Thảo luận Raderi FI 150 -super HyperUnderbone. Đánh giá , cảm quan, chi tiết, linh tinh chiếc xe 150 mạnh nhất ở Việt Nam - Page 11 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old 05-11-2017, 23:01
doremonton2 doremonton2 is online now
Đã tốn tiền

Re: Thảo luận Raderi FI 150 -super HyperUnderbone. Đánh giá , cảm quan, chi tiết, linh tinh chiếc xe 150 mạnh nhất ở Việt Nam

Quote:
Originally Posted by BaCocBia333 View Post
Cái đó thì chỉ hàn thêm để gia cố cho chắc là được thôi phải không bác?
Đúng rồi bác
Có thể gửi bảo hành, hãng nó hàn lại, có ông còn được hãng sơn lại một số chi tiết. Muốn nhanh thì mình tự đi hàn.
So khung con rai fi này với fx, em thấy nó mỏng manh kiểu gì đấy, khung con fx thép vừa dầy vừa chắc chắn.

Gửi từ Samsung SHV-E210K bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 06-11-2017, 13:28
duymanh09 duymanh09 is offline
Senior Member

Re: Thảo luận Raderi FI 150 -super HyperUnderbone. Đánh giá , cảm quan, chi tiết, linh tinh chiếc xe 150 mạnh nhất ở Việt Nam

Quote:
Originally Posted by doremonton2 View Post
Đúng rồi bác
Có thể gửi bảo hành, hãng nó hàn lại, có ông còn được hãng sơn lại một số chi tiết. Muốn nhanh thì mình tự đi hàn.
So khung con rai fi này với fx, em thấy nó mỏng manh kiểu gì đấy, khung con fx thép vừa dầy vừa chắc chắn.

Gửi từ Samsung SHV-E210K bằng vozFApp
thấy bảo là con này khung thép vuông chứ ko phải tròn như các xe khác mà yếu vậy sao
E còn nghe mấy ae phượt bảo phuộc trước tệ lắm, kêu cộc cộc rất khó chịu cơ.
Hóa ra thằng rai fi chỉ phù phép cục máy thôi sao, còn lại ko bằng dc winner về độ chắc chắn

Sent from Asus ASUS_T00J using vozFApp
Reply With Quote
Old 06-11-2017, 22:03
doremonton2 doremonton2 is online now
Đã tốn tiền

Re: Raderi FI 150 -super HyperUnderbone. Đánh giá , cảm quan, chi tiết, linh tinh chiếc xe 150 mạnh nhất ở Việt Nam

https://www.facebook.com/motosaigon....4324038926322/

Ghê vãi, chạy sport còn full thùng phía sau.
Reply With Quote
Old 07-11-2017, 00:55
dearboy_2015 dearboy_2015 is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by duymanh09 View Post
thấy bảo là con này khung thép vuông chứ ko phải tròn như các xe khác mà yếu vậy sao
Hóa ra thằng rai fi chỉ phù phép cục máy thôi sao, còn lại ko bằng dc winner về độ chắc chắn

Nhìn cái xe cũng hiểu rồi, phuộc nhỏ, chảng ba nhỏ, gắp sau nhỏ bánh cũng nhỏ... khung cũng nhỏ hơn winner... thì khó có thể chắc chắn hơn được.
Reply With Quote
Old 07-11-2017, 01:32
batdaihoa741's Avatar
batdaihoa741 batdaihoa741 is online now
Đã tốn tiền

Quote:

phuộc ngon, chén cổ mới kêu, bệnh lỏng lưng chảng 3 như Ex
chạy thì đầm lắm , lên tốc cao ok hơn . Còn chở đồ thì mua winner ngon hơn
Reply With Quote
Old 07-11-2017, 10:44
duymanh09 duymanh09 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by batdaihoa741 View Post
phuộc ngon, chén cổ mới kêu, bệnh lỏng lưng chảng 3 như Ex
chạy thì đầm lắm , lên tốc cao ok hơn . Còn chở đồ thì mua winner ngon hơn
có review nói win ko đá số sống dc phải ko vậy, rồi là yên và yếm ko thể ngồi lùi về sau và kẹp gối dc, gầm cao ko thể bo cua tốt như ex150 dc.
vậy rai fi có thể fix dc lỗi chén cổ ko, có đá số sống dc ko, có lên lốp to hơn dc ko, có bo cua tốt như ex150 dc ko?

Reply With Quote
Old 07-11-2017, 15:05
evolution.ix's Avatar
evolution.ix evolution.ix is offline
Đã tốn tiền

Quote:
có review nói win ko đá số sống dc phải ko vậy, rồi là yên và yếm ko thể ngồi lùi về sau và kẹp gối dc, gầm cao ko thể bo cua tốt như ex150 dc.
vậy rai fi có thể fix dc lỗi chén cổ ko, có đá số sống dc ko, có lên lốp to hơn dc ko, có bo cua tốt như ex150 dc ko?

chẽn cổ ko phải là lỗi nha, chả qua là qua gờ nó kêu cốc cốc ở đầu, thực ra cổ xe bẻ lái linh hoạt thì con ốc ở chỗ đó lỏng có khoảng hở qua gờ nó kêu thôi, muốn hết kêu thì xiết chặt lại bẻ lái khó. Đá số sống đc, lốp to ko nên lên vì bo cua quá tốt rồi nha, đừng có so với ex150
Reply With Quote
Old 07-11-2017, 18:31
batdaihoa741's Avatar
batdaihoa741 batdaihoa741 is online now
Đã tốn tiền

Quote:

xe nào cũng đá số sống được hết nha bạn, chỉ là hộp số nặng nhẹ khác nhau đá có sướng có dễ hơn hay ko thôi. Riêng vụ số thì Ex150 số nhẹ nhất.
ex150 trọng tâm thấp hơn, lốp + mâm sau to, đầu xe nhẹ dễ đánh lái => dễ chạy và dễ bo cua Rất phù hợp với bạn nào mới chơi xe. Nhưng đầu xe nhẹ quá,phuộc thì cảm giác lổng bổng, bo cua tốc cao hơi ghê ghê(bản thân mình có 2 exciter 135 và 150, từng xém hun đít taxi khi bo cua với ex150 tốc độ 95 100 ở đường phạm văn đồng) nói về bo cua thì trước giờ dòng ex không so sánh với rai được đâu, đừng nhìn mặt mà bắt hình dong, con Raider lốp nhỏ không có nghĩa là bo cua kém hơn xe khác.
Còn riêng về bo cua tốt hay không thì có rất nhiều thứ ảnh hưởng , không chỉ riêng về mặt lốp . lên Lốp to hơn cho 1 chiếc xe thì không đồng nghĩa với việc bo cua tốt hơn.
Bạn có thể từ từ nghiên cứu thêm về vấn đề này. Ví dụ như video này
https://www.youtube.com/watch?v=_hPTiYh4fic
Còn về mặt cổ xe thì đã có 1 bạn cmt ở trên giải thích khá chính xác như cách mình nghĩ , nhưng cái chỗ siết chặt thì có siết cỡ nào cũng có kêu, bởi vì nó lỏng ở chỗ chảng 3 và cái chén trên , mình siết thì mình đè nó xuống chứ ko có làm chén trên bóp chặt theo phương ngang vào chảng 3. Muốn hết hoàn toàn chỉ có thể hàn đắp nhẹ để nó khít hơn

Last edited by batdaihoa741; 07-11-2017 at 18:34.
Reply With Quote
Old 10-11-2017, 08:41
c13 c13 is offline
Đã tốn tiền

Re: Raderi FI 150 -super HyperUnderbone. Đánh giá , cảm quan, chi tiết, linh tinh chiếc xe 150 mạnh nhất ở Việt Nam

HÔM NỌ ĐI THử MẤY CON SPORT VÀ NAKE 150 CỦA SU MỚI RA, THẤY CŨNG THƯỜNG THÔI CHứ KO ĐC NHư MONG ĐỢI, CÓ LẼ DO CÁI DÁNG VÀ THIẾT KẾ NÊN KHỐI LƯỢNG BẢN THÂN XE NẶNG, ĐỀ PA THẤY KO BẰNG EX ( SORRY VÌ SO SÁNH KHẬP KHIỄNG )
Reply With Quote
Old 10-11-2017, 19:37
atmin's Avatar
atmin atmin is online now
Senior Member

ae nào mới mua Raider FI cho mình hỏi hiện giờ giá em này cả ra biển là tầm bnhieu, thằng bạn tính mua xe này ở TP HCM, ko biết ngoài lỗi nhỏ ngay sườn thì còn bị bệnh gì nữa k
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules