[REVIEW] KOREA COLLECTION - Page 11 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 16-09-2016, 11:05
kamza's Avatar
kamza kamza is offline
Senior Member

Hồi đi honey moon vs vợ làm tour xuyên Á, Nhật - Hàn - Trung, Trung vs Nhật còn đỡ, qua Hàn ko nuốt nổi đồ ăn của nó, trình bày max lừa tình, nhai nhạt toẹt, đm kim chi every where, mà lên show vs film bọn nó ăn nhìn ngon miệng vcl
Reply With Quote
Old 16-09-2016, 11:27
setlong14's Avatar
setlong14 setlong14 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by be_xiu View Post
Sang tuần e đi Deajeon, ở bển 1 tháng. Bác thớt ở chỗ nào thế? Em có khoảng gần 5k ô ba ma để ăn tiêu ngủ nghỉ có đc thoải mái ko nhỉ?
Check inbox nhé. Mình trả lời rồi đó
Quote:
Originally Posted by tamhontrongsang_v2 View Post
khi nào đến phần Gái mà các dịch vụ đi kèm @@ ?
Khi nào thím chuyển cho em đủ tiền đi chơi gái thì em mới có bài viết về vụ này nhóe
Reply With Quote
Old 16-09-2016, 11:34
setlong14's Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by phidoi247 View Post
nghe nói Hàn Quốc cũng ăn thịt chó. Bác thử chưa review xem có giống thịt chó Việt Nam ko
Có ăn thịt chó nhưng rất hiếm chỗ bán. Em hiện tại đi rất nhiều nơi mà chưa thấy chỗ nào có món thịt chó để về review cho anh em
Quote:
Originally Posted by quynhtrangkcc View Post

Gái đeeeee. Quote cho các thành phần hám gái
Quote:
Originally Posted by quynhtrangkcc View Post
Nhạt nhưng dinh dưỡng nó tốt. E ở có 2 tháng lên hẳn 8kg
Chính xác. Đồ ăn của tụi nó rất bổ dưỡng nhiều năng lượng nên đứa nào ăn mà ko vận động là xác định như con heo luôn
Quote:
Originally Posted by adamantan View Post
Mình có ku em ngày xưa chơi cùng cũng tên là Thượng Khanh, xưa học ở ĐH Chonnam, giờ đang qua Phần làm PhD ở Đh Oulu, không biết có phải là 1 người không
Ka ka. Không khéo trong này lại toàn người quen đấy thím
Quote:
Originally Posted by tieulong_001v2 View Post
Lương thớt khoảng bi nhiu?
Hồi mới vào là 2000$. Nhưng giờ là 3000$ bằng với bọn kỹ sư Hàn bên này
Reply With Quote
Old 16-09-2016, 11:44
zenlis's Avatar
zenlis zenlis is offline
Member

Gái Hàn chính gốc chưa PTTM xấu vãi
Reply With Quote
Old 16-09-2016, 12:07
heaven0oo0's Avatar
heaven0oo0 heaven0oo0 is offline
Đã tốn tiền

Gái hàn đánh giá tổng quan là khá. Bởi nó được cái dáng và da rất đẹp. Gái hàn ra đường trang điểm rất đậm. Nhìn mấy em sinh viên kích thích vl. Bên này cấm nhìn ngực với mông gái, nhìn chằm chằm mắt nó củng không được. Nó báo police còng tay ngay. Pttm hay không mình không biết nhưng gái hàn nét mặt khá là căng cứng. Không có được nét dễ gần như gái việt.
Món ăn thì mình đánh giá là ngon. Trư một cài món nổi tiếng người ngoại quốc không thấy ngon như miến lanh , mì tương đen hay xem trên phim cũng không hợp khẫu vị mấy. Có một số món mà nhà bàng hay có gọi là canh như canh sương hầm, canh kimchi, .... Thì mình thấy rất ngon. Hương vị đặm đà và cay vừa đủ. Kim chi cà củ cải muối bên này là 2 món gia vị đi kèm mà mình rất thích.
Tiền sinh hoạt thì thực tế với thu nhập bên này là rất rẻ. Trường mình có bếp nấu ăn. Team mình 7 người nên nấu ăn rất rẻ. Chi phí ăn hàng tháng tầm 4tr đồng.ngày nấu 2 dỡ. Tráng miệng hoa quả đầy đủ. Thêm 1 triệu mua đồ ăn sáng hoặc ăn đêm là ok. Đi làm thêm 3 ngày đủ ăn cả tháng.
...........
Reply With Quote
Old 16-09-2016, 12:17
thsttl1 thsttl1 is offline
Member

thím làm xây dựng là cụ thể là làm j vậy, xây dựng dân dung ah, cty nào thế? sao để được đi sang hàn làm vậy, lương lậu thế nào vậy, mình cầu đường mà thấy mông lung quá
Reply With Quote
Old 16-09-2016, 12:23
SkyBlueNo1's Avatar
SkyBlueNo1 SkyBlueNo1 is offline
Senior Member

Năm 99 bác mình sang hàn xong về kể nó phát triển kinh hồn giờ nhìn ảnh nó phải đi trước VN quá nhiều. Lương bên đó hình như kỹ sư cũng phải dao động từ 50 đến 70 tr phải k bác mà tiết kiệm gửi về VN cho bố mẹ là nhòe
Reply With Quote
Old 16-09-2016, 12:38
exstar007 exstar007 is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by setlong14 View Post
Gái Hàn ko thể chụp tùy tiện được thím. Thím chụp mà ko có sự cho phép của nó là nó gọi police đến túm đấy
Vậy thì chụp trộm đi
Reply With Quote
Old 16-09-2016, 12:39
tieulong_001v2's Avatar
tieulong_001v2 tieulong_001v2 is offline
Senior Member

Móa vô đây thấy thua chị kém em quá
Reply With Quote
Old 16-09-2016, 12:54
setlong14's Avatar
Đã tốn tiền

Phần 4: DI SẢN VĂN HÓA

Nhắc lại phần trước 1 tý. Hàn Quốc là đất nước có nền văn hóa ẩm thực đậm đà bản sắc lừa tình. Các món ăn mà mình giới thiệu cho các thím là những món ngon nhất đấy còn ngoài ra thì còn lại rất ư là tệ.

Lẩu cua bạch tuộc: là món ăn rất nổi tiếng ở vùng 삼척시, bên dưới sẽ có 1 con cua rất bự được hầm kỹ, và các loại nghêu, xả, sò huyết, tôm, bạch tuộc bự nguyên con như trên hình bỏ vào sau, nồi lẩu rất lớn nhìn là thèm nhưng ăn vào thì thua cả canh chua của mình, cua rất bự nhưng chả có miếng thịt nào cả chủ yếu cho vào để ngọt nước (hương vị chua cay, ăn tạm được nhưng giá thì trên trời: 40000 won)

Vì mình sang Hàn chủ yếu để làm việc nên mình chỉ có thể review cuộc sống của một anh chàng kỹ sư Việt qua đây chứ ko thể đứng dưới góc độ của 1 em sinh viên sang đây để học. Môi trường học thuật và làm việc ở Hàn rất khác xa nhau nên trong các thím ai đã và đang học tập bên Hàn thì vào bổ sung thêm thông tin về đời sống về giá cả của sinh viên cho chính xác nhé

Hàn là nước chịu sự đô hộ của Nhật trong 1 thời gian khá dài nên nó cũng chịu sự ảnh hưởng của văn hóa nước láng giềng này. Mà thật ra là nó bê nguyên xi cái văn hóa làm việc của Nhật sang luôn.

Phần trên nói quá nhiều về mặt tích cực rồi thì trong phần này mình sẽ đề cập đến góc tiêu cực khi sống ở Hàn.

Đầu tiên mình xin được phép nói thẳng là ở Hàn bạn sướng nhất là đến để du lịch vì nó mặc định bạn là người đem tiền đến cho nó nên nó sẽ đối tiếp bạn như một thượng đế thật sự, các dịch vụ phụ vụ tận răng và sướng như tiên. Nó sẽ tìm đủ cách để lấy tiền của bạn càng nhiều càng tốt bù lại sẽ để bạn cảm thấy sung sướng sau khi rời khỏi nước của nó mặc dù cháy túi
Tiền khách sạn ở Hàn dao động trong khoảng 50000 won - 70000 won/ngày.

Còn nếu các thím qua Hàn dưới mục đích làm việc thì xác định là cực hơn cả chó nhé. Đó là sự thật qua đây 1 thời gian các thím sẽ nhận ra rằng con chó còn được đối xử tốt hơn mình .... Đất nước Hàn xinh đẹp, hiện đại, người dân hiếu khách, ăn ở trong môi trường tiện nghi đầy đủ ko sợ ô nhiễm và các thực phẩm bẩn nhưng ẩm thực và văn hóa làm việc của nó thì quá í ẹ. Các thím cần phải xác định tinh thần trước cho điều này. Thời gian ghi trên hợp đồng có thể là 8h/ngày nhưng thực tế các thím phải làm đến 10 -12h/ngày mới hết việc mà ko được trả thêm 1 cắc nào. Vào công ty thì thằng nào vào trước thằng đó sẽ là ông nội của các thím. Ở công ty các thím làm xong việc, hết giờ muốn về nhà mà trong khi thằng sếp trực tiếp của các thím còn đang làm việc thì mặc định là ko được về đâu nhé, về trước nó là nó chửi cho mà nghe. Các thím phải phục vụ tụi nó hơn cả cha mẹ của mình. Đi ăn uống, đi chơi luôn là người phải dọn đũa muỗng (đũa phải chọn cho khéo, cho thật cân bằng, ko có sự khác nhau giữa 2 cây, muỗng phải đặt về phía bên tay phải của nó) và rót nước cho tụi nó uống; phải chạy trước để mở cửa khi bọn nó vào, nếu là người ra sau cùng thì phải đóng cửa lại

Trong công việc, dưới bất cứ vấn đề gì cũng phải vâng lời thằng sếp trên của mình dù nó có sai. Nó có chửi như tát nước vào mặt mình 1 chuyện mà mình ko hề có lỗi thì cũng phải cúi gầm mặt mà nghe. Nó lúc nào cũng đúng, công việc mà có gặp trục trặc gì thì toàn lỗi là do mình. Còn nữa bọn Hàn là bọn có tinh thần tự tôn dân tộc rất cao, cái gì của tụi nó cũng đều ngon, đều tốt, nước Hàn là số một, dân Hàn là dân thượng đẳng, nó dám chửi mình phát âm tiếng Anh như cứt vậy (mặc dù mình phát âm đúng nhé) còn như nó thì vậy mới đúng. Sau khi bật google cho nó nghe thì hỏi ra nó bảo ở đây người Hàn nào cũng đều phát âm như vậy. Rồi sao? Mày có ý kiến gì? Nhập gia thì phải tùy tục

Gần đây là nhất là vụ 2 người Việt trên tàu cá đâm chết 2 người Hàn trong đó có 1 người là thuyền trưởng (chắc nhịn nhục lâu ngày quá đến lúc chịu ko nổi nữa + môi trường làm việc cực khổ) Và khi nghe tivi thông báo tin đó thì thằng sếp Hàn của mình quay sang bảo: "Sao dân tộc mày đứa nào cũng mọi rợ vậy hết ah?"

Có một lần thằng đó nói với mình rằng: "Ở Hàn Quốc thằng nào mà cao dưới 1m80 đều là loser!"

Các thím nên hiểu cảm giác những lúc đó của mình là chỉ muốn xiên cho nó một phát! Nhưng ko dám vì cái team mình thằng nào thằng nấy đều cao 1m85 trở lên và nặng 100kg. Nó bộp tay phát cũng chết

Đất nước Hàn luôn có sự pha lẫn giữa nét cổ kính và hiện đại. Về mặt bảo tồn các văn hóa truyền thống thì bọn nó làm tốt hơn mình rất nhiều. Dưới đây sẽ là một vài nét về văn hóa của tụi nó:

Đây là con rồng của bọn Hàn. Nhìn vào thì có nét hài hòa, gần gũi hơn sự sắc sảo, hung ác của con rồng Trung Hoa.
Bọn Hàn còn tôn thờ một linh vật nữa mà mình ko ngờ tới đó là nàng tiên cá. Ở biển thường hay có bức tượng của cô công chúa này. Họ thờ và cầu sự bình an cho mỗi chuyến đi biển. Tượng công chúa đẹp và quyến rũ lắm. Mình hôn mấy lần nên mình biết

Nhà truyền thống của bọn Hàn. Mọi thứ đều được làm bằng gỗ, ở cực kỳ mát mẻ. Được thiết kế một cách đặc biệt sao cho mùa hè thì mát còn mùa đông thì cực kỳ ấm cúng và tất nhiên chỉ có những người giàu mới ở trong những ngôi nhà thế này

Các loại trà đạo ở Hàn

Nghi thức chăm trà và cách uống trào đạo

Một góc của sân vân động Gwangju. Vì nó quá lớn nên mình ko thể chụp hết được. Nơi đây sẽ là nơi diễn ra các sự kiện lớn của thành phố bao gồm cả World Cup nếu được tổ chức ở Hàn

Các thím nếu muốn có sang Hàn thì nên chú tâm ôn luyện tiếng Hàn cho tốt vào vì bọn Hàn nói tiếng Anh rất tệ. Bọn nó có lòng tự tôn dân tộc cao nên rất thích những người nước ngoài nào có thể giao tiếp tiếng Hàn với nó. Bọn nó vui ra mặt luôn. Với cái thím nào ở trên nói gặp gái Hàn mà xổ tiếng Anh mà nó ko trả lời thì xác định là bị khinh như lũ mọi nhé. Ahihi

Last edited by setlong14; 17-09-2016 at 17:26.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules