2.
Notices

Thread Tools
Old 07-12-2016, 13:04
novasia novasia is offline
Đã tốn tiền
Re: Nhật Ký Ubermoto (xe ôm) 1 góc nhìn !

Có sì mát phôn đấy rồi thì lúc rảnh thím chụp mấy cái ảnh, vớ vẩn cũng dc cho anh em chỗ khác thị dâm cho đỡ nhàm
Reply With Quote
Old 07-12-2016, 13:29
schoolmusical 2's Avatar
schoolmusical 2 schoolmusical 2 is offline
Senior Member

hi mình chạy chữa cháy từ khi nghỉ ở cty riết ngày 3 4 xị thành chay 9 luôn, có group fb với zl đó bác thớt nên vào để ae giao lưu, có nhóm sos zalo để tương trợ trên đường nữa, em chạy thì có danh sách các điểm nóng mà ghé thôi và phải có chiến lược dài hơi để dưỡng sức chứ ko là sụi liền với tần suất 15c 1 ngày, riêng cày đêm thì gặp nhiều chuyện bi hài lắm kể ra chắc khóc cười đủ kiểu e là e thủ cây 3 khúc cho chắc cú phòng ngừa khách âm binh hoặc xott úp sọt
Old 07-12-2016, 14:06
gaunhoibom123 gaunhoibom123 is offline
Member

em cũng 3x tuổi , hồi trẻ e cũng xài hao quá chừng . Mà mấy năm nay giảm hoặc bỏ hẳn vài món hại người nên giờ cũng chưa thấy gì . Chúc thím thớt nhìu sức khỏe và may mắn
Reply With Quote
Old 07-12-2016, 15:53
tripletap tripletap is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by schoolmusical 2 View Post
hi mình chạy chữa cháy từ khi nghỉ ở cty riết ngày 3 4 xị thành chay 9 luôn, có group fb với zl đó bác thớt nên vào để ae giao lưu, có nhóm sos zalo để tương trợ trên đường nữa, em chạy thì có danh sách các điểm nóng mà ghé thôi và phải có chiến lược dài hơi để dưỡng sức chứ ko là sụi liền với tần suất 15c 1 ngày, riêng cày đêm thì gặp nhiều chuyện bi hài lắm kể ra chắc khóc cười đủ kiểu e là e thủ cây 3 khúc cho chắc cú phòng ngừa khách âm binh hoặc xott úp sọt
Thím chạy 15c/ngày kinh thế , mình kẹt thằng ku nên cứ hay đi đi về về hoài , ngày dc 8_10 c chủ yếu là cày đêm...cũng ớn lắm nhưng liều
thím có chuyện j hay hay lúc cày đêm chia sẽ cho ae cùng hóng hệ hệ

Last edited by tripletap; 07-12-2016 at 16:29.
Reply With Quote
Old 07-12-2016, 15:54
Senior Member

Tuần thứ 3: do tuần này phía U thay đổi chính sách hỗ trợ + giảm thưởng, ae tài xế khắp nơi la ó biểu tình, đòi đình công, chưa kể app U bị lỗi tè le tính sai giá, khiến khách tưởng tài xế ăn gian thế là ăn 1* ( số * để tính thưởng ý ợ, ăn vài nhát là mất cmn thưởng ), ubeman cũng ko ngoại lệ, từ 5* dính vài nhát còn 4.6* thế là mất thưởng ahuhu , nên chán hẳn, chỉ chạy vài cuốc cầm chừng, chủ yếu là "đi khách ngoài" để kiếm thêm hí hí , vì vậy cũng ko có chuyện gì để viết, chỉ là những câu chuyện lượm lặt
sáng thứ 5: uberman đang lượng lờ ngoài nguyễn văn trỗi thì lại gặp a Grabman ấy, a grabman thỉ thoảng hay ghé lại góc đường có bà cụ già ngồi bán vé số, lúc thì mua đồ ăn cho cụ, khi thì mua giúp vài tờ vé số, hôm nào ế khách thì ngồi trò chuyện cùng cụ, uberman hay dừng chân ngay đó nên biết...
11h tối thứ 5: uberman trả khách tây tại đường nguyễn văn thủ Q1, đang ngồi hóng píp ngay góc đường, sát bên là vài xe hốt rác, có chị công nhân vs đang dọn dẹp phân loại rác, nhìn nhìn uberman dò xét , bổng chuông đt vang lên
chị cn: a lô mẹ nghe nè ! uhm..uhmm..mẹ sắp xong rồi, tí mẹ về, con ráng zổ e ngủ nghen, nhớ khóa cửa cẩn thận, mẹ xong cv rồi về liền
bên kia đường là 1 quán nhậu, mn thi nhau hò hét chuyện trò zô zô zô...đâu đó vang lên bài "duyên phận" của a bán kẹo kéo ( trong SG đang thịnh bài nì ), lâu lâu lại có rác đc vứt ra đường...
píp vang lên, uberman lại xách đít đi tiếp khách
12h tối thứ 6: do trong tuần này uberman hay có dịp chở các e gái "đi đêm" về Phú Nhuận, nên hay dừng ngay nguyễn văn trỗi hóng píp về ngủ, tối hôm đó cũng vậy, khách là 1 chị tầm 3x tuổi, nhan sắc khá mặn mà, làm karaoke tay vịn
mình: mình về Phú Nhuận đường nào chị ha ?
khách: chị về huỳnh văn bánh, e chạy đi, chị chỉ cho nhanh
mình: dạ ok chị
khách: mà e chạy khuya dữ hen, ko sợ cướp bóc àh ?
mình: dạ cũng sợ chứ chị, mà sáng ế quá nên e qua chạy đêm, với lại nghề nào cũng có hên xui, sao mình tránh mãi đc
khách: uhmm...trc chị đi mấy ông xe ôm, biết chị làm nghề này, cũng dê xồm, gạ gẫm đủ kiểu... (dừng lại 1 lúc, như hiểu ý mình), biết là nghề này ko còn gì để mất, nhưng sợ mấy chả túng quá làm liều thì khổ, nhờ có nhỏ bạn giới thiệu đi cái này thấy cũng yên tâm
mình: dạ, bên e đa phần là sv và người đi làm chạy thêm, nên cũng đàng hoàng lắm chị ( tui đàng hoàng thiệt mờ hí hí )
khách: uhmm mà cũng rẻ nữa, mấy ông xe ôm ăn mắc quá
mình: dạ, e hay chạy h này, chị có hay về thì để e qua rước mỗi ngày nha ? ( kiếm kèo )
khách: thôi ko đc đâu e, h giấc chị ko cố định, khách karaoke chưa về hết thì bọn chị sao về ?
mình: dạ cũng cực quá chị ha ( mất kèo )
đang 8 thì khách có đt
khách: dạ con nghe nè mẹ...dạ rồi ! để mai con gửi tiền về, mẹ dỗ nó ngủ giúp con, nói nó ko ngủ mai con về đánh đòn nó đó, nhớ cho nó uống thuốc đúng h nha mẹ, con đang trên đường về vậy thôi nha
mình: bé bị bệnh hả chị ?
khách: uhmm nó bị sốt, cứ khóc đòi chị hoài
uberman như hiểu ý, ko nói gì thêm nữa, 2 ngươi im lặng 1 lúc thì đến nơi, khách bo uberman ít tiền xong vào nhà, uberman chào khách xong quay xe về, trên đường đi uberman lại miên man "nếu mình ko phải xe ôm, mà là khách karaoke liệu mình có biết và tin câu chuyện này ko ?"
thứ 7: ngày hại não...
hôm đó là ngày 5/11 trong SG đang có áp thấp nhiệt đới, cả ngày mưa bão, đến tối tầm 10h30, trời vẫn mưa ầm ầm, uberman vừa trả khách tại Hậu Giang Q6 thì píp..píp..píp, hơi do dự uberman nhấp vào nút"chấp nhận đi khách"
mình: phải anh kêu ubermoto ko ợ ?
khách: dạ phải rồi anh, nhưng e ko đi, mà tính nhờ a qua đc xxx lấy xâu chìa khóa giao qua Lê Trọng Tấn giúp e
uberman nghĩ thầm ( lê trọng tấn chắc cũng ko xa lắm, với lại giao xâu chìa khóa thì nhẹ mà) liền trả lời
mình: ok e, qua đến đó a đt e ra lấy nghen
khách: ok a, zị là anh chịu đi rồi nghen
khách cúp máy, uberman hơi khó hiểu về câu nói "chịu đi" của khách, nhưng thôi kệ cmn, cứ qua lấy đem giao nhanh rồi về, lấy xong uberman bấm "bắt đầu chuyến đi" thì ơ...cái...cái...WTF..., zì mà 11km, qua ngã tư 4 xã, đâm thẳng đường Bình Long....uberman cứ thế chạy...chạy...chạy ngang qua nghĩa trang Bình Hưng Hòa, 11h tối đường vắng hoe, ko 1 bóng người, đường tối, mưa gió cứ táp vào mặt...có chút ớn ớn , uberman cắm đầu chạy tiếp, mong sao mau tới, cuối cùng cũng đến nơi, khách là 1 e trai đeo kính, do quên chìa khóa nên ko vào nhà đc, cầm xâu chìa khóa uberman đưa khách nói
khách: cảm ơn anh, e trả thẻ ( ơ..hổng phải chớ ), nhưng gửi anh 50k coi như tiền công mưa gió
mình: ok a cảm ơn em, chào e nha !
khách đi rồi uberman mới cảm thấy người rả rời, lạnh buốt, quần áo ướt nhẹp do nước mưa thấm vào, uberman tắt app "thả trôi" ngoài đường ( thím nào hay chạy nhiều chắc cũng biết cảm giác "đứng hình"), 12h tối ngoài trời vẫn mưa rả rích, cơ thể anh ấy run lên lập cập, anh ấy ko đủ sức về nhà, cũng ko muốn về nhà, anh ấy muốn 1 điều gì đó...ko rỏ ràng, anh ấy cứ thế chạy...chạy...chạy hoài nhưng ko tìm đc lối ra trong tâm trí mình, xe dừng lại trên đg nguyễn văn trỗi quen thuộc, uberman dựng chống xe, lột áo mưa, tìm trong bao thuốc lá ướt nhẹp, may quá vẫn còn 1 điếu hút cho ấm người, đang nhâm nhi điếu thuốc thì giọng nói ấy lại vang lên trong đầu anh ta ( khúc này chôm trong mr Robot )
uberman xấu: SAO MÀY KO CHẾT ĐI !
MÀY KO ĐỦ CAN ĐẢM ĐỂ LÀM VIỆC ĐÓ ĐÚNG KO ? MÀY HÈN LẮM ! NÊN MÀY CHỌN CV NHỤC NHÃ NÀY, MÀY MONG SAO SẼ CÓ THẰNG XIÊN MÀY, ĐỂ MÀY ĐC GIẢI THOÁT , MÀY LÀ THẰNG THẤT BẠI, 1 THẰNG VÔ DỤNG, MÀY CHẤP NHẬN LÀM NHỮNG VIỆC THẤP HÈN ĐỂ LẤY SỐ TIỀN ÍT ỎI NÀY ÀH ?
uberman tốt: nhưng tao muốn làm điều đúng !
uberman xấu: ĐÚNG ? , CHÚNG NÓ CẦN MÀY GIÚP ÀH ? NHỮNG ĐỨA LÀM GÁI, CON BÉ HS NGỚ NGẨN, CON BÉ MÀY CHỞ QUA BÃI NƯỚC CỐNG, CẢ THẰNG SV ĐEO KÍNH LÚC NẢY, CHÚNG NÓ CẦN MÀY GIÚP ÀH ? BỌN NÓ CHỈ XEM MÀY LÀ THẰNG XE ÔM THÔI
uberman tốt: tao ko cần biết ! tao thích thì tao làm thôi
uberman xấu: THÍCH Ư ? MÀY LÀ THẰNG GIẢ DỐI ! MÀY NÓI DỐI MỌI NGƯỜI, NÓI DỐI CẢ BẢN THÂN MÀY RẰNG MÀY THÍCH LÀM CV NÀY, NHƯNG KO..KO PHẢI NHƯ THẾ ! MÀY ĐANG RUN SỢ, ĐANG BẾ TẮC, BAO NHIÊU HOÀI BẢO, ƯỚC MƠ, H ĐÃ BỊ CĂN BỆNH DẬP TẮT, MÀY LỪA ĐC AI NHƯNG TAO THÌ KO, VÌ TAO CŨNG CHÍNH LÀ MÀY KAKAKA...
uberman: thôi ĐKM im hết đi....
mưa đã tạnh, bổng nhiên có 1 ông già điên đi lại gần xin uberman điếu thuốc đang hút dở, uberman đưa ông ta, ông ta vừa hút vừa chửi những câu vô nghĩa, uberman cười nhếch mép "ko khéo mình đang sống trong 1 xã hội điên loạn mà ko biết ấy chứ"
uberman mở app lên píp...píp...píp
DẠ PHẢI MÌNH GỌI UBERMOTO KO Ợ ?

Last edited by tripletap; 09-01-2017 at 05:05.
Reply With Quote
Old 07-12-2016, 16:29
DD Thich Three Some's Avatar
DD Thich Three Some DD Thich Three Some is offline
Senior Member

Lót dép hóng ủng hộ thớt
Reply With Quote
Old 07-12-2016, 16:35
Senior Member

Quote:
Originally Posted by novasia View Post
Có sì mát phôn đấy rồi thì lúc rảnh thím chụp mấy cái ảnh, vớ vẩn cũng dc cho anh em chỗ khác thị dâm cho đỡ nhàm
ok thím, bửa nào sẽ up ảnh xxx lên cho ae xem hế hế
Quote:
Originally Posted by gaunhoibom123 View Post
em cũng 3x tuổi , hồi trẻ e cũng xài hao quá chừng . Mà mấy năm nay giảm hoặc bỏ hẳn vài món hại người nên giờ cũng chưa thấy gì . Chúc thím thớt nhìu sức khỏe và may mắn
thank thím ! nếu bỏ đc hẳn thì tốt, đôi khi vì cv hoặc nể nan nhau thì đành chịu
Quote:
Originally Posted by chuyenhl18 View Post
trước em chạy grab mà h thấy toàn phải mặc đồng phục nên chả làm nữa với lại grab lắm code vl mấy lần chạy toàn trừ 50% ko thì code 30k
qua U đê thím , đang có code 25k nè, ế bỏ mợ
Quote:
Originally Posted by Taka_Gakky View Post
Gần cuối năm ngoái có hút-hầm-cầu-er, gần cuối năm nay có uber-man
sẽ cố găng hại não các thím hế hế
Reply With Quote
Old 07-12-2016, 17:03
kakeri.No3's Avatar
kakeri.No3 kakeri.No3 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chuyenhl18 View Post
trước em chạy grab mà h thấy toàn phải mặc đồng phục nên chả làm nữa với lại grab lắm code vl mấy lần chạy toàn trừ 50% ko thì code 30k
em tưởng trừ nhưng grab nó phải trả phần tiền bị trừ cho bác chứ
Quote:
Originally Posted by gotocom View Post
ăn nhanh ko bọn nó post cứt h. :D
Reply With Quote
Old 08-12-2016, 16:39
angle_down angle_down is offline
Senior Member

Hic, mình cũng làm nghề xe ôm, cơ mà làm từ hơn chục năm trước, thấm cái mệt của nghề này lắm, mưa gió, đang đêm 12h đêm chở nghiện ra bãi tham ma mua thuốc phiện (hồi đó lớp 9), ... nhiều lắm
Reply With Quote
Old 08-12-2016, 16:41
123abcdef 123abcdef is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by nhathotinhkotuyetvong View Post
Đọc thớt này em nhớ đến natuan Hút bể phốt.
Mong thím thớt ko phải thằng natuan quay tay ra bài này nhé
Nếu là natuan thì đừng để lộ ra làm anh em thất vọng
Tưởng thằng hút bể phốt là có thật, té ra là quay tay à
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules