Hội Chinese phone (Xiaomi, Meizu, Huawei...) - Thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, kết nối bạn bè :D - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Thiết bị di động

Thread Tools
Old 27-06-2016, 18:08
teoteoteo113 teoteoteo113 is offline
Đã tốn tiền

Re: Hội Chinese phone (Xiaomi, Meizu, Huawei...) - Thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, kết nối bạn bè :D

cần anh em đánh gía thực tế con letv x800 giúp mình.
Reply With Quote
Old 27-06-2016, 18:37
chém gió tập sự's Avatar
chém gió tập sự chém gió tập sự is offline
Đã tốn tiền

Re: Hội Chinese phone (Xiaomi, Meizu, Huawei...) - Thảo luận, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm, kết nối bạn bè :D

Quote:
Originally Posted by N.P View Post
Hiện tại nó có 2 dòng chính là Redmi với Mi.

Redmi là bọn giá rẻ, phổ thông:
* Redmi + số = 5" (Redmi 3, Redmi 4)
* Redmi + Note + số = 5.5" trở lên (Redmi Note 2, Redmi Note 3)

Mi là từ trung cấp tới flagship:
* Mi + số = flagship (Mi2, Mi3, Mi4, Mi5)
* Mi + (số) + (chữ) = nâng cấp của mẫu cũ (Mi4S) hoặc thị trường (Mi4i, Mi4C), trung cấp (Mi Max)
* Mi + Note = flagship màn 5.5" trở lên, tương tự Galaxy Note.

Bọn Redmi sẽ đẻ liên tọi, Mi thì ít hơn
Đang dùng con Mi note bản 64Gb, màu trắng được 3 tháng, muốn thanh lý Bác nào có nhu cầu thì PM nhé, máy ngon vẫn đang Kitkat 4.4, pin cả ngày chả hết, hơi xước tẹo ở vị trí cắm sạc
Máy trước mua ở Kimmobile còn đầy đủ hộp, sạc, phiếu bảo hành...
Hoặc bác nào có Meizu Pro 5 giao lưu cũng được
Reply With Quote
Old 27-06-2016, 18:42
Banh_Ran Banh_Ran is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by chém gió tập sự View Post
Đang dùng con Mi note bản 64Gb, màu trắng được 3 tháng, muốn thanh lý Bác nào có nhu cầu thì PM nhé, máy ngon vẫn đang Kitkat 4.4, pin cả ngày chả hết, hơi xước tẹo ở vị trí cắm sạc
Máy trước mua ở Kimmobile còn đầy đủ hộp, sạc, phiếu bảo hành...
Hoặc bác nào có Meizu Pro 5 giao lưu cũng được

Why you thanh lý?
Reply With Quote
Old 27-06-2016, 18:46
chém gió tập sự's Avatar
chém gió tập sự chém gió tập sự is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Banh_Ran View Post
Why you thanh lý?
Chán roài
Em thích cái nút home thần thánh của bọn Meizu
Trước em dùng con Meizu M2 Note được tháng thì bị anh bạn cướp mất nên mới mua con này, con này đẹp hơn chứ ngu hơn Meizu nhiều
Reply With Quote
Old 27-06-2016, 19:36
juventini195's Avatar
juventini195 juventini195 is online now
Senior Member

Công nhận dùng meizu xong cứ thấy nghiện nghiện cái nút home của nó
Reply With Quote
Old 27-06-2016, 19:56
Bibanvituvandatten Bibanvituvandatten is offline
K.I.A

tầm 3 đến 4 triệu có con nào ngon các thím nhỉ
Thấy con Alcatel Flash Plus 2 ngon quá không biết dùng lâu dài thì ntn
Cũng đang ngâm cứu em mi max T_T
Reply With Quote
Old 27-06-2016, 20:04
Mjollnir23's Avatar
Mjollnir23 Mjollnir23 is offline
Đã tốn tiền

bro nào cho hỏi làm sao để ko public noti trên lockscreen nhỉ VD như có tin nhắn đến nó chỉ hiển biểu tượng mà ko hiện cả nội dung tin nhắn ấy h mình lock cmn hết cả app nhạy cảm nhưng cứ có tin nhắn hay noti đến là nó show hết ra ngoài lockscreen đừng bảo mình tắt noti đi nhé, ko có noti thì dùng smartphone làm chó gì trc dùng con moto G cái rom 5.1 mặc định của nó có tùy chỉnh nếu screen lock bằng pin hay patten mà có tin nhắn đến nó chỉ hiện tên người đến chứ ko show hết nội dung, thằng miui này nó show sạch ra bên ngoài
Reply With Quote
Old 27-06-2016, 20:20
B1G-4$$ B1G-4$$ is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by juventini195 View Post
Mà cái thớt này phần lớn là xiaomi hội chứ
Được vài mống dùng meizu vivo với leeco,và hình như k có ma nào dùng huawei,zte thì phải
meizu dùng chip mtk cùi bắp ko nổi lắm, mấy con meizu pro xài chip cao cấp exynos thì giá đắt vãi linh hồn có chó nó mua

huawei thì con nào cũng đắt, chỉ có xiaomi là dùng chip snap và giá ổn nên nhiều người dùng, nhưng từ ngày mua mi5 là mình xác định tạch xiaomi, ko bao giờ mua đt của nó nữa
Reply With Quote
Old 27-06-2016, 20:25
teoteoteo113 teoteoteo113 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by B1G-4$$ View Post
meizu dùng chip mtk cùi bắp ko nổi lắm, mấy con meizu pro xài chip cao cấp exynos thì giá đắt vãi linh hồn có chó nó mua

huawei thì con nào cũng đắt, chỉ có xiaomi là dùng chip snap và giá ổn nên nhiều người dùng, nhưng từ ngày mua mi5 là mình xác định tạch xiaomi, ko bao giờ mua đt của nó nữa
vì sao cạch mi5 vậy bạn
Reply With Quote
Old 27-06-2016, 21:25
Ultimatevision Ultimatevision is offline
Senior Member

Đang xài mi 4c. không hiểu sao trước onscreen được tầm 6h, up rom một thời gian lên các bản mới giờ pin chỉ được tầm 5h.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules