Cần cao thủ chỉ cách aim - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Overwatch

Thread Tools
Old 16-08-2016, 19:40
Hoaqin's Avatar
Hoaqin Hoaqin is online now
Senior Member

Cần cao thủ chỉ cách aim

Như tít,tại trình độ aim của em hơi bị kém,weapon accuracy cao nhất là 30%,còn Reaper trung bình chỉ 20%
Em thì muốn lên được rank 60 mà aim thế thì nát quá
Thêm nữa cho em hỏi khi aim thì các bác dùng cổ tay hay cả cánh tay để lia chuột ạ
P/s:Em hay bị loạn khi bắn ở cự li rất gần,những lúc đó hầu như toàn bắn bừa

Last edited by Hoaqin; 16-08-2016 at 19:43.
Old 16-08-2016, 20:09
Black Anaconda's Avatar
Black Anaconda Black Anaconda is online now
Senior Member

Re: Cần cao thủ chỉ cách aim

Rip
rank 4x hay 3x thế
chơi 76 cho quen đi, rồi hãy tập mấy con kia
Old 16-08-2016, 20:23
Hoaqin's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Black Anaconda View Post
Rip
rank 4x hay 3x thế
chơi 76 cho quen đi, rồi hãy tập mấy con kia
Em rank 5x mà,quick play 500 ván mà tỉ lệ win vẫn dương mà
Đầu mùa rank 57,đánh solo tuột xuống 52 xong lên lại,giờ lại xuống 50
Căn bản em muốn luyện thêm aim bởi 20->30% aim là không đủ để cân 2,1vs 1 lắm khi còn thua,tại em hay bắn solo rank
Còn 76 tỉ lệ accu là 36% và 60 game quick win 60% nhóe
Old 16-08-2016, 21:03
Black Anaconda's Avatar
Black Anaconda Black Anaconda is online now
Senior Member

Tập theo kiểu này thử
https://www.youtube.com/watch?v=MFIritvrMxY
mình tập với người thật chứ méo tập với AI
Old 16-08-2016, 21:20
moruya's Avatar
moruya moruya is online now
Senior Member

E nói chứ aim của e hiếm khi nào đc trên 20% ko biết có ma nào tin ko.V nên chỉ dám chơi sp ko à.
Old 16-08-2016, 21:38
Hev!rote's Avatar
Hev!rote Hev!rote is offline
Senior Member

hiện tại mình đang tập aim = cách vào practice range thẩm thôi, trước khi quickplay hay competitive thì cứ vào practice range chơi McCree bắn tụi bot 5p mỗi lần, vừa test ping vừa tập aim luôn, dần dần thì accuracy nó cũng tự lên thôi. Lúc trước thì McCree mình chỉ đạt tầm 3x, chiều nay thì accuracy dao động vào khoảng 4x-5x lận
Old 18-08-2016, 16:17
Pro_A2_Ngu Pro_A2_Ngu is offline
Senior Member

Cái aim của OW khác xa mấy game CSGO , nó còn thời gian đạn bay nữa nên tùy cảm giác thôi , ping cao thì cứ mấy con target như Symmetra , Winston , thả bom kiểu Zarya , Junkrat cũng dc .
Old 18-08-2016, 17:10
ToBe_or_NotToBe's Avatar
ToBe_or_NotToBe ToBe_or_NotToBe is online now
Đã tốn tiền

mình thường được MVP khoảng ~ 80%, bật mí là mình main Reinhardt và khỉ nhé
Old 18-08-2016, 17:19
Hoaqin's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by ToBe_or_NotToBe View Post
mình thường được MVP khoảng ~ 80%, bật mí là mình main Reinhardt và khỉ nhé
Vồn,2 con đó mà cần aim à

Sent from my cục using vozForums
Old 19-08-2016, 15:12
sion.dominique sion.dominique is offline
Senior Member

Thứ đầu tiên bạn cần là một con chuột không tăng tốc. Chuột tăng tốc thì đầy, nhưng không tăng tốc thì hơi hiếm và khó lựa chọn.

Cái thứ hai bạn cần là xem con chuột nó có vừa cách cầm của bạn không. Đừng cố ép buộc bản thân vào cách cầm mà bạn không thoải mái. Hãy kiếm 1 con có form factor phù hợp với kiểu cầm của bạn. Ví dụ: mình cầm DA đời đầu rất thoải mái nhưng DA về sau thì ko chịu được. Hiện tại mình dùng Zowie ZA13. Nhỏ nhất trong series ZA. Mình cũng có FK nhưng không thích lắm. Zowie thường dùng sensor optical không tăng tốc. Tuy nhiên nếu bạn muốn dùng sensor laser. ADNS-9500 trong Steelseries Sensei (Sensei MLG dùng 9800, có tăng tốc). Bạn có thể tham khảo thêm tại đây: http://www.overclock.net/t/854100/ga...se-sensor-list

Để bắn chính xác. Hãy để chuột của bạn ở native DPI (hoặc CPI). Thường thì đó là mức nhỏ nhất. Nếu chậm trong game, hãy tăng sensitivity ở trong game, đừng tăng ở ngoài. Giải thích về phần kỹ thuật thì sẽ rất mất thời gian.

Set Crosshair của toàn bộ heroes về DOT. Riêng Reinhardt / Zarya / Genji, mình để short crosshair vì lý do điểm rơi cũng như firestrike của reinhardt sau khi bỏ shield nó sẽ hơi tụt xuống 1 tí. Dùng short crosshair sẽ dễ tính hơn.

Toàn bộ các heroes, ngoại trừ Zarya và Ana đều có khả năng headshot (trong game ng ta sử dụng thuật ngữ critical shot). Critical shot x2 damage. Riêng Widowmaker critical shot là x3.

khi sử dụng DOT làm tâm ngắm. Cố gắng aim vào đầu. Với Reaper, bạn hoàn toàn có thể tiễn Winston lên bảng sau 4 phát. Dva sẽ khó khăn hơn tí vì cô nàng này có thể defense matrix cũng như cô ấy nhảy ra khỏi mech khi con mech nổ?

Thêm một vấn đề nữa. Bạn không nhất thiết quan trọng quá vụ weapon accuracy trong statistic. Đôi khi chúng ta vẫn phải bắn vì suppressing fire sẽ ngăn cản không cho đối phương push. Đành rằng nó giảm accuracy nhưng nó lại phục vụ mục đích khác. Cái quan trọng là bạn sử dụng hiệu quả những phát súng của bạn khi gặp đối phương cũng như khi nào thì dùng ultimate. nhất là khi team bạn có zarya thì bạn lại càng phải cân nhắc việc sử dụng ult.

Đây là profile của mình. Cũng không tệ lắm với Reaper / Tracer / Soldier / McCree (Tracer set most kill với 61, sau đó là Reaper).

Last edited by sion.dominique; 19-08-2016 at 16:04.

Thread Tools

Posting Rules