Thắc mắc lý do bị ban - ĐỌC KỸ POST #1 - Page 892 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Thắc mắc & Góp ý

Thread Tools
Old 29-11-2018, 10:58
Warchild8x's Avatar
Warchild8x Warchild8x is offline
Senior Member

Tôi đề nghị mod thuyvan lấy lại công bằng cho tôi. Mod squall là mod nào mà ném đá giấu tay, hôm qua vì lí do cá nhân mà kia never ba nick của tôi cùng một lúc: darknight1983, darknight1982, darknight186.
Cái nick darknight1983 tôi đồng ý bị kia. Nhưng hai acc sau tôi log vào đòi giải thích cũng bị kia là sao? Cho tôi được biết mod ném đá giấu tay, kia vì cảm xúc cá nhân có phải là tiêu chí tuyển mod của voz hay ko?
Nay tôi đề nghị mod thuyvan unban hai nick darknight1982, darknight186 của tôi.
Xin cảm ơn!

Sent from my iPhone using vozForums
Reply With Quote
Old 29-11-2018, 11:18
Vos's Avatar
Vos Vos is offline
M.I.A

Re: Thắc mắc lý do bị ban - ĐỌC KỸ POST #1

Quote:
Originally Posted by Warchild8x View Post
Tôi đề nghị mod thuyvan lấy lại công bằng cho tôi. Mod squall là mod nào mà ném đá giấu tay, hôm qua vì lí do cá nhân mà kia never ba nick của tôi cùng một lúc: darknight1983, darknight1982, darknight186.
Cái nick darknight1983 tôi đồng ý bị kia. Nhưng hai acc sau tôi log vào đòi giải thích cũng bị kia là sao? Cho tôi được biết mod ném đá giấu tay, kia vì cảm xúc cá nhân có phải là tiêu chí tuyển mod của voz hay ko?
Nay tôi đề nghị mod thuyvan unban hai nick darknight1982, darknight186 của tôi.
Xin cảm ơn!

Sent from my iPhone using vozForums
Hi thím,

Nick darknight1982 bị xóa và ban vì đụng đến vấn đề chính trị nhạy cảm.
Nick darknight186 bị xóa và ban vì lời lẽ xúc phạm người khác.

Dưới sign của mình là link unban 500 nick tháng 11, nếu nhanh tay đăng ký có thể lấy lại được nick. Mong thím vui lòng tuân thủ nội quy của diễn đàn nếu như được về bờ.
Reply With Quote
Old 29-11-2018, 11:55
anhkutj's Avatar
anhkutj anhkutj is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thuyvan View Post
Chào bạn! Bạn đã post nhiều nội dung rất nhảm dẫn link trên facebook không liên quan gì vào f17, không riêng gì thread bạn nói, nên cảnh cáo 1 tháng là còn quá nhẹ! Nếu còn tái phạm sẽ bị khóa vĩnh viễn!

Chào bạn! Bạn đã bị KIA bởi smod khác, không phải mình nhưng mình lục lại data thì thấy bạn cmt có xu hướng không phù hợp về vấn đề cha và con gái ở trong thread trong ảnh, chắc bạn đã hiểu lý do rồi chứ... Mình không có quyền thả bạn nên bạn ráng đợi đến đợt ân xá, và rút kinh nghiệm, thân ái!
MOD giúp thả nick Jet Nguyen với!
huhu
Reply With Quote
Old 29-11-2018, 14:42
KuTy_bibabut KuTy_bibabut is offline
Member

Quote:
Originally Posted by NKD-voz View Post
URL nick bị ban: Ku†Ty_bibabut, https://forums.voz.vn/member.php?u=54234
URL topic/post bị ban:
Lý do bị ban: spam
Thắc mắc của cá nhân bạn: níck mình từ 2008 đến giờ, tổng cộng bài viết chỉ 204 post, hôm nay mình chỉ post đúng 1 bài ở topic vozforums.com/showthread.php?t=3650403 với nội dung là " nếu bro ở phòng lạnh hoặc ít bụi thì vote bench cho show hàng ra hết " đến lúc sau quay lại thì bị baned với lý do spam và post ở topic đó bị xóa. cho mình hỏi mình spam ở chỗ nào vì chủ topic cũng có hỏi rõ là :
Quote:
Originally Posted by OC Gaming View Post

// mình tính đầu tư khoảng 4tr cho case và 4tr cho dàn WC custom, mình OC nhẹ thôi nên ko cần WC khủng, mục đích show hàng đề cao tính thẩm mỹ là chính vậy có nên lấy số tiền này đầu tư làm benchtable cho tiết kiệm, còn lại dồn tiền vào cho bộ WC?

bị baned mình cũng chỉ tiếc cái nick đi theo mình từ 2008 đến giờ, lâu lâu mới post 1 bài bình luận hoặc chỉ dùng khi cần mua bán 1 số linh kiện. thanks vì đã đọc bài. chúc diễn đàn lun phát triển vững mạnh.
muốn kêu oan lại cho nick 2008 này của mình :(
Reply With Quote
Old 30-11-2018, 11:40
shiperleader shiperleader is offline
K.I.A

Đùa chứ ko hiểu nổi cách làm việc của mod luôn, nói vậy mà cũng ko phân biệt đc giỡn hay thật nửa mà tự dưng k.i.a never mình. Box Truyện trò linh tinh mà, phải nói linh tinh mới vui chứ mod, mình đang trêu ae mà chứ có phải mình muốn ban mình đâu. Mong mod nghĩ kỹ lại vì thật sự mình cũng chỉ nói đùa thôi chứ chưa đến mức vi phạm nội quy forum để phải k.i.a never

Gửi từ Trạm vũ trụ ISS bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 01-12-2018, 05:57
diehardbucac diehardbucac is offline
K.I.A

Nick bị ban: thaygiaogiang_2.0

Lý do ban: "Xúc phạm người khác"

Nhưng vấn đề là tôi không xúc phạm bất cứ ai cả.

Tôi trong ngày hôm qua, hầu như chỉ tham gia trong topic "Ba, mẹ các hiệp sĩ bị băng trộm SH đâm chết: 'Con tôi chết máu chảy thành sông'"

Trong topic này, tôi KHÔNG xúc phạm ai, không đả kích, không chửi rủa bất cứ ai. Vậy lý do ban tôi tội "xúc phạm người khác" là không thỏa đáng. Đặc biệt, trong topic này, nick "hoPHANpro" công kích cá nhân tôi thậm tệ (nhìn quote bên dưới) thì không bị làm sao?

Vậy các bạn có thể vui lòng cho tôi câu trả lời? Tôi biết sân chơi của các bạn, quyền hành nằm hết trong tay các bạn, thì việc các bạn thích ban cho vui cũng là dễ hiểu. Nhưng nếu các bạn có bản lĩnh ban người khác "vì thích" thì hãy khi làm thế, hãy dũng cảm viết lý do ban "VÌ TAO THÍCH" chứ đừng dùng những lý do phông bạt giả dối.

Quote:
Originally Posted by hoPHANpro View Post
Cái thằng khốn nạn vô lương mày biết những lời mày nói ra nó rất cay độc với xã hội và làm nên 1 xã hội khốn nạn ko hả thằng dog chết ?
Mày đéo làm được thì mày ủng hộ bằng tinh thần ! bản thân tao cũng đi nấu cơm từ thiện đây, cơ mà tao nhát tao đéo có gan yên hùng nên thôi tao kệ mẹ đéo dám bắt cướp
Cơ mà ko phải vì tao kệ mẹ mà tao cũng chửi luôn những thằng nó canh xã hội bình yên giúp tao ko lương ?
Mày hiểu chưa thằng chó đẻ ?

Mày vô lương thì mày vô lương 1 mình mày thôi ! Đkm mày ngon mày viết mấy cái lời này trên chính cái fb của mày đó con giai
Để coi mày chết đống ra như đống cứt thằng nào cứu mày

Ẩn mình với 1 cái fb ẩn danh kiếm fame dưới sign bày đặt nói đạo lý

nói đạo lý cái lol tao !
Nhảm shit !

bản thân thì nhát như chó bày đặt nói lời hay lý đẹp
Mày ngon như lol Quang đảo nó public địa chỉ nhà ấy, rồi lên đây và lên fb chửi !
=> Link comment: https://forums.voz.vn/showpost.php?p...&postcount=103

Last edited by diehardbucac; 01-12-2018 at 06:14.
Reply With Quote
Old 01-12-2018, 09:29
KeepItReal's Avatar
KeepItReal KeepItReal is offline
Oh baby it's a wild world

Quote:
Originally Posted by diehardbucac View Post
Nick bị ban: thaygiaogiang_2.0

Lý do ban: "Xúc phạm người khác"

Nhưng vấn đề là tôi không xúc phạm bất cứ ai cả.

Tôi trong ngày hôm qua, hầu như chỉ tham gia trong topic "Ba, mẹ các hiệp sĩ bị băng trộm SH đâm chết: 'Con tôi chết máu chảy thành sông'"

Trong topic này, tôi KHÔNG xúc phạm ai, không đả kích, không chửi rủa bất cứ ai. Vậy lý do ban tôi tội "xúc phạm người khác" là không thỏa đáng. Đặc biệt, trong topic này, nick "hoPHANpro" công kích cá nhân tôi thậm tệ (nhìn quote bên dưới) thì không bị làm sao?

Vậy các bạn có thể vui lòng cho tôi câu trả lời? Tôi biết sân chơi của các bạn, quyền hành nằm hết trong tay các bạn, thì việc các bạn thích ban cho vui cũng là dễ hiểu. Nhưng nếu các bạn có bản lĩnh ban người khác "vì thích" thì hãy khi làm thế, hãy dũng cảm viết lý do ban "VÌ TAO THÍCH" chứ đừng dùng những lý do phông bạt giả dối.

=> Link comment: https://forums.voz.vn/showpost.php?p...&postcount=103
Vâng, hẳn là bạn chỉ comment 1 thread thôi, và không xúc phạm ai đâu. Sẵn tiện cũng cảm ơn bạn vì đã report để mình ban thêm 1 nick nữa

Reply With Quote
Old 03-12-2018, 11:54
anhkutj's Avatar
anhkutj anhkutj is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by anhkutj View Post
MOD giúp thả nick Jet Nguyen với!
huhu
ai giúp với!
Reply With Quote
Old 09-12-2018, 13:04
xe Exciter xe Exciter is offline
K.I.A

Cho hỏi acc https://forums.voz.vn/member.php?u=1491237 của mình bị ban
Lý do : bình luận vô văn hoá
Thắc mắc : mình xin mod nào ban nick mình thì đính kèm link topic vi phạm để mình check lỗi, để còn biết để sửa sai
Thứ 2 mình xin fixban xuống, vì mình thấy lỗi này mình có thể sửa được, ban never là quá nặng

Gửi từ HUAWEI RNE-L22 bằng vozFApp

Last edited by xe Exciter; 09-12-2018 at 13:08.
Reply With Quote
Old 19-12-2018, 20:25
shipp0u's Avatar
shipp0u shipp0u is offline
Senior Member

Mod ơi, cho mình hỏi nick Kagome Higurashi của mình bị ban với lý do: xin link và share link không đúng cách. Nhưng mình nhớ chưa từng xin hoặc share lần nào, chỉ có hôm bữa có cmt vào 1 thớt share link, Nhưng mình chỉ cmt cảnh cáo mấy bạn kia coi chừng ăn ban giống máy topic khác thôi. Mod thương tình unband giùm với

Gửi từ Samsung SM-A520F bằng vozFApp
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules