2.
Notices

Thread Tools
Old 18-04-2017, 09:27
lucjf3r's Avatar
lucjf3r lucjf3r is offline
Đã tốn tiền
Re: Những người kì lạ nhất mà các thím từng gặp trong đời...

Chổ làm em có ông bán vé số bị câm, lạ cái là em nói cái gì ra lão cũng hiểu ( em tưởng điếc luôn ). Hỏi thử mấy người ở đây thì nói 2 năm trước lão uất ức chuyện gì rồi thề 3 năm không nói câu nào
Có nữa là thằng bạn cùng phòng hồi sinh viên. Mỗi lần đi tắm là không dưới 1 tiếng mới xong, em hỏi mãi nó làm gì trong đó mà nó chỉ hầm hầm nói : "tao quay tay được chưa?" . nhiều lúc bí ức chế chịu không được, thế mà em chịu đựng 3 năm
Old 18-04-2017, 09:37
askri79's Avatar
askri79 askri79 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Worst View Post
Sau comment này sẽ có 1 cơ số vozer nói không với các loài ngoài 4 chân

Sent from my iPhone using vozForums
Ngược rồi ba, bí kíp mà ông đọc vộ đọc vàng thì sao mà thành
Old 18-04-2017, 09:49
Del Piero Del Piero is offline
K.I.A

Bửa đang ngồi bờ sông sài gòn chơi có 1 thằng già râu ria nó sáp lại cứ rờ rờ tui nó vuốt lông chân các kiểu rồi nó bảo cho bú cái nhé , tới h vẫn đéo hiểu .
Reply With Quote
Old 18-04-2017, 10:09
firefly_2205's Avatar
firefly_2205 firefly_2205 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by KrisJr23091 View Post
Hồi mấy năm trước em lên Đà Lạt chơi, đi vòng vòng rồi vào quán cà phê cóc ven đường nghỉ tí.
Đến lúc về, em xòe tay ra trả tiền thì ông chủ quán nhìn chằm chằm tay em cũng phải cỡ 2 phút. Xong rồi ổng phán mấy câu chuẩn không cần chỉnh về em luôn, mà không phải kiểu chung chung đâu. Phán chắc nịch như người quen của em luôn, mà toàn mấy cái riêng tư như chuyện gia đình, công việc, tình yêu...
Nghe xong em đơ ra, ổng cười rồi bảo:"Cố lên, rồi mọi chuyện sẽ qua". (Đúng là lúc ấy em đang gặp nhiều khó khăn trong cuộc sống, tưởng chừng buông xuôi rồi ).
Bây giờ em đã ổn định trở lại, vài lần trở lại Đà Lạt tính vào quán đó tâm sự và cảm ơn ông chủ mà giật mình nhớ lại là éo hiểu sao mình vào được cái quán ấy, khung cảnh quán thì còn nhớ rõ mà đường đi đến đó không tài nào nhớ được. Kiếm mấy lần cũng ko được
Cà phê cóc ven đường thì chắc giờ dẹp rồi bác ạ, hoặc chuyển chỗ khác
Old 18-04-2017, 11:13
nguoihungmo nguoihungmo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by LonelyTeddy View Post
<--- có kỹ năng giao tiếp cực tốt -> không thích nói chuyện với bất kỳ ai kể cả người thân.
<--- có kỹ năng hòa đồng với tất cả mọi người chỉ trong một nốt nhạc -> không có lấy một đứa bạn.
<--- có rất nhiều kiến thức về xã hội -> suốt ngày chỉ thích ở trong nhà
<--- có được kha khá phụ nữ xung quanh chú ý -> không thích có một cô bạn gái
nhiều lúc cảm thấy đấng tạo hóa thật troll
Đồng dâm cmnr. Giao tiếp được mọi loại người. Kiến thức cuộc sống và chuyên môn tốt nên chém được rất nhiều thể loại. Người nghèo chơi theo kiểu người nghèo. Giàu chơi theo kiểu giàu. Chả mấy khi làm phật lòng ai cả. Vậy mà đôi lúc nghĩ lại muốn có 1 đứa bạn để khi mình buồn thì gọi ra nhậu cũng ko có.

Sent from my iPhone 6 using vozForums
Reply With Quote
Old 18-04-2017, 16:14
Louisiana's Avatar
Louisiana Louisiana is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by shy.boy View Post
là mình. dành 7 năm để đợi 1 cô gái hết yêu mình
6 năm rồi, vẫn đang bán linh hồn kiếm tiền chờ ngày gặp lại tình đầu, hỏi có muốn cưới anh không...
You wear those shoes and I will wear that dress...
Reply With Quote
Old 18-04-2017, 16:28
V_P9412 V_P9412 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by Sanji2028 View Post
- 2015 Gần nhà có thằng cu em 199x đi bộ đội về nó qua nhà mình chơi gặp mình đang đi ở ngoài ngõ. Nó chào "E chào a H xong nó quay hướng nhìn ra phía sau e và chào tiếp các ông các bà". E nổi hết da gà vì có mỗi mình đang đứng ở ngõ đấy. Xong bảo nó vào nhà vì ghê quá xong rót nó cốc nước chưa kịp nói gì thì nó bảo em đi về thấy khu mình đông vui hẳn lên anh ạ, em đi từ nhà qua nhà anh mà toàn thấy mấy cụ cả cháu nhỏ cười với em và còn vẫy tay chào.

+++ Sau đó ko găp nó khoảng nửa năm thì nhà nó bảo nó bị điên rồi, toàn nói linh tinh lúc ko có ai. gặp người đã từng quen thì vân nói chuyện bt. - mình có qua hỏi thăm thì thấy bị phát tướng đúng kiểu ng điên, đi chân đất cả ngày, mắt luôn mơ màng, bụng to bệu và chỉ đi lững thững.

- Lúc bé học cấp 2 năm 1998 gặp 1 cụ ông mặc đồ dân tộc vào nhà mình xin ăn nhờ 1 bữa. (lúc đó cũng có tin đôn bắt cóc trẻ con mà mình ở nhà 1 mình nên cũng rén, cơ mà lúc đó cửa ngõ ko đóng nên ông ý vào tận nhà xin.) Mình cũng bê cơm ăn còn thừa từ bữa trưa cho ông ý ăn. ăn xong ông ý vén cap quần ra và lấy cho 1 viên sắt ( mầu vàng kiểu miếng đồng hoặc là vàng thô) nhỏ = 1/2 đốt ngón tay và đưa cho mình. Mình biết quái dì đâu và chối ko lấy.

+++ Ông dân tộc nói với mình là bị ng ta đưa đến đây xong ko biết đg về cứ thế đi bộ xin ăn. Giọng thì nói cũng rất khó nghe, nói chuyện phải nói lại 2 lần mới hiểu ý. May ông ý tốt chứ ko thì chắc thịt mình trong 1 nốt nhạc Quên mất còn 1 chi tiết là ông ý chỉ đứng 1 chỗ, ăn và nói chuyện ngoài sân từ lúc mình gặp đến lúc ông ý đi.

- Nhà mình có 1 bà trẻ họ hàng xa nặng khoảng 40kg ở gần nhà lúc đó bà khoảng 50-53 tuổi. hôm đó có ng quen gọi bố mình qua nhà bà ý nói là bà ý bị ma nhập, Mình cả bố qua xem sao thì thấy bà như bị điên đập phá và hét linh tinh. Phụ huynh mình và 1 bác nữa vào khống chế thì bà lấy 1 tay cầm vào cái tivi sony crt 14' lồi cua qua cua lại ko vào đc. Bà cầm cái tivi nặng 1 tay mà như cầm cái chổi. khua nhanh quá ko vào nổi. cuối cùng phải 4 ng lớn mới lừa lừa khống chế đc.

+++ Phụ huynh mình và bác đầu tiên vào đều ko khống chế đc vì bà khoẻ quá. Lúc bà khua cái tivi phải tẩm 10ph. đến h mình vẫn ko hiểu sao lại thế đc. H mình cũng đã lớn và thi thoảng có sờ lại cái tivi đó và nhấc thử. chỉ xách và khua đc cái là thôi.

Viết dài mỏi tay: lúc nào rảnh sẽ viết thêm 1 vài ng lạ nữa nếu topic còn hoạt động
hơn 50 pages rồi kể tiếp đi pa ơi
Reply With Quote
Old 18-04-2017, 22:07
hdcompany123's Avatar
hdcompany123 hdcompany123 is offline
Senior Member

mấy bác nào hẹn viết thì viết tiếp đi
Old 18-04-2017, 22:27
Canh Cua's Avatar
Canh Cua Canh Cua is offline
Senior Member
Trước ở chung trọ với 1 thằng quê Khánh Hòa, đẹp trai, thông minh, nói chuyện khéo vl, gái bu như kiến, toàn em ngon, thậm chí mấy em còn tự nguyện về phòng trọ nấu cho, thế là mình đc ké , cứ mình đi làm là gái tới, đéo biết có chịch ko vì mình cũng chả hỏi.
Thằng này làm giáo viên dạy tính nhanh gì đó, có mẹo nên tính nhanh vl, toàn dạy con nhà khá nên nó kiếm ăn rất đc. Thằng này siêng nấu nướng vl, và đặc biệt là sáng nó hay nấu cho gái đến ăn, xong ăn xong đi rửa chén luôn . Gái thì thích hắn nhiều mà hắn chọn đc 1 em học tiếng nhật để du học, cao ráo ngon lắm, cơ mà theo kiểu quen cho vui, chả quan tâm mẹ gì, kiểu như dửng dưng vậy ấy. Sau đó chia tay, hình như do thằng này chia tay vì ko thích, mình cũng ko để ý lắm, sau đó con kia hay nhắn tin hỏi mình này kia thì mới biết thằng này chủ động chia tay.
Mình có về quê nhà hắn 1 lần, mẹ hắn đơn thân nuôi 2 chị em, chị lớn hắn cũng lại đơn thân nuôi con, thấy buồn lắm, đc cái nhà tình cảm, ai cũng dễ thương , về quê nó dẫn đi từ nội ngoại đủ cả, lên núi đi suối khắp cái vùng Vạn Ninh nhà nó.
Bẵng 1 thời gian mình chuyển chỗ trọ, nó thì về quê làm giáo làm, lâu ko liên lạc.
Mới đây lên fb thấy nó đi tu!!!! Vào làm sư sãi trong chùa, đầu trọc lóc, mặc áo sườn xám , tự dưng thấy sao ấy, ko hiểu lý do nó đi tu là gì nữa
Nhiêuf khi thấy có người rất lạ

Sent from my SM-G935A using vozForums
Old 19-04-2017, 09:21
seoul8810 seoul8810 is offline
Đã tốn tiền

có ai như mình không, đúng lạ luôn đấy, lâu lâu lại quên béng 1 việc hay làm hằng ngày hoặc làm thường xuyên, ví dụ có đợt, cái máy in đó ngày nào cũng cài cho user, có ngày cài 2 3 lần, tự nhiên vào 1 buổi sáng đẹp trời là không nhớ là cái thế nào, phải gọi là không nhớ gì cả, ngồi ngẩn ra k biết làm sao để cài, phải nhờ a kia chỉ lại

PS: còn mỗi cái VGA k có tiền up
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules