2.
Notices

Thread Tools
Old 08-01-2017, 14:20
supperspy01 supperspy01 is offline
K.I.A
Re: [vOz] Hội anh em chơi Summoners War

theo yêu cầu của thím inferboyz, mình làm cái hướng dẫn sử dụng cái soft Automatic mouse and keyboard để auto farm SW.
trước tiên các bạn phải có giả lập chạy được trên máy tính: memu, nox, bs...
tiếp theo download soft automatic mouse and keyboard kèm crack: https://drive.google.com/file/d/0B_y...ew?usp=sharing
sau khi down về, giải nén, chạy file exe cài xong, copy các file trong thư mục crack chép đè vào thư mục chứa của soft vừa cài.
tiếp theo mở file

giao diện sau khi mở

phần thường dùng nhất là 2 lệnh trong hình con mắt, cái trên là tìm một hình để click chuột, dùng cho các lệnh lặp nhiều lần liên tục. cái dưới là nếu hình ảnh đó xuất hiện thì thực hiện các lệnh trong nhánh rẽ if.
như quá trình farm bình thường ta chỉ có các lệnh bán rune, lấy item, bắt đầu trận, kết thúc trận là dùng lệnh trên,
còn như thỉnh thoảng mới hết energy cần mua ta sẽ dùng lệnh IF,
khi chọn lệnh find image sẽ xuất hiện ccon trỏ chuột kèm một ô vuông nhỏ dính ở con trỏ, có thể thay đổi kích thước ô vuông đó bằng phím shift+phím mũi tên, ô vuông đó chính là dùng để chụp hình mẫu các vị trí ta cần dò để click chuột, ví dụ ta bắt đầu trận đấu. như hình dưới.

sau khi click chuột chọn ô xác định sẽ xuất hiện hộp tùy chọn

trong đó:
-BMP similar: độ chính xác tương đối khi so sánh mẫu với màn hình. để khoảng 70-75%, cao quá có khi máy dò không được.
-view BMP position: bấm để xem thử soft có tìm ra được hình không, nếu được sẽ chuyển con trỏ đến chỗ nó tìm ra hình, nếu không thì báo lỗi không tìm thấy.
-add picture: thêm hình mẫu, tại cùng một vị trí bạn muốn click chuột có thể dùng nhiều hình mẫu, nếu là ảnh cố định thì chỉ cần 1 hình, với những hình có thay đổi như cái rương nó nhấp nháy cần 5 hình để xác định, với mình khi mở rương không chọn hình rương mà click bên ngoài rương cũng mở được.
-cut BMP from screen: chụp ảnh từ màn hình, dùng khi bạn muốn thay đổi ảnh mẫu khác, ví dụ như mình đưa file mẫu như trên hình đó, nhưng máy các bạn tỉ lệ khác nên không tìm thấy, chri việc click phải vào từng lệnh chọn edit, và chọn cut 1 hình mẫu khác là ok.
-remove picture: xóa bớt hình mẫu có sẵn.
-phần time to search the picture: thời gian để tìm hình ảnh mẫu, chỉ tick never timeout đối với lệnh chờ kết quả trận đấu, các lệnh khác để khoảng từ 2-10s.
-where to search the picture: vị trí tìm hình ảnh, có 3 dòng:đầu tiên là toàn màn hình, tiếp là tại vị trí con trỏ chuột(không dùng cái này), cuối cùng là khoanh vùng màn hình. khi chọn khoanh vùng màn hình sẽ dùng chuột chọn hai điểm để khoanh thành một hình chữ nhật, sau đó click đúp chuột để xác nhận.
-what to do when the picture is found: thực hiện thao tác gì khi tìm thấy ảnh, có 4 tùy chọn tuy nhiên chỉ dùng cái đầu tiên là: move mouse to the picture and click( đưa chuột tới vị trí hình ảnh tìm thấy và click). mấy cái kia hầu như không dùng.
-what to do if search the picture timeout: làm gì khi hết thời gian tìm ảnh, có 3 tùy chọn: đầu tiên là dừng script và báo cho người dùng, thứ 2 là dừng mà không báo, thứ 3 là bỏ qua lệnh đó tới lệnh tiếp theo.
- hai cái insert.. và allow.. không cần quan tâm.
-step name: đặt tên cho lệnh đó để dễ theo dõi.
-delay after step: thời gian chờ sau khi thực hiện lệnh, cái này tùy thuộc tình trạng mạng, máy của các bạn, nếu game nhanh thì để ngắn, chú ý canh chỉnh sao cho phù hợp, tránh tình trạng script chạy quá nhanh trong khi game lag sẽ bị lỗi. ví dụ sau khi bán rune có khi game delay 1-2 giây mà script chạy nhanh quá không thấy cái hình tiếp theo là lỗi liền.
cuối cùng bấm ok để kết thúc thiết lập 1 lệnh.
thực hiện tiếp các lệnh tiếp theo theo thứ tự trận đấu.
còn phần mua energy chèn ngay sau lệnh replay như của mình, dùng lệnh if để nếu thấy hình đó thì nó cho thực hiện các lệnh con của if,nếu không nó bỏ qua để thực hiện lại vòng lặp.
các phần khác các bạn tiếp tục mày mò, nếu chưa hiểu chỗ nào hỏi ở đây, mình cũng chưa biết hết có gì trao đổi thêm.
Attached Files
File Type: rar auto farm vol hell.rar‎ (89.6 KB, 9 views)

Last edited by supperspy01; 08-01-2017 at 14:24.
Reply With Quote
Old 08-01-2017, 15:17
Mr.N0body's Avatar
Mr.N0body Mr.N0body is offline
Senior Member

^ dài quá không thèm đọc
Quote:
Originally Posted by Argus Pytel View Post
Điên. Cao hay thấp do con phò nó đẹp hay xấu. Liên quan quái gì quốc tịch.
Reply With Quote
Old 08-01-2017, 15:50
K.I.A

Tên kia dùng được rồi ko phá đám.
Reply With Quote
Old 08-01-2017, 16:11
[L]iberty's Avatar
[L]iberty [L]iberty is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by hungbkdn View Post
Thay rune nên khoe cho vui vậy thôi chứ team này tỉ lệ win có 50%
nếu có verde thay con sig thì tỉ lệ trên 95%. Hồi chiều kêu friend đổi rep sang verde mượn farm thử 8 trận win cả 8, trung bình 1ph vài giây
Ôi verde bao giờ mới có đây
Giờ vẫn cày team tàu chợ 2ph30s thôi bác ạ
con IMP có tác dụng gì thế bác
em cũng thèm verde thì đỡ hơn bao nhiêu chứ team em thay kona = sig sợ cũng ko ăn thua lắm
//thanks bác share auto nhưng có cách nào để desktop xài dc auto ko vậy
Old 08-01-2017, 16:32
K.I.A

Mềnh chỉ có lap nên ko biết cái desk bị gì, nến ko có cách để tìm hiểu và khác phục
Reply With Quote
Old 08-01-2017, 17:15
SugerTank SugerTank is offline
Member

Quote:
Originally Posted by [L]iberty View Post

em cũng thèm verde thì đỡ hơn bao nhiêu chứ team em thay kona = sig sợ cũng ko ăn thua lắm
Dùng NOX nhé bác
Mình đang dùng NOX, dùng auto không chiếm chuột của NOX luôn
Reply With Quote
Old 08-01-2017, 17:52
kid1412tdm's Avatar
kid1412tdm kid1412tdm is offline
Senior Member

Quote:

Skill 3 cos % bỏ qua def
Old 08-01-2017, 18:12
K.I.A

Quote:

đó không phải imp mà là imp champion, con imp cánh dơi còn imp champion cánh chim, skill 3 của nó chọt 5 phất mỗi phát có 25% cơ hội xuyên giáp.
Reply With Quote
Old 08-01-2017, 19:17
Mr Nobody Mr Nobody is offline
Member

Quote:
Originally Posted by SugerTank View Post
Dùng NOX nhé bác
up bản nox đang dùng đi bạn. thấy Nox hình như h bị chănj rồi mà. đang xài Bluestack China

Sent from my iPad mini 2 using vozForums
Reply With Quote
Old 08-01-2017, 19:24
Mr.N0body's Avatar
Mr.N0body Mr.N0body is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by supperspy01 View Post
Mềnh chỉ có lap nên ko biết cái desk bị gì, nến ko có cách để tìm hiểu và khác phục
Có desk thì cũng không biết bị gì đâu
Quote:
Originally Posted by SugerTank View Post
Dùng NOX nhé bác
Auto của nox có tự mua được energy không bác?
Dùng nox thấy mượt hơn mà thi thoảng có update mới lại dẹo nên mình vẫn tin dùng Memu

// Hồi trưa có 5 mys vs 100 đá, nghĩ thầm "Có ** bọn c2us cho mình Verde, mở sao ra Mav là được rồi". Phát đầu ra Mav luôn
Rồi hết mana vì nãy h ngồi chọn rune =)), phải đi bán bớt rune mở tiếp, quả đấy mở liền tay chắc ra Verde rồi
Quote:
Originally Posted by Argus Pytel View Post
Điên. Cao hay thấp do con phò nó đẹp hay xấu. Liên quan quái gì quốc tịch.

Last edited by Mr.N0body; 08-01-2017 at 19:29.
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules