Hỏi gì đáp nấy, tất tật về laptop business và workstation: HP Elitebook, Dell Latitude and Precision, Thinkpad... - Page 234 - vozForums
vozForums
Update tình hình vOz nói chung (tháng 5/2018)

Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Máy tính xách tay

Thread Tools
Old 16-10-2016, 18:18
drinkfood19.05's Avatar
drinkfood19.05 drinkfood19.05 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to drinkfood19.05
Re: Hỏi gì đáp nấy, tất tật về laptop business và workstation: HP Elitebook, Dell Latitude and Precision, Thinkpad...

Quote:
Originally Posted by 1111DA1111 View Post
mọi người cho mình hỏi chỉnh cái Function trên con dell e6430 thế nào vậy.

- Mình mở mục window mobility center nhưng ko thấy mục customized by dell inc như trên ảnh để chỉnh Function

- Trên bàn phím có nút @' nhưng khi mình nhấn vào hoặc dùng shift thì hiện ra "'
chứ không được như ký tự in trên phím
- Đối với các phím có ký tự số màu da cam, mình phải dùng tổ hợp FN+ phím để ra số chứ ko có nút chuyển nhanh kiểu FN + f2 để chuyển tất cả các số

ai giúp mình với, chưa dùng dell nên ko rõ mấy cái này.
gõ @ ra phím " bạn chỉnh lại ngôn ngữ bàn phím trong control panel là xong nha
Reply With Quote
Old 16-10-2016, 18:23
1111DA1111 1111DA1111 is offline
Senior Member

Re: Hỏi gì đáp nấy, tất tật về laptop business và workstation: HP Elitebook, Dell Latitude and Precision, Thinkpad...

Quote:
Originally Posted by drinkfood19.05 View Post
gõ @ ra phím " bạn chỉnh lại ngôn ngữ bàn phím trong control panel là xong nha
ko có bạn ơi , trong control panel vẫn để US hết mà
Reply With Quote
Old 16-10-2016, 19:03
drinkfood19.05's Avatar
drinkfood19.05 drinkfood19.05 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to drinkfood19.05

Quote:
ko có bạn ơi , trong control panel vẫn để US hết mà
add thêm bàn phím mà dùng english ý. như kiểu english india cx đc. sau đó dùng bàn phím đó là sẽ bt ngay. mình cx bị như thế 1 lần r
Reply With Quote
Old 17-10-2016, 19:32
alo7122's Avatar
alo7122 alo7122 is offline
Senior Member

các thím cho em hỏi em có con dell inspiron 3521 hôm nay đi làm về mở lên nó không lên hình, đèn vẫn lên đủ,mà có tiếng bụp bụp. nhờ các bác bắt bệnh ạ em đa tạ lắm
Reply With Quote
Old 18-10-2016, 13:44
quangtrung31's Avatar
quangtrung31 quangtrung31 is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to quangtrung31

Quote:
Originally Posted by alo7122 View Post
các thím cho em hỏi em có con dell inspiron 3521 hôm nay đi làm về mở lên nó không lên hình, đèn vẫn lên đủ,mà có tiếng bụp bụp. nhờ các bác bắt bệnh ạ em đa tạ lắm
Tình trạng như vậy phải đi bác sĩ chứ không khám bệnh từ xa được bạn ạ.

Quote:
- Trên bàn phím có nút @' nhưng khi mình nhấn vào hoặc dùng shift thì hiện ra "'
chứ không được như ký tự in trên phím
- Đối với các phím có ký tự số màu da cam, mình phải dùng tổ hợp FN+ phím để ra số chứ ko có nút chuyển nhanh kiểu FN + f2 để chuyển tất cả các số

ai giúp mình với, chưa dùng dell nên ko rõ mấy cái này.
Máy bạn mua là hàng xuất xứ châu Âu, phím không theo chuẩn US mà khi cài windows lại để layout phím mặc định là US nên khi gõ ký tự bị sai. Bạn có thể gửi câu hỏi nhờ hỗ trợ trên group facebook của bên mình sẽ có supporter tư vấn cho bạn cách khắc phục.
Reply With Quote
Old 18-10-2016, 21:47
**Doremon**'s Avatar
**Doremon** **Doremon** is offline
Senior Member

Bác nào cho e hỏi là driver card rời thì mình nên tải ở trang chủ của máy (vd trang chủ của dell,hp... ) hay là lên trang chủ của nvidia ,Amd để tải vậy , E thấy bảo driver tải trên mấy trang support driver dell,hp... thì tương thích với máy hơn là tải trên amd,nvidia vì họ đã đem về chỉnh sửa sao cho tối ưu nhất ,tuy nhiên driver e thấy thì khá cũ , còn trên mấy trang amd.. thì driver mới nhưng nó thường là driver cho cả họ card vd 7000 series ... nên nó ko tốt bằng

Sent from my using vozForums
Reply With Quote
Old 19-10-2016, 10:22
quangtrung31's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by **Doremon** View Post
Bác nào cho e hỏi là driver card rời thì mình nên tải ở trang chủ của máy (vd trang chủ của dell,hp... ) hay là lên trang chủ của nvidia ,Amd để tải vậy , E thấy bảo driver tải trên mấy trang support driver dell,hp... thì tương thích với máy hơn là tải trên amd,nvidia vì họ đã đem về chỉnh sửa sao cho tối ưu nhất ,tuy nhiên driver e thấy thì khá cũ , còn trên mấy trang amd.. thì driver mới nhưng nó thường là driver cho cả họ card vd 7000 series ... nên nó ko tốt bằng

Bạn cài driver nào cũng được, khác biệt khi sử dụng hầu như là không thể nhận ra được.
Reply With Quote
Old 20-10-2016, 16:19
mrduc123's Avatar
mrduc123 mrduc123 is offline
Đã tốn tiền

https://vozforums.com/showthread.php...#post102091409
giúp em về bệnh này với :(
Reply With Quote
Old 22-10-2016, 14:10
quangtrung31's Avatar
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mrduc123 View Post
Chào bạn, bạn cứ mang máy qua shop nhé. Máy của bạn phải kiểm tra trực tiếp mới biết được
Reply With Quote
Old 23-10-2016, 11:34
Raziel's Avatar
Raziel Raziel is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by **Doremon** View Post

Quote:
Originally Posted by quangtrung31 View Post
Bạn cài driver nào cũng được, khác biệt khi sử dụng hầu như là không thể nhận ra được.
Cũng tùy dòng, như con 8470P của người quen mình, cài driver 7570M của đúng 8470p thì ngon lành, đẹp. Nhưng down driver Catalyst từ trang AMD là màu bị nhạt, các phần màu trắng bị lóa - mất chi tiết.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules