Mua máy nào đây? Tư vấn miễn phí cách chọn mua Laptop Cũ phù hợp với nhu cầu sử dụng, cách test laptop cũ khi đi mua - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 16-03-2017, 10:37
ducnvict's Avatar
ducnvict ducnvict is offline
Senior Member

Re: Tư vấn miễn phí cách chọn mua Laptop Cũ phù hợp với nhu cầu sử dụng, cách test laptop cũ khi đi mua

Quote:
Originally Posted by Ebola virus View Post
Vậy con hp lên full option thêm ssd, thay ổ quang, ram 8gb giá bao nhiêu ạ
Nếu có ý định lắp thêm SSD thì bạn nên mua hẳn ổ SSD mới, sẽ đảm bảo tốc độ và sự ổn định của SSD. Full Option thì không cần thiết.
Reply With Quote
Old 16-03-2017, 14:24
AntonyMartial's Avatar
AntonyMartial AntonyMartial is offline
Senior Member

Re: Tư vấn miễn phí cách chọn mua Laptop Cũ phù hợp với nhu cầu sử dụng, cách test laptop cũ khi đi mua

Quote:
Originally Posted by ducnvict View Post
Thực ra thì bạn nên tin tưởng vào người bán cùng chế độ bảo hành, hậu mãi của họ. Còn nếu muốn mở máy ra kiểm tra thật sự thì bạn phải là kỹ thuật hoặc nhờ một người là kỹ thuật đi xem giúp.
Bán hàng phải chứng minh cho khách hàng tin chứ đi bắt khách phải tin mình à ?
Reply With Quote
Old 16-03-2017, 15:09
minhtruongxd2 minhtruongxd2 is offline
Member

Các bác tư vấn cho em với ạ. Em làm bên xây dựng, chủ yếu làm autoacd và dự toán. Lâu lâu em có dựng hình và render 3D Sketchup. Em mới mua con dell M4500, nói về dựng hình 3D tầm trung của em thì phải nói là nó làm rất tốt, nhưng công việc chủ yếu của em lại là làm dự toán và autocad, mà dòng này không có phím số nên dù khi em có lắp thêm numpad vào qua trình thao tác nó cũng phức tạp với lâu hơn rất nhiều. Giờ em muốn tìm một bác nào đó cho em đổi lấy con dell e6530 core i7 card rời NVS 5200. Mà với card rời này khi làm đồ họa 3D sketchup dựng hình những file tầm 150MB có ổn không ạ.
Reply With Quote
Old 16-03-2017, 19:42
quangtrung31's Avatar
quangtrung31 quangtrung31 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by minhtruongxd2 View Post
Các bác tư vấn cho em với ạ. Em làm bên xây dựng, chủ yếu làm autoacd và dự toán. Lâu lâu em có dựng hình và render 3D Sketchup. Em mới mua con dell M4500, nói về dựng hình 3D tầm trung của em thì phải nói là nó làm rất tốt, nhưng công việc chủ yếu của em lại là làm dự toán và autocad, mà dòng này không có phím số nên dù khi em có lắp thêm numpad vào qua trình thao tác nó cũng phức tạp với lâu hơn rất nhiều. Giờ em muốn tìm một bác nào đó cho em đổi lấy con dell e6530 core i7 card rời NVS 5200. Mà với card rời này khi làm đồ họa 3D sketchup dựng hình những file tầm 150MB có ổn không ạ.
Bạn nên mua HP Elitebook 8570W làm đồ hoạ 3D mạnh hơn E6530 rất là nhiều. M4500 nâng cấp lên E6530 không cải thiện gì mấy đâu bạn ạ vì M4500 nó là máy trạm còn E6530 lại là máy Business.
Reply With Quote
Old 16-03-2017, 21:42
Member

Quote:
Originally Posted by quangtrung31 View Post
Bạn nên mua HP Elitebook 8570W làm đồ hoạ 3D mạnh hơn E6530 rất là nhiều. M4500 nâng cấp lên E6530 không cải thiện gì mấy đâu bạn ạ vì M4500 nó là máy trạm còn E6530 lại là máy Business.
Vâng bác, nhưng cái vấn đề của em là em cũng rất ít dùng tới 3d, có khi cả năm chỉ làm tới 3 hoặc 3 lần, chủ yếu vẫn là autocad và dự toán. Em cần máy có phím số bên tay phải để thao tác nhanh hơn khi bấm công thức và số. Mà bác cho em hỏi bên shop mình có hỗ trợ đổi máy mua ở shop khác không ạ.
Reply With Quote
Old 17-03-2017, 02:20
Mavericks's Avatar
Mavericks Mavericks is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Ebola virus View Post
có bác ở đây may quá em đang cân nhắc X230 2570p với E7240 không biết nên chọn em nào. Mong bác hỗ trợ giúp
E7240 hơn toàn diện.
Reply With Quote
Old 17-03-2017, 08:56
quangtrung31's Avatar
quangtrung31 quangtrung31 is offline
Senior Member

Quote:
Vâng bác, nhưng cái vấn đề của em là em cũng rất ít dùng tới 3d, có khi cả năm chỉ làm tới 3 hoặc 3 lần, chủ yếu vẫn là autocad và dự toán. Em cần máy có phím số bên tay phải để thao tác nhanh hơn khi bấm công thức và số. Mà bác cho em hỏi bên shop mình có hỗ trợ đổi máy mua ở shop khác không ạ.
Nếu chỉ dùng AutoCAD làm dự toán thì yêu cầu về sức mạnh xử lý cũng không quá cao ạ. Nhưng nên có cái màn Full HD để xem thiết kế cho rõ. Bên em hỗ trợ đổi máy 15 ngày thoải mái không cần lý do, không mất phí ạ.
Reply With Quote
Old 17-03-2017, 09:23
ducnvict's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by AntonyMartial View Post
Bán hàng phải chứng minh cho khách hàng tin chứ đi bắt khách phải tin mình à ?
Mình đang nhìn vào cái thực tế của bạn là: bạn ko phải kỹ thuật, nếu đã ko phải là kỹ thuật rồi thì họ có nói có giải thích như thế nào về những vấn đề kỹ thuật bạn cũng không thể nào hiểu được. Vì thế muốn đảm bảo thì bạn nên mang theo kỹ thuật đi cùng. Còn người bán, người ta sẽ cam kết nguyên bản, chế độ bảo hành, chế độ hậu mãi tốt, ....
Reply With Quote
Old 17-03-2017, 09:27
ducnvict's Avatar
Senior Member

Quote:
Sử dụng AutoCAD, dự toán, dựng hình 3D, render thì bạn nên chọn dòng Workstation ( cùng dòng M4500 của bạn đó ).

Một số mẫu tham khảo như: Dell Precision M4600, M4700, HP Elitebook 8560W, 8570W, ... Đây là các mẫu tầm tiền vừa phải, chuyên dụng cho thiết kế đồ hoạ, dựng phim, ... và đều có bàn phím số riêng.
Reply With Quote
Old 17-03-2017, 18:35
Member

Quote:
Originally Posted by ducnvict View Post
Sử dụng AutoCAD, dự toán, dựng hình 3D, render thì bạn nên chọn dòng Workstation ( cùng dòng M4500 của bạn đó ).

Một số mẫu tham khảo như: Dell Precision M4600, M4700, HP Elitebook 8560W, 8570W, ... Đây là các mẫu tầm tiền vừa phải, chuyên dụng cho thiết kế đồ hoạ, dựng phim, ... và đều có bàn phím số riêng.
Vâng cám ơn bác. EM cũng đang nhắm mấy con đó. Giờ em phải bán đc con dell m4500 này mới tính tiếp đc bác ạ.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules