[REVIEW] KOREA COLLECTION - Page 51 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 16-02-2017, 14:17
theman_from_nowhere's Avatar
theman_from_nowhere theman_from_nowhere is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by setlong14 View Post
Tình hình là bắt đầu từ thread này:
https://vozforums.com/showthread.php?t=5294546
mà mình có hứng thế nên sẽ làm một bài review về cuộc sống ở Hàn Quốc sau một thời gian qua đây làm việc. Các đồng dâm nào cũng ở Hàn thì vào góp thêm tý chia sẻ cho topic thêm phần vui tươi và sinh động nhóe

Đầu tiên xin được giới thiệu sơ lược về mình: Mình năm nay đã trải qua 26 cái mùa xuân là dân BK HCM được qua Hàn làm việc dưới dạng cu li chuyên nghiệp à quên kỹ sư xây dựng

Góc nhỏ làm việc

Các thím vozer nào có tin tuyển dụng hoặc học bổng nước ngoài gì hấp dẫn cho anh em thì đăng tại đây luôn nhá. Mình sẽ cập nhật trong phần dưới đây. Chân thành cám ơn các thím vì sự hỗ trợ
Phần Bonus: Working Abroad Opportunities
https://vozforums.com/showpost.php?p...&postcount=294
thìm có nhâm ko, tiền đồng x20 mới bằng tiền won chứ
Reply With Quote
Old 16-02-2017, 14:47
setlong14's Avatar
setlong14 setlong14 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by theman_from_nowhere View Post
thìm có nhâm ko, tiền đồng x20 mới bằng tiền won chứ
Cho thím suy nghĩ lại lần nữa đấy Thế 10000 won = ? tiền vnd. Có phải lấy 10000 x 20 = 200000 vnd ko? 10000 won = 200000 vnd thì theo thím tiền nào giá trị nhỏ hơn?
Reply With Quote
Old 16-02-2017, 15:06
roninsgvn roninsgvn is offline
Senior Member

Ở Hàn xẻng thích nhỉ? Đợt rồi có gom góp được tí làm cái tour tàu nhanh do không có đủ thời gian chuẩn bị, một phần cũng vì chiều lãnh đạo gái ở nhà 20 năm xem drama Hàn xẻng, muốn được ngắm tận tay lá vàng lá đỏ với ngắm các ộp pa chym ngắn da trắng như tuyết và giọng ồm ồm. Mẹ cái tour này nên đổi thành tour đi mua thuốc bổ thì đúng hơn. Đoàn có mười mấy hai mươi người toàn các mẹ sồn sồn vàng đeo đầy tay tiền đầy túi, mua thuốc bổ, cao ngựa, thông đỏ tinh dầu không cần trả giá còn lá đỏ lá vàng với tinh hoa ẩm thực thì các mẹ ấy coi như đồ bỏ. Ha ha.

Tour có 5, 6 ngày đêm gì đó (ếu buồn nhớ vì mình làm cu li) được nó cho đi đảo Chê zu, hái quít với lên mỏm đầu rồng đúng hôm trời mưa, gió thổi tung sịp. Ở Seoul thì loanh quanh cung điện với đi công viên Neverland và chốt hạ bằng quả đi đảo Nami, thăm nơi khai sinh của "Bản tình ca mùa đông". Hơi tiếc vì đợt sang không trúng biểu tình. Kết thúc trước khi sang và lại tiếp tục khi đã về mất rồi. Đứa bạn mình sang đợt sau trúng biểu tình, nhảy vào chụp ảnh như đúng rồi. Vui vãi.

Có mấy cái ảnh chụp, không biết chủ thớt có đồng ý post không?
Reply With Quote
Old 16-02-2017, 15:42
Rattanakorn Rattanakorn is offline
Junior Member

Em đang ngó học bổng chính phủ Hàn Quốc KGSPG và có thắc mắc, người ta yêu cầu
- 2.64 on a 4.0 scale;
- 2.80 on a 4.3 scale;
- 2.91 on a 4.5 scale;
- 3.23 on a 5.0 scale; or
- Score percentile: 80%
Em không biết so sánh điểm của mình với mức nào :( khi mà GPA của em là 7.5/10, nếu so kiểu phải đạt 80/100 mà em chỉ đạt 75/100 thì thôi, em tạch luôn. Liệu em có cơ hội nào không? Ai có kinh nghiệm cho em xin ít, em cám ơn.
Reply With Quote
Old 16-02-2017, 16:01
nouking's Avatar
nouking nouking is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by roninsgvn View Post
Ở Hàn xẻng thích nhỉ? Đợt rồi có gom góp được tí làm cái tour tàu nhanh do không có đủ thời gian chuẩn bị, một phần cũng vì chiều lãnh đạo gái ở nhà 20 năm xem drama Hàn xẻng, muốn được ngắm tận tay lá vàng lá đỏ với ngắm các ộp pa chym ngắn da trắng như tuyết và giọng ồm ồm. Mẹ cái tour này nên đổi thành tour đi mua thuốc bổ thì đúng hơn. Đoàn có mười mấy hai mươi người toàn các mẹ sồn sồn vàng đeo đầy tay tiền đầy túi, mua thuốc bổ, cao ngựa, thông đỏ tinh dầu không cần trả giá còn lá đỏ lá vàng với tinh hoa ẩm thực thì các mẹ ấy coi như đồ bỏ. Ha ha.

Tour có 5, 6 ngày đêm gì đó (ếu buồn nhớ vì mình làm cu li) được nó cho đi đảo Chê zu, hái quít với lên mỏm đầu rồng đúng hôm trời mưa, gió thổi tung sịp. Ở Seoul thì loanh quanh cung điện với đi công viên Neverland và chốt hạ bằng quả đi đảo Nami, thăm nơi khai sinh của "Bản tình ca mùa đông". Hơi tiếc vì đợt sang không trúng biểu tình. Kết thúc trước khi sang và lại tiếp tục khi đã về mất rồi. Đứa bạn mình sang đợt sau trúng biểu tình, nhảy vào chụp ảnh như đúng rồi. Vui vãi.

Bác đi tour của hãng nào thế, nghe tả y chang tour mình mới đi hồi hè
Reply With Quote
Old 16-02-2017, 16:45
roninsgvn roninsgvn is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nouking View Post
Bác đi tour của hãng nào thế, nghe tả y chang tour mình mới đi hồi hè
Tour chợ giời toàn đi mấy điểm đại công nghiệp í mà. Bọn làm tour nó cứ nhận rồi ghép tour, thế là đi thôi.

Gái Hàn xẻng trên đảo Nami

Ai team Sony vào nhận hàng nhé.
Reply With Quote
Old 16-02-2017, 16:52
shivakl's Avatar
shivakl shivakl is online now
Đã tốn tiền

review thêm về gái hàn đi thím. bthuong có xinh ko, tỷ lệ phẫu thuật thẩm mỹ là bao nhiêu... có ông đi hàn về chê gái thậm tệ, gái nào nhà khá giả tý là đi pttm từ nhỏ hết...
Reply With Quote
Old 17-02-2017, 10:19
setlong14's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by roninsgvn View Post

Bác cứ tự nhiên post đi. Topic vui chia sẻ là chính mà Chủ yếu cho các anh em khác ở nhà ko được đi Hàn thì có cái nhìn tổng quát về Hàn thôi bác
Reply With Quote
Old 17-02-2017, 22:14
setlong14's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Rattanakorn View Post
Em đang ngó học bổng chính phủ Hàn Quốc KGSPG và có thắc mắc, người ta yêu cầu
- 2.64 on a 4.0 scale;
- 2.80 on a 4.3 scale;
- 2.91 on a 4.5 scale;
- 3.23 on a 5.0 scale; or
- Score percentile: 80%
Em không biết so sánh điểm của mình với mức nào :( khi mà GPA của em là 7.5/10, nếu so kiểu phải đạt 80/100 mà em chỉ đạt 75/100 thì thôi, em tạch luôn. Liệu em có cơ hội nào không? Ai có kinh nghiệm cho em xin ít, em cám ơn.
Em cứ nộp. Yên tâm đi. Anh đảm bảo sẽ đậu! Còn lý do thì anh ko nói đâu =))
Reply With Quote
Old 17-02-2017, 22:28
Binhxjchlo_1st Binhxjchlo_1st is offline
Junior Member

dep thiet
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules