Khoe lượng phim trong máy :sexy: - Page 70 - vozForums
vozForums
Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Trường đua

Thread Tools
Old 20-12-2016, 09:41
chantrongchien1977's Avatar
chantrongchien1977 chantrongchien1977 is offline
Senior Member

Re: Khoe lượng phim trong máy :sexy:

Quote:
Originally Posted by itsmeaj View Post
Mạng nhà mình gói 30Mbps, tải lên tải xuống cũng đc cỡ 4MB/s nên thoải mái, 1 đêm từ 11pm-6am mình up lên ggdrive được khoảng 100GB, cũng không tốn nhiều thời gian lắm.
Mạng nhà bác khủng thật.Mình toàn down phim ở cơ quan,cũng tầm 2-3MB/s.Mình cầm theo cái ổ gắn ngoài,mỗi ngày down khoảng 4-5 phim về,tích lũy 1 thời gian giờ mới được 2000 phim.
Cơ mà lỡ cái ggdrive của bác hỏng thì làm sao?Bác phải tính đến trường hợp ấy chứ?

Last edited by chantrongchien1977; 20-12-2016 at 09:43.
Reply With Quote
Old 20-12-2016, 12:27
BRAY BRAY is offline
K.I.A

CP có tính k
Reply With Quote
Old 20-12-2016, 13:40
mikivn mikivn is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Synderan12 View Post
72 bộ anime bdmv bay gần 900 cái acc drive Mà đua trong máy thì chắc em thua rồi
Bạn kiếm cái account googledrive unlimited space mà xài bạn ơi. Chơi kiểu này mất công quá. Hix

Quote:
Originally Posted by chantrongchien1977 View Post
Mạng nhà bác khủng thật.Mình toàn down phim ở cơ quan,cũng tầm 2-3MB/s.Mình cầm theo cái ổ gắn ngoài,mỗi ngày down khoảng 4-5 phim về,tích lũy 1 thời gian giờ mới được 2000 phim.
Cơ mà lỡ cái ggdrive của bác hỏng thì làm sao?Bác phải tính đến trường hợp ấy chứ?
Quote:
phim cục bộ vẫn hơn chứ.Internet mà mất mạng thì cũng hết xem.Hơn nữa,giả sử 3 phòng 3 tivi,mỗi tivi stream 1 bộ film fullHD 15Mbps thì mạng nhà các bác mất 45Mbps.
Hơn nữa,nói như các bác thì xem online cho nó nhanh,đỡ mất công down về,mất công up lên onedrive :v
Googledrive dạng unlimited space không thể nào hỏng được, trừ khi bạn mua account linh tinh ở đâu thôi. Quan trọng là khi bạn đưa data lên googledrive, bạn cũng backup luôn cho đống HDD của bạn. Bạn cũng phải tính đường backup cho đống film của bạn chứ.

Film cục bộ vẫn ngon mà. Nhưng giải pháp tạm thời cho anh họ của bạn ở nhà thì chơi kiểu googledrive cũng ok.

Đừng up onedrive cho cho mệt bạn ơi. Đã chơi là chơi tới nóc, chơi account không giới hạn dung lượng luôn, còn không thì làm local thôi.

Còn vụ xem online thì đừng bạn bạn ạ. Bitrate video lởm khởm, audio cũng lởm luôn. Bạn up data của bạn lên, nó đâu có downgrade đâu?

Last edited by mikivn; 20-12-2016 at 14:34.
Reply With Quote
Old 20-12-2016, 18:57
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mikivn View Post
Bạn kiếm cái account googledrive unlimited space mà xài bạn ơi. Chơi kiểu này mất công quá. Hix

Googledrive dạng unlimited space không thể nào hỏng được, trừ khi bạn mua account linh tinh ở đâu thôi. Quan trọng là khi bạn đưa data lên googledrive, bạn cũng backup luôn cho đống HDD của bạn. Bạn cũng phải tính đường backup cho đống film của bạn chứ.

Film cục bộ vẫn ngon mà. Nhưng giải pháp tạm thời cho anh họ của bạn ở nhà thì chơi kiểu googledrive cũng ok.

Đừng up onedrive cho cho mệt bạn ơi. Đã chơi là chơi tới nóc, chơi account không giới hạn dung lượng luôn, còn không thì làm local thôi.

Còn vụ xem online thì đừng bạn bạn ạ. Bitrate video lởm khởm, audio cũng lởm luôn. Bạn up data của bạn lên, nó đâu có downgrade đâu?
ý mình là nếu nhiều thiết bị cùng kết nối server films thì mạng cục bộ tốt hơn là xem trên googledrive.chẳng hạn nhà bác cùng xem 3 bộ film fullHD 15Mbps thì sẽ tốn băng thông mạng là 45Mbps
Reply With Quote
Old 20-12-2016, 19:17
mikivn mikivn is offline
Senior Member

Quote:
ý mình là nếu nhiều thiết bị cùng kết nối server films thì mạng cục bộ tốt hơn là xem trên googledrive.chẳng hạn nhà bác cùng xem 3 bộ film fullHD 15Mbps thì sẽ tốn băng thông mạng là 45Mbps
Yeap. Hì hì. Mình hiểu ý bạn rồi. Mà cái database offline của Kodi của bạn tầm bao nhiêu dung lượng? Cái đó chắc phải backup chứ bạn nhỉ. Nó load về từ imdb chắc cũng khá lâu à.
Reply With Quote
Old 20-12-2016, 19:25
basehunter_92's Avatar
basehunter_92 basehunter_92 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
hiện tại film mình mới lưu đầy trên 4 ổ,mỗi ổ 3TB(thực ra phim mới tầm 10TB,mỗi film nặng khoảng 5GB)
nếu bác nhiều ổ quá thì làm thế này:
ko gán kí tư chữ cái cho mỗi ổ nữa mà mount mỗi 1 ổ vào 1 thư mục,tên có thứ tự tí,như mình đặt tên 4 ổ của mình là Big Data từ 1 đến 4.
chẳng hạn bác có 30 ổ,bác mount 30 ổ ấy vào 30 thư mục là C:\User\tencuabac\Film-(đánh số từ 1 đến 30).
Cách mount 1 ổ cứng vào 1 thư mục bác chịu khó search gg,sẽ ra ngay thôi.
Xong,cắm lần lượt từng ổ vào,mount đúng thứ tự ổ (chẳng hạn ổ 10 bác mount vào C:\User\tencuabacs\Film-10).Chạy Kodi.scaper cái ổ Film-10 của bác.Nói thì dài dòng,nếu bác đã từng dùng kodi thì rất dễ.Scaper lần lượt 30 ổ của bác theo thứ tự từ 1-30.Xong.Thằng Kodi sẽ ko xóa cơ sở dữ liệu film của bác trừ khi bác vào setting ->video->clean video library.
Thế là đã xong phần setup để kodi quản lý film trên 30 ổ của bác.Giờ bác muốn xem film nào,vào kodi search tên film và đường dẫn.(chẳng hạn bác muốn xem avatar trên ổ Film-10 thì search kodi từ khóa Avatar,rồi vào information,xem đường dẫn tới film ấy ở đâu,nếu ở ổ film 10 nó sẽ có dạng C:\User\tencuabac\Film-10\duong\dan\toi\thu\muc\chua\film\avatar).Cuối cùng là gắn ổ 10 vào dock hay box tùy ý của bác và xem phim thôi
Chào bác , nếu bác ở Hà Nội thì khoảng tầm này tháng sau em được về phép tết thì bác cho em qua cóp nhờ ít phim được không ạ , sau tết em mang lên đơn vị cho anh em chiến sĩ chúng nó xem dần
Reply With Quote
Old 20-12-2016, 21:43
itsmeaj's Avatar
itsmeaj itsmeaj is offline
Senior Member

Quote:
hiện mình đang có 2 acc ggdrive, 1 của mình và 1 của đứa em gái, đều là unlimited.

khi mình up xong vào acc mình là mình share cho acc của đứa em gái và tạo ngay copy của file vừa up qua acc đứa em, sau đó dùng extension trong chrome để đổi tên file hàng loạt vì mặc định khi copy file qua acc khác nó sẽ tạo ra file có tên là "Copy of - tên file -" khá là khó chịu.

hiện tại toàn bộ film mình up lên drive đều có mirror ở acc khác

Như acc mình đây

đây là acc đứa em

Last edited by itsmeaj; 20-12-2016 at 21:52.
Reply With Quote
Old 20-12-2016, 21:45
itsmeaj's Avatar
itsmeaj itsmeaj is offline
Senior Member

Quote:
bạn cần bộ nào thì chỉ mình mình share chứ mình không share hết vì lý do riêng bạn nhé
mình cứ thích hết cơ , chủ yếu sưu tầm là chính. Với lại acc mình unlimited nên có mirror bên acc mình cũng tốt mà, lỡ gì có mình backup

để tẹo mình soạn ít danh sách mấy bộ nổi tiếng bạn share giúp mình nha bạn
Reply With Quote
Old 20-12-2016, 21:49
devil.zzz devil.zzz is offline
K.I.A

Quote:
72 bộ anime bdmv bay gần 900 cái acc drive Mà đua trong máy thì chắc em thua rồi
Bạn này lắm BD vậy, tải từ U2 à?
Reply With Quote
Old 21-12-2016, 06:19
Senior Member

Quote:
Originally Posted by mikivn View Post
Yeap. Hì hì. Mình hiểu ý bạn rồi. Mà cái database offline của Kodi của bạn tầm bao nhiêu dung lượng? Cái đó chắc phải backup chứ bạn nhỉ. Nó load về từ imdb chắc cũng khá lâu à.
cái database thì mình ko rõ chứ cả thư mục Kodi nằm ở %AppData%\Roaming\Kodi nặng khoảng 3GB.Mình nén cả thư mục này lại rồi backup nó vào 1 ổ cứng khác.Có gặp vấn đề gì thì xả nén cả file zip đấy vào %AppData%\Roaming\.Chỉ cần lưu ý là kí tự cho các ổ cứng chứa phim ko đổi.
Quote:
Originally Posted by basehunter_92 View Post
Chào bác , nếu bác ở Hà Nội thì khoảng tầm này tháng sau em được về phép tết thì bác cho em qua cóp nhờ ít phim được không ạ , sau tết em mang lên đơn vị cho anh em chiến sĩ chúng nó xem dần
Bác cũng thấy đấy,mình cop nhặt mãi mới được từng này phimCho nên cop free thì mình ko muốn,còn bán thì mang tiếng ra.nếu bác muốn có thể ra dịch vụ họ cop cho,cũng ko đắt lắm
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules