Thảo luận Xe số thường đi phượt, cần lắm một cái tên nhớt tốt - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > 2 bánh - 4 bánh > Xe máy & Moto

Thread Tools
Old 08-06-2017, 14:34
ht.tux ht.tux is offline
Senior Member

Re: Xe số thường đi phượt, cần lắm một cái tên nhớt tốt

Quote:
Originally Posted by smokie View Post
Xe Viva cũ của mình đi đến lúc đại tu là 120k, dùng hoàn toàn nhớt thường rẻ tiền, lúc tháo ra máy vàng óng nhé, côn hơi vẫn zin. Máy ngon là do cách đi, bảo dưỡng, cảm thấy vào số hơi nặng là lúc nên thay nhớt. Trường hợp lâu ko thay nhớt bị cạn, máy nóng, các ron mặt máy sẽ hỏng trước, xe cảm giác rất tã như xe mượn. Nếu hay chạy đường núi, nên dùng xe có két nước, két dầu làm mát cưỡng bức vì đi chậm, máy tua cao, hay ép số 1.
Thay nhớt đều đặn là xe cứ bền hoài. còn mình chọn 300v vì con Rai nó thường đi tua cao, đường trường, máy rất nóng... tất cả những thứ đó nhanh làm biến chất nhớt nên mình chọn nhớt tốt để nuôi nó
Reply With Quote
Old 08-06-2017, 16:00
truongbaonghi truongbaonghi is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Gio Lanh 21 View Post
Nhớt Total cho PKL là Total Hiperf Racing Ultimate Fullsynthetic 10W-50 đó,cái này Winner,Exiter đổ nhiều mà,đánh giá là êm và mát máy,ăn nhớt có thể hơi lâu,ko đặc lắm
Total thì còn em TOTAL Hi-Perf 4T Super, là dầu nhờn động cơ xe máy 4 thì, được đặc chế nhằm duy trì khả năng bảo vệ động cơ, thớt xe cũ xài em này cũng được đó
Reply With Quote
Old 08-06-2017, 16:02
HaoHaoHeoHeo HaoHaoHeoHeo is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by ht.tux View Post
Thay nhớt đều đặn là xe cứ bền hoài. còn mình chọn 300v vì con Rai nó thường đi tua cao, đường trường, máy rất nóng... tất cả những thứ đó nhanh làm biến chất nhớt nên mình chọn nhớt tốt để nuôi nó
Xe động cơ 4 thì là sao anh em, tuôi nghe như nước đổ lát khoai thế này??!!!
Reply With Quote
Old 08-06-2017, 17:13
kid8312 kid8312 is offline
Junior Member

xe em đi xâ lại hay tải nặng thì bao lâu nên thay nhớt vậy anh em? không lẽ cứ kiểm tra cây thăm dầu ))
Reply With Quote
Old 08-06-2017, 17:26
Zuy Zuy Zuy Zuy is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by kid8312 View Post
xe em đi xâ lại hay tải nặng thì bao lâu nên thay nhớt vậy anh em? không lẽ cứ kiểm tra cây thăm dầu ))
chạy tầm 1000 km thì nên thay đi nha bác, bác đợi cho đến khi xe xịt khói thì xe bác đi về nơi xa lắm đấy )) bãi phế liệu cuối ngõ chẳng hạn )
Reply With Quote
Old 08-06-2017, 17:27
YeuMin YeuMin is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Zuy Zuy View Post
chạy tầm 1000 km thì nên thay đi nha bác, bác đợi cho đến khi xe xịt khói thì xe bác đi về nơi xa lắm đấy )) bãi phế liệu cuối ngõ chẳng hạn )

hj m k biết nên thay sau 1000 km mới ghê chứ
jo tới kỳ bào dưỡng rồi thay nhớt mà chưa biết nhớt nào tốt
m chỉ cần máy êm, mát k cần bốc...
đi cái motul siliver đi xíu sờ vào máy trời oi nóng thôi rồi
Reply With Quote
Old 08-06-2017, 17:29
DatTran12345 DatTran12345 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Zuy Zuy View Post
còn tùy nhiều vào cách các bác chạy xe, bảo quản xe, quảng đường chạy, thời gian chạy, có tải nặng hay ko Ko chỉ phụ thuộc vào quảng đường đâu nhé!
Reply With Quote
Old 08-06-2017, 17:43
MikoXX MikoXX is offline
Junior Member

Mong Anh Em giup đỡ dùm mình nhe,tình hình là dzậy ne,em thay nhớt đúng chu kì là 1thang/chai castrol power 1 4T,Nhưng Chạy Khoảng 15 ngày Kể từ ngày Thay Nhớt là Xe Bị Hụt Nhớt Khoảng 2 Xị(0,5lit rùi còn j vì mình chăm thêm khoảng 1/2binh nhot mới mua nữa mới thấy cây thăm nhớt đủ tiêu chuẩn ,Minh đi xe dream China Nhưng Thấy Dạo Này Hao Nhớt Và yếu Wa,Mong Các Cao thủ Chỉ Giáo Dùm.............Thanks
Reply With Quote
Old 08-06-2017, 18:30
TuCassCass TuCassCass is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by butshopvn View Post
Phẩm cấp nhớt không phụ thuộc số trước, giá nó cao là vì phải thêm phụ gia chống đông nhớt khi hoạt động ở nhiệt độ thấp. Các nước nhiệt đới thì số trước chả có ý nghĩa gì nhiều. Cấp nhớt là SL, SM, SN ... càng về sau theo bảng Alphabet thì nhớt càng tốt.
Số trước là mức độ khởi động lại khi trời lạnh nhé! phía sau là mức độ đặc của dầu nhớt
Reply With Quote
Old 08-06-2017, 18:33
TuCassCass TuCassCass is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Gio Lanh 21 View Post
Nhớt Total cho PKL là Total Hiperf Racing Ultimate Fullsynthetic 10W-50 đó,cái này Winner,Exiter đổ nhiều mà,đánh giá là êm và mát máy,ăn nhớt có thể hơi lâu,ko đặc lắm
Xe PKL thì đi nhớt đặc hơn xe phổ thông à??? tại sao lại là loại 10W thay vì 20W???
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules