"Cơn mưa ngang qua - Tungtuyetnhan" Những điều chưa được giải đáp. - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 30-01-2015, 18:11
CH Play's Avatar
CH Play CH Play is offline
Member

"Cơn mưa ngang qua - Tungtuyetnhan" Những điều chưa được giải đáp.

Chào các thím. Hôm lâu rồi và lâu nữa rồi, thi thoảng em vẫn thấy một vài thớt mọc lên hỏi về kết truyện Cơn mưa ngang qua (http://vozforums.com/showthread.php?t=2666294)
Còn thím Tungtuyetnhan thì
Quote:
Last Activity: 19-09-2014 00:10
Em may mắn là một trong số khoảng chục người biết được cái kết thực sự của chuyện (theo tác giả nói). Nên em mạn phép lập thớt này để những ai biết, thắc mắc gì cùng nói cho nhau rõ.. Một câu chuyện mà cứ thi thoảng lại lập 1 cái thớt để hỏi kết. Em hiểu cảm giác của mọi người, muốn biết rõ đầu đuôi câu chuyện... Như thím Tùng đã nói là biết rồi thì coi như xong, hãy cho qua đi. Nhưng thi thoảng lại có thớt mọc lên.. Em cũng muốn kể, thím Tùng chắc cũng không muốn nhắc lại..
Nếu không ai có phản đối gì thì tối nay mình sẽ nói rõ cho mọi người biết, nếu nhiều người phản đối hay thím Tùng đột nhiên hiện hồn trên vOz kêu không kể Thì em xin xóa thớt.
Em không biết post ở đây hay f145 nếu sai mod move giùm.. Nhưng em nghĩ đây là vấn đề bàn luận, tâm sự nên em post ở f17..

- Mặt thím Tùng (100% thật) chắc hơn nửa là không rõ.. Em có... Và giải thích vì sao em có sau..Còn về Yến.. Em cũng có ảnh.. Nhưng không chắc chắn.. Vì ảnh này em tình cờ có. Và cũng không chắc... 50/50.

Không có ai phản đối thì hẹn các thím 9h tối nay

--------------------------------------------------------
Không ai phản đối.. Chắc thím Tùng cũng bỏ qua cho em..
Có 3 điều em muốn nói với các thím…
Thứ nhất đây là cái kết em nghe được từ chính tác giả, không phải do em bịa ra nên các thím đừng nghi ngờ.
Thứ 2 văn em kém nên không thể kể được hay như thím Tùng + những gì em thấy chỉ là vài dòng những dòng cmt của thím Tùng trên facebook
Thử 3 em mong tìm lại được những người ngày hôm đó đã cmt, tại chính em cũng không nom được đầy đủ.. Thì đã bị xóa mất.

Như các thím biết trang fb của thím Tùng được pub và cũng rất nhiều thím trên vOz biết (fb.com/tungvOz)
Em lúc đọc cũng hâm mộ như các thím ý, mò đủ thông tin rồi vào kết bạn… Được thím đấy accept.. vào fb thím đấy, quanh quanh cũng chỉ là các vOzer nhà mình vào hỏi thôi mà chẳng thấy thím đấy trả lời..
Theo như trên fb thì thím đấy đã đi một số tỉnh để tìm thông tin của cô Yến,
Kết quả như thế nào thì thực em cũng không biết… Cũng chỉ hóng thôi.

Đến một ngày em nhớ là hôm đó gió mùa đông bắc, như thường ngày em tầm 10h30 là ngủ rồi.. Hôm đó dở hơi lại thấy khó ngủ.. Chỉ nhớ rõ là gió mùa đông bắc.. Cách đây khoảng ~2 năm.. Tháng mấy thì em không nhớ rõ..
Lúc đấy là tầm khoảng 12h đêm hơn.. Lướt new feeds facebook thì thấy thím Tùng cập nhật ảnh đại diện.

Từ hồi kết bạn với thím đấy chưa biết rõ mặt.. Thấy để ảnh có mặt… (Trước có cái ảnh chụp nửa mặt huyền thoại Ảnh bên trên đó.. Em thấy thế nên cũng vào cmt.. Bảo là bây giờ mới biết mặt, thư sinh thế.. blab la.. Cũng có mấy cmt nữa.. Đa số là hỏi tìm được Yến chưa?! Sau mấy cmt thì thấy thím Tùng rep.. Đại loại là “ Em sẽ kể hết cho các thím biết, cũng nhiều thím hỏi và inbox em nhưng cũng chưa biết được, nay em sẽ nói rõ cho các thím. Sau đó em sẽ xóa stt này đi coi như chưa có gì, em muốn Yến được yên nghỉ”
Em thì nhanh tay lưu được ảnh thím Tùng rồi cũng chỉ đọc chẳng cmt gì thêm nữa, các thím còn lại thì thấy cmt nhiệt tình lắm.. Nhưng hình như là chưa đến chục người.. Em online bằng cái đt load facebook theo kiểu mbasic nên phải refresh liên tục để đọc cmt.
Đã lâu rồi nên em không viết chính xác được 100% nhưng những cmt đó em kể bên dưới chắc phải >80% những gì thím Tùng viết..
“ Em nhận được tin tức nào cũng Yến em có thể đi được em đều đi đến tận nơi thông tin xuất phát qua số điện thoại mà em public.. Số điện thoại em public trên chuyện không phải là số điện thoại của em mà số điện thoại của em con số cuối cùng bị thay đổi. Em đi qua Quảng Trị??! Một số tỉnh.. Cuối cùng cũng có được thông tin… Em tìm được cô của Yến hiện tại đang là giảng viên của trường DHQG Hà Nội.. Qua những nguồn thông tin thì em biết được địa chỉ của Yến.. Em theo địa chỉ.. Đi về Thanh Hóa tìm về ngôi nhà của Yến.. Rò hỏi thì tìm được đến ngôi nhà của Yến.. Nhà cấp 4.. Nhưng chỉ gặp người nhà Yến.. Sau một hồi trò chuyện với gia đình.. Em được cô của Yến dẫn ra một nơi… Nằm giữa những ngôi mộ cũ là một ngôi mộ mới hình tròn màu trắng.. Trên bia khắc tên Yến… Theo em được biết thì sau ngày đó.. Yến nghỉ làm rồi về quê phụ giúp gia đình.. Không được bao lâu thì Yến bị bệnh.. Rồi đi… Điều kì lạ là ngày khác trên bia đá – ngày Yến đi chính là ngày sinh nhật của em.”

Em chỉ nhớ sơ qua đến thế.. Sau đó thấy thím Tùng nói một hồi nữa.. Mong mọi người biết thì hãy để nó qua đi.. Đừng nhắc đến.. Mọi người cũng đồng ý… Từ đó đến giờ em vẫn giữ trong lòng.. cô Yến đi rồi.. Hãy để cô yên nghỉ..Thím Tùng còn viết nữa nhưng mà em refresh thì ảnh đại diện đã bị xóa.. Từ lúc đó đến giờ chỉ có một vài stt của thím Tùng đăng.... Chắc chắn hôm đó có khoảng tầm ~10 vozer biết được câu chuyện này… Em cũng thắc mắc những câu cuối cùng thím Tùng viết trước khi xóa là gì..
Cuối cùng.. Khi mọi người biết kết rồi…Cũng chỉ coi là một câu chuyện đọc để thấm thía.. Chuyện tình đẹp thì hầu như toàn kết thúc buồn..
Có 2 câu chuyện làm em nhớ nhất ở vOz này.. Đó là chuyện này và Say nắng gia sư của em trai.. Tiếc là buồn quá.. Đọc xong phải suy nghĩ nhiều…

P/s: Còn ảnh của Yến, ảnh này em không rõ phải không.. Em cũng hóng được và được một người cũng hâm mộ câu chuyện này gửi cho.. Up lên cho mọi người đỡ tò mò.. Thím Tùng có đọc thì đừng trách em nhé. Em cũng chỉ muốn những người quan tâm câu chuyện của thím đỡ phải tò mò và được thỏa lòng… Mong thím đừng trách.. Và mong cô Yến yên nghỉ.
Edit: ảnh em hóng được không phải của Yến, sorry các thím.
Bonus ảnh bức thư:

Những gì bên trên là em tường thuật lại qua những gì em nhớ được từ chính tác giả viết ra nhé.. Mà không ai thức hôm đấy vào cmt à

Thắc mắc từ các bạn đọc, mình mò được của thím Tùng đây:
http://vozforums.com/showpost.php?p=...&postcount=395

Bonus thêm:
http://tungtuyetnhan2013.blogspot.co...ngang-qua.html

Đây nữa:
http://tungtuyetnhan2013.blogspot.co...gia-ve-tu.html

Tự dưng mò được blog

Last edited by CH Play; 31-01-2015 at 21:11. Reason: Update
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 18:14
Vov.giaothong Vov.giaothong is offline
Đã tốn tiền

Re: "Cơn mưa ngang qua - Tungtuyetnhan" Những điều chưa được giải đáp.

Không phản đối nhé.
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 18:15
Mr_Xoay1's Avatar
Mr_Xoay1 Mr_Xoay1 is offline
Senior Member

nói thì nói luôn và ngay sao phải 9h
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 18:16
giodongdl5's Avatar
giodongdl5 giodongdl5 is offline
Đã tốn tiền

đi học, xíu về xem sau vậy.
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 18:16
TXF - Indigo's Avatar
TXF - Indigo TXF - Indigo is offline
Đã tốn tiền

Lót đôi dép rách, hóng
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 18:17
Chang Hoa Si Chang Hoa Si is offline
Junior Member

hóng
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 18:17
ppfirstlove ppfirstlove is offline
Senior Member

Hóng mặt tiền
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 18:18
huy123dl huy123dl is offline
Junior Member

hóng
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 18:19
lumia925's Avatar
lumia925 lumia925 is offline
Senior Member

nào thì hóng
Reply With Quote
Old 30-01-2015, 18:20
Ha Lan (Mat Biec)'s Avatar
Ha Lan (Mat Biec) Ha Lan (Mat Biec) is offline
Đã tốn tiền

hóngggggggggggggg
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules