Tư Vấn Nghe nhạc phòng ngủ - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 01-02-2020, 23:53
fjk fjk is offline
Senior Member

Nghe nhạc phòng ngủ

Hi các bác,

Ngân sách 3 củ. Nhu cầu của em là nghe nhạc phòng ngủ, phòng tầm 16m2. Hiện tại em đang thỉnh thoảng nghe bằng harman kardon go play, con này có nhược điểm là âm lượng bé nhất của nó về đêm vẫn to, (chỗ em yên tĩnh ). Lúc khác thì em nghe bằng con amazon echo dot gen 3, con này nghe thì tạm thôi, đc cái mở nhạc từ spotify cũng tiện. Em đang định mua amazon echo gen 3 để nghe nhạc, con này xem đánh giá nghe nhạc ok, loa kiểu 360. Một option nữa là mua dàn nội địa Nhật cũ rồi cắm thêm bluetooth receiver. Các bác tư vấn giúp với.
Reply With Quote
Old 02-02-2020, 09:17
culibad's Avatar
culibad culibad is online now
Senior Member

việt nam ko bán mấy bộ này nhỏ gọn này
[IMG][/IMG]
để phòng ngủ nghe rất hay
Reply With Quote
Old 03-02-2020, 11:25
sigel's Avatar
sigel sigel is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by culibad View Post
việt nam ko bán mấy bộ này nhỏ gọn này
[IMG][/IMG]
để phòng ngủ nghe rất hay
hồi xưa xài bộ này nè, mua có 200k bọ, nghe cũng rất khá

phòng ngủ nếu không yêu cầu cao thì có thể đi kiếm bộ dàn mini (loa + amp) là ổn.
Reply With Quote
Old 03-02-2020, 15:15
khanhvu's Avatar
khanhvu khanhvu is offline
[The Good]

Quote:
Originally Posted by fjk View Post
Hi các bác,

Ngân sách 3 củ. Nhu cầu của em là nghe nhạc phòng ngủ, phòng tầm 16m2. Hiện tại em đang thỉnh thoảng nghe bằng harman kardon go play, con này có nhược điểm là âm lượng bé nhất của nó về đêm vẫn to, (chỗ em yên tĩnh ). Lúc khác thì em nghe bằng con amazon echo dot gen 3, con này nghe thì tạm thôi, đc cái mở nhạc từ spotify cũng tiện. Em đang định mua amazon echo gen 3 để nghe nhạc, con này xem đánh giá nghe nhạc ok, loa kiểu 360. Một option nữa là mua dàn nội địa Nhật cũ rồi cắm thêm bluetooth receiver. Các bác tư vấn giúp với.
Đang có con Echo gen 2 mà nghe nhạc cũng không hay lắm, được cái bass mạnh hơn vài con khác. Cuối cùng chỉ dùng nó điều khiển đèn, quạt, máy lạnh...

Tối mình nghe nhạc khuya bằng Raspberry Pi 4 (cài Volumio) -> USB DAC -> Amp nội địa Nhật + Loa toàn dải, khá nhẹ nhàng thư thái.
Reply With Quote
Old 05-02-2020, 08:49
mkat mkat is offline
Junior Member

Cùng nhu cầu với bác. Em cũng kiếm bộ có bluetooth, 1 loa thôi vì em để góc tường. Nhu cầu nghe nhạc piano nhẹ nhàng là chủ yếu. Đang nhắm Harman Kardon Onyx Studio 3 mà ko có bác nào bán, Harman Kardon Onyx Studio 4 thì nghe nói bass nhiều quá, sợ tiếng nó không tách bạch để nghe nhạc hòa tấu.

Bác nào có con nào hay tư vấn em với bác chủ với
Reply With Quote
Old 10-02-2020, 14:19
changkiololem's Avatar
changkiololem changkiololem is offline
Member

xúc dàn 5.1 cho âm thanh được vivu
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules