Thảo luận Xe số thường đi phượt, cần lắm một cái tên nhớt tốt - Page 5 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > 2 bánh - 4 bánh > Xe máy & Moto

Thread Tools
Old 09-06-2017, 09:43
DatTran12345 DatTran12345 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by TranViet96 View Post
Nhớt tốt mình xài lâu hơn được mà thớt, bù qua bớt lại thôi nhé!
thế cặn thì bác tính sao? nếu cũng tầm đó mình quan tâm thay nhiều hơn, mà kiểu mỗi lầ thay nhớt kiểu gì chả để ý các bộ phận khác một tý, của bền tại người thôi, chung quy là cái gì cũng có 2 mặt
Reply With Quote
Old 09-06-2017, 10:22
kid8312 kid8312 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by DatTran12345 View Post
còn tùy nhiều vào cách các bác chạy xe, bảo quản xe, quảng đường chạy, thời gian chạy, có tải nặng hay ko Ko chỉ phụ thuộc vào quảng đường đâu nhé!
xe em tải nặng chứ ko đi đường xa, đợi đến lúc đủ 1000 km thì hơi căng
Reply With Quote
Old 09-06-2017, 10:27
kid8312 kid8312 is offline
Junior Member

Quote:
thế cặn thì bác tính sao? nếu cũng tầm đó mình quan tâm thay nhiều hơn, mà kiểu mỗi lầ thay nhớt kiểu gì chả để ý các bộ phận khác một tý, của bền tại người thôi, chung quy là cái gì cũng có 2 mặt
Dầu nhớt tốt thì không có quá nhiều cặn để phải lọc đi lọc lại đâu nha người anh em, ông cứ thay thử một lần khắc biết
Reply With Quote
Old 09-06-2017, 10:55
TieuHaMa TieuHaMa is offline
Junior Member

Hình như xe cũ như cub, 67 ít được các hãng nhớt "để mắt" tới hay do hiểu biết của mình còn nông. Ít thấy hãng nào có nhớt dành riêng cho các loại xe này như Total?
Reply With Quote
Old 09-06-2017, 11:01
Zuy Zuy Zuy Zuy is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by TieuHaMa View Post
Hình như xe cũ như cub, 67 ít được các hãng nhớt "để mắt" tới hay do hiểu biết của mình còn nông. Ít thấy hãng nào có nhớt dành riêng cho các loại xe này như Total?
Ông nhắc tôi mới nhớ, vụ nhớt xe cổ của Total, Con em ở nhà chạy Cub nè, tụi con gái chúng nó cứ dong dong ngoài đường chứ đéo biết gì về dầu nhớt xe cộ cả, giao cho nó thời gian về hôm lấy xe đi ra siêu thị mua ít đồ mà mình đi cả phố nhìn theo, xe nổ lẹt đẹt mà khói ôi thôi nghi ngút ngàng )) Bực mình đéo thay hộ luôn bảo cô nàng tự đi mà thay, tối về cô nàng mở cặp đưa tôi chai nhớt bảo "anh ơi có phải nhớt giả ko thế? bác sửa xe bảo dành riêng cho xe em" Đéo biết thật giả thế nào đâu nhưng cũng tò mò, mới lần đầu nghe qua có nhớt dành cho xe cổ
Reply With Quote
Old 09-06-2017, 11:05
truongbaonghi truongbaonghi is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by TieuHaMa View Post
Không biết mấy hãng khác thế nào nhé, nhà bên quận 7, hôm có cái gì triển lãm xe ấy, bên Total làm xôn xao luôn, trò chơi viễn tưởng các kiểu, giới thiệu inh óc lên, nào là dành riêng PKL, dành riêng cho xe cổ, dành riêng cho xe tay ga bla bla
Reply With Quote
Old 09-06-2017, 11:17
Gio Lanh 21 Gio Lanh 21 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by HaoHaoHeoHeo View Post
Đa số xe phổ thông bây giờ là động cơ 4 thì hả ???
đúng rồi,đa số xe bây giờ là 4 thì,2 thì chỉ còn những con đời cũ như su xì po,vespa cổ thôi
Reply With Quote
Old 09-06-2017, 11:19
Đã tốn tiền

Quote:
cặn sinh ra do quá trình đốt cháy nhiên liệu và dầu nhớt bị biến chất do nhiệt độ cao,với những loại dầu tốt gốc tổng hợp thì ko sinh ra dầu cặn nhiều,cho nên dùng dầu khoáng 1000km thay chưa chắc đã tốt bằng dầu tổng hợp 3000km thay.
Dầu gốc khoáng trong nó vẫn còn lẫn tạp chất ko thể lọc sạch được,độ tinh khiết ko cao,trong khi đó dầu tổng hợp là dầu nhân tạo được sản xuất thông qua phản ứng hóa học nên con người kiểm soát được đặc tính lý hóa,độ tinh khiết của dầu tổng hợp
Reply With Quote
Old 09-06-2017, 11:21
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by truongbaonghi View Post
Không biết mấy hãng khác thế nào nhé, nhà bên quận 7, hôm có cái gì triển lãm xe ấy, bên Total làm xôn xao luôn, trò chơi viễn tưởng các kiểu, giới thiệu inh óc lên, nào là dành riêng PKL, dành riêng cho xe cổ, dành riêng cho xe tay ga bla bla
Mấy hãng lớn bây giờ là Mobil 1,Total,Liqui Moly,Ravenol,Motul,Shell,Castrol,Repsol ( châu âu châu Mỹ) thì có đầy đủ các loại nhớt cho xe 2 thì,4 thì,xe trượt tuyết,xe tải hạng nặng,ô tô,PKL chuyên dùng... chất lượng tốt,mấy hãng lạ lạ thì phải thử mới biết
Reply With Quote
Old 09-06-2017, 11:26
LouisLe0906 LouisLe0906 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Zuy Zuy View Post
Ông nhắc tôi mới nhớ, vụ nhớt xe cổ của Total, Con em ở nhà chạy Cub nè, tụi con gái chúng nó cứ dong dong ngoài đường chứ đéo biết gì về dầu nhớt xe cộ cả, giao cho nó thời gian về hôm lấy xe đi ra siêu thị mua ít đồ mà mình đi cả phố nhìn theo, xe nổ lẹt đẹt mà khói ôi thôi nghi ngút ngàng )) Bực mình đéo thay hộ luôn bảo cô nàng tự đi mà thay, tối về cô nàng mở cặp đưa tôi chai nhớt bảo "anh ơi có phải nhớt giả ko thế? bác sửa xe bảo dành riêng cho xe em" Đéo biết thật giả thế nào đâu nhưng cũng tò mò, mới lần đầu nghe qua có nhớt dành cho xe cổ
Mình chạy Cub 50, mọi khi thay nhớt có nhiêu rót nhiêu mà hôm qua thay để ý mới thấy tới tầm 600 ml là tới vạch max rồi. trước h thì đi bình thường ko bị gì cả, nhưng cũng băn khoăn là từ bây h cứ đổ bình thường 800ml hay đổ 600ml thôi nhỉ? Anh em chạy Cub rồi cho xin ý kiến đi ạ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules