Chính sách đổi trả sản phẩm WD - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Doanh nghiệp & Người dùng > WD - Thương hiệu ổ cứng tin cây, dịch vụ hỗ trợ tốt nhất

Thread Tools
Old 24-11-2015, 00:45
nightmoonlight's Avatar
nightmoonlight nightmoonlight is offline
Senior Member

Re: WD có hỗ trợ sửa ổ Hdd không nhỉ

nó chả hỗ trợ gì hết, nó chỉ đổi cho cái ổ cứng khác (loại ổ trả bảo hành) mất sạch dữ liệu bên trong.

đm, mình vừa mất 3TB dữ liệu ổ cứng (bảo hành ngay Đặng thị nhu) , vì không có tiền cứu dữ liệu nên đành chấp nhận mất, mốt mình xem xét không mua ổ cứng nữa. dù là Western , Seagate hay gì gì cũng vậy.

làm ra ổ cứng, rồi xài ổ nó tự lăn ra chết, người dùng lãnh, hỏi sao điện toán đám mây lên ngôi
Old 24-11-2015, 09:42
hnh_hl hnh_hl is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by nightmoonlight View Post
nó chả hỗ trợ gì hết, nó chỉ đổi cho cái ổ cứng khác (loại ổ trả bảo hành) mất sạch dữ liệu bên trong.

đm, mình vừa mất 3TB dữ liệu ổ cứng (bảo hành ngay Đặng thị nhu) , vì không có tiền cứu dữ liệu nên đành chấp nhận mất, mốt mình xem xét không mua ổ cứng nữa. dù là Western , Seagate hay gì gì cũng vậy.

làm ra ổ cứng, rồi xài ổ nó tự lăn ra chết, người dùng lãnh, hỏi sao điện toán đám mây lên ngôi

Chả có thiết bị điện tử nào không có xác suât "lăn ra chết" cả. Đặc biệt với HDD có kết cấu cơ khí khá nhạy cảm. Bạn cài win luôn lên điện toán đám mây được thì cứ dùng nhé
Old 24-11-2015, 11:10
Minion Minion is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by dddung View Post
Mình có ổ Hdd của WD bỊ cháy board liệu có được hỗ trợ sửa không các bác
Nếu còn trong hạn bảo hành sẽ được đổi ổ mới nhé bạn,và nhắc lại là ổ đổi bảo hành có chất lượng tương đương 100% với ổ mới,chỉ có đều sẽ dán tem đen để phân biệt ổ đó đã qua bảo hành.
Old 24-11-2015, 11:11
tainangtre's Avatar
tainangtre tainangtre is offline
Senior Member

Theo em biết bác có thể bán lại bản mạch
Old 24-11-2015, 11:18
Minion Minion is offline
Senior Member

Quote:

Chào bạn

Theo như chính sách bảo hành WD thì chỉ bảo hành đổi ổ cứng mới nếu ổ của bạn có sự cố về kỹ thuật.

WD không cam kết sẽ giữ hoặc cứu dữ liệu cho khách hàng mà chỉ hỗ trợ hết sức có thể để cứu dữ liệu,nếu không được thì sẽ giới thiệu bạn đến trung tâm cứu dữ liệu để tìm lại dữ liệu quan trọng.Vì lẽ thế nên WD luôn luôn cảnh báo các bạn nên backup dữ liệu mình 1 cách tốt và nhiều nơi để tránh sự cố sảy ra

Về phần đổi ổ bảo hành thì là loại có chất lượng tương đương 100% với ổ mới,vì cũng trải qua nhiều khâu kiểm tra chặt chẽ,khi đổi ổ sẽ được dán tem màu đen để khách hàng có thể phân biệt ổ đó đã qua bảo hành tránh mua nhầm.
Old 25-11-2015, 15:18
vuonglinhnham vuonglinhnham is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by tainangtre View Post
Theo em biết bác có thể bán lại bản mạch
làm gì có chỉ là đổi bảo hành nếu còn hạn bảo hành thôi,còn dữ liệu họ sẽ lấy lại trong khả năng mà thôi
Old 25-11-2015, 16:37
zizoubibi zizoubibi is offline
Senior Member

Quote:

chẳng có hãng ổ cứng nào mà chịu khi dữ liệu bạn mất cả,đã mất rồi ai biết có gì đâu mà lấy lại,mà nếu họ sẽ lấy trong khả năng của họ có thễ thôi,dữ liệu mình thì phải backup nhiều nới chứ
Old 27-11-2015, 10:32
cokhinaoroixa20132013 cokhinaoroixa20132013 is offline
Member

Re: Chính sách đổi trả sản phẩm WD

Mình đang gặp rắc rối với con WD 2Tb My Book Essetial (loại 3.5 dùng adapter).
Ổ cứng bị tình trạng cắm adapter không thấy lên đèn nguồn (bình thường cắm adapter thì đèn trên ổ nó sẽ sáng lên hoặc nhấp nháy). Bị tình trạng trên sau đợt cúp điện đột xuất do nhà đèn, lúc đó mình đang dùng máy tính bình thường, vẫn cắm adapter cho kết nối với máy tính, nhưng khi đó ko có truy suất copy dữ liệu gì trên ổ.
Đã thử dùng đồng hồ đo áp ra trên cục adapter, vẫn đủ 12V ra, dòng ra lớn quá nên ko đc.
Máy vẫn còn BH, nên mình đem tới địa chỉ VCOM ở Lữ Gia Q11 để nhờ test thử, nhân viên ở đó có thử thay adapter và cọng cáp usb khác để kết nối nhưng đèn nguồn vẫn không lên >> nên mình nghĩ có thể lỗi do mạch nguồn hoặc do ổ cứng !!??

Đã hỏi về vấn đề BH, hãng nó chỉ nhận ĐỔI MỚI Ổ CỨNG, KHÔNG NHẬN SỬA, nên sẽ mất hoàn toàn dữ liệu.Dữ liệu trong ổ rất nhiều, và quý nên mình không lấy cái ổ mới về rồi ngồi ngó nó.
Trong trường hợp mình bung vỏ máy ra để lấy ổ bên trong, thì có được BH nữa !!??
Có cách nào cứu dữ liệu không, bạn nào rành giúp mình với.
Old 27-11-2015, 10:33
RainDragon RainDragon is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cokhinaoroixa20132013 View Post
Mình đang gặp rắc rối với con WD 2Tb My Book Essetial (loại 3.5 dùng adapter).
Ổ cứng bị tình trạng cắm adapter không thấy lên đèn nguồn (bình thường cắm adapter thì đèn trên ổ nó sẽ sáng lên hoặc nhấp nháy). Bị tình trạng trên sau đợt cúp điện đột xuất do nhà đèn, lúc đó mình đang dùng máy tính bình thường, vẫn cắm adapter cho kết nối với máy tính, nhưng khi đó ko có truy suất copy dữ liệu gì trên ổ.
Đã thử dùng đồng hồ đo áp ra trên cục adapter, vẫn đủ 12V ra, dòng ra lớn quá nên ko đc.
Máy vẫn còn BH, nên mình đem tới địa chỉ VCOM ở Lữ Gia Q11 để nhờ test thử, nhân viên ở đó có thử thay adapter và cọng cáp usb khác để kết nối nhưng đèn nguồn vẫn không lên >> nên mình nghĩ có thể lỗi do mạch nguồn hoặc do ổ cứng !!??

Đã hỏi về vấn đề BH, hãng nó chỉ nhận ĐỔI MỚI Ổ CỨNG, KHÔNG NHẬN SỬA, nên sẽ mất hoàn toàn dữ liệu.Dữ liệu trong ổ rất nhiều, và quý nên mình không lấy cái ổ mới về rồi ngồi ngó nó.
Trong trường hợp mình bung vỏ máy ra để lấy ổ bên trong, thì có được BH nữa !!??
Có cách nào cứu dữ liệu không, bạn nào rành giúp mình với.
Cái này chỉ cần cắm adaptor là lên đèn rồi, không cần phải thử dây USB.
Giờ cái khó của bác là:
1. Đã đổi adaptor và không lên --> adaptor tốt.
2. Giờ chỉ còn lại HDD và cái mainboard nằm trong cái hộp box.
Khi bác cắm nguồn vào, bác thử kiểm tra xem có nghe tiếng quay của HDD không? và nó có kêu đều hay gõ đầu đọc gì không?
Nếu HDD còn quay, và không gõ lốc cốc thì cơ may còn sống của nó cao. Nếu xác đinh dữ liệu quan trọng thì tháo đại ra và gắn vào máy PC để kiểm tra, nếu còn sống thì dễ, chỉ cần mua cái box khác là xong.
Nếu đúng ra thì bên công ty bảo hành HDD này có thể kiểm tra việc này giúp bác được, chứ giờ tự tháo ra mà cái HDD bên trong chết nghẻo thì uổng cái phần bảo hành còn lại.
Old 27-11-2015, 10:34
cokhinaoroixa20132013 cokhinaoroixa20132013 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by RainDragon View Post
Cái này chỉ cần cắm adaptor là lên đèn rồi, không cần phải thử dây USB.
Giờ cái khó của bác là:
1. Đã đổi adaptor và không lên --> adaptor tốt.
2. Giờ chỉ còn lại HDD và cái mainboard nằm trong cái hộp box.
Khi bác cắm nguồn vào, bác thử kiểm tra xem có nghe tiếng quay của HDD không? và nó có kêu đều hay gõ đầu đọc gì không?
Nếu HDD còn quay, và không gõ lốc cốc thì cơ may còn sống của nó cao. Nếu xác đinh dữ liệu quan trọng thì tháo đại ra và gắn vào máy PC để kiểm tra, nếu còn sống thì dễ, chỉ cần mua cái box khác là xong.
Nếu đúng ra thì bên công ty bảo hành HDD này có thể kiểm tra việc này giúp bác được, chứ giờ tự tháo ra mà cái HDD bên trong chết nghẻo thì uổng cái phần bảo hành còn lại.
Giờ mình cắm adapter vào, đèn LED nguồn ko lên, ổ cứng ko phát ra bất kì tiếng động nào, cầm vào cũng ko cảm nhận là nó đang hoạt động ko quay, im ru ah` :|

Thread Tools

Posting Rules