2.
Notices

Thread Tools
Old 14-04-2015, 16:38
oiralua_muarakhoi oiralua_muarakhoi is offline
Senior Member
Re: Lịch Sử Cấm Kị của Trái Đất (Bàn luận)

Quote:
Originally Posted by haocenter View Post
^ mình 26t rồi vẫn muốn tự làm 1 phim hoạt hình, nhưng chả đâu vào đâu, vì cái dạ dày
Hehe, bác trong nghề làm phim ah?? ... định làm về chủ đề gì thế?
Reply With Quote
Old 14-04-2015, 16:38
__zak__'s Avatar
__zak__ __zak__ is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by haocenter View Post
^ mình 26t rồi vẫn muốn tự làm 1 phim hoạt hình, nhưng chả đâu vào đâu, vì cái dạ dày
thím học đồ họa à
mình cũng đam mê đồ họa nhưng học chính quy lại theo trái ngành, đại học mình theo điện tàu, học 2 năm thấy ko hợp rồi lại đăng ký học thêm aptech ngành lập trình 2 năm, cuối cùng vẫn là sai lầm Sau mình tự học đồ họa ở nhà, tự mày mò pts, ai, sony vegas,... rồi đi làm về thiết kế web, graphic design từ lúc ra trường đến giờ vẫn ước giá như được theo học bài bản từ lúc bước chân vào đại học
Reply With Quote
Old 14-04-2015, 16:39
Senior Member

Quote:
Originally Posted by __zak__ View Post
truyện đó mình ko theo dõi đủ, có đọc vài tập
đến lúc có con rồi muốn đọc cũng khó đấy
Định kiếm mấy bộ của Tezuka để cho con cái sau này đọc mà khó kiếm với bảo quản quá.... chứ để đọc truyện bây giờ chắc sau này thấy chả có ý nghĩa gì cả
Reply With Quote
Old 14-04-2015, 16:39
__zak__'s Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by tunggialai.bkit View Post
Bản tiếng anh của cuốn sách này tên là gì và do ai viết vậy, có ai biết không
Earths forbidden secrets
tác giả: Maxwell Igan
Reply With Quote
Old 14-04-2015, 16:40
boypz0vjp3 boypz0vjp3 is offline
Senior Member

Quote:
thím học đồ họa à
mình cũng đam mê đồ họa nhưng học chính quy lại theo trái ngành, đại học mình theo điện tàu, học 2 năm thấy ko hợp rồi lại đăng ký học tối aptech ngành lập trình, cuối cùng vẫn là sai lầm Sau mình tự học đồ học, tự mày mò pts, ai, sony vegas,... rồi đi làm về thiết kế web, graphic design từ lúc ra trường đến giờ vẫn ước giá như được theo học bài bản từ lúc bước chân vào đại học
anh chia sẻ tự học đồ họa lập trình cho em tham khảo vs, khi nào rảnh anh viết mấy câu cx đc, đại khái học bằng cái gì vs như nào cho em xin vs @@
Old 14-04-2015, 16:41
__zak__'s Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by boypz0vjp3 View Post
anh chia sẻ tự học đồ họa lập trình cho em tham khảo vs, khi nào rảnh anh viết mấy câu cx đc, đại khái học bằng cái gì vs như nào cho em xin vs @@
nếu có điều kiện tốt nhất em nên theo học bài bản, vào đc các trường đào tạo chính quy thì tốt, ko thì theo các khóa học ngắn hạn cũng đc, chứ tự học như anh cũng dễ nản nếu em ko có đam mê thực sự
Reply With Quote
Old 14-04-2015, 16:45
Senior Member

Quote:
nếu có điều kiện tốt nhất em nên theo học bài bản, vào đc các trường đào tạo chính quy thì tốt, ko thì theo các khóa học ngắn hạn cũng đc, chứ tự học như anh cũng dễ nản nếu em ko có đam mê thực sự
em học kém nên chắc năm nay thi vào đc trường cùi, nếu vào trường chính quy chắc em phải thi lại năm sau, anh cứ chia sẻ cho em xem đi ợ, nếu có vào đc em vẫn phải tự học thôi, đam mê em có thừa anh ạ
Old 14-04-2015, 16:55
__zak__'s Avatar
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by boypz0vjp3 View Post
em học kém nên chắc năm nay thi vào đc trường cùi, nếu vào trường chính quy chắc em phải thi lại năm sau, anh cứ chia sẻ cho em xem đi ợ, nếu có vào đc em vẫn phải tự học thôi, đam mê em có thừa anh ạ
em phải xác định theo đồ họa hay lập trình, 2 cái này là 2 hướng riêng biệt nhau
trong đồ họa còn rất nhiều mảng: web, graphic, 2d, 3d, kiến trúc nội thất, đồ họa phim, digital painting,...
lập trình cũng thế, nhưng theo lập trình có tư duy lập trình rồi thì chuyển đổi sang các nền tảng khác nhau cũng dễ thở hơn so với người mới bắt đầu
Reply With Quote
Old 14-04-2015, 16:59
Senior Member

Lại mới siêu âm đc 1 cái kim tự tháp này.... ko hiểu cấu trúc kim tự tháp có ý nghĩa gì mà xuất hiện nhiều trên trái đất thế nhỉ... cả sao kim nữa.
kienthuc.net.vn/kho-tri-thuc/phat-hien-kim-tu-thap-co-nhat-the-gioi-o-indonesia-473418.html

beforeitsnews.com/vietnamese/2015/03/vi-sao-nguoi-co-dai-khap-noi-tren-the-gioi-deu-xay-kim-tu-thap-295560.html

Last edited by oiralua_muarakhoi; 14-04-2015 at 17:11.
Reply With Quote
Old 14-04-2015, 17:03
Senior Member

Quote:
em phải xác định theo đồ họa hay lập trình, 2 cái này là 2 hướng riêng biệt nhau
trong đồ họa còn rất nhiều mảng: web, graphic, 2d, 3d, kiến trúc nội thất, đồ họa phim, digital painting,...
lập trình cũng thế, nhưng theo lập trình có tư duy lập trình rồi thì chuyển đổi sang các nền tảng khác nhau cũng dễ thở hơn so với người mới bắt đầu
đồ họa mà nhiều ngành thế cơ ạ, em thích đồ họa phim và digital painting, ngành đồ họa đa phương tiện trường học viện bưu chính viễn thông em tính thi vào năm ngoái lấy mutil media 19,5 đ, em sợ vs dám lên đây hỏi
2d, 3d và digital khác nhau thế nào ạ

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules