Tầm 3-4 chai chọn máy ảnh KTS nào là best? - Page 5 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chụp ảnh & Quay phim

Thread Tools
Old 23-11-2006, 18:04
tui's Avatar
tui tui is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by walkman
các bro cho ý kiến về con Fujifilm FinePix F30 đc ko? Tui thấy trên dpreview đánh giá con này khá cao trong dòng máy compact gia đình.
So với Canon A620 thì sao hả các bác? Hoặc có con nào tầm <5tr mà tốt hơn ko?
Con này chụp hình trong điều kiện thiếu sáng là vô địch trong dòng compact. Độ nhiễu rất thấp, không em nào bằng. Nhưng lại có nhược điểm là chụp hình trong điều kiện sáng bình thường thì hơi bị thừa sáng và viền tím nhưng bù lại hình ảnh rất chi tiết.
Nếu so với A620 thì nó nhỏ gọn hơn nhiều, nhưng chức năng chỉnh tay không bằng, zoom thấp hơn, LCD đẹp hơn (độ phân giải cao), không có viewfinder (cũng ít khi dùng), và một điều nữa là thẻ nhớ xD đắt lòi mắt.
Còn gì nữa anh em cứ bổ sung, nhưng nói chung tui cũng đang xài F30 và cảm thấy cũng khá hài lòng.
Reply With Quote
Old 24-11-2006, 13:41
prado prado is offline
Member

Lại hỏi các bác thêm lần nữa, dòng Lumix của Panasonic chụp có ổn không, đã bác nào dùng qua rồi cho nhận xét đi ạ
Reply With Quote
Old 17-12-2006, 23:59
vtalinh's Avatar
vtalinh vtalinh is offline
(◕‿◕✿)

Quote:
Originally Posted by dolly
Cái giá này là em copy của bác Bonnevn. Qua bên 5 giây hay ttvnol mà hỏi bác ý. Bác ý có chi nhánh gần nhà em.
dolly cho anh xin cái add của ông này gần nhà em dc không

Bi giờ đến phiên tui lăn tăn vì ông già của cô pé bán xôi hàng xóm nhờ mua 1 cái để chụp gia đình và thỉnh thỏanh chụp vài bông hoa cảnh cuối năm, giá cũng 3-4tr, tui cố lắm thì 4,5tr.

Sau khi đi 1 vòng photo.vn, ttvnol gặp 1 số thương gia như giangduydat, Bonnevn xong thì không thấy có cái add ở HCM để đưa ông già của cô pé bán xôi đến xem hàng cả. Trước giờ tòan nhờ mua giùm, giờ mình được nhờ mua giùm

Ông fourty mua con gì rồi, review cho coi với

Mai định ghé Ngọc Canon vì HCM tui biết mỗi chỗ này được anh em khuyên mua hàng. Anh em xúm vào tư vấn thêm một số con Canon đáp ứng mấy nhu cầu trên với vì dạo này mấy lọai từ 200$-280$ cũng nhiều model quá

Giờ này tuần sau sẽ đi mua máy

sry vì đào thread
Reply With Quote
Old 18-12-2006, 12:37
anhtuan5976's Avatar
anhtuan5976 anhtuan5976 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vtalinh
dolly cho anh xin cái add của ông này gần nhà em dc không

Bi giờ đến phiên tui lăn tăn vì ông già của cô pé bán xôi hàng xóm nhờ mua 1 cái để chụp gia đình và thỉnh thỏanh chụp vài bông hoa cảnh cuối năm, giá cũng 3-4tr, tui cố lắm thì 4,5tr.

Sau khi đi 1 vòng photo.vn, ttvnol gặp 1 số thương gia như giangduydat, Bonnevn xong thì không thấy có cái add ở HCM để đưa ông già của cô pé bán xôi đến xem hàng cả. Trước giờ tòan nhờ mua giùm, giờ mình được nhờ mua giùm

Ông fourty mua con gì rồi, review cho coi với

Mai định ghé Ngọc Canon vì HCM tui biết mỗi chỗ này được anh em khuyên mua hàng. Anh em xúm vào tư vấn thêm một số con Canon đáp ứng mấy nhu cầu trên với vì dạo này mấy lọai từ 200$-280$ cũng nhiều model quá

Giờ này tuần sau sẽ đi mua máy

sry vì đào thread
Cư 1hàng Canon A như A540 hay A6xx mà bụp em àh, ra Ngọc Canon được đấy
Reply With Quote
Old 18-12-2006, 16:44
titani's Avatar
titani titani is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by anhtuan5976
Cư 1hàng Canon A như A540 hay A6xx mà bụp em àh, ra Ngọc Canon được đấy
Ngọc bán hơi bị đắt , nhưng nếu nó bảo hành OK thì cũng được.
Reply With Quote
Old 19-12-2006, 13:07
vtalinh's Avatar
vtalinh vtalinh is offline
(◕‿◕✿)

Quote:
Originally Posted by titani
Ngọc bán hơi bị đắt , nhưng nếu nó bảo hành OK thì cũng được.
một số anh em nói là cứ đi 1 vòng tham khảo giá xem chỗ nào rẻ nhất rồi ghé qua Ngọc trả giá thêm nó cũng bán, không biết thực hư thế nào
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules