[Có gió làm con tró]Kể chuyện tâm linh có thật, ai từng thì vào nhá! - Page 3 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 08-06-2014, 16:41
doibeboi's Avatar
doibeboi doibeboi is offline
Member

chưa gặp bao giờ
hóng mốt gặp còn biết đường chạy
Reply With Quote
Old 08-06-2014, 16:42
l4md4it4i3 l4md4it4i3 is offline
K.I.A

Moá thật kinh hãi cầu cho mìh k bao h gặp
Reply With Quote
Old 08-06-2014, 16:42
Thanos the Titanian's Avatar
Thanos the Titanian Thanos the Titanian is offline
Senior Member

Em thấy 1 lần nhưng mà chẳng biết thật hay ko nữa. Em nhớ năm đó hình như 07-08 gì đó . Ông cậu thứ tư bên ngoại em mất , cả nhà em về qê phụ lm đám. Lúc đi là 5g chiều ạ, qê em ở Đắk Lắk (bây giơ là Đắk Nông), hồi đó thì nhà cửa thưa thớt bm ra í chứ nhà ông cậu tư em lại sâu tít trong rừng. Lúc về đến thì cậu thứ 8 lấy xe chở em vào. Đang đi nhìn lên ngọn cây thấy một cô gái tóc dài đang ru con hát. Lúc đó còn nhỏ chả biết đấy là gì nên hỏi ông cậu, ông cậu nói chả thấy gì , em tả lại thì ổng nói ng đi đường qa đây gặp hoài
Reply With Quote
Old 08-06-2014, 16:47
sexinthecity sexinthecity is offline
Member

thớt cứ kể tiếp ở topic này đi cho đỡ loãng
1 chút về chuyện ma nhập: thực tế mọi người đều thấy vong linh thường nhập vào phụ nữ, nguyên nhân vì thể xác của phụ nữ nhạy cảm và dễ 'bắt sóng' được với vong linh. Những bà đồng cốt thường là nữ, nếu là đanf ông thì cũng thuộc dạng ái nam ái nữ là vì thế
chuyện nằm mơ gặp ma: ngủ thực chất là sự nghỉ ngơi của thân xác, nhưng linh hồn thì ko cần nghỉ (vì mơ ngủ ta vẫn suy nghĩ được đó thôi ) do vậy khi ngủ thì linh hồn sẽ thoát khỏi xác và 'bay loanh quanh' xác thân, một số giấc mơ ta có thể nhìn thấy thân xác của mình là vì thế. Linh hồn người sống cũng như vong linh đều hoạt động ở 'cõi vô hình', chính thế nên ng ta hay nằm mơ gặp ma khi tiếp xúc gần địa điểm ma ám hay suy nghĩ nhiều về vong linh người đã khuất (như ông tổ, cụ kỵ,...).
-> thớt ko bị ma ám nhưng nằm mơ thấy ma trong câu chuyện số 2
e có tìm hiểu 1 chút về cõi vô hình, bác nào thắc mắc cứ hỏi, e sẽ trả lời trong hiểu biết
Reply With Quote
Old 08-06-2014, 16:52
yeuthimvit88 yeuthimvit88 is offline
Member

Quote:
Originally Posted by sexinthecity View Post
thớt cứ kể tiếp ở topic này đi cho đỡ loãng
1 chút về chuyện ma nhập: thực tế mọi người đều thấy vong linh thường nhập vào phụ nữ, nguyên nhân vì thể xác của phụ nữ nhạy cảm và dễ 'bắt sóng' được với vong linh. Những bà đồng cốt thường là nữ, nếu là đanf ông thì cũng thuộc dạng ái nam ái nữ là vì thế
chuyện nằm mơ gặp ma: ngủ thực chất là sự nghỉ ngơi của thân xác, nhưng linh hồn thì ko cần nghỉ (vì mơ ngủ ta vẫn suy nghĩ được đó thôi ) do vậy khi ngủ thì linh hồn sẽ thoát khỏi xác và 'bay loanh quanh' xác thân, một số giấc mơ ta có thể nhìn thấy thân xác của mình là vì thế. Linh hồn người sống cũng như vong linh đều hoạt động ở 'cõi vô hình', chính thế nên ng ta hay nằm mơ gặp ma khi tiếp xúc gần địa điểm ma ám hay suy nghĩ nhiều về vong linh người đã khuất (như ông tổ, cụ kỵ,...).
-> thớt ko bị ma ám nhưng nằm mơ thấy ma trong câu chuyện số 2
e có tìm hiểu 1 chút về cõi vô hình, bác nào thắc mắc cứ hỏi, e sẽ trả lời trong hiểu biết
Bác cho em hỏi:
- Có quy tắc gì khi Ma hiện ra cho con người nhìn thấy không? Ví dụ như khi Ma hiện ra nhát người thì nó bị phạt, bla...bla...bla...
- Làm sao để biết mình bị vong theo? Và cách chữa ạ?
Em cám ơn
Reply With Quote
Old 08-06-2014, 16:57
thai_ce thai_ce is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by yeuthimvit88 View Post
Bác cho em hỏi:
- Có quy tắc gì khi Ma hiện ra cho con người nhìn thấy không? Ví dụ như khi Ma hiện ra nhát người thì nó bị phạt, bla...bla...bla...
- Làm sao để biết mình bị vong theo? Và cách chữa ạ?
Em cám ơn
Bác thử cái cách này nè
Quote:
Originally Posted by onelove191 View Post
Muốn biết có ma ám hay theo mình không,thì nhổ lấy 1 sợi tóc và giọt máu của mình gói vào giấy a4,12h trưa để dưới gối ngủ.Hôm sau dở ra chụp ảnh lại ib cho mình,mình có thể xem giúp nhé.
Reply With Quote
Old 08-06-2014, 17:00
Junie Zhou's Avatar
Junie Zhou Junie Zhou is offline
Đã tốn tiền

tao búc mắc rồi đó nghen,liệu mà tới tháng đều đặn đó
Reply With Quote
Old 08-06-2014, 17:01
usernames usernames is offline
K.I.A

Con tró là con gì vậy?
Reply With Quote