Thảo luận chiếc xe bạn đang đi liệu có an toàn trước trộm cắp chuyên nghiệp như hiện nay - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Ô tô & Xe máy

Thread Tools
Old 10-05-2017, 13:34
Trump_supporter Trump_supporter is offline
Senior Member

Re: chiếc xe bạn đang đi liệu có an toàn trước trộm cắp chuyên nghiệp như hiện nay

Mình chỉ việc nhìn chiếc xa nào đi được, vặn phát rồi đi, tới nới vứt đó ai lấy thì lấy
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 13:37
Creed's Avatar
Creed Creed is offline
vOz Team Support

Re: chiếc xe bạn đang đi liệu có an toàn trước trộm cắp chuyên nghiệp như hiện nay

Có phải nick thằng chủ thớt này trong cái thớt nào đó về chống trộm xe liên tục PR sản phẩm chống trộm xe của anh em gì của nó không nhỉ ? Thấy quen quen ?
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 13:37
balasat5560 balasat5560 is offline
Senior Member

Thay vì dùng khoá đĩa dể quên và khi quên thì hậu quả nghiêm trọng, mình dùng khoá cần số. Khoang 1 lỗ ơ cần số và hàn ổ khoá thắng đĩa vào gác chân. Khi khoá thì khỏi đạp số.
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 13:38
EarthDoom EarthDoom is offline
Senior Member

Ai dạy thớt tiếng việt cái
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 15:04
success.dt's Avatar
success.dt success.dt is offline
Senior Member

Ngâm cứu cái đã, nếu hợp lý thì lắp cho em Lead ở nhà một bộ..lâu lâu chạy đi chợ cho nó an toàn
tiện đây thớt cho mình hỏi có cách nào chống chộm gương cho 4 bánh không?
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 15:21
chuotlang94 chuotlang94 is online now
Member

Quote:
Originally Posted by tienthanht949 View Post
lắp chống trộm cho xe nghe có vẽ bình thường như cân đường hộp sữa.ấy vậy mà cả một vấn đề lớn đối với chúng ta.nào là sợ hư xe sợ mất zing sợ mẹ la sợ chồng la sợ tốn tiền vân vân.nhưng trong chúng ta mấy ai biết rằng cái ổ khoá trên xe chả có chức năng gì cả ngoài chức năng tắt máy khi dừng lại và mở máy lên lúc đi,đã có bao nhiêu clip trên mạng nói về bẻ khoá xe sh xe nouvo xe ab ce lead xe wave ... chưa tới 5 giây 10 giây và 3 giây.Ấy thế mà trong chung ta củng đổ cho xui rũi rồi nói chủ xe hớ hên,nhưng theo tôi điều đó chưa đúng,có mấy ai mà đủ thời gian để canh chừng chiếc xe 3600 giây trong một tiến 40.ngàn giây trong một ngày mà không đi làm chuyện khác cộng với đó là cấu tạo cái ổ khoá hết sức đơn giản có thể nói cái ổ khoá thế kỹ 15 như thế nào thì ổ khoá xe của bạn nó như thế nấy nên việc vô hiệu hoá bằng đoãn bằng chìa vạn năng là hết sức dễ dàng đối với người bình thường chứ chưa nói với trộm chuyên nghiệp.Chính vì mối nguy hiểm phải nói là cực kỳ nguy hiểm đến múc báo động đỏ luôn rình rập chiếc xe của bạn mỗi khi bạn ra ngoài đường dựng xe mua đồ ăn mua thuốc hút mua bao nilon ý lộn mua bao cao su..... thì lúc đó chiếc xe rất dễ trở thành mồi ngon cho trộm với vài động tác đơn giản như trên.Tóm lại bằng thông điệp này tôi muống gữi đến tất cả mọi người hãy trang bị cho mình bộ chống trộm cho xe ngay lập tức hãy dũng cảm lên dắt xe lên và đi ra hãng hãng nào củng có yamaha honda suzuki sym đều có thiết bị chống trộm thẻ chip hay còn gọi là thẻ từ giá chỉ từ 400-500 một cái thôi xe mình sẽ đc bảo vệ tuyệt đối như khoá của xe vesspa của ý(trên mạng chả có clip nào bẻ khoá vesspa đời 2012 trở về sau là vì đây)tất cả đều hoạt động một cách tự động nên không câng phải thao tác gì cho phưc tạp b1 vặn chì khoá lên bươc hai rà chip rồi đi
trộm không có chip có khoá đc khoá củng không thể nổ máy đi đc mà còn bị kèn báo đọng trên xe hú lên to kinh khủng xua đuổi nó ngay lập tức. Các bạn hãy mạnh mẽ lên có tiền ít thì gắn lắp chống trộm thẻ từ thêm tí thì ta gắn loại chống cướp có remote mới chạy đc hoặc lên định vị luôn cho nó full option.có như vậy thì cuộc sống của các bạn mới an toàn và vui tươi đc nhé thân chào!!!
có bác nói với tôi rằng mua cái khoá đĩa bóp lại cho lành nhưng thế kỹ 21 rồi làm gì mà phải khổ sở vậy phải tự động hoá lên như khoá thẻ từ mới khoẻ tay khẻ chân đc chứ và củng đã có bác bị mất xe vì quên hoặc lười bóp khoá đĩa đấy.
Viết cái thớt éo có xuống dòng đọc đã phát ngán rồi
Mà đang chạy con dream thái ổ khóa bị mòn chìa nào cũng mở được vẫn éo cần lắp smartkey gì nhá
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 15:25
Chym United Chym United is offline
Senior Member

Một mình để con Fx ở dưới sân tập thể mấy năm nay chả thằng nào thèm lấy. Đến cái khóa cổ còn chả bao giờ thèm khóa.
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 15:30
nomesaint's Avatar
nomesaint nomesaint is offline
Senior Member

Xe mình một khi mở khóa là tay gas ko giảm cứ vậy là vút đi luôn, ai ko quen xe thì nhấn đề - gas tự lên - đạp số 1 = GG vô cột điện.

Max safe
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 15:33
T22 T22 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Creed View Post
Có phải nick thằng chủ thớt này trong cái thớt nào đó về chống trộm xe liên tục PR sản phẩm chống trộm xe của anh em gì của nó không nhỉ ? Thấy quen quen ?
chính hắn, phong cách viết k lẫn đâu đc
trc thấy đi spam suốt
Reply With Quote
Old 10-05-2017, 16:03
huutai142 huutai142 is online now
Senior Member

xe bị giao thông túm chả thèm lấy, mua xe cũ khác xài lun,
xe cũ chắc trộm cuopws hog thèm đâu nhỉ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules