Tư Vấn Có phải p/p tốt với event ATH AX5 chỉ với giá 899.000đ - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Sản phẩm công nghệ > Multimedia

Thread Tools
Old 11-06-2015, 13:22
abuchino's Avatar
abuchino abuchino is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by bumblebee091 View Post
hóng topic này mấy ngày nay mà vô xem toàn thấy mấy thím cãi nhau vụ seeder, em này có vẻ thấy ít người dùng. head-fi cũng chẳng thấy review, cũng đang quan tâm lắm mà chưa có thời gian đi nghe thử, ko biết ở hcm nghe thử ở đâu nhỉ
mình thì tìm thấy có một bài review này thôi https://www.phileweb.com/at-station/report.php?id=1173 chắc nhờ watever hay chrome nó dịch dùm còn có 1 bài nữa thì chủ yếu nói về build và bass thôi ,cũng do một phần thì mấy dòng entry của ATH cũng chẳng ai quan tâm cho lắm.
mình xài atlas dịch thì thấy nó chủ yếu bass lấn bass nhiều và lấn, còn treb & highmid vẫn mang tính của ath cái này ai biết tiếng nhật dịch dùm là dc

Last edited by abuchino; 11-06-2015 at 16:31.
Reply With Quote
Old 11-06-2015, 17:21
SlayerXX's Avatar
SlayerXX SlayerXX is offline
Senior Member

Thật ra thì hội thanh niên cầm kim tiêm lừa mình chích thuốc ở f31 mình thấy cũng rất đông, nhưng cơ bản là anh em không quá lố nên cũng chấp nhận được, chỉ có ét vê hau thì
Reply With Quote
Old 11-06-2015, 18:44
bumblebee091's Avatar
bumblebee091 bumblebee091 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by abuchino View Post
mình thì tìm thấy có một bài review này thôi https://www.phileweb.com/at-station/report.php?id=1173 chắc nhờ watever hay chrome nó dịch dùm còn có 1 bài nữa thì chủ yếu nói về build và bass thôi ,cũng do một phần thì mấy dòng entry của ATH cũng chẳng ai quan tâm cho lắm.
mình xài atlas dịch thì thấy nó chủ yếu bass lấn bass nhiều và lấn, còn treb & highmid vẫn mang tính của ath cái này ai biết tiếng nhật dịch dùm là dc
thanks bạn nhiều luôn, thấy có bạn này là nhiệt tình, mấy ông kia nhìn đâu cũng ra seeder , mới nãy mình vừa tranh thủ ghé SYNStyle nghe thử, công nhận là mid nghe ngọt mà phê thật, mình nghe bài Love the way you lie mà nổi da gà với giọng của Rihanna, treble ít nhưng hoà chung với mid nên tiếng ca sĩ ko ré ( cái này do cá nhân mình ko thích treble quá nhiều) , để khi nào rãnh mình ghé nghe thêm em AKG K420-430 xem sao
Reply With Quote
Old 11-06-2015, 21:24
watever watever is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by abuchino View Post
cái này thì như bác nói cũng tàm tạm rồi, người viết bài này nói chủ yếu về thiết kế nhiều hơn là chất âm, khen nghe tai này vocal rất tốt, na ná để so sánh với con ax3, chỉ có điều là bass có lực hơn.
Còn thread review trên head-fi thì theo trí nhớ của mình thì nhiều bác chê khoản build, và âm tune không giống tụi ath khác. Nói chung là chê nhiều hơn khen mà so sánh với a900, cái con mà mid ngọt lịm như chất âm đã làm nên tên tuổi của bọn ath thì có vẻ hơi khập khiễng(bác nào đọc thread trên head-fi sẽ thấy)
http://www.head-fi.org/t/722140/new-...cussion-thread
Đích thị là chê khoản build của em nó rồi, và theo cái review dẫn ra từ thread này thì tiếng em này nếu nghe từ đt ra thì cũng tạm chấp nhận được và nhìn rất thời trang nhưng mà để mà nghe với set up ngon thì rất nhiều lỗi của em nó sẽ xuất hiện (high mid và treble thọt).
Nếu tìm tai nghe chống điếc, nghe hay hơn cái tay nghe sẵn có của nhà phát hành, thích bass và âm hơi "fun" thì em này ok, còn thích âm trường rộng, chi tiết, thì nên mua em khác.

Last edited by watever; 11-06-2015 at 21:30.
Reply With Quote
Old 11-06-2015, 22:11
abuchino's Avatar
abuchino abuchino is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by watever View Post
Đích thị là chê khoản build của em nó rồi, và theo cái review dẫn ra từ thread này thì tiếng em này nếu nghe từ đt ra thì cũng tạm chấp nhận được và nhìn rất thời trang nhưng mà để mà nghe với set up ngon thì rất nhiều lỗi của em nó sẽ xuất hiện (high mid và treble thọt).
Nếu tìm tai nghe chống điếc, nghe hay hơn cái tay nghe sẵn có của nhà phát hành, thích bass và âm hơi "fun" thì em này ok, còn thích âm trường rộng, chi tiết, thì nên mua em khác.
Hiz nhầm mịe nó cái high mid vs treb sorry may mà ko làm jap trans .
Reply With Quote
Old 12-06-2015, 00:21
boydethuong277 boydethuong277 is offline
Đã tốn tiền

bữa cũng đăng 1 bài hỏi vụ này, ông MOD nào vô xóa sạch chả còn dấu vết !!!!
Reply With Quote
Old 12-06-2015, 00:24
A1M A1M is offline
Senior Member

https://www.tinhte.vn/threads/danh-g...-ngot.2467984/
Reply With Quote
Old 12-06-2015, 00:46
tieudinh1991 tieudinh1991 is offline
Đã tốn tiền

cũng mới đăng ký thấy giá cũng tốt.
Nghe review có vẻ thích. bass tốt và chi tiết là ổn
mà con này dùng mấy con điện thoại với laptop bình thường kéo được ko nhỉ. cần thêm DAC hay amp nữa ko nhỉ. mình ko thích rắc rối vậy
Reply With Quote
Old 12-06-2015, 10:47
al1 al1 is offline
Senior Member

em này so sánh với 681evo thì thế nào các bác
Reply With Quote
Old 12-06-2015, 15:32
I_Newbie I_Newbie is offline
Đã tốn tiền

Con tai này so với mấy con cùng tầm tiền thì có ngon không nhỉ? Mua chống điếc thôi vì mình tai trâu. Nguồn phát thì là Laptop với Điện thoại
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules