Gamepad Logitech F710 anh hùng thầm lặng + Hướng dẫn fix lỗi rung yếu sinh lý và trị bệnh Cứng cò Súng - Page 2 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Đại sảnh > Review sản phẩm

Thread Tools
Old 03-10-2014, 18:36
windmastervn windmastervn is offline
Senior Member

Re: Gamepad Logitech F710 anh hùng thầm lặng + Hướng dẫn fix lỗi rung yếu sinh lý và trị bệnh Cứng cò Sú

Quote:
Originally Posted by cuipap85 View Post
độ đàn hồi nút bấm thế nào bạn, các nút có chắc chắn ko đang tính mua 1 cái vi ko tìm đc receiver chính hãng của tay xbox . Bạn thử kết nói với ăn roi xem nó có nhận ko ?
con này nút bấm êm, đàn hồi ngon nha bạn , còn với androi thì mình chưa thử do điện thoại ko có OTG, nhưng theo clip trên thì được nhé bạn
Quote:
Originally Posted by th4nhvtvn View Post
Review gì như quảng cáo. Con này nhược điểm ngoài nút rt lt thì sóng phải nói là cực kì kém. Vậy mà bảo ko sợ vật cản cắm ra sau case là lúc kết nối được lúc ko luôn. Logitech nó cũng biết vậy nên mới tặng kém cái dây nối dài usb.
con F710 của mình sóng khỏe không bị mất sóng như của bạn, bạn xem lại có bị nhiễu sóng không, như đặt gần thiết bị thu phát Modem wifi, chuột không dây, điện thoại...v.v.. chẳng hạn
Quote:
Originally Posted by SpacePolice View Post
Con này là đời sau của con logitech wireless rumblepad , mà con đời đầu sóng cũng đâu có kém ! Bài viết có hơi chủ quan phần analog vì mình từng xài dòng này và cả xbox 360 , analog bố trí như tay này là ko hợp lý , điều này cũng khó trách vì tay này ko dùng analog làm chủ đạo như xbox ! Cho nên bác thớt nói analog tạm chấp nhập đc thôi ! Ưu điểm thì như bác thớt đã nói , ngoài ra dpad mềm hơn nhiều so với tay ps2-3 nhưng lại bị dính với nhau cả cụm ko tách bạch như tay xbox hay ps2-3 ! Thêm nữa là các bác có thể mua chính hãng phân phối bảo hành mà ko sợ fake !
P/s : tháo gamepad để chỉnh rt lt cho nhẹ có bị mất bảo hành ko thím ?????

Sent from my iPhone using vozForums
Do mình chơi quen tay Ps2 nên qua tay này thấy khá thoải mái không vấn đề gì, còn cụm D-pad thành cụm như vậy nhằm dễ vuốt điều hướng hoặc combo hơn đó bạn, ý kiến chủ quan của mình thì thấy khá tiện

Còn việc bung máy để chỉnh rt lt thì tùy xem gamepad của bạn có dán tem bảo hành ngay khớp nối không, nếu không thì tháo ra chỉnh rồi lắp vào không sao cả, còn nếu có tem dán ngay khớp nhằm chống tháo thì bạn khéo tay gỡ ra rồi dán lại hoặc chịu mất bảo hành thôi, nhưng hàng Logitech rất bền nên nếu bạn ngại thì đợi hết bảo hành hãy vọc

Như con của mình lúc mua tiệm nó dán tem che cái lổ vặn ốc, mình về gỡ nhẹ ra rồi dán vào chỗ khác rồi tháo tay game chỉnh 2 nút cò ráp lại chơi bình thường

Last edited by windmastervn; 03-10-2014 at 18:44.
Reply With Quote
Old 03-10-2014, 18:40
cuipap85 cuipap85 is offline
Đã tốn tiền

Re: Gamepad Logitech F710 anh hùng thầm lặng + Hướng dẫn fix lỗi rung yếu sinh lý và trị bệnh Cứng cò Sú

nếu bền chắc làm 1 con giá thế nào trong post 1 ko thấy

mua 1 con gamepad bluetooth 700k mà xài 2 tháng các nút bấm như muốn rót ra rồi
Reply With Quote
Old 03-10-2014, 18:49
Senior Member

Quote:
Originally Posted by cuipap85 View Post
nếu bền chắc làm 1 con giá thế nào trong post 1 ko thấy

mua 1 con gamepad bluetooth 700k mà xài 2 tháng các nút bấm như muốn rót ra rồi
con này giá dao động từ 850 - 950k, nhìu chỗ đang khuyến mãi thì còn 750k, nhưng mình mua ngay nhà phân phối tuy hơi mắc nhưng an tâm
Còn về độ bền thì hàng Logitech nổi tiếng trâu bò xưa giờ rồi thím
Reply With Quote
Old 03-10-2014, 18:53
sweet88's Avatar
sweet88 sweet88 is offline
Senior Member

nếu ko phải train mấy thể loại như PES thì mình thích chơi game linh tinh bằng analog hơn, đỡ đau ngón tay cái. với lại chơi game fps thoải mái hơn. con này dpad dùng để đá PES hay chơi game fighting thì hay
Reply With Quote
Old 03-10-2014, 19:00
Senior Member

Do con này nhìu thím tính mua nhưng ngại 2 lỗi đã đề cập là cò súng rt lt bị cứng, và rung yếu ở chế độ Xinput, nhưng giờ đã fix được hoàn toàn 2 lỗi trên các thím yên tâm rước em nó về rồi nhé
Thêm cái nữa là con này giá mềm và ít hao pin hơn Xbox
Reply With Quote
Old 03-10-2014, 19:04
SpacePolice's Avatar
SpacePolice SpacePolice is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by windmastervn View Post
con này nút bấm êm, đàn hồi ngon nha bạn , còn với androi thì mình chưa thử do điện thoại ko có OTG, nhưng theo clip trên thì được nhé bạn

con F710 của mình sóng khỏe không bị mất sóng như của bạn, bạn xem lại có bị nhiễu sóng không, như đặt gần thiết bị thu phát Modem wifi, chuột không dây, điện thoại...v.v.. chẳng hạn

Do mình chơi quen tay Ps2 nên qua tay này thấy khá thoải mái không vấn đề gì, còn cụm D-pad thành cụm như vậy nhằm dễ vuốt điều hướng hoặc combo hơn đó bạn, ý kiến chủ quan của mình thì thấy khá tiện

Còn việc bung máy để chỉnh rt lt thì tùy xem gamepad của bạn có dán tem bảo hành ngay khớp nối không, nếu không thì tháo ra chỉnh rồi lắp vào không sao cả, còn nếu có tem dán ngay khớp nhằm chống tháo thì bạn khéo tay gỡ ra rồi dán lại hoặc chịu mất bảo hành thôi, nhưng hàng Logitech rất bền nên nếu bạn ngại thì đợi hết bảo hành hãy vọc

Như con của mình lúc mua tiệm nó dán tem che cái lổ vặn ốc, mình về gỡ nhẹ ra rồi dán vào chỗ khác rồi tháo tay game chỉnh 2 nút cò ráp lại chơi bình thường
đúng là game đá banh nếu dùng tay ps2-3 rất đau ngón cái nếu vuốt d-pad miết ( đau ngón cái có thể dẫn tới đau trim ...à đau tim đấy ) nên dùng tay này ok phết ! còn analog ko phải sở trường của tay ps nói chung hoặc những tay thiết kế dạng ps nói riêng nên cũng khó trách ! Mình thấy đa số các bạn bán hàng rất khôn là dán tem bảo hành lên khe giữa phần trước và sau gamepad hoặc trên ốc vặn nên xác suất mất bảo hành rất cao ( mà nó bảo hành 6 tháng hay 1 năm lận , chờ hết thì lâu quá ) , thành ra vụ chỉnh lại cò hên xui , ai thích thì làm
Reply With Quote
Old 03-10-2014, 19:43
sheva001 sheva001 is online now
Senior Member

Chơi Pes thì nên dùng D-Pad hay Analog nhỉ . Mình bắt chước mọi người chuyển là đá Analog đá mãi vẫn thấy không khá hơn , ngoài việc hết đau tay .
Reply With Quote
Old 03-10-2014, 19:47
autobotmaster autobotmaster is offline
Senior Member

dùng D-pad hay anlog thì tùy thuộc thói quen của bạn thôi, cũng như tùy bạn quen với tay kiểu Xbox hay PS ấy mà
Cá nhân mình chơi cả 2 tay nên thích nghi đc cả 2

Còn con F710 này nói chung dùng bền, pin trâu, dù sao thì cũng đc phân phối chính hãng và bảo hành 1 năm, yên tâm hơn so với tay Xbox giờ lắm hàng Fake mà bảo hành chỉ 3 tháng thôi, giá xbox cũng chát hơn nữa

Last edited by autobotmaster; 03-10-2014 at 19:51.
Reply With Quote
Old 03-10-2014, 23:01
spam102 spam102 is offline
Senior Member

Mình dùng cả 2.

Vừa đi làm lãnh lương tháng đầu tiên là mua ngay con F710. Chơi được gần 2 năm thì về quê bỏ chung nó với máy tính và mấy thứ linh tinh nên bị đè gãy mất phần nhựa bên trong nút chạy nhanh nên phải bỏ vì đá FO3 mà ko chạy nhanh dc thì chịu. Bạn nào có cái tay game f710 mà hư mạch thì cho mình xin cái vỏ nhé.

Sau đó thì mình mua cái Xbox 360 vì nghe anh em quảng cáo dữ quá. Nên giờ trải nghiệm đủ cả 2 con.

Ưu của con F710: không dây nên không bị vướng víu gì, chơi được hết các game, rung tốt.

Nhược: không dây vì đôi lúc đang chơi thì bị pin yếu xong nó chập chờn khiến mình bị thua, vào game mà quên bấm cái nút logictech để kết nối thì đến lúc đó bấm nó vẫn ko nhận.

Ưu của con xbox 360: cắm vào game là chơi, chơi FO3 thì đá trúng xà ngang cột dọc hay mấy trái pen cuối cùng nó rung thấy phê phê. Dây cho tay game rất dài ( 2.7m)

Nhược: chắc do quen với tay game của F710 nên giờ mình cầm cái tay này thấy nó nhỏ nhỏ ko quen, và bị chai tay. Với lại không thể để được nút giữa lên cái nút LT. Do la loại có dây nên đôi khi cảm thấy vướng víu.

Ai thích thì mình có thể đổi cho con Xbox 360 mua tại haloshop còn bảo hành để lấy con F710 (còn bảo hành)
Reply With Quote
Old 03-10-2014, 23:04
trkgncmg trkgncmg is offline
Senior Member

con f710 này copy ngu ngu sao ý , cái dpad thì copy dạng cụm của xbox , analog thì copy cần lồi lên của ps . Phải chi ngược lại thì tuyệt vời

Last edited by trkgncmg; 03-10-2014 at 23:07.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules