(Hỏi thật lòng) - Còn ai quan tâm vụ giàn khoan HD-981 không? - Page 9 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 16-07-2014, 14:09
pminhtuan's Avatar
pminhtuan pminhtuan is offline
Member

Re: (Hỏi thật lòng) - Còn ai quan tâm vụ giàn khoan HD-981 không?

-Vẫn theo dõi đều và thấy NN xử lý về đối ngoại hiệu quả, còn xét cả quá trình thì chưa biết vì còn chưa có đủ thông tin - chưa biết mình phải đánh đổi lợi ích gì cho nó , cái giàn khoan chỉ là chuyện nhỏ, nó rút hay không , viện cớ bão hay đã đạt được mục đích hay không cũng chả quan trọng, quan trọng là tình hình an ninh khu vực thôi ... còn tinh thần người dân trong nước vẫn hơi đáng quan ngại :(
Reply With Quote
Old 16-07-2014, 14:13
Supassara Thanachart's Avatar
Supassara Thanachart Supassara Thanachart is offline
Member

Hình như hôm bữa có nghe cái tên HD 981 này, nghe quen quen
Reply With Quote
Old 16-07-2014, 14:13
berry8100 berry8100 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by trumlinux View Post
Nói thật em cũng chán lắm các bác. Trưa nay ngồi ăn cơm với ông bà già thấy nó đăng vụ khựa rút giàn khoan, thấy tivi kêu nào là: " do sự kiên quyết đấu tranh, chỉ đạo của đảng...blabla" em ngứa tai mới nói toàn bốc phét là giỏi. Sau đó ông bà già kêu em ko được nói thế, phản động.blabla. Em nói là chính trị nó ảnh hưởng đến mọi thứ trong xh, để nó đè đầu cưỡi cổ mình hoài sao chịu nổi, chả đến quyền chửi còn ko được. Nhưng mà nói mãi ông bg em cũng chả hiều, những lớp người như ông bg em hay của nhiều bác ở đây là lớp người cũ, chỉ muốn an phận thủ thường và 1 phần sợ chính quyền. May ra đến đời con, cháu của em hay các bác thì đất nước này mới có ít sự thay đổi.
giống y xì như mình, bởi vậy nên ti vi mà mở thời sự thì tót vào phòng mở game chơi cho lành, ngồi coi ngứa miệng nói vài câu kiểu j cũng bị nghe chửi
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules