. Vói cả tuỳ chỉnh gõ tắt ký tự ios vẫn tích hợp sẵn mà.
Ios ăn tiền hơn ở chỗ nó mượt hơn, ổn định, app chất lượng tốt, pin khoẻ, đc hỗ trợ lâu hơn, nhiều ứng dụng hay tích hợp sẵn như imess, facetime, icloud.
On 3h59' vẫn còn 20% mà mới xài đc 2 ngày làm sao pin đã ổn được. Mấy thứ mình nói đúng là android 1tr cũng làm đc nhưng mình cần trải nghiệm của 1 flagship chứ mình ko có thói quen cầm 2-3 máy 1 lúc. Ios ổn định thì bạn chừa mấy con chạy ios 11 đi nhé, imess, face time bá ngày xưa thôi h người t dùng zalo, skype, viber cũng nhiều rồi. Icloud đồng bộ ảnh làm sao bằng google photo đc

Reply With Quote
Old 19-03-2018, 11:02
manhcuong18's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hanagiomongraversionone View Post
Bạn mua cái ốp UAG kia hết bao tiền thế. Mấy cái uag này chống sốc tốt nhưng giá thì mắc quá, toàn 7-800k sao ko xài qua ringke vừa thẩm mỹ vừa rẻ, đều có droptest chống sốc như nhau

Gửi từ ai-phone xxx bằng vozFApp
Ringke ở HN mình tím chưa thấy ai bán cho s9+, bạn ko thích uag nhưng mình thích

Reply With Quote
Old 19-03-2018, 11:09
hanagiomongraversionone's Avatar
hanagiomongraversionone hanagiomongraversionone is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by manhcuong18 View Post
Ringke ở HN mình tím chưa thấy ai bán cho s9+, bạn ko thích uag nhưng mình thích

ship aliexpress về, 20 25 ngày có hàng, 200k cả công ship ngon choét
Reply With Quote
Old 19-03-2018, 11:11
MaxMedia's Avatar
MaxMedia MaxMedia is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Leonardo De Kenji View Post
Thua điểm gì vậy bác ?

AE thảo luận vui nhé, không mời fan cuồng

// Em bắt đầu trước: S9+ hay Android nói chung có những thứ sau mà iOS chưa thay thế được (đối với cá nhân em):
  • Bàn phím Swiftkey có gõ tắt nhanh, ví dụ em đặt TCB là ra toàn bộ thông tin tài khoản Techcombank, gõ VCB là ra tài khoản Vietcombank, tiện cho việc nhắn tin cho khách ..v.v Nói chung là viết tắt vài chữ cái là ra cả mấy chục từ
  • Gửi file qua Zalo, LINE ..v.v trực tiếp từ điện thoại (docx, xlsx, pdf ..v.v)
Tạm thế đã. Cũng thích iOS nhưng chưa tìm được giải pháp thay thế những điều trên nên chưa qua xài thử được
Cảm giác mượt mà không bằng ios. Nhất là khi chuyển apps, vào apps và thoát apps.
Camera thì nghe đồn cải tiến dữ lắm nhưng khi chụp người trong điều kiện ánh sáng phức tạp xíu là màu da xám xịt. Cân bằng trắng vẫn ngu. Chả khác gì con s7e.
Samsung experience 8.0 hay 9.0 gì đấy mà vẫn cảm thấy lag khi vô apps drawer. Nhất là khi xài hình nền động.

//Nói chung là mấy cái qc như camera và độ mượt mà thì không như lời đồn nên thất vọng thôi. Còn ưu điểm của android khỏi phải kể rồi.

Ios mới xài sau mấy năm xài android, đang thấy bất tiện vụ nghe nhạc phải cắm itune mà add vô. Còn lại ngon lành.

Được gửi từ iPhone 8 Plus - vozForums
Reply With Quote
Old 19-03-2018, 11:53
bangnguyenxuan18 bangnguyenxuan18 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by MaxMedia View Post
Cảm giác mượt mà không bằng ios. Nhất là khi chuyển apps, vào apps và thoát apps.
Camera thì nghe đồn cải tiến dữ lắm nhưng khi chụp người trong điều kiện ánh sáng phức tạp xíu là màu da xám xịt. Cân bằng trắng vẫn ngu. Chả khác gì con s7e.
Samsung experience 8.0 hay 9.0 gì đấy mà vẫn cảm thấy lag khi vô apps drawer. Nhất là khi xài hình nền động.

//Nói chung là mấy cái qc như camera và độ mượt mà thì không như lời đồn nên thất vọng thôi. Còn ưu điểm của android khỏi phải kể rồi.

Ios mới xài sau mấy năm xài android, đang thấy bất tiện vụ nghe nhạc phải cắm itune mà add vô. Còn lại ngon lành.

Xài spottify đi thím. Ngon vãi. Trước e cũng hay tải nhạc rồi chép giờ dẹp hết rầu. Nhạc thì spotify, ebook thì wattpad, truyện tranh thì manga rock

Được gửi từ iPhone 7 Plus - vozForums
Reply With Quote
Old 19-03-2018, 13:09
Leonardo De Kenji's Avatar
Leonardo De Kenji Leonardo De Kenji is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by MaxMedia View Post

Em thì cũng mê độ mượt của iOS lắm nhưng 1 ngày chat với mấy chục khách, không có trò viết tắt của Swiftkey chắc em type mệt nghỉ Mà iOS thì Swiftkey chưa có tiếng việt
Reply With Quote
Old 19-03-2018, 19:57
Cong An One's Avatar
Cong An One Cong An One is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by manhcuong18 View Post
On 3h59' vẫn còn 20% mà mới xài đc 2 ngày làm sao pin đã ổn được. Mấy thứ mình nói đúng là android 1tr cũng làm đc nhưng mình cần trải nghiệm của 1 flagship chứ mình ko có thói quen cầm 2-3 máy 1 lúc. Ios ổn định thì bạn chừa mấy con chạy ios 11 đi nhé, imess, face time bá ngày xưa thôi h người t dùng zalo, skype, viber cũng nhiều rồi. Icloud đồng bộ ảnh làm sao bằng google photo đc

Cơ mà pin thế này đúng là chưa ổn rùi Bạn review camera đi Thấy quảng cáo camera hoành tráng lắm, mình cũng tò mò
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules