Có ai mua sách IELTS NgocBach rồi review e phát - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 23-04-2017, 17:49
doi qua buon doi qua buon is offline
Senior Member

Re: Có ai mua sách IELTS NgocBach rồi review e phát

Phần giải chi tiết reading dịch sang tiếng việt như hạch, không biết là dùng google dịch hay nhờ người thuê làm hộ. Dịch thuật đúng là không phải chuyện đơn giản. Writing với speaking thì k dám bình luận , thấy bảo là gửi đi chấm 20 bảng 1 bài chả biết đúng không. Thực ra cũng chỉ là giải đề thi là chính thôi, nếu tiếc tiền thì search google tìm bài mẫu, chứ cũng k dạy tư duy cách phát triển ý thế này thế nọ... ý kiến cá nhân thôi
Reply With Quote
Old 23-04-2017, 17:50
giampaolo9999 giampaolo9999 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nsdanh View Post
Bác giới thiệu e cuốn tiểu thuyết nào hay với ạ? mà sợ nhiều từ mới k biết cứ vừa đọc vừa tra từ chắc hết trang luôn quá
NGọc Bách hay tất cả các ông non-native khác thì cũng chỉ sào tài liệu

của nước ngoài thôi,,,,làm sao tự sáng tạo đc

Cứ học mấy quyển huyền thoại + Matt Clark + Simon trước đi đã
Reply With Quote
Old 23-04-2017, 18:12
maimai112 maimai112 is online now
Senior Member

Mình thấy 2 củ thì k đáng đâu. Sách nước ngoài online nhiều mà. Ngay trên trang fb ngocbach cũng giới thiệu đủ loại sách cho các kỹ năng đó. Thím cứ nhặt mỗi loại 1 quyển cày dần là ngon.
Nếu có nhiều thời gian thì nghe effortless english cũng đc. Trước kia trình độ nghe của mình gần bằng 0. Mình luyện bộ effortless english gần hết DVD 1.1 (khoảng 40 bài) là lên kha khá, có thể chuyển sang nghe các loại khác (podcast, sách luyện nghe ielts,...). Trang ngocbach đó share nhiều ngữ liệu luyện nghe hay lắm, thích cái j thì nghe cái đó.
Từ vựng thì có Vocabulary in use, Vocabulary for ielts
Reading thì trước mình học theo quyển IELTS Advantage - Reading Skills thấy cũng ok.
Speaking thì hên xui
Reply With Quote
Old 23-04-2017, 18:53
Mr. P-'s Avatar
Mr. P- Mr. P- is offline
Đã tốn tiền

Mình tự luyện và thi IELTS vừa xong. Chỉ đạt band 6, target 6.5 nên còn phải luyện thêm.
Nếu thím nào tự luyện được thì mình chia sẻ như thế này.
1. Kiểm tra khả năng nghe, đọc của mình đang ở band nào trước.
1.1. Download bộ Cambridge IELTS cuốn 8,9,10,11.
1.2 Tự làm hết cuốn 11 trước, làm không giới hạn thời gian, nghe thì được quyền nghe đi nghe lại đến khi chọn đáp áp ưng ý nhất, đọc cũng vậy. Chỉ có điều kiện không bị giới hạn thời gian thôi, ngoài ra không được dùng từ điển hay công cụ hỗ trợ nào khác.
1.3 Kiểm tra đáp án và band bạn đạt được. Với 4 đề tất cả, cộng lại chia ra thì đó là band cao nhất bạn có được với trình độ hiện tại của bạn.
2. Có band ước lượng rồi, so sánh với mục tiêu mong muốn. Lượn lờ các topic để ra chiến lược cho mình.
3. Luyện viết
3.1 Đầu tiên phải biết thi viết ntn, cấu trúc đề và cấu trúc trả lời ntn.
3.2 Có nhiều GV hướng dẫn cách viết với các văn phong khác nhau, bạn đọc qua và chọn người mình thấy phù hợp nhất và tuân theo cách của họ. Khi mình đã "thuộc" được cái khung sườn làm bài thì bắt đầu tăng tốc viết.
3.3 THực hành, đưa bài lên diễn đàn để chấm.
3.4 Mình thường đưa bài cho máy chấm tại địa chỉ www.testbig.com vì mỗi ngày mình làm từ 2-3 bài, các diễn đàn free không kham nổi, chấm lấy tiền thì cũng bị hạn chế cả 2 phía.
4. Từ vựng và luyện speaking
4.1 Mình thao khảo từ http://www.ieltsspeaking.co.uk/
5. Đọc
5.1 Mình làm các cuốn Cambridge IELTS từ cuốn 6-11 làm đi làm lại như vậy, yên tâm đi bạn sẽ khó mà nhớ được trước đó bạn đã làm ntn.
5.2 Khi làm bài đọc, nhớ ghi hết những từ vựng nào mà bạn không biết, sau đó hết 1 cuốn bạn lọc lại các từ nào hay lặp đi lặp lại, và chỉ cần ghi nhớ các từ đó.
6. Thi và chờ kết quả.

Xong, hy vọng các bạn làm bài thi tốt.
Reply With Quote
Old 23-04-2017, 18:57
mariooazawa mariooazawa is offline
K.I.A

Ngâm cứu hàng trăm bài essay này là khá thôi. Trước giờ tự học lên 7.5.
http://tratu.coviet.vn/download/106/...tions.pdf.html
Reply With Quote
Old 23-04-2017, 18:57
SONY XPERIA's Avatar
SONY XPERIA SONY XPERIA is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nsdanh View Post
Bác giới thiệu e cuốn tiểu thuyết nào hay với ạ? mà sợ nhiều từ mới k biết cứ vừa đọc vừa tra từ chắc hết trang luôn quá
quyển great gasby có bán ở siêu thị, song ngữ đó, bt 1 cuốn cũng mỏng k dày lắm
Reply With Quote
Old 23-04-2017, 19:16
mr.....X.....'s Avatar
mr.....X..... mr.....X..... is offline
Đã tốn tiền

sục mỗi cambridge học khóa 1 tháng thi đc 6.5 (L:7, R:7, W:5.5, S:6)
Reply With Quote
Old 23-04-2017, 19:21
[Shit]'s Avatar
[Shit] [Shit] is offline
Senior Member

em có file words gì tự học từ 0 lên 8.0 by Ngọc Bách của thằng bạn cho mà lười chả thèm xem.
Reply With Quote
Old 23-04-2017, 19:23
nsdanh nsdanh is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Mr. P- View Post
Mình tự luyện và thi IELTS vừa xong. Chỉ đạt band 6, target 6.5 nên còn phải luyện thêm.
Nếu thím nào tự luyện được thì mình chia sẻ như thế này.
1. Kiểm tra khả năng nghe, đọc của mình đang ở band nào trước.
1.1. Download bộ Cambridge IELTS cuốn 8,9,10,11.
1.2 Tự làm hết cuốn 11 trước, làm không giới hạn thời gian, nghe thì được quyền nghe đi nghe lại đến khi chọn đáp áp ưng ý nhất, đọc cũng vậy. Chỉ có điều kiện không bị giới hạn thời gian thôi, ngoài ra không được dùng từ điển hay công cụ hỗ trợ nào khác.
1.3 Kiểm tra đáp án và band bạn đạt được. Với 4 đề tất cả, cộng lại chia ra thì đó là band cao nhất bạn có được với trình độ hiện tại của bạn.
2. Có band ước lượng rồi, so sánh với mục tiêu mong muốn. Lượn lờ các topic để ra chiến lược cho mình.
3. Luyện viết
3.1 Đầu tiên phải biết thi viết ntn, cấu trúc đề và cấu trúc trả lời ntn.
3.2 Có nhiều GV hướng dẫn cách viết với các văn phong khác nhau, bạn đọc qua và chọn người mình thấy phù hợp nhất và tuân theo cách của họ. Khi mình đã "thuộc" được cái khung sườn làm bài thì bắt đầu tăng tốc viết.
3.3 THực hành, đưa bài lên diễn đàn để chấm.
3.4 Mình thường đưa bài cho máy chấm tại địa chỉ vì mỗi ngày mình làm từ 2-3 bài, các diễn đàn free không kham nổi, chấm lấy tiền thì cũng bị hạn chế cả 2 phía.
4. Từ vựng và luyện speaking
4.1 Mình thao khảo từ
5. Đọc
5.1 Mình làm các cuốn Cambridge IELTS từ cuốn 6-11 làm đi làm lại như vậy, yên tâm đi bạn sẽ khó mà nhớ được trước đó bạn đã làm ntn.
5.2 Khi làm bài đọc, nhớ ghi hết những từ vựng nào mà bạn không biết, sau đó hết 1 cuốn bạn lọc lại các từ nào hay lặp đi lặp lại, và chỉ cần ghi nhớ các từ đó.
6. Thi và chờ kết quả.

Xong, hy vọng các bạn làm bài thi tốt.
Cảm ơn bác nhiều ạ, bác tự học từ band bao nhiêu lên 6. trong bao lâu vậy bác?
Reply With Quote
Old 23-04-2017, 19:27
cristianopham123456 cristianopham123456 is offline
K.I.A

theo mình nhé, nếu thím biết chút chút thì học lại cơ bản trước đi học khóa giao tiếp luyện lại phát âm, kèm theo đó thím học quyển oxford word skills basic, và quyển grammar practice for elementary students.
1 điều nên nhớ là học quyển nào học xong hãn sang tài liệu mới, em ngày xưa cứ thấy ông nào post tài liệu hay lại down lại học, học xong thấy hơi uể lại google lại kiếm quyển khác... cứ thế loanh quanh mức khởi đầu. h rút kinh nghiệm nên cũng có chút tiến bộ. học chắc chứ không học nhanh.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules