"Bơ" gái sao cho đúng? - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™ > From f17 with Love

Thread Tools
Old 01-05-2018, 14:58
thaygiaogiang_3.0's Avatar
thaygiaogiang_3.0 thaygiaogiang_3.0 is offline
Senior Member

"Bơ" gái sao cho đúng?

Một trong những biện pháp phổ biến để lèo lái mối quan hệ với gái (dù nó đang ở giai đoạn hay mức độ nào) hoặc để đối phó với những chiêu trò của gái, là biện pháp "bơ" gái khi ta thấy sự chú ý / tôn trọng / tình cảm mà gái dành cho ta không xứng so với những gì ta nghĩ ta đáng được nhận.

Vậy "bơ" gái sao cho đúng?

Nếu các bạn đọc kỹ những post của tôi, các bạn sẽ thấy một điểm chung, là bao giờ tôi cũng khuyên các bạn xem việc bơ gái là việc phụ, còn việc chính là phải đi ra ngoài, đi tập thể thao, học ngoại ngữ, học nghệ thuật, học ngoại ngữ, gặp gỡ bạn bè, kết nối những mối quan hệ cũ, mở rộng những mối quan hệ mới...

Nghĩa là, đối tượng trung tâm của quá trình bơ này không phải gái, mà là bạn.

Khi bạn nâng cấp và đầu tư để bản thân ngon lành lên, bạn sẽ thấy mình tự tin hơn, vững chãi hơn, cuộc đời các bạn sáng sủa và tỏa ra nhiều năng lượng tích cực hơn. Và chính những điểm sáng đó sẽ thu hút gái quay về với bạn. Mà kể cả khi gái không quay về, cũng chằng quan trọng, vi người được lợi từ đợt nâng cấp toàn diện này vẫn cứ là bạn.

Chứ nếu bạn hiểu "bơ" gái nghĩa là cả ngày không làm gì, mà chỉ nằm ôm điện thoại chực chờ một tin nhắn hay một cuộc gái từ gái, và cuống quýt hết cả lên khi thấy nó ban cho chút ân huệ đó, thì bạn đã thất bại từ vạch xuất phát.

Tóm lại: Bơ gái thì ai cũng làm được. Thằng đàn ông hơn nhau ở chỗ biết bơ gái để làm gì, và biết làm gì trong thời gian bơ gái.
Reply With Quote
Old 01-05-2018, 19:44
ancuoplalang2 ancuoplalang2 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by thaygiaogiang_3.0 View Post
Một trong những biện pháp phổ biến để lèo lái mối quan hệ với gái (dù nó đang ở giai đoạn hay mức độ nào) hoặc để đối phó với những chiêu trò của gái, là biện pháp "bơ" gái khi ta thấy sự chú ý / tôn trọng / tình cảm mà gái dành cho ta không xứng so với những gì ta nghĩ ta đáng được nhận.

Vậy "bơ" gái sao cho đúng?

Nếu các bạn đọc kỹ những post của tôi, các bạn sẽ thấy một điểm chung, là bao giờ tôi cũng khuyên các bạn xem việc bơ gái là việc phụ, còn việc chính là phải đi ra ngoài, đi tập thể thao, học ngoại ngữ, học nghệ thuật, học ngoại ngữ, gặp gỡ bạn bè, kết nối những mối quan hệ cũ, mở rộng những mối quan hệ mới...

Nghĩa là, đối tượng trung tâm của quá trình bơ này không phải gái, mà là bạn.

Khi bạn nâng cấp và đầu tư để bản thân ngon lành lên, bạn sẽ thấy mình tự tin hơn, vững chãi hơn, cuộc đời các bạn sáng sủa và tỏa ra nhiều năng lượng tích cực hơn. Và chính những điểm sáng đó sẽ thu hút gái quay về với bạn. Mà kể cả khi gái không quay về, cũng chằng quan trọng, vi người được lợi từ đợt nâng cấp toàn diện này vẫn cứ là bạn.

Chứ nếu bạn hiểu "bơ" gái nghĩa là cả ngày không làm gì, mà chỉ nằm ôm điện thoại chực chờ một tin nhắn hay một cuộc gái từ gái, và cuống quýt hết cả lên khi thấy nó ban cho chút ân huệ đó, thì bạn đã thất bại từ vạch xuất phát.

Tóm lại: Bơ gái thì ai cũng làm được. Thằng đàn ông hơn nhau ở chỗ biết bơ gái để làm gì, và biết làm gì trong thời gian bơ gái.
thì cứ kệ cụ nó, làm việc mình làm, trc giờ k có nó, mình sống ntn thì cứ việc tiếp tục như thế ấy
Reply With Quote
Old 01-05-2018, 20:08
Army's Avatar
Army Army is online now
Senior Member

Location: DAUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUU

Quote:
Originally Posted by ancuoplalang2 View Post
thì cứ kệ cụ nó, làm việc mình làm, trc giờ k có nó, mình sống ntn thì cứ việc tiếp tục như thế ấy
nhiều thanh niên bấn quá nên ko chịu dc í
Reply With Quote
Old 01-05-2018, 22:03
Member

Quote:
Originally Posted by Army View Post
nhiều thanh niên bấn quá nên ko chịu dc í
Thực ra trải qua năm tháng thì tự thấy thủ đoạn bơ gái cũng k cần thiết lắm nữa. Đối với cá nhân mình thì khi cảm thấy thích ai đó thì tiến tới làm quen, kết bạn, nói chuyện về sở thích, nói về cuộc sống chung quanh, nói về công việc.. Của cả 2 bên nhé chủ yếu là cách mình hoặc ng còn lại gợi mở câu chuyện à. Nếu hợp cạ thì tự nhiên câu chuyện k bao giờ kết thúc cho đến khi cả 2 nhận ra tg đã quá muộn. Rồi sau đó thì cứ việc bồi dưỡng bằng các cuộc gặp mặt thôi, hoặc là qua tương tác MXH... Rồi dần dần nâng lên bằng cử chỉ quan tâm, tình cảm nó đến tự nhiên, nhẹ nhàng lắm vấn đề cốt lõi nằm ở sự tự nhiên và sau đó là đặt vấn đề nghiêm túc. K đc nữa thì cút.
Reply With Quote
Đang tải...
Old 03-05-2018, 13:59
Army's Avatar
Army Army is online now
Senior Member

Location: DAUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUU

Quote:
Originally Posted by ancuoplalang2 View Post
Thực ra trải qua năm tháng thì tự thấy thủ đoạn bơ gái cũng k cần thiết lắm nữa. Đối với cá nhân mình thì khi cảm thấy thích ai đó thì tiến tới làm quen, kết bạn, nói chuyện về sở thích, nói về cuộc sống chung quanh, nói về công việc.. Của cả 2 bên nhé chủ yếu là cách mình hoặc ng còn lại gợi mở câu chuyện à. Nếu hợp cạ thì tự nhiên câu chuyện k bao giờ kết thúc cho đến khi cả 2 nhận ra tg đã quá muộn. Rồi sau đó thì cứ việc bồi dưỡng bằng các cuộc gặp mặt thôi, hoặc là qua tương tác MXH... Rồi dần dần nâng lên bằng cử chỉ quan tâm, tình cảm nó đến tự nhiên, nhẹ nhàng lắm vấn đề cốt lõi nằm ở sự tự nhiên và sau đó là đặt vấn đề nghiêm túc. K đc nữa thì cút.
Bác nói cái này hợp lý, đang tán 1 em nhỏ tuổi hơn mà nc hợp, dù cái chủ đề cũng rất chi bình thường, ai bí thì người còn lại hay mở chủ đề cho theo hướng khác nc tiếp. Mình thỉnh thoảng hay nói "gián tiếp" về tình cảm thì gái cũng ko chối từ, kêu cứ thuận tự nhiên từ từ tìm hiểu .

Trước đó gặp 1 em thì thôi rồi, nc kiểu gì cũng uh hoặc trả lời xong im luôn. 1 tiếng trả lời 1 lần, thôi next gấp
Reply With Quote
Old 03-05-2018, 14:07
ak477 ak477 is offline
Đã tốn tiền

Toàn bị gái bơ :(
Reply With Quote
Old 03-05-2018, 20:39
Mylifeiswhisperquiet's Avatar
Mylifeiswhisperquiet Mylifeiswhisperquiet is offline
Junior Member

Quote:
Bác nói cái này hợp lý, đang tán 1 em nhỏ tuổi hơn mà nc hợp, dù cái chủ đề cũng rất chi bình thường, ai bí thì người còn lại hay mở chủ đề cho theo hướng khác nc tiếp. Mình thỉnh thoảng hay nói "gián tiếp" về tình cảm thì gái cũng ko chối từ, kêu cứ thuận tự nhiên từ từ tìm hiểu .

Trước đó gặp 1 em thì thôi rồi, nc kiểu gì cũng uh hoặc trả lời xong im luôn. 1 tiếng trả lời 1 lần, thôi next gấp
mấy đứa mình bắt chuyện mà uk hoặc rep chậm là đbh nc lần nữa luôn
Reply With Quote
Old 04-05-2018, 13:35
huynhchanduc's Avatar
huynhchanduc huynhchanduc is offline
Senior Member

Quote:

Gái em mới quen thì k phủ vậy.
Nói chuyện khá hợp. Gái chịu khó rep, có khi liền một lèo 4,5 tin. Em cũng nt lại như thế thì lâu lâu gái chỉ ừm một tiếng. E lại tiếp tục nt như bth thì gái lại rep như thường, có hôm thì bơ chả thèm trả lời.

Gửi từ IM-A870S bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 04-05-2018, 19:50
Member

Quote:
Bác nói cái này hợp lý, đang tán 1 em nhỏ tuổi hơn mà nc hợp, dù cái chủ đề cũng rất chi bình thường, ai bí thì người còn lại hay mở chủ đề cho theo hướng khác nc tiếp. Mình thỉnh thoảng hay nói "gián tiếp" về tình cảm thì gái cũng ko chối từ, kêu cứ thuận tự nhiên từ từ tìm hiểu
Vậy cứ tiếp tục phát triển thôi, từ từ bồi dưỡng và phát triển tìn cảm, xây dựng niềm tin cũng như hình tượng bản thân, liệu có trở thành ng cho ngta đồng cam cộng khổ k, trừ khi có phốt nặng hoặc chim lợn các thể loại thì mới fail. Có thể mình cổ hủ, nhưng mình ít khi nt, thường thì gọi nói chuyện cho khỏe hoặc hẹn gặp trực tiếp, bấn lắm hoặc có chủ đề gì đó hay ho mới nt à. Chắc tại đi làm rồi nên mới vậy.

Quote:
Quote:
Originally Posted by Mylifeiswhisperquiet View Post
mấy đứa mình bắt chuyện mà uk hoặc rep chậm là đbh nc lần nữa luôn
Thường thì mới đầu giữa cả 2 còn lạ lẫm, mới biết nhau thì ngta có sự đề phòng, nếu biết nhau 1 tg dài rồi mà như thế thì có nghĩa mình k tạo đc sự hứng thú với ngta hoặc là ngta k có hứng thú với mình thì cũng nên cho qua
Cho nên việc hẹn gặp trực tiếp nó dễ tạo ấn tượng cho sự phát triển mqh hoặc kết thúc cho 1 mqh
Reply With Quote
Old 04-05-2018, 20:19
khoanhuynh97 khoanhuynh97 is offline
Member

Em thì em thấy cứ sống thật với mình, chiêu trò làm gì cho phiền phức... À mà thầy giáo đừng in đậm nữa bác ơi, bài bác thì hay mà em đọc nhứt mắt quá à...

Được gửi từ Cục gạch màu đỏ - vozForums
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules