Thảo luận Hội quán vOzer và PKL - Page 399 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old 26-05-2019, 13:29
phuc2oi's Avatar
phuc2oi phuc2oi is offline
Senior Member

Re: Thảo luận Hội quán vOzer và PKL

Quote:
Originally Posted by pippo_f4 View Post
Mà có cùng dòng họ gì đâu mà ông nội nhỉ?

Sent from Xiaomi Mi MIX 2S using vozFApp
Chuẩn, vậy nên mới hỏi lại bác
1 con sport 1 con nake nữa chứ
Reply With Quote
Old 26-05-2019, 15:43
pippo_f4's Avatar
pippo_f4 pippo_f4 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by phuc2oi View Post
Chuẩn, vậy nên mới hỏi lại bác
1 con sport 1 con nake nữa chứ
Cũng ko hẳn.
Con touno V4 là naked đấy, còn con cb1100 là xe classic rồi

Sent from Xiaomi Mi MIX 2S using vozFApp
Reply With Quote
Old 27-05-2019, 01:23
xxchimnonxx xxchimnonxx is online now
Senior Member

Re: Hội quán vOzer và PKL

chào các bác @.@ lâu lắm rồi voz mới sống lại . nhập hội cho vui tí . các bác đã từng chạy xe gì rồi ạ . em thì wave 100 , cbr150 , ninja 300, cbr 1000 ,cbr600rr , giờ đi cbr650r với winner ạ @.@ .
Reply With Quote
Old 27-05-2019, 17:52
linhphuongkute's Avatar
linhphuongkute linhphuongkute is offline
Senior Member

Sài Gòn có chỗ nào sơn căng bóng được như vầy không anh em nhỉ, chỗ sơn cái bxl trong hình nó tạm dẹp tiệm rồi.
[IMG][/IMG]
Reply With Quote
Old 27-05-2019, 18:06
Sonah's Avatar
Sonah Sonah is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by linhphuongkute View Post
Sài Gòn có chỗ nào sơn căng bóng được như vầy không anh em nhỉ, chỗ sơn cái bxl trong hình nó tạm dẹp tiệm rồi.
[IMG][/IMG]
Có tiền thì qua ABMiracle đó, bóng nhiu cũng có
Reply With Quote
Old 27-05-2019, 18:12
ngunhucho12345's Avatar
ngunhucho12345 ngunhucho12345 is online now
Senior Member

Quote:
Originally Posted by darkhikaru View Post
Trước hay lấy nước rửa bát rửa xe, mà thấy bảo hại sơn. Mấy thím dùng cái dung dịch nào rửa nhỉ?
Xài chai LAMP GOLD hàng VN chất lượng cao rửa vừa bóng vừa thơm

Sent from Samsung SM-G930K using vozFApp
Reply With Quote
Old 27-05-2019, 21:08
kaka's Avatar
kaka kaka is offline
Chẳng Ngán Khoai To

Quote:
Originally Posted by batdaihoa741 View Post
chơi cái gì nó cũng lên đô thì phải bác ơi.
Chạy 50 thì thèm 135
Chạy 135 thì thèm 150
Chạy chán 150 giờ thèm 300
Thấy mấy anh em bán z300/mt03 toàn 9x mà ham muốn dâng trào
Thôi thì từ từ cái gì cũng nhừ, 9x tr cũng không phải to tới mức k thể với tới được

chạy raider rồi thì đừng mua Z300 - phò phạch lắm
mua mt03 mà dã (mà con này ngốn hơi nhiều xăng nha ^^)

với cả nhỏ lên lớn, để giành tiền mua giáp, giày các kiểu cho nó tử tế vào ^^

/đìu móa, t7 tuần rồi, có người đòi bay vào tận nơi xem & mua xe (dù mình chỉ đăng bán kiểu chơi chơi) - mua ko thèm trả giá luôn =]]
//tự nhiên nghĩ sao, kêu éo bán, giữ xe lại chạy tiếp

Reply With Quote
Old 27-05-2019, 21:14
batdaihoa741's Avatar
batdaihoa741 batdaihoa741 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by kaka View Post

chạy raider rồi thì đừng mua Z300 - phò phạch lắm
mua mt03 mà dã (mà con này ngốn hơi nhiều xăng nha ^^)

với cả nhỏ lên lớn, để giành tiền mua giáp, giày các kiểu cho nó tử tế vào ^^

/đìu móa, t7 tuần rồi, có người đòi bay vào tận nơi xem & mua xe (dù mình chỉ đăng bán kiểu chơi chơi) - mua ko thèm trả giá luôn =]]
//tự nhiên nghĩ sao, kêu éo bán, giữ xe lại chạy tiếp

Haha, nhiều khi nó vậy á bác, miệng thì nói bán bán vậy chứ thâm tâm lại chỉ muốn để đó , chứ bán lại sợ tiếc
mà sao thấy nhiều anh em lại ko đánh giá cao cảm giác lái con z300 nhỉ thím . Thấy cấu hình thì cũng k đến nỗi.
Còn mt-03 thì giá phụ tùng chính hãng yamaha e thấy khá ổn, Mỗi tội xăng ngốn có tiếng luôn

Vụ giáp giếc thì đc cái e mê xe mê luôn cả giáp. Mỗi tội cứ lâu lâu mới mua dc 1 món nên mỗi món mỗi hãng, chả ăn nhập vào đâu
Nón hjc cool -> con hàng này ổn, nhưng xài lâu rồi nene đang muốn nâng lên is 17 hoặc nón nào có lưỡi trai che nắng đằng trước. Nhiều khi touring cả ngày từ sáng tới tối bị vướng mặt trời chói khó chịu
Áo thì riding tribe -> hàng thương hiệu a cẩm đào. Chức năng thì oke xài tạm ổn nhưng hoàn thiện chi tiết kém xa Taichi (nhất là mấy cái dây kéo) mà hồi mua cũng rẻ rúng gì , sau này mò vào motoworld mới thấy áo real taichi vs komine cũng rẻ rề
Quần+ găng thì taichi: ưng nhất là cái quần giáp taichi rsy248, mặc phê lòi
Còn thiếu mỗi đôi giày , mà tính e lại thích touring bất chấp thời tiết nên muốn lại chống nước , nhưng vẫn chưa tìm được loại nào phù hợp với nhu cầu (e k thích xài bọc giày đi mưa, mặc giáp vào rồi mà dừng giữa đường mặc áo mưa bộ đã mệt, mặc bọc giầy nữa lấn cấn lắm)

À mà anh em xài giáp thì đồ lót bên trong nên chọn ntn chứ mặc chay ko ổn áp lắm

Last edited by batdaihoa741; 27-05-2019 at 21:30.
Reply With Quote
Old 27-05-2019, 23:53
pippo_f4's Avatar
pippo_f4 pippo_f4 is offline
Senior Member

Re: Page 200 - Thảo luận Hội quán vOzer và PKL

Quote:
Originally Posted by batdaihoa741 View Post
Haha, nhiều khi nó vậy á bác, miệng thì nói bán bán vậy chứ thâm tâm lại chỉ muốn để đó , chứ bán lại sợ tiếc
mà sao thấy nhiều anh em lại ko đánh giá cao cảm giác lái con z300 nhỉ thím . Thấy cấu hình thì cũng k đến nỗi.
Còn mt-03 thì giá phụ tùng chính hãng yamaha e thấy khá ổn, Mỗi tội xăng ngốn có tiếng luôn

Vụ giáp giếc thì đc cái e mê xe mê luôn cả giáp. Mỗi tội cứ lâu lâu mới mua dc 1 món nên mỗi món mỗi hãng, chả ăn nhập vào đâu
Nón hjc cool -> con hàng này ổn, nhưng xài lâu rồi nene đang muốn nâng lên is 17 hoặc nón nào có lưỡi trai che nắng đằng trước. Nhiều khi touring cả ngày từ sáng tới tối bị vướng mặt trời chói khó chịu
Áo thì riding tribe -> hàng thương hiệu a cẩm đào. Chức năng thì oke xài tạm ổn nhưng hoàn thiện chi tiết kém xa Taichi (nhất là mấy cái dây kéo) mà hồi mua cũng rẻ rúng gì , sau này mò vào motoworld mới thấy áo real taichi vs komine cũng rẻ rề
Quần+ găng thì taichi: ưng nhất là cái quần giáp taichi rsy248, mặc phê lòi
Còn thiếu mỗi đôi giày , mà tính e lại thích touring bất chấp thời tiết nên muốn lại chống nước , nhưng vẫn chưa tìm được loại nào phù hợp với nhu cầu (e k thích xài bọc giày đi mưa, mặc giáp vào rồi mà dừng giữa đường mặc áo mưa bộ đã mệt, mặc bọc giầy nữa lấn cấn lắm)

À mà anh em xài giáp thì đồ lót bên trong nên chọn ntn chứ mặc chay ko ổn áp lắm
1. Về cảm giác lái con z3 đằm hơn mt3 khi đi tốc cao. Mt thì torque ngon hơn. Nhưng nếu chạy rai rồi thì cũng thấy như nhau thôi.
2. Nón, tối quan trọng cùng tầm giá nên lựa mẫu nào đạt chuẩn an toàn cao nhất trong đám DOT, ECE 22.05 và snell. Is 17 trong tầm giá nó hiếm có con nào đạt snell, rất đáng mua.
3. Giáp thì nếu on road nhiều nên tìm giáp da, đắt hơn, bảo quản mệt hơn nhưng đến lúc có chuyện sẽ thấy giá trị của nó. Món này cũng ko rành lắm nhưng để an tâm nên mua thương hiệu đc đc tí. Hay nhất là ship nc ngoài về. Ở vn thì nên mua dainese, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng. Cơ mà thằng bán hàng nhìn mặt gét quá nên cho qua rồi. Taichi thì ko còn đồ da 2 mảnh nữa toàn suit. Còn lại alpines đang bán vn mình hỏi nhiều chỗ ko chỗ nào dám cam kết hàng auth cả. Revit với furigan thì mạnh về đồ vải.
4. Đồ lót thì mặc đồ da mới thực sự cần chứ đồ vải cũng ko khó lắm. Lúa mạnh thì vào motoworld làm cái áo lót taichi giá đâu 600k, mặc cực sướng, vải mịn, hút mồ hôi, giặt nhiều ko giãn lắm, nhưng ko có bán quần lót. Còn ko thì qua bigbike làm bộ đồ lót đâu tầm 300k, mặc cũng ok, có điều vải ko bằng taichi nhưng đc cái có nguyên set.
Ông kaka trên chuẩn đới, xoè nhiều rồi mới thấy giá trị đám đồ bh. Còn khoẻ là còn chơi, còn đi đây đó đc.

Được gửi từ iPhone XS max - vozForums
Reply With Quote
Old 28-05-2019, 11:57
huydaika13's Avatar
huydaika13 huydaika13 is offline
Senior Member

Mình đi cùng nhiều đi xa rồi nhưng chưa thấy đc sự cần thiết của giáp, đi càng lâu thì có khi mặc áo 3 lổ quần đùi chạy cho mát, chắc mình chạy chậm

Gửi từ Xiaomi Redmi 5A bằng vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules