Thảo Luận Hội những người đang xài hoặc yêu thích chất âm của Schiit Audio ver2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 25-06-2016, 02:18
tamle_o's Avatar
tamle_o tamle_o is offline
Senior Member

Hội những người đang xài hoặc yêu thích chất âm của Schiit Audio ver2

Hi mấy thím do voz gặp lỗi nên e lập lại 1 thread mới ở đây, lần này e mạo muội tự làm OP và sẵn review vài món e từng nghe qua
1.Amp
Jotunheim ~$450-$560

Balanced amp vs công nghệ mới hoàn toàn trên TG: Schiit Pivot Point™ vs công suất tận 5w vào 32ohm ngang Lyr ở class AB. Hứa hẹn đem lại 1 trải ngiệm âm thanh shock và có thể đánh bại Circlotron phức tạp và cồng kềnh
Magni 2 ~ $120 cả thuế + ship trực tiếp từ Schiit

Nge giống Asgard 1. Ấm, laidback, hơi buồn. Dễ nge, thẩm lâu thấy dễ chịu.
Âm ko dc rich (trong giải mids) như Asgard 1, bass mềm hơn, âm tự nhiên, liền mạch từ bass tới treble.
Magni 2 U~$175

Nge giống Mjolnir 1. Lung linh, fun, nhiều treble nhưng ko khó nghe và thiếu tự nhiên như Mjolnir 1.
E thích con này hơn Magni 2. Chủ yếu do khoản treble lung linh và vui. Khác biệt so vs Magni 2 cỡ 10-15% tùy ng cảm nhận.
Trong, mids tiến, 3 dải chuyển đổi liền mạch
Đáng giá hơn Magni 2 $50? Hoàn toàn xứng đáng vì ngoại hình, power và sự trong trẻo so vs bản ko Uber (ko chỉ do tăng treble)
Vali 2~$200

Chưa nge. Đang cố gắng mang về vn 1 con vì có vẻ âm thích chất âm musical, êm tai của amp đèn
Asgard 2~$235

Chưa nge em ver2, nên e cảm nhận bản nguyên gốc v1:
Em vẫn thích con này nhất vì chất âm tự nhiên, ko buồn ko vui quá. Âm rất rich và trữ tình. Bass cứng, hit mạnh, treble hơi đuối so vs 2 dải còn lại nhưng rất tự nhiên, âm trường rộng mênh mông.
Nếu tìm mua dc 1 con cũ bằng giá thì đáng mua hơn Magni 2/2u mới (chủ yếu do nhìn đẹp hơn và chất âm siêu tự nhiên)
Valhalla 2~$400
Nếu nghe vs headphone trở cao thì em này đc đánh giá hay hơn Lyr 2
Chưa nghe
Lyr 2~$500

Chưa nghe
Mjolnir 2~$900-$999

Chưa nghe bản ver2 hybrid nên cảm nhận bản gốc:
Vui buồn lẫn lộn vs con amp này.
Trc khi mua nó em nghe LCD-2 vs Asgard 1 và nụ cười luôn trên môi mỗi khi đắm mình trong âm nhạc Tuy nhiên lòng tham và sự tò mò con người là vô đáy nên đã bán và tậu con Mjolnir 1 này.
Từ đó em ko cười nữa, mặc dù hằng ngày vẫn thủ dâm tinh thần bằng đọc những review khen Mjolnir hết lời trên head-fi
Âm Mjolnir ko tự nhiên. Âm trường rộng nhưng kiểu hiệu ứng 3d qua lại, surround lung tung nge rất ảo. Âm rất v-shape. Bass khủng, extend nhưng kéo căng. Treble thì boost. Mids vì thế chìm ngỉm.
Treble nhiều nhưng khác vs Magni2U là chói rất khó chịu và ko thật vì thế ko nghe to dc. Càng vặn volume càng chói đau đớn. Em không nghĩ là treble nhiều đồng nghĩa vs chói khó chịu, đơn giản là chất treble của em Mjolnir này như zậy..
Dải mids khá đơn điệu. Sau khi đổi cục transfomer đổi điện 220->110v mạnh hơn chất âm có cái thiện. Treble và low mids mượt hơn, tự nhiên hơn, giảm hắn chói gắt, bass rõ ràng chính xác, đằm, uy lực dù thấy co lại (??) nhưng cái dải mids nhạt nhòa vẫn ở đó. Có thể đó là lí do nhiều ng nói đây là âm ly dành riêng cho LCD. Vì dải mạnh là bass cũng dc tăng cường, dải yếu là treble cũng tăng nên âm rất dễ ấn tượng và fun. Nhưng e ko thấy sự đặc biệt của Audeze ở đó nữa, chỉ là 1 con amp đang cố biến LCD-2 thành 1 headphone hoàn toàn khác (nhưng ko dc ).
Chắc có j đó sai vs lỗ tai của em hoặc vs công nghệ circlotron từ Schiit (hoặc ví tiền). E thật sự thấy thích amp class a và ab hơn dù là single end Bằng chứng là em bắt đầu cười tủm tỉm trở lại và cảm nhận dc cái magic của LCD sau khi "hạ cấp" xuống nghe vs Magni2/2u
Điểm mạnh: Bass, treble, âm trường, phân lớp, chi tiết, siêu trong trẻo
Điểm yếu: âm điện tử, mids lùi và đơn điệu, 3 dải chuyển tiếp ko mượt mà, liền mạch
Ragnarok >$1750

Chưa nge
2. Dac
.....để sau

Last edited by tamle_o; 28-08-2016 at 20:01.
Reply With Quote
Old 25-06-2016, 10:29
AzAudio_Store1's Avatar
AzAudio_Store1 AzAudio_Store1 is offline
Đã tốn tiền

Re: Hội những người đang xài hoặc yêu thích chất âm của Schiit Audio ver2

Mở bát cho thím
Đang dùng em Schiit Wyrd ở nhà, khá hài lòng
Reply With Quote
Old 25-06-2016, 10:38
tamle_o's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by AzAudio_Store1 View Post
Mở bát cho thím
Đang dùng em Schiit Wyrd ở nhà, khá hài lòng
e wyrd nge bẩu chỉ dùng vs mấy e dac xài nguồn usb + nguồn usb của máy tính tệ nếu ko là như placebo
Reply With Quote
Old 25-06-2016, 12:07
xxxfbsxxx xxxfbsxxx is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tamle_o View Post
e wyrd nge bẩu chỉ dùng vs mấy e dac xài nguồn usb + nguồn usb của máy tính tệ nếu ko là như placebo
sai, dac có nguồn rời vẫn cải thiện nhiều do ngoài cái cấp nguồn usb sạch wyrd còn có mạch buffer usb nữa, gần giồng bọn iusb 3.0 với uptone regen
Reply With Quote
Đang tải...
Old 25-06-2016, 20:25
0168 0168 is offline
Senior Member

Con Vali 2 có cái chụp bảo vệ bóng đèn để đừng vô tình chạm vào bị phòng ko bác tamle?

Với lại cho mình hỏi, trên mấy con Magni 2u hay Vali 2 nó có cổng RCA out là để làm gì vậy ? Không lẻ để kéo speaker ?
Reply With Quote
Old 25-06-2016, 21:49
Jon Ma's Avatar
Jon Ma Jon Ma is offline
Senior Member

Thread kia bị lỗi hèn gì

Mình đọc head-fi thấy con Modi 2 Uber mới xài chip AKM 4499, không biết khác nhiều không. #1533981
Reply With Quote
Old 25-06-2016, 22:41
ak2angel ak2angel is offline
Senior Member

oánh dấu đã, có thể trong tương lai gần sẽ nhập bọn
Reply With Quote
Old 26-06-2016, 10:28
tamle_o's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by xxxfbsxxx View Post
sai, dac có nguồn rời vẫn cải thiện nhiều do ngoài cái cấp nguồn usb sạch wyrd còn có mạch buffer usb nữa, gần giồng bọn iusb 3.0 với uptone regen
okay mỗi ng 1 quan đỉm
Quote:
Originally Posted by 0168 View Post
Con Vali 2 có cái chụp bảo vệ bóng đèn để đừng vô tình chạm vào bị phòng ko bác tamle?

Với lại cho mình hỏi, trên mấy con Magni 2u hay Vali 2 nó có cổng RCA out là để làm gì vậy ? Không lẻ để kéo speaker ?
Khi mua ko có bác nhưng bác google "tube amp protector" để mua ngoài dc

Quote:
Originally Posted by Jon Ma View Post
Thread kia bị lỗi hèn gì

Mình đọc head-fi thấy con Modi 2 Uber mới xài chip AKM 4499, không biết khác nhiều không. #1533981
Nge bẩu treble mượt hơn, decay tự nhiên hơn, bass mạnh bạo hơn, deep hơn và mids thật hơn. Nhưng theo e suy ngĩ thì sẽ là tối hơn và bass lấn như con bifrost ds mới nên e ko quan tâm lắm

Quote:
Originally Posted by ak2angel View Post
oánh dấu đã, có thể trong tương lai gần sẽ nhập bọn
Nếu dc thì mua ở chỗ e nhé )) đang cố ship hàng vể

Last edited by tamle_o; 26-06-2016 at 10:36.
Reply With Quote
Old 26-06-2016, 10:40
Jon Ma's Avatar
Jon Ma Jon Ma is offline
Senior Member

À sẵn bác thớt tư vấn em cái mua cái "transfomer đổi điện 220->110v" ngon ngon với.

Em cũng ở HCM, có người quen sắp xách con Magni 2U về mà điện 110. #1533981
Reply With Quote
Old 26-06-2016, 19:04
prettylife.1505 prettylife.1505 is offline
Senior Member

mây bọn này hợp ATH không ta, đặt biệt là mấy em tube
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules