Các bác nghĩ sao khi cty cũ sắp sập? - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 16-11-2019, 08:54
hungodd94 hungodd94 is offline
Senior Member

Các bác nghĩ sao khi cty cũ sắp sập?

Em chào các bác
Chẳng là em có chuyện này muốn chia sẻ cùng các bác. Mới đây có bà chị ở cty cũ gọi điện hỏi em xem có việc gì cho chị làm thêm không để kiếm tiền nuôi con, nghe bà chị bảo là cty cũ của em đang nợ lương 4 tháng. Em nghe xong cũng thấy buồn, đấy là nơi đã dạy mình nhiều thứ về công việc em đang làm

Em mới nghỉ cũng đầu năm nay vì lý do bất mãn với cách đối xử của sếp với em và nhân viên khác.

Còn các bác khi nghe cty sắp sập các bác cảm thấy sao? Nếu được, các bác cùng chia sẻ với em được không?

Last edited by hungodd94; 16-11-2019 at 09:09.
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 08:56
WENBIE's Avatar
WENBIE WENBIE is offline
Senior Member

Cười chứ, vì t thấy đám cũ toàn kiểu bợ đít liếm bi sếp để đc ở lại mà
móa nó đi làm tư nhân mà cứ nghĩ như làm nn biên chế trọn đời mà liếm bi đá cột các kiểu
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 08:56
pigman's Avatar
pigman pigman is offline
K.I.A

Làm cty gia đình là tởm lợm nhất.
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 09:08
Senior Member

Quote:
Originally Posted by WENBIE View Post
Cười chứ, vì t thấy đám cũ toàn kiểu bợ đít liếm bi sếp để đc ở lại mà
móa nó đi làm tư nhân mà cứ nghĩ như làm nn biên chế trọn đời mà liếm bi đá cột các kiểu
Môi trường như vậy cũng khó để phát triển bác nhỉ
Quote:
Originally Posted by pigman View Post
Làm cty gia đình là tởm lợm nhất.
Em cũng từng làm cty gia đình, hãm nhất là việc bà kế toàn là em gái sếp nên sai gì phải làm nấy không lại bị bà báo cáo lên với sếp bác ạ
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 09:17
fateam90's Avatar
fateam90 fateam90 is offline
Đã tốn tiền

Thằng công ty cũ, lúc đang làm, một mình mình gánh nguyên cái phòng toàn mấy chị em gái. Cực thấy mẹ nhưng vẫn ráng làm, nhiệt huyết vkl ra ý
Sau tuyển thêm thằng kế toán trưởng, già nhưng đéo có tí kinh nghiệm nào, vào phá banh cái phòng. Mình đéo làm nữa, xin nghỉ, ai cũng níu kéo nhưng kệ mẹ. Đi là đi
Hôm bàn giao, bà giám đốc và mụ chủ tịch gọi xuống hù doạ bỏ tù rồi xử này nọ mình! Doạ cl, bố nghỉ oke
Năm 2017 vừa rồi 2 bà này bị công an còng tay. Giờ mụ chủ tịch đéo biết chạy đâu, nhưng bà giám đốc thì xác định chung thân!!! Chơi bố mày à
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 09:18
regnickcungla1caitoisao regnickcungla1caitoisao is offline
K.I.A

Vừa bị đuổi hồi 31/10 đây, lí do cty có nguy cơ phá sản cận kề.
Làm hơn 1 năm, đéo tăng lương dù ký lại hd.
Trước đó thì bảo sẽ cùng sống cùng chết, ko cắt giảm nhân sự.
Sau đó thì vào họp 1 đống ng, chỉ còn mấy ng ở ngoài trong đó có mình, là ko biết thông tin gì cả. Họp ra hỏi mấy ng xung quanh mới biết những ng dô họp sếp gọi là "nòng cốt, có năng lực, có khả năng vực dậy cty"
Họp 3 ngày xong ra quyết định là cả cty thanh lý hd chỉ chừa lại giám đốc thôi. Thanh lý xong giữ mấy ng kia lại làm tiếp mà ko có hd và ko bảo hiểm, 6 đứa mình thì xem như bị đuổi. Lúc thanh lý còn bắt ký giấy "đơn xin nghỉ việc" lùi ngày 1 tháng để cty ko phải bồi thường
Mấy ngày cuối cùng đi làm hết tình hết nghĩa cty chuyển văn phòng qua chổ khác.
Và những ng còn ở lại làm toàn là dạng ngoan và nghe lời sếp nên giữ mình cũng chả tiếc, vì cả năm hơn chả học đc gì từ ng khác, lương cũng bèo nhèo chỉ cay mỗi việc sếp hứa này hứa nọ nhưng đéo làm đc cmg, cộng thêm cách quản lý hãm loz của bà phó và sự mù đường của sếp tổng thì cty thành ra như vậy cũng đéo oan. Lúc quyết định thanh lý 6 đứa có họp riêng, sếp còn bảo " sẽ giải quyết theo hướng có lợi nhất cho mấy em" cuối cùng thì đéo có bồi thường vì lí do trên kia chắc sau 1 năm chỉ học đc mỗi việc là đoé nên tin sếp hứa hẹn
À năm ngoái đéo có thưởng tết nhé tết dô lì xì dạng rút thăm, cao nhất 500k, mình đc 100k hài vl

Gửi từ Wakanda bằng vozFApp
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 09:21
WENBIE's Avatar
WENBIE WENBIE is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by hungodd94 View Post
Môi trường như vậy cũng khó để phát triển bác nhỉ

Em cũng từng làm cty gia đình, hãm nhất là việc bà kế toàn là em gái sếp nên sai gì phải làm nấy không lại bị bà báo cáo lên với sếp bác ạ
Ôi dồi đi làm kiếm tiền về cho gia đình chứ việc éo gì phải bợ đít thằng nào
bọn nó bợ thì kinh khủng lắm, đùng cái toác hết với nhau rồi
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 09:23
seto040491's Avatar
seto040491 seto040491 is offline
Senior Member

Từng làm cty gia đình và cũng đã ra đi, bây giờ thấy cty có khó khăn tài chính thì mình cũng buồn nhưng thôi kệ. Mình lo việc của mình trước đã =))
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 09:46
Senior Member

Quote:
Originally Posted by fateam90 View Post
Thằng công ty cũ, lúc đang làm, một mình mình gánh nguyên cái phòng toàn mấy chị em gái. Cực thấy mẹ nhưng vẫn ráng làm, nhiệt huyết vkl ra ý
Sau tuyển thêm thằng kế toán trưởng, già nhưng đéo có tí kinh nghiệm nào, vào phá banh cái phòng. Mình đéo làm nữa, xin nghỉ, ai cũng níu kéo nhưng kệ mẹ. Đi là đi
Hôm bàn giao, bà giám đốc và mụ chủ tịch gọi xuống hù doạ bỏ tù rồi xử này nọ mình! Doạ cl, bố nghỉ oke
Năm 2017 vừa rồi 2 bà này bị công an còng tay. Giờ mụ chủ tịch đéo biết chạy đâu, nhưng bà giám đốc thì xác định chung thân!!! Chơi bố mày à
Thế là bác né được quả bom nổ chậm rồi. Chúc mừng bác thoát nạn thành công
Quote:
Originally Posted by WENBIE View Post
Ôi dồi đi làm kiếm tiền về cho gia đình chứ việc éo gì phải bợ đít thằng nào
bọn nó bợ thì kinh khủng lắm, đùng cái toác hết với nhau rồi
Vâng
Quote:
Originally Posted by seto040491 View Post
Từng làm cty gia đình và cũng đã ra đi, bây giờ thấy cty có khó khăn tài chính thì mình cũng buồn nhưng thôi kệ. Mình lo việc của mình trước đã =))
Bác cùng chung suy nghĩ với em luôn. Giờ thì cũng kệ, chả làm gì khác được
Reply With Quote
Old 16-11-2019, 09:49
Senior Member

Quote:
Originally Posted by regnickcungla1caitoisao View Post
Vừa bị đuổi hồi 31/10 đây, lí do cty có nguy cơ phá sản cận kề.
Làm hơn 1 năm, đéo tăng lương dù ký lại hd.
Trước đó thì bảo sẽ cùng sống cùng chết, ko cắt giảm nhân sự.
Sau đó thì vào họp 1 đống ng, chỉ còn mấy ng ở ngoài trong đó có mình, là ko biết thông tin gì cả. Họp ra hỏi mấy ng xung quanh mới biết những ng dô họp sếp gọi là "nòng cốt, có năng lực, có khả năng vực dậy cty"
Họp 3 ngày xong ra quyết định là cả cty thanh lý hd chỉ chừa lại giám đốc thôi. Thanh lý xong giữ mấy ng kia lại làm tiếp mà ko có hd và ko bảo hiểm, 6 đứa mình thì xem như bị đuổi. Lúc thanh lý còn bắt ký giấy "đơn xin nghỉ việc" lùi ngày 1 tháng để cty ko phải bồi thường
Mấy ngày cuối cùng đi làm hết tình hết nghĩa cty chuyển văn phòng qua chổ khác.
Và những ng còn ở lại làm toàn là dạng ngoan và nghe lời sếp nên giữ mình cũng chả tiếc, vì cả năm hơn chả học đc gì từ ng khác, lương cũng bèo nhèo chỉ cay mỗi việc sếp hứa này hứa nọ nhưng đéo làm đc cmg, cộng thêm cách quản lý hãm loz của bà phó và sự mù đường của sếp tổng thì cty thành ra như vậy cũng đéo oan. Lúc quyết định thanh lý 6 đứa có họp riêng, sếp còn bảo " sẽ giải quyết theo hướng có lợi nhất cho mấy em" cuối cùng thì đéo có bồi thường vì lí do trên kia chắc sau 1 năm chỉ học đc mỗi việc là đoé nên tin sếp hứa hẹn
À năm ngoái đéo có thưởng tết nhé tết dô lì xì dạng rút thăm, cao nhất 500k, mình đc 100k hài vl

Gửi từ Wakanda bằng
Sếp cũ bác xoay như dế như vậy thì mất cảm tình thật. Chứ nếu nói ngay từ đầu có được hay không để còn biết chừng, ít ra vẫn còn tôn trọng nhau

Thưởng tết năm ngoái em gần như bác, đến gần hôm 27 tết mới được, mỗi người được 200k, mà em làm cân gần như toàn bộ 1 mảng của cty cũ
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules