Phần 2 - fineline bóng ma hoang dã - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 09-12-2007, 16:12
TienNinh TienNinh is offline
Senior Member

Re: Phần 2 - fineline bóng ma hoang dã

Case bình thường chẳng có gì đặc sắc cả , MOD case nó ý nghĩa khác chứ bác , đâu phải cứ lấy cái case cũ rồi sơn phết bề ngoài thế là MOD đâu , ít ra cũng phải khoan khoan đục đục cắt cắt 1 tí thì mới hay chứ, đang đợi cái Pump và Tank bên bác Kaka xong em review con hàng em cho bác coi, Case server Compaq Workstation .
Reply With Quote
Old 09-12-2007, 17:18
canlongdaopho's Avatar
canlongdaopho canlongdaopho is offline
Senior Member

fineline là một trong nhưng case cao mà , case của bro có cao hơn e nó không ạ
Reply With Quote
Old 09-12-2007, 17:23
saochoi97's Avatar
saochoi97 saochoi97 is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by TienNinh
Case bình thường chẳng có gì đặc sắc cả , MOD case nó ý nghĩa khác chứ bác , đâu phải cứ lấy cái case cũ rồi sơn phết bề ngoài thế là MOD đâu , ít ra cũng phải khoan khoan đục đục cắt cắt 1 tí thì mới hay chứ, đang đợi cái Pump và Tank bên bác Kaka xong em review con hàng em cho bác coi, Case server Compaq Workstation .
Ngay cái tiêu đề bài này canlongdaopho đã nói rồi còn gì, chỉ review về vỏ case thôi. nhiều bác góp ý về hình vẽ thì rất đúng, còn nếu nói về cấu tạo case thì bài này ko đề cập đến mà

Theo mình biết, con Case này để được như hình các bác xem cũng phải chỉnh sửa "phần cứng" khá nhiều, chứ ko fải chỉ vẽ vỏ không (đục cánh bên lắp mi-ca, làm đế lắp quạt 12x12 ở trước mặt và phía sau case, đục lỗ lắp tản nhiệt nước, làm lại những chỗ hỏng hóc trước đây...) và nói chung còn nhiều thứ khác, nhưng có lẽ kinh nghiệm làm và review còn hạn chế nên vẫn còn để các bác phải góp ý nhiều.

Nhưng tôi cũng có 1 ý nghĩ rằng, chẳng nhẽ review với anh em trên VOZ, mà cái gì cũng fải kể lể dài dòng thì đâu còn là Review nữa, lúc đó fải gọi là kể chuyện đêm khuya mới đúng

Cũng phải công nhận rằng nhiều anh em trên VOZ rất chuyên nghiệp, nhận xét không thể chê vào đâu được, nhưng có lẽ anh em sẽ Pro hơn, nếu vừa nhận xét vừa đưa ra hướng giải quyết triệt để hơn, để chủ case cũng như những anh em khác được học hỏi và để những người chưa sơn case cũng như mod vỏ có cơ hội mở rộng tầm mắt.

Nhận xét đúng sai, xấu đẹp không fải là vấn đề khó (đúng hay sai có thể còn phụ thuộc vào thời điểm, xấu hay đẹp, hay hoặc dở còn phụ thuộc vào thẩm mỹ mỗi người), cái khó là có thể giải quyết được vấn đề chứ không chỉ là nói

Hy vọng nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của anh em

thanks
Reply With Quote
Old 09-12-2007, 17:29
saochoi97's Avatar
Junior Member

Nhân tiện vào đọc, gửi thêm mấy cái hình cho máu

Reply With Quote
Old 09-12-2007, 17:38
potterviet's Avatar
potterviet potterviet is offline
Senior Member

_ vẽ hay dán decal vậy
Reply With Quote
Old 09-12-2007, 17:42
saochoi97's Avatar
Junior Member

Reply With Quote
Old 09-12-2007, 17:45
saochoi97's Avatar
Junior Member

Quote:
Originally Posted by Naturalism
nói thật là vẽ airbrush của các bạn rất đẹp, đúng là nghề

Nhưng:
_chẳng có bố cục gì cả, trên 1 bề mặt thích phang như thế nào thì phang vào
_Kết hợp các mặt của case vào thì chẳng liên quan tới nhau
_tỉ lệ hình vẽ, ki'ck thước (font chữ với hình) chẳng có tương quan gì cả

xin lỗi chứ vẽ kỉu này hình làm nát cả case, để nguyên còn đẹp hơn!
ngày xưa tôi đã từng vẽ case, nhưng bằng sơn, do làm 1 mình và do đặc tính của sơn nên ko được như ý, nhưng có thể post lên đây để bạn hỉu được những gì mình nói:

"Kết hợp các mặt của case vào thì chẳng liên quan tới nhau"

Các nhận xét của bác thì em tiếp thu, nhưng riêng câu này thì em hỏi thật là bác đã bao giờ xem phim Ghost rider chưa vậy? (ko nhất thiết là ở rạp, mà thuê đĩa ở nhà xem cũng đã từng chưa vậy bác???)
Reply With Quote
Old 09-12-2007, 18:07
TienNinh TienNinh is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by saochoi97
Ngay cái tiêu đề bài này canlongdaopho đã nói rồi còn gì, chỉ review về vỏ case thôi. nhiều bác góp ý về hình vẽ thì rất đúng, còn nếu nói về cấu tạo case thì bài này ko đề cập đến mà

Theo mình biết, con Case này để được như hình các bác xem cũng phải chỉnh sửa "phần cứng" khá nhiều, chứ ko fải chỉ vẽ vỏ không (đục cánh bên lắp mi-ca, làm đế lắp quạt 12x12 ở trước mặt và phía sau case, đục lỗ lắp tản nhiệt nước, làm lại những chỗ hỏng hóc trước đây...) và nói chung còn nhiều thứ khác, nhưng có lẽ kinh nghiệm làm và review còn hạn chế nên vẫn còn để các bác phải góp ý nhiều.

Nhưng tôi cũng có 1 ý nghĩ rằng, chẳng nhẽ review với anh em trên VOZ, mà cái gì cũng fải kể lể dài dòng thì đâu còn là Review nữa, lúc đó fải gọi là kể chuyện đêm khuya mới đúng

Cũng phải công nhận rằng nhiều anh em trên VOZ rất chuyên nghiệp, nhận xét không thể chê vào đâu được, nhưng có lẽ anh em sẽ Pro hơn, nếu vừa nhận xét vừa đưa ra hướng giải quyết triệt để hơn, để chủ case cũng như những anh em khác được học hỏi và để những người chưa sơn case cũng như mod vỏ có cơ hội mở rộng tầm mắt.

Nhận xét đúng sai, xấu đẹp không fải là vấn đề khó (đúng hay sai có thể còn phụ thuộc vào thời điểm, xấu hay đẹp, hay hoặc dở còn phụ thuộc vào thẩm mỹ mỗi người), cái khó là có thể giải quyết được vấn đề chứ không chỉ là nói

Hy vọng nhận được sự giúp đỡ nhiệt tình của anh em

thanks
Bác nói chí phải , lần sau rút kinh nghiệm về comments vậy.
Reply With Quote
Old 09-12-2007, 18:30
saochoi97's Avatar
Junior Member

Quote:
Originally Posted by TienNinh
Bác nói chí phải , lần sau rút kinh nghiệm về comments vậy.
Mình nghĩ rằng, mọi người cũng chỉ muốn làm thật tốt để review, nhưng nhân vô thập toàn mà, có gì anh em thoải mái góp ý, nhưng nên đưa ra ý kiến và hưuớng giải quyết, chứ còn cứ bảo xấu, không đẹp hay chưa biết cách làm thì ai cũng có thể nói được

Kể ra các bác góp ý, sau đó đưa ra những sản phẩm mình đã làm hoặc những hình mẫu mình cho là ưng ý để anh em tham khảo như bác Naturalism mình rất ủng hộ, ít ra anh em còn có 1 cái gì đó để so sánh và học tập chứ
Reply With Quote
Old 09-12-2007, 19:58
canlongdaopho's Avatar
canlongdaopho canlongdaopho is offline
Senior Member

mình ủng hộ bác sao chổi 97 đấy vozz cho sao chổi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules