[PC] Grim Dawn [Action/Adventure/RPG/Multiplayer/Coop/2016] - Page 41 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Games > Thảo luận chung

Thread Tools
Old 06-03-2016, 18:11
Mr.Cigar's Avatar
Mr.Cigar Mr.Cigar is offline
Đã tốn tiền

Re: [PC] Grim Dawn [Action/Adventure/RPG/Multiplayer/Coop/2016]

^ Mình 25 tuổi, đi làm đc vài năm rồi. Lương cao hơn chuẩn voz, học hết đại học. Giờ lại truy cả lý lịch để tranh luận hả?
Còn bạn mình thấy đang hơi bị tiểu tiết rồi đó, đấy ko phải là cách "tranh luận", mà là bắt bẻ để bóp méo khái niệm. Ok, nếu thích đi vào tiểu tiết thì mình giải thích cho bạn: Damage là chỉ chung khả năng sát thương. Bao gồm 2 tập con, dps và dmg per hit. Nếu bạn muốn vặn thì làm ơn chỉ xem mình nói cunning tăng dmg per hit ở chỗ nào. Nếu mình nói câu đấy thì mình mới sai, con lại thì #332 và #333 mình đã làm rõ quan điểm cunning tăng dps + cơ chế làm việc của OA/DA. Trẻ con đọc cũng biết là mình đúng hay sai. Và bạn nên nhớ, nói theo kiểu của bạn thì cunning tăng Damage là chính xác đó nhé. Nó ko tăng damage per hit thôi.
Tooltips thì đây:

Nằm lù lù vậy ko tìm ra thì chẳng ko biết tooltips là gì sao?
Và xin lỗi bạn luôn mấy khái niệm cỏn con mình sai làm sao đc.
Attached Images
File Type: jpg tooltips.jpg‎ (50.0 KB, 123 views)
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 18:41
Czios Cerny's Avatar
Czios Cerny Czios Cerny is offline
Senior Member

Làm sao để mở khóa Elite vậy các bác chơi veteran cũng thấy dễ vcl
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 18:46
Michael1992's Avatar
Michael1992 Michael1992 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Czios Cerny View Post
Làm sao để mở khóa Elite vậy các bác chơi veteran cũng thấy dễ vcl
phá đảo game ở Veteran thì nó sẽ unlock Elite
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 18:47
haylachoi haylachoi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Mr.Cigar View Post
^ Mình 25 tuổi, đi làm đc vài năm rồi. Lương cao hơn chuẩn voz, học hết đại học. Giờ lại truy cả lý lịch để tranh luận hả?
Còn bạn mình thấy đang hơi bị tiểu tiết rồi đó, đấy ko phải là cách "tranh luận", mà là bắt bẻ để bóp méo khái niệm. Ok, nếu thích đi vào tiểu tiết thì mình giải thích cho bạn: Damage là chỉ chung khả năng sát thương. Bao gồm 2 tập con, dps và dmg per hit. Nếu bạn muốn vặn thì làm ơn chỉ xem mình nói cunning tăng dmg per hit ở chỗ nào. Nếu mình nói câu đấy thì mình mới sai, con lại thì #332 và #333 mình đã làm rõ quan điểm cunning tăng dps + cơ chế làm việc của OA/DA. Trẻ con đọc cũng biết là mình đúng hay sai. Và bạn nên nhớ, nói theo kiểu của bạn thì cunning tăng Damage là chính xác đó nhé. Nó ko tăng damage per hit thôi.
Tooltips thì đây:

Nằm lù lù vậy ko tìm ra thì chẳng ko biết tooltips là gì sao?
Và xin lỗi bạn luôn mấy khái niệm cỏn con mình sai làm sao đc.
Như vậy là rõ ràng sao? Nhìn vào cái hình ảnh ấy làm sao mà ra đc cái này:

Character AttributesEdit
There are three character attributes in Grim Dawn, which are similar to the traditional ARPG Strength, Dexterity, and Intelligence stats. They are:

Physique
Cunning
Spirit
Physique Edit
Physique is the primary item requirement for armor, melee weapons and shields. It provides the following benefits:

+0.04 (1/25) Health regeneration per second per Physique beyond the base of 50.
+3 Bonus Health.
+0.5 Defensive Ability (chance to be avoid hits, avoid crits, and reduce crit damage dealt to you).
Assigning 1 Attribute Point to Physique grants +8 Physique (+24 Bonus Health, +0.32 Bonus Health Regen, and 4 Defensive Ability.

Cunning Edit
Cunning is the primary item requirement for ranged weapons, and provides the following benefits:

+0.33% Bonus Physical Damage (Counts the base of 50 for a bonus of +16.67% at level 1)
+0.285% Bonus Pierce Damage (Counts the base of 50 for a bonus of +16.67% at level 1)
+0.333% Bonus Duration Damage (Counts the base of 50 for a bonus of +14.25% at level 1)
+0.5 Offensive Ability (chance to hit with attacks and spells, chance to crit, and damage dealt by crits)
Assigning 1 Attribute Point to Cunning grants +8 Cunning (+2.67% Bonus Physical Damage,+2.28% Bonus Pierce Damage, +2.67% Bonus Duration Damage, and 4 Offensive Ability.

Note: Bonuses to physical, pierce, and duration damage from cunning apply to both spells and attacks that deal those damage types.
Như thế này mới là rõ ràng nè.
Lại thêm về đọc hiểu nữa. Các post trước bác khoe rất nhiều là chơi thể loại này nhiều, rồi OA/DA rất dễ hiểu.... nên mình mới nói là "không cần biết tuổi tác học vấn ..." ý là việc khoe khoang như vậy chẳng tác dụng gì, giờ thì post trên lại khoe ra để làm gì vậy.
Bác đi làm rồi thì cũng phải biết là tiểu tiết rất quan trọng đó, trong đời sống rất nhiều người lợi dụng để lừa đảo, lách luật ..... Trong game thì cũng như vậy, vd như chơi game moba: có mấy cái tiểu tiết với người bình thường nhưng lại rất quan trọng đối với các gosu.
Quay lại thuật ngữ damage. Bác giải thích thuật ngữ rất đúng, nhưng mà thế này. Bác học đại học rồi ko biết có nhớ môn logic học không.. Đúng với cái tổng thể thì sẽ phải đúng với cái tập con của nó.
"Cunning tăng damage đấy kể cả có đánh piercing hay không" tức là phải phải đúng cả DPH và DPS. trường hợp này đúng với DPS thôi
Giống như: " Mèo có 4 chân"
Thì các thể loại, mèo mướp, mèo tam thể ...cũng phải có 4 chân. Chỉ cần 1 loại mèo có 3 chân thì "Mèo có 4 chân" sẽ sai
Bác giải thích tiếp về cái VD mà bác đưa ra.
PS : Mình hoàn toàn không có ý định công kích cá nhân gì hết nha, tranh luận công bằng hòa nhã
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 19:01
bomcon123456's Avatar
bomcon123456 bomcon123456 is offline
Senior Member

Có mấy vấn đề mình không hiểu
1. Mage có cần nâng cunning không ? Nếu nâng cunning chỉ để tăng OA, bonus duration dmg, từ đó tăng total dmg output thì đúng là lý thuyết cùn. Vì thực tế tác dụng của nó là quá nhỏ bé.
2. Ngoài cách nâng OA bằng cunning cho Mage, còn cách nào hiệu quả hơn không ?
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 19:17
huypro37 huypro37 is offline
Senior Member

Thế túm lại là bây giờ có nên tăng vào cunning không, em tăng 2physi 1 cunning
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 19:24
Mr.Cigar's Avatar
Mr.Cigar Mr.Cigar is offline
Đã tốn tiền

^ Mình lên forum nghĩ sao nói thế chứ ko ưa tiểu tiết, miễn sao khi truy về bản chất câu nói ko sai là đc
Khi tranh luận thì kinh nghiệm là quan trọng nhất, chừng nào ko nói sai lung tung phèo, các cụ bảo rồi, tốt đẹp phô ra.
Việc tăng cunning mình nói chỉ như việc đề cập 1 nét của mechanic, chẳng liên quan gì đến việc min-maxing (tức + stats thế nào là tốt nhất) cả vì với total hơn 2days chơi char đầu tiên thì mình nói luôn mình chưa muốn bàn về vđ này. Nhìn cái hình mình post thì thấy @lvl65 mình mới spent 7 points cho cunning thôi là đủ hiểu nhé, cứ đủ stats mặc gear khi nào maxed out nói chuyện tiếp, best way of spending attribute point.
Còn những ai hỏi có nên tăng cunning không thì có thể hỏi bất kỳ ai đã từng chơi qua TTQ, 1 char end game luôn hội tụ đủ 2 điều kiện: 100% dodge trash (Max DA) và 100% hit với con boss mạnh nhất game (max OA). 2 cái này tùy vào việc xúc từ gear có đủ ko mà sẽ quyết định khi đã end game. Quá xa để có thể trả lời kiểu có hay không.
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 19:24
haylachoi haylachoi is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by bomcon123456 View Post
Có mấy vấn đề mình không hiểu
1. Mage có cần nâng cunning không ? Nếu nâng cunning chỉ để tăng OA, bonus duration dmg, từ đó tăng total dmg output thì đúng là lý thuyết cùn. Vì thực tế tác dụng của nó là quá nhỏ bé.
2. Ngoài cách nâng OA bằng cunning cho Mage, còn cách nào hiệu quả hơn không ?
Đầu tiên cần phải thống nhất thuật ngữ mage là gì nữa để tránh dẫn đến những bất đồng như ở trên. Mình dịch từ điển là phù thủy pháp sư. Bây giờ cứ tạm coi trong game này là những build đánh dame magic (phụ thuộc cast speed). Lưu ý : nightblade đánh = phantasmal blade dùng dame piece và bleeding dame lại phụ thuộc vào CS chứ ko phải AS hay như con speelbreaker của mình đánh element dame nhưng lại phụ thuộc vào AS. Nói chung game này mình có thể nghĩ ra 1 đống build đa dạng, còn hiệu quả thì ko biết
1. Mình nghĩ là không nếu chỉ thuần magic dame ( vẫn có trường hợp nửa nạc nửa mỡ thì ko xét). Mình đã có VD = hình ảnh ở mấy page trước rồi. cunning cũng tăng cả chance to crit /hit và dame crit nữa(do OA tăng) ,mấy chỉ số này đều đc tính vào DPS nhưng chắc chắn là không đáng kể nếu lượng OA ko ở quá thấp.
2. Các VD của mình chứng mình OA từ cunning là không đáng kể. Theo mình đáng kể nhất chính là lượng OA đc tăng khi lên lv( luôn luôn có ko mất gì, hình như là >10 trên mỗi lv), tiếp đó là từ đồ, skill, devotion.
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 19:25
khongten0918's Avatar
khongten0918 khongten0918 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by kyokkk View Post
Cho mình hòi , lúc ban đầu bạn vô game lần đầu nó có báo thiếu file MSVCP140.DLL không , rồi bạn tải cái đó về quăng vô nó mới lỗi hay sao
thím add file dll sai, nếu máy bác 64 bit mà add file dll 64 bit bị lỗi đó thì chuyển sang file dll 32 bit
Reply With Quote
Old 06-03-2016, 19:31
FormerTroll FormerTroll is offline
Senior Member

Trong game này mấy cái điểm stats cho mình cộng phần lớn mục đích là tăng để xài được đồ mình muốn xài thôi. Muốn chơi súng, nỏ thì tăng cunning, muốn mặc heavy armor thì tăng Phys, còn muốn caster armor thì tăng spirit. Ai mà chơi full spirit thì dam to nhưng sau này sẽ khá khó sống vì máu ko nhiều với ko có giáp trâu để kháng vật lý, ko có bonus OA thì đánh dễ miss từa lưa.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules