Tư Vấn Xin tư vấn về âmly denon với loa bose - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 14-03-2018, 23:17
Psd_00138 Psd_00138 is offline
Junior Member

Xin tư vấn về âmly denon với loa bose

Dạo này có tâm sự nhiều nên thích nghe nhạc
Tính mua bộ loa nghe nhạc mà mua mấy bộ loa vi tính nghe dở quá nên đã rao bán lại ( phòng khoảng 30m2 )
mình thì tai trâu không đòi hỏi cao siêu lắm
Vo tình đọc được mục này bên voz nên xin phép hỏi kinh nghiệm:
Lúc trước mẹ mình có nhờ bạn mua giùm dàn loa với âm ly , loa thì bose 301 seri iv, made in mexico, tại mẹ mình kĩ lắm giữ thùng lại luôn mình thấy thông tin vây,
Và amly thì denon avr2000 hay sao ấy mình nhớ không kĩ( để cuối tuần về xem lại ) nhớ là đúng số 2000 có thu được đài fm nữa
Sau đó mua thêm mixer hiệu texas,
nhưng mình thấy nghe nhạc không hay lắm ,lúc trước me mình có nghe người ta nói phải thêm dàn lọc tiếng nữa mới hay mà chưa kịp mua me mình tai biến từ năm 2000 đến giờ cũng ít nghe
Nên xin phép hỏi dàn này ghép lọc tiếng hiệu gì mới hay
Và khoảng bao nhiêu tiền mua ở đâu cho uy tín

Mình không ăn nói khéo lắm nên hơi dài dòng mong mọi người thông cảm
Xin cảm.ơn

Last edited by Psd_00138; 14-03-2018 at 23:20.
Reply With Quote
Old 17-03-2018, 00:38
Junior Member

Re: Xin tư vấn về âmly denon với loa bose

Upppppppppppppppp
Reply With Quote
Old 17-03-2018, 05:04
mucelago mucelago is offline
Senior Member

Bán hết, giữ lại cặp loa. Coi được nhiêu rồi tư vấn tiếp. Cái amply đang có để xem phim thôi, nghe nhạc không hay đâu.
Reply With Quote
Old 17-03-2018, 09:55
cafeg7 cafeg7 is offline
Senior Member

thử mua thêm equalizer giá khoảng 1tr5 đến 3tr xem có cải thiện dc gì ko
Reply With Quote
Old 28-03-2018, 18:22
anhtuan1705 anhtuan1705 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Psd_00138 View Post
Dạo này có tâm sự nhiều nên thích nghe nhạc
Tính mua bộ loa nghe nhạc mà mua mấy bộ loa vi tính nghe dở quá nên đã rao bán lại ( phòng khoảng 30m2 )
mình thì tai trâu không đòi hỏi cao siêu lắm
Vo tình đọc được mục này bên voz nên xin phép hỏi kinh nghiệm:
Lúc trước mẹ mình có nhờ bạn mua giùm dàn loa với âm ly , loa thì bose 301 seri iv, made in mexico, tại mẹ mình kĩ lắm giữ thùng lại luôn mình thấy thông tin vây,
Và amly thì denon avr2000 hay sao ấy mình nhớ không kĩ( để cuối tuần về xem lại ) nhớ là đúng số 2000 có thu được đài fm nữa
Sau đó mua thêm mixer hiệu texas,
nhưng mình thấy nghe nhạc không hay lắm ,lúc trước me mình có nghe người ta nói phải thêm dàn lọc tiếng nữa mới hay mà chưa kịp mua me mình tai biến từ năm 2000 đến giờ cũng ít nghe
Nên xin phép hỏi dàn này ghép lọc tiếng hiệu gì mới hay
Và khoảng bao nhiêu tiền mua ở đâu cho uy tín

Mình không ăn nói khéo lắm nên hơi dài dòng mong mọi người thông cảm
Xin cảm.ơn
Hệ thống âm thanh bạn muốn chơi là hệ thống âm thanh dân dụng, chất lượng âm thanh phụ thuộc vào cả hệ thống. Tuy nhiên, người mới chơi như bạn mà bước vào lĩnh vực đó, không tìm hiểu rõ ràng, mua theo tư vấn của ông buôn loa thì bạn sẽ phải trả giá rất cao và vẫn thất vọng vì chất âm.

Cách chơi cho người mới chơi, chơi được lâu là chơi những dòng loa, âm ly, CD đã được khẳng định về chất âm, có giá thị trường chơi rồi bán không lỗ. Sau khi chơi nhiều năm thì có kinh nghiệm bạn sẽ chơi những bộ giàn đắt tiền nếu có lực tài chính khá.

Trường hợp loa Bose Mexico của bạn, bạn chơi Denon không hay đâu, đừng nghe mấy ông bán đồ vì người mới chơi là mục tiêu bán hàng cỏ, giá cao của họ. Hồi mình mới chơi cũng bị thế. Tốt nhất bạn có người chơi đồ âm thanh lâu năm tư vấn.

Theo mình, nếu rẻ mà chất lượng cao bạn chơi âm ly Sony đầu 7 như con này Amply sony ta fa777es tầm 9 triệu nhưng chất bằng dòng Maranz 15 triệu. Hoặc chơi Maranzt PM 90 tầm trên 10 triệu hoặc Luxman 550. Dòng trên 20 triệu chơi Maranzt PM99SE, Luxman 570. Âm ly Denon tích hợp duy nhất chọn được con DENON S1 sản xuất năm 1994 giá 400 ngàn yên là ổn, xứng đáng chơi và sưu tầm với giá 25 triệu.

Tất cả các âm ly trên đánh với con Bose của bạn đều khá vì nó trên tầm con Bose. Bạn mua giá hợp lý các âm ly trên chơi chán bán hòa hoặc có lời, bao năm nay bọn nó chỉ lên giá hoặc giữ giá.

Con Bose 301 Series 5 xịn nghe cũng tạm thôi, mình có đôi đó mua cách đây 15 năm tại nhà phân phối Bose phía bắc 385USD. Mình thỉnh thoảng ghép với CD Pioneer T07A - Âm ly Maranzt PM99SE và dây Valdellhul nghe cũng rất khá. Tổng đầu tư CD tầm 11 triệu + Âm ly 22 triệu + dây 4 triệu = 37 triệu (chưa kể loa). Với tầm giá dưới 40 bộ này cũng thuộc hàng ngon, phù hợp người mới chơi. Bộ này đánh với loa tầm 30 triệu như các dòng JBL 1xx, AR3, Ditton 25 ... vẫn hay. Bán cũng rất nhanh và chuẩn giá đảm bảo không lỗ.
Reply With Quote
Old 28-03-2018, 18:36
anhtuan1705 anhtuan1705 is offline
Đã tốn tiền

Mà bạn phải check kỹ xem con Bose Mexico series V của bạn có phải hàng xịn không, hàng này hồi nó ra bị làm nhái rất nhiều, toàn hàng tàu. Nếu mẹ bạn mua giá dưới 385USD tầm năm 2006-2008 thì khả năng hàng nhái là cao vì dòng này 10 đôi thì có đến 8-9 đôi hàng nhái. Nếu là hàng nhái thì đồ đánh gì cũng không hay được.

Đôi này trước đây miền bắc chỉ phân phối tại Doãn Trung - Phố Lê Hồng Phong, nay chuyển về Nguyễn Thái Học. Còn nhà phân phối chính ở Sài Gòn. Hiện nay Bose được phân phối bởi nhiều nhà phân phối nên loạn lắm.

Bạn ngửi lỗ thoát hơi phía sau mà thấy mùi thơm thì là 1 dấu hiệu của loa xịn, mùi thơm đó đôi loa mình 14 năm vẫn còn. Ngoài ra có thể lên mạng xem các dấu hiệu phân biệt.
Reply With Quote
Old 29-03-2018, 14:14
heart_dragon's Avatar
heart_dragon heart_dragon is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mucelago View Post
Bán hết, giữ lại cặp loa. Coi được nhiêu rồi tư vấn tiếp. Cái amply đang có để xem phim thôi, nghe nhạc không hay đâu.
vấn đề làm sao kết nối cái AVR đó vô cái ampli để nghe nhạc hay bác ? mình cũng giống bác thớt, giờ muốn giữ cái AVR đó và mua thêm 1 cái ampli chủ yếu để nghe nhạc, còn coi phim thì xài AVR mà tất cả đều dùng chung 1loa
Reply With Quote
Old 29-03-2018, 19:45
Junior Member

Thanks các bạn tư vấn, bữa giờ đi làm suốt ...
Bộ loa với âmly là do bạn thân mẹ mình đi xem mua chung loa bose iv nguyên thùng, nhớ mẹ mình nói mua mấy trăm đô hồi đó, còn cái âmly 500 đô cũng tầm đó
Tất cả hàng nguyên thùng cataloge đầy đủ vì mẹ mình kĩ lắm thùng còn giữ đến giờ

Và ý mình muốn hỏi là âmly denon này ghép với cái lọc tiếng nào cho nghe hay hơn chút, chứ bán chắc bả không chịu, người già tiếc của với lại mà sắm âmly như các bạn tư vấn mấy chục triệu mình không coa khả năng

Thanks
Reply With Quote
Old 30-03-2018, 05:05
mucelago mucelago is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by heart_dragon View Post
vấn đề làm sao kết nối cái AVR đó vô cái ampli để nghe nhạc hay bác ? mình cũng giống bác thớt, giờ muốn giữ cái AVR đó và mua thêm 1 cái ampli chủ yếu để nghe nhạc, còn coi phim thì xài AVR mà tất cả đều dùng chung 1loa
2 Amply đánh chung 1 loa thì chỉ có cách xài công tắc chế thôi.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules