Gamepad Logitech F710 anh hùng thầm lặng + Hướng dẫn fix lỗi rung yếu sinh lý và trị bệnh Cứng cò Súng - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 03-10-2014, 23:18
joyk_is_crazy's Avatar
joyk_is_crazy joyk_is_crazy is offline
Đã tốn tiền

Re: Gamepad Logitech F710 anh hùng thầm lặng + Hướng dẫn fix lỗi rung yếu sinh lý và trị bệnh Cứng cò Sú

tháo vít ra ko dc bảo hành nữa phải ko thớt
Reply With Quote
Old 04-10-2014, 11:06
autobotmaster autobotmaster is offline
Senior Member

Re: Gamepad Logitech F710 anh hùng thầm lặng + Hướng dẫn fix lỗi rung yếu sinh lý và trị bệnh Cứng cò Sú

Quote:
Originally Posted by spam102 View Post
Vừa đi làm lãnh lương tháng đầu tiên là mua ngay con F710. Chơi được gần 2 năm thì về quê bỏ chung nó với máy tính và mấy thứ linh tinh nên bị đè gãy mất phần nhựa bên trong nút chạy nhanh nên phải bỏ vì đá FO3 mà ko chạy nhanh dc thì chịu. Bạn nào có cái tay game f710 mà hư mạch thì cho mình xin cái vỏ nhé.
Ai thích thì mình có thể đổi cho con Xbox 360 mua tại haloshop còn bảo hành để lấy con F710 (còn bảo hành)
nếu còn đủ các mảnh vỡ bạn có thể ghép lại rồi quấn chút bông gòn sau đó chế keo 502 vào, khi keo khô bông gòn nó đặc lại cứng hơn đá nữa đảm bào không bể

Quote:
Originally Posted by joyk_is_crazy View Post
tháo vít ra ko dc bảo hành nữa phải ko thớt
Như bên dưới nhé bạn

Quote:
Originally Posted by windmastervn View Post
Còn việc bung máy để chỉnh rt lt thì tùy xem gamepad của bạn có dán tem bảo hành ngay khớp nối không, nếu không thì tháo ra chỉnh rồi lắp vào không sao cả, còn nếu có tem dán ngay khớp nhằm chống tháo thì bạn khéo tay gỡ ra rồi dán lại hoặc chịu mất bảo hành thôi, nhưng hàng Logitech rất bền nên nếu bạn ngại thì đợi hết bảo hành hãy vọc

Như con của mình lúc mua tiệm nó dán tem che cái lổ vặn ốc, mình về gỡ nhẹ ra rồi dán vào chỗ khác rồi tháo tay game chỉnh 2 nút cò ráp lại chơi bình thường
Reply With Quote
Old 04-10-2014, 11:11
thaigiang's Avatar
thaigiang thaigiang is offline
Đã tốn tiền

tiền nào của nấy , dùng sau một thời gian sẽ thấy rõ chất lượng gamepad logitech như thế nào so với xbox
Reply With Quote
Old 04-10-2014, 11:18
autobotmaster autobotmaster is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by thaigiang View Post
tiền nào của nấy , dùng sau một thời gian sẽ thấy rõ chất lượng gamepad logitech như thế nào so với xbox
Xbox thì đúng bền thật nếu mua đc hàng chuẩn, nhưng sau 1 thời gian phải thay cần anlog do bị mòn còn thằng Logitech này bao bền nhé, mình mua nó trước con Xbox đến giờ vẫn ok cần anlog bình thường không bị mòn như con Xbox
Và thêm cài là cần anlog để thay cho Xbox bây giờ toàn fake sài 1 thơi gian lại thay tiếp, nếu tìm đc hàng chuẩn thì cũng dùng lâu hơn đc 1 ít nhưng dùng lâu cũng bị mòn tiếp thôi
Reply With Quote
Old 04-10-2014, 11:33
thaigiang's Avatar
thaigiang thaigiang is offline
Đã tốn tiền

toàn các bố tự bán tự khen hay ! chất lượng con này nói thẳng ra là cùi của cùi --> nhất là D-pad nhé
Reply With Quote
Old 04-10-2014, 11:42
cuipap85 cuipap85 is offline
Đã tốn tiền

chủ thớt test luôn độ xa của nó chưa , ko biết tầm 4m có tốt có bị sóng sánh gì ko
Reply With Quote
Old 04-10-2014, 11:57
khuyen2402's Avatar
khuyen2402 khuyen2402 is offline
Senior Member

K quan tâm. Cứ phím cơ+mouse mà chiến. Gamepad đắt cỡ nào cũng k xoay chuyển nhanh như kb và mouse được.
Reply With Quote
Old 04-10-2014, 12:15
DrJoker's Avatar
DrJoker DrJoker is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by khuyen2402 View Post
K quan tâm. Cứ phím cơ+mouse mà chiến. Gamepad đắt cỡ nào cũng k xoay chuyển nhanh như kb và mouse được.
Khi nào những thứ gamepad có mà mice + kb không hoặc chưa có thì chỗ đứng của gamepad vẫn vững
Reply With Quote
Old 04-10-2014, 13:20
windmastervn windmastervn is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cuipap85 View Post
chủ thớt test luôn độ xa của nó chưa , ko biết tầm 4m có tốt có bị sóng sánh gì ko
4m dùng ngon bạn, nếu không bị nhiễu sóng, còn nếu bị thì bạn dùng cáp nối dài usb nó tặng kèm dời ra chỗ khác là ok ngay

P/s: phím D-pad của con này thiết kế dính liền dễ vuốt combo + điều hướng không bị đau tay như nút rời, cái này là ưu điểm chứ đâu phải khuyết điểm

Với lại mình review với góc nhìn của 1 người dùng từng xài qua Xbox lẫn Logitech thấy nó hay tốt thì nói, chứ có quảng cáo bán buôn gì đâu mà nhìu thím thần thánh hóa Xbox vô phán như đúng rồi ấy

Last edited by windmastervn; 04-10-2014 at 13:29.
Reply With Quote
Old 04-10-2014, 13:30
xeom's Avatar
xeom xeom is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by autobotmaster View Post
Xbox thì đúng bền thật nếu mua đc hàng chuẩn, nhưng sau 1 thời gian phải thay cần anlog do bị mòn còn thằng Logitech này bao bền nhé, mình mua nó trước con Xbox đến giờ vẫn ok cần anlog bình thường không bị mòn như con Xbox
Và thêm cài là cần anlog để thay cho Xbox bây giờ toàn fake sài 1 thơi gian lại thay tiếp, nếu tìm đc hàng chuẩn thì cũng dùng lâu hơn đc 1 ít nhưng dùng lâu cũng bị mòn tiếp thôi
KLQ: bác biết chổ nào ship dc cái cần này ko ? Em có 3 cái đều bị tróc hết rồi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules