Loa và amply Pioneer RMX9 đánh cặp với Se-150 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 29-09-2009, 11:35
Multimedia's Avatar
Multimedia Multimedia is offline
Senior Member

Loa và amply Pioneer RMX9 đánh cặp với Se-150

Em vửa mua được em này, dưới đây là anh thật của nó:

Trước kia em cũng mê loa vi tính lắm, và đã sở hữu được "Hận đời không đối thủ" nhưng đúng là "hận đời" thật lên bán đi và nghe lại Microlab M800 thấy chất âm vẫn rưa rứa

Qua một thời gian ko chơi thấy trên giang hồ xôn xao chơi dàn mini em cũng làm em Kenwood SA-7 của bác GoGoon, tuy nhiên em này thì bass lại quá yếu mà em thì lại thích chơi nhạc manh, nên 2 tuần em này lại sang chủ mới. Lang thang ở chợ thấy em này, dù chưa có ý định mua nhưng dinh về luôn và nghe qua chất âm có thể nghĩ ngay một điều mà chưa bao giờ nghĩ là mình sẽ nghe bộ này sẽ đựoc một thời gian dài.

Về bộ này em search trên net có lẽ nó là bộ của:

http://produto.mercadolivre.com.br/M...ofissional-_JM

Mà em tìm lại CD, Sound effects và cả Mixer không có, mà có lẽ em chỉ dùng vậy thôi.

Về chất âm của em này, có lẽ là em sẽ hài lòng cho đến khi nào nghe đựoc của bác khác con hay hơn.

Âm bass chắc khoẻ, âm trung trong trẻo, âm cao thánh thót, tiếng kim loại em cho là tốt nhưng không thể bằng được nhưng bộ dân dụng chính hiệu.

Có một điều lạ à em áp tai vào cái loa treble nhỏ ấy thì không nghe thấy tiếng, hay nó làm giả nhỉ?

Các bác cho em hỏi, dàn này có gọi là dàn mini không hay bookshelf gì đó (em cũng không biết định nghĩ bookshelf là gì nữa) hay là gì ạ?

Em đánh con này với Sound Onkyo Se-150, tiện thể cho em hỏi, device của Foobar nếu em để ở KS: Envy24 thì sau mỗi bài lựa chọn tăng chỉnh volumn (thực ra nó lại là Wave chứ không phải là master volumn) và lựa chọn QXpander không còn tác dụng nữa nên em đành để ở DS: Envy24 để nghe chế độ QXpander của Se-150 sẽ cho âm bass mạnh hơn và âm trường rộng hơn.

Last edited by Multimedia; 29-09-2009 at 11:48.
Reply With Quote
Old 29-09-2009, 13:19
longhorn's Avatar
longhorn longhorn is offline
Senior Member

KS kô qua Kmixer của window nên các phần chỉnh hiệu ứng, EQ đều không có tác dụng, còn DS có qua kmixer của window nên các hiệu ứng này có tác dụng, cá nhân thì em chả thích mấy cái hiệu ứng hay EQ này, trừ khi xem phim
Reply With Quote
Old 29-09-2009, 20:09
altec885's Avatar
altec885 altec885 is offline
Senior Member

cậu nghe những bài nhiều âm cao mà không thấy loa nhỏ phát tiếng là có vấn đề rồi

cố gắng tháo ra xem củ loa bên trong, có thể sẽ thêm đc phần nào thông tin để biết loa còn nguyên bản hay đã được làm lại ( mình có đi mua loa nhất định mở ra xem củ loa thế nào, không đc thì không mua)

bác nào có kinh nghiệm để mua đc loa nguyên bản hay tốt, chỉ cho anh em cái ạ
Reply With Quote
Old 29-09-2009, 21:00
nakamichi1948's Avatar
nakamichi1948 nakamichi1948 is offline
Member

Bao giờ bác bán cặp loa thì pm em phát
Reply With Quote
Old 30-09-2009, 23:51
nakamichi1948's Avatar
nakamichi1948 nakamichi1948 is offline
Member

Bao giờ bác bán cặp loa thì pm em phát upup
Reply With Quote
Old 01-10-2009, 16:39
Multimedia's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by altec885 View Post
cậu nghe những bài nhiều âm cao mà không thấy loa nhỏ phát tiếng là có vấn đề rồi

cố gắng tháo ra xem củ loa bên trong, có thể sẽ thêm đc phần nào thông tin để biết loa còn nguyên bản hay đã được làm lại ( mình có đi mua loa nhất định mở ra xem củ loa thế nào, không đc thì không mua)

bác nào có kinh nghiệm để mua đc loa nguyên bản hay tốt, chỉ cho anh em cái ạ
Lúc mình mua người bán hàng bảo tháo nhưng mình thấy tin tưởng nên mình thôi vì họ bảo là họ bán mở, amply họ cũng mở cho mình xem, cái loa nhỏ không phát tiếng mình cũng không hiểu sao nữa nhưng cái màng loa dính đầy bụi lâu ngày mình thấy yên tâm, hic hic chả biết sao nữa.

Vừa rồi mở âm thanh midi của cái phần mềm karaoke hifi 1.0 gì đó (có 10Mb mà nhiều bài khiếp) thấy âm cao chuẩn lắm.

Một số câu hỏi em đặt ra trong bài bác nào có kinh nghiệm giải đáp giúp em với!
Reply With Quote
Old 02-10-2009, 20:17
bulong30 bulong30 is offline
Junior Member

Bộ của bác hay quá! Tổng thiệt hại nhiêu thế ?
Em cũng đang muốn sắm mà chưa biết đến đâu.
Reply With Quote
Old 03-10-2009, 00:04
Multimedia's Avatar
Senior Member

Mình là người ít biết mặc cả, mua ở chợ Sắt HP, Loa 1.8T, Amply 0.8 Tổng thiệt hại là 2.6T, thấy so với MX5021 thì quá rẻ nên mình mua luôn! (Vì chợ Sắt hay nói thách, ông anh bảo nhỏ mày trả giá phải "bỏ đi" mới đúng).

Nói chung em hải lòng, đang định kiếm thêm một số bộ phận hát karaoke cho phòng nhỏ với em này!
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules