[Combo] AudioEngine A5+, S8 vs DAC D1 - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 05-02-2017, 20:23
Boy4Mat Boy4Mat is offline
Member

Quote:
Originally Posted by Buddie View Post
Con S8 ở Tân Quang báo giá 10 củ, A5 + D1 báo giá 16 củ nữa, thì combo này ko chấp bose 5 mới lạ
Nếu săn được giá Black Friday như bác chủ thì quá ngon. Còn nếu giá khoảng 26t thì mình đang ghép bộ này trong phòng ngủ : Amp Onix 120 mk II, loa Totem Rainmaker, dùng Iphone phát nhạc qua DAC Airport Express. Nghe cũng khá ổn và gọn nhẹ
Reply With Quote
Old 05-02-2017, 22:56
FUBAR FUBAR is offline
Member

bố trí loa mình thấy chưa ổn. Theo mình nên đặt loa 2 bên màn hình.
Reply With Quote
Old 06-02-2017, 09:10
kijuto#1 kijuto#1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by FUBAR View Post
người ta có ngồi ghế nghe nhạc đâu, người ta ngồi trên giường nghe mà, bố trí 2 loa 2 bên còn gì, trên bàn nghe với máy tính mà bose mà bác :(
Reply With Quote
Old 06-02-2017, 13:19
FUBAR FUBAR is offline
Member

Quote:
Originally Posted by kijuto#1 View Post
người ta có ngồi ghế nghe nhạc đâu, người ta ngồi trên giường nghe mà, bố trí 2 loa 2 bên còn gì, trên bàn nghe với máy tính mà bose mà bác :(
kijuto#1 hiểu bạn chủ thớt nhỉ
Reply With Quote
Old 06-02-2017, 14:31
ptk8588 ptk8588 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by mucelago View Post
Góp ý bác nên trang bị thêm tản âm và bass trap để hạn chế tiếng ù và rền, bác để không vậy ù quá. Cái rền rung ván ấy không phải là hay đâu mà là do âm tần số thấp bị dội quá.
Thank bạn đã góp ý, sàn với tường bằng gỗ nên bình thường mình cũng ít khi nào bật to giống vậy, tại quay clip sợ tiếng thu bị nhỏ nên mình chỉnh volume lên. Để tìm hiểu thử vụ tản âm vs bass trap coi thế nào, bạn biết sản phẩm nào tốt ko giới thiệu giúp mình luôn đi, mình ko rành 2 món trên cho lắm

Quote:
Originally Posted by Buddie View Post
Con S8 ở Tân Quang báo giá 10 củ, A5 + D1 báo giá 16 củ nữa, thì combo này ko chấp bose 5 mới lạ
Đọc cái giá mà chóng cmn mặt =.= Ko ngờ giá ở VN chênh lệch lớn tới như vậy Mình sống ở VN >20 năm sau, giờ qua Mẽo định cư lại thấy nể mấy bác chơi âm thanh ở VN thật, để nuôi cái đám mê âm thanh mà bao nhiêu cũng hốt, nhiều món VN kiếm ko ra phải ship từ nước ngoài về, kiếm ra thì giá trên trời. Hồi còn ở VN mỗi lần mình thích muốn mua món gì thấy khổ vl ra ý, cứ phải dò giá, tìm cửa hàng rồi lại lên google search với cụm từ thần thánh "Cửa hàng xyz dính phốt..", cứ phải mang tâm lí sợ mua nhầm hàng đểu, sợ bị hố giá. Ra nước ngoài rồi, ko có nhiều chỗ để tới trải nghiệm thực tế như ở VN, nhưng mua hàng an tâm hơn, ko thích thì trong vòng 1 tháng có thể trả lại hoàn đủ tiền, tâm trạng khi mua món gì đó đắt tiền thoải mái, ít lo lắng hơn.

Quote:
Originally Posted by kietta1234 View Post
Hp gì v bác
Cái màn cùi Hp27vx thôi bạn, Black Friday 2 năm trước thấy rẻ quá nên mình hốt đại , tính đổi Dell Ultrasharp mà nghĩ phải nâng cấp bộ nguồn với card VGA nên lại thôi, vì mình cũng ko game giếc gì, chỉ để học hành làm việc lướt web thôi.

Quote:
Originally Posted by Boy4Mat View Post
Nếu săn được giá Black Friday như bác chủ thì quá ngon. Còn nếu giá khoảng 26t thì mình đang ghép bộ này trong phòng ngủ : Amp Onix 120 mk II, loa Totem Rainmaker, dùng Iphone phát nhạc qua DAC Airport Express. Nghe cũng khá ổn và gọn nhẹ
Nghe có vẻ hấp dẫn Inbox mình tấm hình bộ dàn dc ko bạn, có clip test thử càng tốt . Thú thật mình cũng đang tính làm 1 dàn đơn giản gọn nhẹ cho phòng ngủ ba mẹ mình, dự tính càng đơn giản càng dễ xài càng tốt vì ba mẹ mình cug ko rành công nghệ.
Ban đầu mình tính mua Focal XS 2.1 thay cho dàn Bose 5 thôi, sau vụ hốt hụt bộ Focal cũ bán có 50$ mà tiếc hùi hụi. MÌnh đọc đánh giá trên Amazon thích bộ AudioEngine này nhưng ko dám mua vì cái giá của nó , tình cờ lên Amazon ngay dịp Black Friday nó đang sale, lật đật check lại lịch sử giá bộ này trong 2 năm gần nhất mới biết giá cỡ đó xuống kịch kim rồi, máu dâm dê nổi lên cắn răng quẹt thẻ ghi nợ hốt luôn.
P/s: Bác nào hay mua hàng Amazon ship về vn thì nên cẩn thận chút trước khi hốt đồ sale vì giá sale nó cũng ảo lòi lắm, tốt nhất nên check lại lịch sử giá trước khi mua đồ sale, kẻo lầm.
[IMG][/IMG]

Last edited by ptk8588; 06-02-2017 at 15:09.
Reply With Quote
Old 06-02-2017, 14:42
Member

Quote:
Originally Posted by worldnclass View Post
Đập chết con Bose com 5 kia nhỉ bác nhỉ
Bose 5 ngã sml luôn

Quote:
Originally Posted by shinnosukerh View Post
Xem video thấy bác để 2 bên loa cách nhau cả 4 5 m như thế mà nghe hay được cũng khó :v
Quote:
Originally Posted by FUBAR View Post
Thank 2 bạn đã góp ý. Mình có thử đặt lại vị trí 2 loa vệ tinh và test lại. Bạn nghe thử xem ổn chưa
https://youtu.be/HlyiyEkMoF4

Quote:
Originally Posted by kijuto#1 View Post
Chỉ anh hiểu em

Last edited by ptk8588; 07-02-2017 at 05:19.
Reply With Quote
Old 06-02-2017, 23:31
mkien80's Avatar
mkien80 mkien80 is offline
Senior Member

Cũng đang tính mua con DAC D1 kết hợp với con Aego 3 không biết có ổn không, có bác nào thử chưa cho ít cảm nhận
Reply With Quote
Old 07-02-2017, 11:08
ninjagua ninjagua is online now
Đã tốn tiền

cái loa có volume phải đặt bên trái chứ bác. hay bác cố tình đặt vậy rồi chỉnh kênh L-R lại trên máy tính. nếu vậy bác chỉ mình với. mình cũng xài A5+ mà k biết phải chỉnh lại sao cả. để bên trái thì nó xa cái case quá. setup dây nhợ lằng nhằng quá. cám ơn bác.
Reply With Quote
Old 07-02-2017, 13:43
Member

Quote:
Originally Posted by ninjagua View Post
cái loa có volume phải đặt bên trái chứ bác. hay bác cố tình đặt vậy rồi chỉnh kênh L-R lại trên máy tính. nếu vậy bác chỉ mình với. mình cũng xài A5+ mà k biết phải chỉnh lại sao cả. để bên trái thì nó xa cái case quá. setup dây nhợ lằng nhằng quá. cám ơn bác.
Mình để cục có volume bên trái mà bạn. Cách chuyển kênh L-R thì mình ko rành. Bạn ngại dây điện lòng thòng fai ko? Bạn ra tiệm điện hỏi mua dây rút (tie wrap) ấy, nó bán nguyên bịch rẻ mạt ah, mình hay làm gọn dây điện bằng dây rút với miếng dán, cứ buộc dọc theo cạnh dưới mặt bàn cho gọn, chỉ việc xỏ rồi rút thôi. Dây điện nào dư dài quá thì gập khúc hoặc quấn vòng gọn lại rồi quất dây rút vô. Rẻ tiền mà gọn gàng, dễ quản lí, đỡ dây nhợ lòng thòng ngứa mắt

Chỗ nào ko rút dc thì chơi keo 2 mặt, hoặc kiếm miếng dán 2 mặt có đục lỗ sẵn ấy chỉ việc thọt dây rút qua rút lại thôi. Mấy cái này đồ TQ có đầy bán rẻ rề ah

Last edited by ptk8588; 07-02-2017 at 13:55.
Reply With Quote
Old 07-02-2017, 15:52
ninjagua ninjagua is online now
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by ptk8588 View Post
Mình để cục có volume bên trái mà bạn. Cách chuyển kênh L-R thì mình ko rành. Bạn ngại dây điện lòng thòng fai ko? Bạn ra tiệm điện hỏi mua dây rút (tie wrap) ấy, nó bán nguyên bịch rẻ mạt ah, mình hay làm gọn dây điện bằng dây rút với miếng dán, cứ buộc dọc theo cạnh dưới mặt bàn cho gọn, chỉ việc xỏ rồi rút thôi. Dây điện nào dư dài quá thì gập khúc hoặc quấn vòng gọn lại rồi quất dây rút vô. Rẻ tiền mà gọn gàng, dễ quản lí, đỡ dây nhợ lòng thòng ngứa mắt
cám ơn bác. mình đang dùng DAC ODAC, đang muốn thay đổi (nâng cấp) DAC. cũng nhiều trang recommend D1 chung vs con A5 này. mình thì k có điều kiện để chơi sub riêng như bác vì còn setup tiêu âm - tán âm, phòng ốc cũng nhỏ. vậy bác thử nghe k có sub thì con A5 vs D1 này bị nhưng khuyết điểm gì? bass có lẽ thiếu hem?

mình xem clip của bác thì clip đầu (chưa dời vị trí loa) thì mình nghĩ bác nên để 2 loa ngang tầm nhau, clip thứ 2 thì 2 loa gần nhau quá, mình đọc manual thì nó recommend là 2 loa cách nhau 2m1 hay sao đó. vs lại bác đừng nên để ngay góc tường vì lỗ thoát hơi loa này phía sau, để vậy thì dãi bass - mid có thể sẽ bị ù. vài chia sẻ với bác. chúc bác vui với bộ dàn mới!
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules